ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51667
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:35
[RE]แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
1nDys พิมพ์ว่า:
มันก็ป็นกันทุกทีมปะวะครับ มีแฟนบอลไม่ดีและดีปะปนกันไป คุณจะมองแต่คนปากไม่ดีแล้วเหมารวมกันมันใช่หรอวะครับ งั้นคุณไปเชียสึบาซะดีกว่าครับ จะได้โลกสวยไปตลอดชีวิต

ผมเป็นแฟนลิ้วพูมา21ปีผมบอกเลยผมไม่เคยด่าใครแล้วเกรียนใส่ใคร แต่ทุกวันนี้ทุกคนรอบตัวพยายามเกรียนใส่ผม ทั้งเชลซี แมนยู อาเซนอล จะมีแค่สองทีมที่รักสงบเห็นๆเลย สเปอร์กับแมนซิ แต่ผมไม่เคยเหมารวมว่าทุกคนต้องขี้โม้โอ้อวดและไม่เคยจะเกทับอะไรเลย อยู่ที่คุณเองเลือกจะมองโลกในแบบไหนนะครับ  

อ่านดีๆนะ ผมบอกว่าแฟนลิเวอบางคน ผมไม่ได้จะเหมารวมทุกคนเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: Bet on your risk
เข้าร่วม: 13 Aug 2006
ตอบ: 3667
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:36
[RE: แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ]
แฟนแมนซิหลายคนก็ใช่ย่อยนะครับ มันเลยไม่จบละมั้ง

ถ้ามันไร้สาระก็อย่าไปตอบโต้เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Heaven_K เมื่อ Sun May 19, 2019 10:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8656
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:39
[RE]แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
นึกว่าปิดฤดูกาลจะเงียบเหงา ที่ไหนได้มันส์ยกร่องฟักทองเเตงไทยจริงครับ5555555
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51667
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:40
JoOz พิมพ์ว่า:
Spoil
Oom. พิมพ์ว่า:
แล้วแฟนซิตี้บางคนต้องการอะไรจากลิเวอร์ครับ เรื่องมันเงียบไปสักพักแล้วนะ พอได้แชมป์มาขุดเรื่องไร้คลาสมาแขวะอีก จบเกมดีๆก็ไปจุดประเด็นก่อนเองนะ แถมโยงประเด็นเรื่องแชมป์กับคลาสมารวมเป็นเรื่องเดียวกันอีก

ประเด็นคือมันก็มีแฟนหลายทีมด่าพูดถึงเป๊ปหลายคนนะครับ แต่แต่แต่ โดนเหมารวมเป็นแฟนหงส์หมด ไม่เชื่อถ้าตามอ่านก็ลองย้อนไปดูได้เลย

ส่วนเรื่องคลาสผมก็ไม่เคยใช้ด่าซิตี้ อย่าเหมารวมพอครับ

ลองอ่านดู ผมก็บอกว่าบางคนแล้วนะครับ หรือผมต้องแก้หัวกระทู้เพิ่มด้วย  

งั้นก็ตอบประเด็นอื่นมาแทนละกันครับ เรื่องอย่าเหมารวมพูดไว้เฉยๆครับ

ที่ผมจะบอกก็คือ ตั้งกระทู้กันไปเรื่อยๆมันก็ไม่หรอกจบ ไม่ใช่แค่แฟนลิเวอร์ แต่ซิตี้เองก็ไม่จบเช่นกันนะ  

ผมยังไม่เห็นมันจะเงียบเลยนะครับ ตั้งแต่ที่ FA บอกไม่ผิด เป๊ปออกมาขอโทษ ก็ยังมีคนเข้ามาแขวะเรื่อยๆ

จะบอกว่าทำไมแฟนซิตี้ถึงไม่หยุด ผมว่าเขาไม่ได้ไม่หยุดนะ เขาแค่สวนมา มากกว่าอะ

ก็เล่นไล่แขวะเกือบทุกมู้เลย แต่ก่อนข่าวซิตี้ก็จะมีแค่แฟนซิตี้ ช่วงนี้ แฟนลิเวอเข้าไปยำๆกันอย่างเดียวเลย  

งั้นผมก็พูดเหมือนกัน ปกติมู้ซิตี้จะไม่ค่อยพูดถึงหงส์ แต่หลังๆแขวะเรื่องแชมป์ประจำ ผมว่าแฟนทั้งสองทีมมันก็ไม่หยุดพอกันอ่ะ ผมตามอ่านบ่อยผมยังรำคาญเหมือนกันเลยครับ อาจจะมีแฟนหงส์เยอะหน่อยที่ไม่หยุด ผมไม่เถียงเลยเพราะแฟนทีมผมก็เยอะเหมือนกัน คนเกรียนคนแซะมันก็เยอะเพิ่มขึ้นเช่นกัน

ปล. ประเด็นจริงๆแฟนหงส์ส่วนใหญ่ยกย่องเป๊ปเยอะมากเลยนะครับหลังจบเกมนัดที่ 38 ผมว่าแฟนซิตี้บางคนก็ต้องแยกแยะก่อนนะครับ ว่าไอที่วอร์กันเนี่ยมันคนละเรื่องกับเรื่องแชมป์ มันบวกเพราะนักเตะซิตี้บางคนร้องเพลง กับ แฟนลิเวอร์บางคนด่าไร้คลาส อันนี้ไม่ได้หมายถึงท่านนะครับ หมายถึงที่ผมเห็นๆมา  

ก็เห็นตรงกันนั้นละครับ แต่มันเยอะไปอะ จนตอนนี้คือมั่วหมดละ สาดกันไป สาดกันมา ไม่จบไม่สิ้นซะที น่าเบื่อมากกก
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:42
แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
โดนมาหมดแล้ว ทั้ง สเปอร์ มาดริด

ชนะทีมไหนก็ไม่เหมือนชนะลิ้วพูล

#นางเอก  

ส่องกระจก บ้างนะ รุด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4621
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:42
[RE: แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ]
มนุษย์แกะ พิมพ์ว่า:
เห็นหัวกระทู้ผมก็นึกว่าถามแฟนหงส์ทั้งหมด  

งั้นเดี๋ยวผมแก้ให้แล้วกันนะครับ เผื่อบางคนเขาไม่อ่านเนื้อหาในกระทู้  

ช่วยหน่อยนะครับ บางคนเขาอ่านหนังสือน้อย อ่านน้อยไม่พอตีความแปลความหมายยังมั่วซั่ว ตีความเข้าข้างตัวเองว่าเขาต้องพูดต้องคิดความหมายแบบนี้แน่นอน ทักษะการเชื่อมโยงความหมายอาจบกพร่อง
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
ถูกแบนแล้ว
เคน เจอบลูทูธเป็นเดือน พอมาเจอแมนซิ ดันมาเชียร์สเปอร์ พอสเปอร์แพ้ กลับมาด่าสเปอร์เหมือนเดิม
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2006
ตอบ: 5251
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:44
Newguitarboy พิมพ์ว่า:
จุดประเด็นเอง

แล้วเหมารวมอีก เวลาพูดไม่เห็นบอกบางคน

แซะนี่แซะทีมเลยนะ

ประวัติศาสตร์เอย ไร้แชมป์

ทีมนางเอกครับผม

ประชดประชันเก่งจังเลยครับ  

แล้วจะตั้งมาเพื่ออะไรครับ จะอยากได้ไรนักหนา

เรื่องมันจบไปแล้ว

พอได้แชมป์ถามทีมแชมป์มากกว่าไหมครับ ขุดมาทำไม

มาละไร้คลาสแต่ไม่ไร้แชมป์ แซะทีมผม ประวัติศาศตร์แต่ไม่มีแชมป์ แล้วทีมอื่นมันซะไม่พูดหละ

เอะอะลิเวอร์พูล

ก็คนเชียร์แมนซิตี้สร้างมันขึ้นมาคุ้มกันตัวเองทั้งนั้น

เหมือนอัดอั้นกดมานาน ได้ปลดปล่อยเหมือนนักเตะหรอครับ ที่อดกลั้นมาครึ่งปี พอชนะได้ก็แต่งเพลงล้อ

ร้องเพลงด่าล้อคนเจ็บ คนถูกกระทำ ด่าคนล้ม นี่หรือมืออาชีพถามหน่อย

ต้องถามมากกว่ามั้งว่า ซิตี้ต้องการอะไร

ทั้งๆที่เค้าก็แยะแยะเรื่องบอลคุณคือที่1 แต่เรื่องพฤติกรรม คุณก็ไปทบทวนดูเอาเองว่าคนอื่นมองคุณกันยังไง

ไม่ใช่แค่ลิเวอร์พูลที่มอง แต่ทุกคนที่มองซิตี้

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7584
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:47
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
โดนมาหมดแล้ว ทั้ง สเปอร์ มาดริด

ชนะทีมไหนก็ไม่เหมือนชนะลิ้วพูล

#นางเอก  

ส่องกระจก บ้างนะ รุด  

ส่องแล้วก็หล่อดีนะ
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 11031
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:47
เป็นอาการของคนผิดหวังครับ ปีนี้ฟอร์มดีเค้าฝันไว้เยอะ ซาเล้งแห่ก็เตรียมแล้ว แต่ไม่ได้ใช้ก็ผิดหวังเป็นธรรมดา
I NO LONGER RECOGNISE MY CLUB
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4621
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:48
Spoil
แล้วแฟนซิตี้บางคนต้องการอะไรจากลิเวอร์ครับ เรื่องมันเงียบไปสักพักแล้วนะ พอได้แชมป์มาขุดเรื่องไร้คลาสมาแขวะอีก จบเกมดีๆก็ไปจุดประเด็นก่อนเองนะ แถมโยงประเด็นเรื่องแชมป์กับคลาสมารวมเป็นเรื่องเดียวกันอีก

ประเด็นคือมันก็มีแฟนหลายทีมด่าพูดถึงเป๊ปหลายคนนะครับ แต่แต่แต่ โดนเหมารวมเป็นแฟนหงส์หมด ไม่เชื่อถ้าตามอ่านก็ลองย้อนไปดูได้เลย

ส่วนเรื่องคลาสผมก็ไม่เคยใช้ด่าซิตี้ อย่าเหมารวมพอครับ

ลองอ่านดู ผมก็บอกว่าบางคนแล้วนะครับ หรือผมต้องแก้หัวกระทู้เพิ่มด้วย  

งั้นก็ตอบประเด็นอื่นมาแทนละกันครับ เรื่องอย่าเหมารวมพูดไว้เฉยๆครับ

ที่ผมจะบอกก็คือ ตั้งกระทู้กันไปเรื่อยๆมันก็ไม่หรอกจบ ไม่ใช่แค่แฟนลิเวอร์ แต่ซิตี้เองก็ไม่จบเช่นกันนะ  

ผมยังไม่เห็นมันจะเงียบเลยนะครับ ตั้งแต่ที่ FA บอกไม่ผิด เป๊ปออกมาขอโทษ ก็ยังมีคนเข้ามาแขวะเรื่อยๆ

จะบอกว่าทำไมแฟนซิตี้ถึงไม่หยุด ผมว่าเขาไม่ได้ไม่หยุดนะ เขาแค่สวนมา มากกว่าอะ

ก็เล่นไล่แขวะเกือบทุกมู้เลย แต่ก่อนข่าวซิตี้ก็จะมีแค่แฟนซิตี้ ช่วงนี้ แฟนลิเวอเข้าไปยำๆกันอย่างเดียวเลย  

งั้นผมก็พูดเหมือนกัน ปกติมู้ซิตี้จะไม่ค่อยพูดถึงหงส์ แต่หลังๆแขวะเรื่องแชมป์ประจำ ผมว่าแฟนทั้งสองทีมมันก็ไม่หยุดพอกันอ่ะ ผมตามอ่านบ่อยผมยังรำคาญเหมือนกันเลยครับ อาจจะมีแฟนหงส์เยอะหน่อยที่ไม่หยุด ผมไม่เถียงเลยเพราะแฟนทีมผมก็เยอะเหมือนกัน คนเกรียนคนแซะมันก็เยอะเพิ่มขึ้นเช่นกัน

ปล. ประเด็นจริงๆแฟนหงส์ส่วนใหญ่ยกย่องเป๊ปเยอะมากเลยนะครับหลังจบเกมนัดที่ 38 ผมว่าแฟนซิตี้บางคนก็ต้องแยกแยะก่อนนะครับ ว่าไอที่วอร์กันเนี่ยมันคนละเรื่องกับเรื่องแชมป์ มันบวกเพราะนักเตะซิตี้บางคนร้องเพลง กับ แฟนลิเวอร์บางคนด่าไร้คลาส อันนี้ไม่ได้หมายถึงท่านนะครับ หมายถึงที่ผมเห็นๆมา  

บอกอย่างเหมารวมนี่ก็พยายามอย่าเหมารวมเองสิครับ โทษที 55555 ถ้ายกเรื่องประเด็นแฟนทีมนู้นบางคนยังชื่นชมหลังจบเกมลีกนัดที่ 38 ผมก็ขอเถียงได้เลยว่าแฟนแมนซิก็แทบจะทั้งหมดที่ยกย่องทีมคู่แข่งที่ทำให้ลุ้นแชมป์เหนื่อยและสนุกขนาดนี้เหมือนกัน
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 772
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:48
แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
ทีมนางฟ้าได้แชมป์ โลกคงถึงกาลอวสานกันพอดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9499

ทีแฟนหงส์ตั้งกระทู้แขวะ คุณไปเรียกว่าแฟนหงส์ไม่หยุด ทีแฟนแมนซิตี้ตั้งกระทู้แขวะหงส์เรื่องคลาสเรื่องแชมป์ คุณบอกแฟนแมนซิตี้แค่สวนไม่ใช่ว่าไม่หยุด

เอิ่ม..มองแต่ด้านบวกของทีมตัวเองหรือป่าวครับท่าน การสวนไปสวนมาก็คือการไม่หยุด ถ้าจะด่า ด่าเป็นคนๆไปครับ และขอให้ด่าตัวแท็งค์ทีมท่านด้วย มันมีทุกทีม ไอประเภทเกรียน ปากหมา แขวะไม่เลิก มีทุกทีม แฟนหงส์ด้วยกันยังไม่ชอบ user หงส์เกรียนบางคนเลย
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:53
ว่าวUCL ก็ตัวใคร ตัวมันครับพรี่น้อง

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:54
SUSNAROK พิมพ์ว่า:
Spoil

บอกอย่างเหมารวมนี่ก็พยายามอย่าเหมารวมเองสิครับ โทษที 55555 ถ้ายกเรื่องประเด็นแฟนทีมนู้นบางคนยังชื่นชมหลังจบเกมลีกนัดที่ 38 ผมก็ขอเถียงได้เลยว่าแฟนแมนซิก็แทบจะทั้งหมดที่ยกย่องทีมคู่แข่งที่ทำให้ลุ้นแชมป์เหนื่อยและสนุกขนาดนี้เหมือนกัน  

ยังไงครับ อย่าพยามเหมารวมเอง ฮาาา ผมว่าทั้งสองทีมมันทั้งแฟนเกรียนและไม่เกรียนเหมือนกันแหละครับ ผมก็พูดถึงแฟนหงส์ว่าไม่จบเหมือนกัน แถมบอกด้วยว่าเยอะกว่าหน่อยเพราะแฟนบอลมันเยอะกว่า

ส่วนที่ผมยกประเด็นชื่นชมเพราะผมเห็นหลายกระทู้แล้วที่บางคนบอกว่าแพ้ก็เลยหาเรื่องด่าคืน จริงๆต้นเหตุมาจากเหตุการณ์อะไรก็น่าจะรู้นะครับ ซึ่งผมมองว่าไม่ใช่เรื่องแชมป์ไม่แชมป์เลยที่วอร์กันอยู่ทุกตอนนี้
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel