ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:56
[RE: แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ]
คนตั้งกระทู้แนวๆนี้ มักจะไม่ได้อ่านเม้นหรือกระทู้แฟนทีมตัวเอง

ถึงไม่รู้ว่าต้นเหตุ หรือตัวจุดให้ไฟลามมันมาจากไหน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 5999
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:58
[RE: แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ]
เช็คดีรึยังครับ คนตั้งมันแฟนทีมไหน
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39637
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:00
[RE]แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
หลัง ucl final บอร์ดแตกแน่ๆ ยิ่งถ้าเป็นสเปอร์ที่ได้ถ้วยนะ ไม่อยากจะคิด 555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13732
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:03
[RE]แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
* ผมไม่ได้ตามมากนะ แต่แบบแฟนซิตี้ผมเห็นดีหลายท่านอยู่ แบบท่านกอมปานีนี่ผมเห็นคอมเม้นค่อนข้างดีเลย

แต่บางคนเหมือนมาเชียร์อาศัยทีมเก่ง แล้วพอได้แชมป์ก็ไปไล่เบลมชาวบ้านอะ

แบบผมได้ 3 แชมป์นะ ผมแชมป์นะ แล้วไปโยงเรื่องคลาสมั่วซั่ว ซึ่งไม่เกี่ยวกันเลย

ผมรู้สึกแบบนี้จริงๆ เหมือนตกถังข้าวสารอะ ขอโทษที่พูดตรงไปครับ
0
0
♥ LFC
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4619
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:04
JoOz พิมพ์ว่า:
SUSNAROK พิมพ์ว่า:
Spoil
Oom. พิมพ์ว่า:
แล้วแฟนซิตี้บางคนต้องการอะไรจากลิเวอร์ครับ เรื่องมันเงียบไปสักพักแล้วนะ พอได้แชมป์มาขุดเรื่องไร้คลาสมาแขวะอีก จบเกมดีๆก็ไปจุดประเด็นก่อนเองนะ แถมโยงประเด็นเรื่องแชมป์กับคลาสมารวมเป็นเรื่องเดียวกันอีก

ประเด็นคือมันก็มีแฟนหลายทีมด่าพูดถึงเป๊ปหลายคนนะครับ แต่แต่แต่ โดนเหมารวมเป็นแฟนหงส์หมด ไม่เชื่อถ้าตามอ่านก็ลองย้อนไปดูได้เลย

ส่วนเรื่องคลาสผมก็ไม่เคยใช้ด่าซิตี้ อย่าเหมารวมพอครับ

ลองอ่านดู ผมก็บอกว่าบางคนแล้วนะครับ หรือผมต้องแก้หัวกระทู้เพิ่มด้วย  

งั้นก็ตอบประเด็นอื่นมาแทนละกันครับ เรื่องอย่าเหมารวมพูดไว้เฉยๆครับ

ที่ผมจะบอกก็คือ ตั้งกระทู้กันไปเรื่อยๆมันก็ไม่หรอกจบ ไม่ใช่แค่แฟนลิเวอร์ แต่ซิตี้เองก็ไม่จบเช่นกันนะ  

ผมยังไม่เห็นมันจะเงียบเลยนะครับ ตั้งแต่ที่ FA บอกไม่ผิด เป๊ปออกมาขอโทษ ก็ยังมีคนเข้ามาแขวะเรื่อยๆ

จะบอกว่าทำไมแฟนซิตี้ถึงไม่หยุด ผมว่าเขาไม่ได้ไม่หยุดนะ เขาแค่สวนมา มากกว่าอะ

ก็เล่นไล่แขวะเกือบทุกมู้เลย แต่ก่อนข่าวซิตี้ก็จะมีแค่แฟนซิตี้ ช่วงนี้ แฟนลิเวอเข้าไปยำๆกันอย่างเดียวเลย  

งั้นผมก็พูดเหมือนกัน ปกติมู้ซิตี้จะไม่ค่อยพูดถึงหงส์ แต่หลังๆแขวะเรื่องแชมป์ประจำ ผมว่าแฟนทั้งสองทีมมันก็ไม่หยุดพอกันอ่ะ ผมตามอ่านบ่อยผมยังรำคาญเหมือนกันเลยครับ อาจจะมีแฟนหงส์เยอะหน่อยที่ไม่หยุด ผมไม่เถียงเลยเพราะแฟนทีมผมก็เยอะเหมือนกัน คนเกรียนคนแซะมันก็เยอะเพิ่มขึ้นเช่นกัน

ปล. ประเด็นจริงๆแฟนหงส์ส่วนใหญ่ยกย่องเป๊ปเยอะมากเลยนะครับหลังจบเกมนัดที่ 38 ผมว่าแฟนซิตี้บางคนก็ต้องแยกแยะก่อนนะครับ ว่าไอที่วอร์กันเนี่ยมันคนละเรื่องกับเรื่องแชมป์ มันบวกเพราะนักเตะซิตี้บางคนร้องเพลง กับ แฟนลิเวอร์บางคนด่าไร้คลาส อันนี้ไม่ได้หมายถึงท่านนะครับ หมายถึงที่ผมเห็นๆมา  

บอกอย่างเหมารวมนี่ก็พยายามอย่าเหมารวมเองสิครับ โทษที 55555 ถ้ายกเรื่องประเด็นแฟนทีมนู้นบางคนยังชื่นชมหลังจบเกมลีกนัดที่ 38 ผมก็ขอเถียงได้เลยว่าแฟนแมนซิก็แทบจะทั้งหมดที่ยกย่องทีมคู่แข่งที่ทำให้ลุ้นแชมป์เหนื่อยและสนุกขนาดนี้เหมือนกัน  

ยังไงครับ อย่าพยามเหมารวมเอง ฮาาา ผมว่าทั้งสองทีมมันทั้งแฟนเกรียนและไม่เกรียนเหมือนกันแหละครับ ผมก็พูดถึงแฟนหงส์ว่าไม่จบเหมือนกัน แถมบอกด้วยว่าเยอะกว่าหน่อยเพราะแฟนบอลมันเยอะกว่า

ส่วนที่ผมยกประเด็นชื่นชมเพราะผมเห็นหลายกระทู้แล้วที่บางคนบอกว่าแพ้ก็เลยหาเรื่องด่าคืน จริงๆต้นเหตุมาจากเหตุการณ์อะไรก็น่าจะรู้นะครับ ซึ่งผมมองว่าไม่ใช่เรื่องแชมป์ไม่แชมป์เลยที่วอร์กันอยู่ทุกตอนนี้  

ต้นเหตุมาจากอะไรรู้ดีอยู่แล้วครับ แล้วผมก็เห็นว่าทางฝ่ายผมไม่มีใครซักคนที่บอกว่าการได้แชมป์นี้จะทำให้การกระทำที่ผิดพลาดนั้นไม่ผิด กลับกลายเป็นถูก พวกที่ไม่แยกแยะน่าจะเป็นพวกที่อ่านแล้วตีความมั่วซั่วมากกว่า พูดตามตรงเหมือนไม่ได้อ่าน 55555
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:10
Spoil
Spoil
แล้วแฟนซิตี้บางคนต้องการอะไรจากลิเวอร์ครับ เรื่องมันเงียบไปสักพักแล้วนะ พอได้แชมป์มาขุดเรื่องไร้คลาสมาแขวะอีก จบเกมดีๆก็ไปจุดประเด็นก่อนเองนะ แถมโยงประเด็นเรื่องแชมป์กับคลาสมารวมเป็นเรื่องเดียวกันอีก

ประเด็นคือมันก็มีแฟนหลายทีมด่าพูดถึงเป๊ปหลายคนนะครับ แต่แต่แต่ โดนเหมารวมเป็นแฟนหงส์หมด ไม่เชื่อถ้าตามอ่านก็ลองย้อนไปดูได้เลย

ส่วนเรื่องคลาสผมก็ไม่เคยใช้ด่าซิตี้ อย่าเหมารวมพอครับ

ลองอ่านดู ผมก็บอกว่าบางคนแล้วนะครับ หรือผมต้องแก้หัวกระทู้เพิ่มด้วย  

งั้นก็ตอบประเด็นอื่นมาแทนละกันครับ เรื่องอย่าเหมารวมพูดไว้เฉยๆครับ

ที่ผมจะบอกก็คือ ตั้งกระทู้กันไปเรื่อยๆมันก็ไม่หรอกจบ ไม่ใช่แค่แฟนลิเวอร์ แต่ซิตี้เองก็ไม่จบเช่นกันนะ  

ผมยังไม่เห็นมันจะเงียบเลยนะครับ ตั้งแต่ที่ FA บอกไม่ผิด เป๊ปออกมาขอโทษ ก็ยังมีคนเข้ามาแขวะเรื่อยๆ

จะบอกว่าทำไมแฟนซิตี้ถึงไม่หยุด ผมว่าเขาไม่ได้ไม่หยุดนะ เขาแค่สวนมา มากกว่าอะ

ก็เล่นไล่แขวะเกือบทุกมู้เลย แต่ก่อนข่าวซิตี้ก็จะมีแค่แฟนซิตี้ ช่วงนี้ แฟนลิเวอเข้าไปยำๆกันอย่างเดียวเลย  

งั้นผมก็พูดเหมือนกัน ปกติมู้ซิตี้จะไม่ค่อยพูดถึงหงส์ แต่หลังๆแขวะเรื่องแชมป์ประจำ ผมว่าแฟนทั้งสองทีมมันก็ไม่หยุดพอกันอ่ะ ผมตามอ่านบ่อยผมยังรำคาญเหมือนกันเลยครับ อาจจะมีแฟนหงส์เยอะหน่อยที่ไม่หยุด ผมไม่เถียงเลยเพราะแฟนทีมผมก็เยอะเหมือนกัน คนเกรียนคนแซะมันก็เยอะเพิ่มขึ้นเช่นกัน

ปล. ประเด็นจริงๆแฟนหงส์ส่วนใหญ่ยกย่องเป๊ปเยอะมากเลยนะครับหลังจบเกมนัดที่ 38 ผมว่าแฟนซิตี้บางคนก็ต้องแยกแยะก่อนนะครับ ว่าไอที่วอร์กันเนี่ยมันคนละเรื่องกับเรื่องแชมป์ มันบวกเพราะนักเตะซิตี้บางคนร้องเพลง กับ แฟนลิเวอร์บางคนด่าไร้คลาส อันนี้ไม่ได้หมายถึงท่านนะครับ หมายถึงที่ผมเห็นๆมา  

บอกอย่างเหมารวมนี่ก็พยายามอย่าเหมารวมเองสิครับ โทษที 55555 ถ้ายกเรื่องประเด็นแฟนทีมนู้นบางคนยังชื่นชมหลังจบเกมลีกนัดที่ 38 ผมก็ขอเถียงได้เลยว่าแฟนแมนซิก็แทบจะทั้งหมดที่ยกย่องทีมคู่แข่งที่ทำให้ลุ้นแชมป์เหนื่อยและสนุกขนาดนี้เหมือนกัน  

ยังไงครับ อย่าพยามเหมารวมเอง ฮาาา ผมว่าทั้งสองทีมมันทั้งแฟนเกรียนและไม่เกรียนเหมือนกันแหละครับ ผมก็พูดถึงแฟนหงส์ว่าไม่จบเหมือนกัน แถมบอกด้วยว่าเยอะกว่าหน่อยเพราะแฟนบอลมันเยอะกว่า

ส่วนที่ผมยกประเด็นชื่นชมเพราะผมเห็นหลายกระทู้แล้วที่บางคนบอกว่าแพ้ก็เลยหาเรื่องด่าคืน จริงๆต้นเหตุมาจากเหตุการณ์อะไรก็น่าจะรู้นะครับ ซึ่งผมมองว่าไม่ใช่เรื่องแชมป์ไม่แชมป์เลยที่วอร์กันอยู่ทุกตอนนี้  

ต้นเหตุมาจากอะไรรู้ดีอยู่แล้วครับ แล้วผมก็เห็นว่าทางฝ่ายผมไม่มีใครซักคนที่บอกว่าการได้แชมป์นี้จะทำให้การกระทำที่ผิดพลาดนั้นไม่ผิด กลับกลายเป็นถูก พวกที่ไม่แยกแยะน่าจะเป็นพวกที่อ่านแล้วตีความมั่วซั่วมากกว่า พูดตามตรงเหมือนไม่ได้อ่าน 55555  

เห็นด้วยครับ บางคนเหมือนไม่ได้อ่านหรือไม่แยกแยะ ตีความมั่วซั่ว 555555
แก้ไขล่าสุดโดย JoOz เมื่อ Sun May 19, 2019 11:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:12
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
โดนมาหมดแล้ว ทั้ง สเปอร์ มาดริด

ชนะทีมไหนก็ไม่เหมือนชนะลิ้วพูล

#นางเอก  

ไปเกาะเค้าอีกแล้วหรา
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10869
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:36
คือจริงๆเป๊ปขอโทษก็น่าจะจบกันได้แล้วนะ หาว่าเป๊ปไม่ยอมรับเรื่องล้อคนโดนตีอีก คือนักเตะแมนซิไม่ได้ใช้อังกฤษเป็นหลักทุกคนปะครับลองคิดว่าเป็นเราน้องเพลงอังกฤษตามบางทีเราก็ไม่ได้สนใจแปลเนื้อหา
เอาจริงๆเรื่องนายคอกเนี่ยผมเชื่อว่าแฟนทีมอื่นหลายๆคนก็พึ่งรู้จากข่าวนี้ด้วยซ้ำแล้วถ้านักเตะแมนซิจะไม่รู้มันผิดหรือครับไม่ใช่ทุกคนต้องมาตามข่าวทีมอื่นปะครับ
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:49
เอาน้ำอัดอมไปแช่เย็นก่อนจะดีมากเลยครับ เห็นในมู้ล่างมานี่น่าสงสารจัง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:55
แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
white valentine พิมพ์ว่า:
โดนมาหมดแล้ว ทั้ง สเปอร์ มาดริด

ชนะทีมไหนก็ไม่เหมือนชนะลิ้วพูล

#นางเอก  

เกาะในประเทศไทยว่ามีเยอะแล้ว

เกาะนอกประเทศก็เยอะนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 12:21
ถูกแบนแล้ว
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 372
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 12:30
แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
จริงๆแฟนหงส์อย่างผมต้องการแชมป์ลีคนะ แต่ว่าวไปเรียบร้อยแล้ว แต่เหมือนมีอีกทีมต้องการคลาสมั้ง ช่วงนี้เค็าดูร้อนๆตอบแทบทุมมู้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: " Reality leaves a lot to the imagination "
เข้าร่วม: 02 Oct 2008
ตอบ: 109
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 12:30
แก้หัวทำไมม เหมารวมต่อสิครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 12:44
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
white valentine พิมพ์ว่า:

#นางเอก  

เกาะในประเทศไทยว่ามีเยอะแล้ว

เกาะนอกประเทศก็เยอะนะ  

ไม่รู้ซ้อมไปเกาะสเปอร์รึยัง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34057
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 12:44
ถามคนที่มันมาตั้งกระทู้แขวะหลังแชมป์ เอาเถอะต้องการอะไร

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel