ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 12:48
[RE: แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ]
1nDys พิมพ์ว่า:
มันก็ป็นกันทุกทีมปะวะครับ มีแฟนบอลไม่ดีและดีปะปนกันไป คุณจะมองแต่คนปากไม่ดีแล้วเหมารวมกันมันใช่หรอวะครับ งั้นคุณไปเชียสึบาซะดีกว่าครับ จะได้โลกสวยไปตลอดชีวิต

ผมเป็นแฟนลิ้วพูมา21ปีผมบอกเลยผมไม่เคยด่าใครแล้วเกรียนใส่ใคร แต่ทุกวันนี้ทุกคนรอบตัวพยายามเกรียนใส่ผม ทั้งเชลซี แมนยู อาเซนอล จะมีแค่สองทีมที่รักสงบเห็นๆเลย สเปอร์กับแมนซิ แต่ผมไม่เคยเหมารวมว่าทุกคนต้องขี้โม้โอ้อวดและไม่เคยจะเกทับอะไรเลย อยู่ที่คุณเองเลือกจะมองโลกในแบบไหนนะครับ  

อยากดันขึ้นทอปคอมเม้นต์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ได้

ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4798
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:12
[RE: แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ]
Oom. พิมพ์ว่า:
เริ่มแรกเลย มีประเด็นเรื่องร้องเพลง แฟนบอลทั้งทีมอื่น และ ทีมซิตี้เอง ก็ไม่ได้เห็นดีเห็นงามด้วย

ก็ด่าๆกันไป หลังจากนั้น แฟนลิเวอ เรียกร้องกันบอกว่า เป๊ปไม่ขอโทษ ไม่ทำอะไรเลยหรอ เงียบไปเลยหรอ

แล้วเป๊ปก็ออกมาขอโทษแทนลูกทีม บลาๆๆๆๆ แฟนลิเวอก็ไม่พอใจ บอกไม่แมนเลย ขอโทษแล้วยังไง

ขอโทษแล้วยังไงต่อ ก็ไม่มีอะไรต่อ เพราะ FA อังกฤษ ก็ไม่ได้ลงโทษอะไรกับสโมสรและนักเตะ

แฟนลิเวอบางส่วน ด่าตั้งแต่แรก ก็มีบางคนบอกว่า มันชักจะเยอะไปแล้ว เขาจะหยุด เขาก็หยุด

แต่มีบางคน ไม่ยอมหยุด ถามถึงบางคนที่ยังไม่หยุดการแขวะนี้

ต้องการอะไรจากซิตี้กันหรอครับ แรกๆผมยังเห็นแฟนซิตี้ยังไม่อะไรด้วยนะ แต่มันเยอะไปมากอะ เอะอะๆไร้คลาส เข้ามาแขวะ มันก็น่ารำคาญอะ

ล่าสุดไปขุดเตเบสมา นั้นกี่ปีละเนี้ยยย  

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1765818

ผมว่าคุณควรเช็คก่อนนะครับ ทำใจให้กว้างๆ อ่านดูดีๆ กระทู้นี้เขาเขียนไว้ว่าไง

แล้วคุณถามผมตั้งกระทู้ทำไม ก็ตามที่ผมเขียน มีตรงไหนไม่เคลียร์ครับ ภาษาผมเขียนไม่ยาก อ่านเข้าใจง่าย

ตอบอีกประเด็นนะ : คุณไปขุดเตเบซ สมัยไหนมาทำไม

ตอบละกัน : อ้าว เหตุการณ์ฉาวๆแบบนี้เคยเกิดขึ้น ถามหามาตรการณ์ป้องกัน ปรามนักเตะไม่มีเหรอ ? นั้นเรื่องเกิดขึ้นตั้งนานละ ยังปล่อยให้เกิดเหตุการณ์เดิมๆซ้ำๆขึ้นอีกเหรอ

รอบนั้นก็แมนซิได้แชมป์นี้
รอบนี้ก็แมนซิตี้ได้แชมป์เหมือนกัน
รอบหน้าได้แชมป์อีก ขึ้นป้าย ด่า ใครตายก็ได้งี้เหรอ
เฮ้ย . . . มีตรงไหนเข้าใจยากครับ ถามกลับครับ

สรุปเวลาแมนซิตี้ได้แชมป์ขึ้นป้ายด่าใครตาย ก็ได้ใช่ไหม ? จะได้รับทราบไว้ ณ ตรงนี้
ที่จริงผมก็ไม่ได้อยากตั้งกระทู้นะ แต่เห็นแฟนฝั่งแมนซิตี้เองที่มาตั้งกระทู้ต้นเรื่องไว้เอง ก็เลยเขียนขึ้นมาให้อ่านกัน

ว่าแต่ที่แฟนหงส์โกรธเรื่องนี้ ทำไมสโมสรไม่ลงโทษ หรือ Fa ไม่ลงโทษอะไรบ้าง อย่างน้อยออกมาเตือนก็ยังดี ผมว่าฝั่งหงส์ก็คงหงุดหงิดไม่น้อย
เพราะเหตุการณ์ที่หงส์เคยเจอ ขนาดไม่มีหลักฐาน ก็ยังโดนลงดาบแบนนักเตะทันที

หันมาดูคลิปกับป้ายต้นเรื่อง หลักฐานชัดคาตาขนาดนี้ ไม่โดนลงโทษอะไร

หวังว่าคุณคงหายสงสัยทำไมแฟนหงส์บางคนไม่พอใจกับเคจนี้นะ ทำไมๆ บลาๆ ต่างๆ

0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 518
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:17
แฟนซิตี้บางคน ต้องการอะไรครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Inside of Estadio Santiago Bernabeu (Lateral Esto)
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 9410
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:17
[RE]แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
ไบก้อน พิมพ์ว่า:
เอาง่ายๆถ้ามีเรื่องกับลิพูล ท่านทำใจได้เลย
โดนเด็กหงส์ตามแขวะตามแซะยาวๆ
แฟนมาดริด นี่โดนมาเป็นครึ่งปีเลยมั้ง
จากเคส รามอสซาลาห์อะ 5555  

ครึ่งปียังไง ทุกวันนี้ที่ทำงานผมยังพูดประเด็นรามอสหักแขนเลย 555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: in klopp we trust
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 9555
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:19
บอร์ดบอลนอกตอนนี้แม้งโคตรเละเทะเลย ถ้าเทียบกับ ss 10 ปีที่แล้ว

เหตุผลไม่ต้องมี แค่ด่าทีมทีมอริก็มีคนพร้อมแผล่บให้แล้ว

อีกพวกที่เกลียดที่สุดก็พวกตามน้ำ ด่าตามน้ำ เหตุผลช่างแม้ง ได้หรอวะ

ทำแบบนี้แล้วมันได้อะไร แค่ขอได้ด่า แซะ ก็มีความสุขแล้วหรอ

คิดว่าอ่านบอร์ดบอลนอกน้อยลงละนะ แต่เข้ามาทีไร เจอคนทะเลาะกันด้วยตกรรกะป่วยๆตลอด

1
0

THE END OF THE F***ING WORLD
นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4279
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:34
[RE]แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
ตีกันเบื่อ ๆ ก็มาเชียร์ ลีกา 123 กันได้นะครับ

เดปอร์ นี่แม่งไม่มีทั้งแชมป์ ไม่มีทั้งคลาส ตกชั้นไม่พอนี่จะวืดเลื่อนชั้นเอา

ป.ล. เย็น ๆ กันไว้นะหนุ่ม ๆ เอ๊ย
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:49
ถ้าจะบางคนๆๆ โควทคุย ง่ายกว่ามั้ย บานปลายชิบ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8285
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:01
อะไรที่มันกวนจิตใจเรา คิดไปไม่ได้อะไรขึ้นมากับชีวิตก็ปล่อยผ่านไปเถอะครับ ไม่ต้องไปอ่านทุกกระทู้หรือใส่ใจทุกคำพูดของคนทุกคน ชีวิตจะง่ายและสบายกว่ากันเยอะเลย
0
0
คนรักน้องแมว
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21714
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:20
เข้ามาเจอพวกเหมารวมเต็มเลย
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5255
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:48
ช่างหัวมันครับ อย่าไปสนใจ
แขวะก็แขวะไปดิ
0
0
Status: ลิเวอร์พูลไทม์
ตอบ: 773
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:50
แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
Oom. พิมพ์ว่า:
1nDys พิมพ์ว่า:
มันก็ป็นกันทุกทีมปะวะครับ มีแฟนบอลไม่ดีและดีปะปนกันไป คุณจะมองแต่คนปากไม่ดีแล้วเหมารวมกันมันใช่หรอวะครับ งั้นคุณไปเชียสึบาซะดีกว่าครับ จะได้โลกสวยไปตลอดชีวิต

ผมเป็นแฟนลิ้วพูมา21ปีผมบอกเลยผมไม่เคยด่าใครแล้วเกรียนใส่ใคร แต่ทุกวันนี้ทุกคนรอบตัวพยายามเกรียนใส่ผม ทั้งเชลซี แมนยู อาเซนอล จะมีแค่สองทีมที่รักสงบเห็นๆเลย สเปอร์กับแมนซิ แต่ผมไม่เคยเหมารวมว่าทุกคนต้องขี้โม้โอ้อวดและไม่เคยจะเกทับอะไรเลย อยู่ที่คุณเองเลือกจะมองโลกในแบบไหนนะครับ  

อ่านดีๆนะ ผมบอกว่าแฟนลิเวอบางคน ผมไม่ได้จะเหมารวมทุกคนเลย  

ค้าบ ผมก็เข้าใจแต่บางทีถ้าคุณไม่ต้องใส่ใจกับไอคนพวกนี้ มันจะทำให้สบายใจขึ้นเยอะเลยนะคับ ทุกวันนี้บอกเลยแฟนทีมผมอยู่ยากมากทุกวันนี้แค่พูดว่าทีมผมมีโอกาสได้แชมป์นะปีนี้ แฟนทีมอื่นก็หาว่าทีมผมโม้บ้างแหระ มั่นหน้าบ้างแหระ

- บางทีแค่ผมยิ้มมุมปากก็หาว่าผมบลัฟใส่แล้ว 555
- โทษทีนะครับ เม้นผมอาจทำให้ไม่สบายใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

LIVERPOOL FC l BORUSSIA DORTMUND
Status: ลิเวอร์พูลไทม์
ตอบ: 773
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:50
แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
( คอมเมนต์ซ้ำเน็ตกาก )
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย 1nDys เมื่อ Sun May 19, 2019 14:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

LIVERPOOL FC l BORUSSIA DORTMUND
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15610
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:53
ที่จริงมันเริ่มเงียบตั้งแต่เป๊ปออกมาขอโทษแล้วนะ

แฟนหงส์คงไม่อะไรแล้ว แต่ก่อนหน้านั้นก็ต้องยอมรับ

ว่ามีพูดถึงแมนซิเยอะพอสมควรทั้งข่าวหลักทั้งกระทู้

แต่พอไปอ่านคอมเม้นในมู้ข่าวซิตี้แชมป์เมื่อคืนก็จุดประเด็น

ขึ้นมาอีก "ไร้คลาส ไม่ไร้แชมป์" ห่าเหวไรของมันไม่รู้
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3692
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 15:03
ทีมนางเอก

ไม่ใช่แมนซิทีมเดียวที่โดนหรอก
WM ก็เคยออกลายมาแล้ว แฟนเชลซีไม่เคยลืม
ที่นี่ถิ่นทีมไหนก็รู้กันอยู่ก็ปล่อนผ่านไปครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 1540
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 15:30
Let them hate ว่ะ
แฟนหงส์ทำใจเหอะ โม้ไม่โม้ ไม่ว่ายังไงมันก็เกลียดอยู่ดี
ทำใจสบายๆแล้วดูคนที่เค้าเกลียดเราออกกิริยาอาการกันดีกว่า
เคยเครียดมาเยอะแล้ว ตอนนี้ปล่อยวางแล้วดูบอลมีความสุขขึ้นเยอะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel