ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:18
[RE: แฟนลิเวอ ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ]
ขุดกันเองแล้วมาโมโหคนอื่นทำไม ไม่เข้าใจ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5057
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:22
แฟนลิเวอ ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
สรุปคือลิเวอร์ได้อริเพิ่มอีกทีมจริงๆแล้วสินะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6748
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:22
[RE: แฟนลิเวอ ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ]
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
โดนมาหมดแล้ว ทั้ง สเปอร์ มาดริด

ชนะทีมไหนก็ไม่เหมือนชนะลิ้วพูล

#นางเอก  
แน่นอนรุด ynwa พอๆ เท่านี้เค้าก็ตีกันเละเทะแระ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2009
ตอบ: 2273
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:24
มันไม่มีอะไรหรอกเเค่ชนะในสนามไม่ได้ก็มาตอดเล็กตอดน้อยนอกสนามขอโทษมันก็ไม่จบหรอกเพราะใจมันอยาดข่มอยู่เเล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Jerusalem เมื่อ Sun May 19, 2019 10:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:25
แฟนลิเวอ ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
เอาง่ายๆถ้ามีเรื่องกับลิพูล ท่านทำใจได้เลย
โดนเด็กหงส์ตามแขวะตามแซะยาวๆ
แฟนมาดริด นี่โดนมาเป็นครึ่งปีเลยมั้ง
จากเคส รามอสซาลาห์อะ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ไบก้อน เมื่อ Sun May 19, 2019 10:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Plz
ผู้จัดการทีม
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51657
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:26
[RE]แฟนลิเวอ ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
มนุษย์แกะ พิมพ์ว่า:
เห็นหัวกระทู้ผมก็นึกว่าถามแฟนหงส์ทั้งหมด  

งั้นเดี๋ยวผมแก้ให้แล้วกันนะครับ เผื่อบางคนเขาไม่อ่านเนื้อหาในกระทู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
Plz
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:28
[RE]แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
JoOz พิมพ์ว่า:
Oom. พิมพ์ว่า:
แล้วแฟนซิตี้บางคนต้องการอะไรจากลิเวอร์ครับ เรื่องมันเงียบไปสักพักแล้วนะ พอได้แชมป์มาขุดเรื่องไร้คลาสมาแขวะอีก จบเกมดีๆก็ไปจุดประเด็นก่อนเองนะ แถมโยงประเด็นเรื่องแชมป์กับคลาสมารวมเป็นเรื่องเดียวกันอีก

ประเด็นคือมันก็มีแฟนหลายทีมด่าพูดถึงเป๊ปหลายคนนะครับ แต่แต่แต่ โดนเหมารวมเป็นแฟนหงส์หมด ไม่เชื่อถ้าตามอ่านก็ลองย้อนไปดูได้เลย

ส่วนเรื่องคลาสผมก็ไม่เคยใช้ด่าซิตี้ อย่าเหมารวมพอครับ

ลองอ่านดู ผมก็บอกว่าบางคนแล้วนะครับ หรือผมต้องแก้หัวกระทู้เพิ่มด้วย  

งั้นก็ตอบประเด็นอื่นมาแทนละกันครับ เรื่องอย่าเหมารวมพูดไว้เฉยๆครับ

ที่ผมจะบอกก็คือ ตั้งกระทู้กันไปเรื่อยๆมันก็ไม่หรอกจบ ไม่ใช่แค่แฟนลิเวอร์ แต่ซิตี้เองก็ไม่จบเช่นกันนะ  

ผมยังไม่เห็นมันจะเงียบเลยนะครับ ตั้งแต่ที่ FA บอกไม่ผิด เป๊ปออกมาขอโทษ ก็ยังมีคนเข้ามาแขวะเรื่อยๆ

จะบอกว่าทำไมแฟนซิตี้ถึงไม่หยุด ผมว่าเขาไม่ได้ไม่หยุดนะ เขาแค่สวนมา มากกว่าอะ

ก็เล่นไล่แขวะเกือบทุกมู้เลย แต่ก่อนข่าวซิตี้ก็จะมีแค่แฟนซิตี้ ช่วงนี้ แฟนลิเวอเข้าไปยำๆกันอย่างเดียวเลย
2
0
Plz
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:30
[RE]แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
ไบก้อน พิมพ์ว่า:
เอาง่ายๆถ้ามีเรื่องกับลิพูล ท่านทำใจได้เลย
โดนเด็กหงส์ตามแขวะตามแซะยาวๆ
แฟนมาดริด นี่โดนมาเป็นครึ่งปีเลยมั้ง
จากเคส รามอสซาลาห์อะ 5555  

ผมไม่ได้จะร้อนอะไรนะ รำคาญมากกว่าอะ ไม่รู้ต้องการอะไร ขอแขวะขอแซะไว้ก่อนแบบนี้ก็พอหรอ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5195
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:30
[RE: แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ]
ขนาดนั้นเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8822
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:31
[RE: แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ]
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ต้องการให้ตัดแต้มให้ลีค 2 แต้ม

คอมเม้นแบบนี้มาแน่ๆ

ลายเซนต์ท่าน เห็นหลายรอบแล้ว ผมนึกว่าท่านรองเปิด ดุมโหม่ง นัดเจอบาร์ซ่าล่าสุด
เพิ่งสังเกต เห้ย เสื้อเก่าๆ ซมิเซอร์+เจิดนี่หว่า  

มันมีทั้งดุมโหม่งกับพี่เจิดโหม่งสองลูกเลยหนิ ผมก็เคยงงแบบนี้แหละเลยนั่งดู
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21570
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:31
Badbunnys พิมพ์ว่า:
นิสัยแฟนหงส์ก็แบบนี้แหละครับ
แฟนซิตี้ก็ช่วยกันแช่งให้หงส์ว่าว ucl โลกจะได้สงบสุขครับ  

ผมอาจจะเปป็นคนเดียวที่เชียร์หงส์ให้ได้แชมป์นะ อยากมีลอนดอนหนึ่งเดียวที่มีucl แต่ถ้าไก่ได้แชมป์ก็ยินดีแน่อนนอนครับ แต่ใครได้แชมป์ก็ยินดีหมดเพราะเหมาะสมควรเป็นแชมป์จริง ฝ่าจนมาถึงรอบชิงนี่สุดๆละทั้งสองทีม
0
0
Plz
Newguitarboy พิมพ์ว่า:
จุดประเด็นเอง

แล้วเหมารวมอีก เวลาพูดไม่เห็นบอกบางคน

แซะนี่แซะทีมเลยนะ

ประวัติศาสตร์เอย ไร้แชมป์

ทีมนางเอกครับผม

ประชดประชันเก่งจังเลยครับ
1
0
Plz
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:32
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
โดนมาหมดแล้ว ทั้ง สเปอร์ มาดริด

ชนะทีมไหนก็ไม่เหมือนชนะลิ้วพูล

#นางเอก  

แรกๆนี่เห็นด้วยเลยนะ แต่หลังๆเยอะไปละ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ลิเวอร์พูลไทม์
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 773
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:33
แฟนลิเวอบางคน ต้องการอะไรจากสโมสรซิตี้หรือเป๊ปหรือแฟนบอลรึเปล่าครับ
มันก็ป็นกันทุกทีมปะวะครับ มีแฟนบอลไม่ดีและดีปะปนกันไป คุณจะมองแต่คนปากไม่ดีแล้วเหมารวมกันมันใช่หรอวะครับ งั้นคุณไปเชียสึบาซะดีกว่าครับ จะได้โลกสวยไปตลอดชีวิต

ผมเป็นแฟนลิ้วพูมา21ปีผมบอกเลยผมไม่เคยด่าใครแล้วเกรียนใส่ใคร แต่ทุกวันนี้ทุกคนรอบตัวพยายามเกรียนใส่ผม ทั้งเชลซี แมนยู อาเซนอล จะมีแค่สองทีมที่รักสงบเห็นๆเลย สเปอร์กับแมนซิ แต่ผมไม่เคยเหมารวมว่าทุกคนต้องขี้โม้โอ้อวดและไม่เคยจะเกทับอะไรเลย อยู่ที่คุณเองเลือกจะมองโลกในแบบไหนนะครับ

LIVERPOOL FC l BORUSSIA DORTMUND
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:35
Spoil
แล้วแฟนซิตี้บางคนต้องการอะไรจากลิเวอร์ครับ เรื่องมันเงียบไปสักพักแล้วนะ พอได้แชมป์มาขุดเรื่องไร้คลาสมาแขวะอีก จบเกมดีๆก็ไปจุดประเด็นก่อนเองนะ แถมโยงประเด็นเรื่องแชมป์กับคลาสมารวมเป็นเรื่องเดียวกันอีก

ประเด็นคือมันก็มีแฟนหลายทีมด่าพูดถึงเป๊ปหลายคนนะครับ แต่แต่แต่ โดนเหมารวมเป็นแฟนหงส์หมด ไม่เชื่อถ้าตามอ่านก็ลองย้อนไปดูได้เลย

ส่วนเรื่องคลาสผมก็ไม่เคยใช้ด่าซิตี้ อย่าเหมารวมพอครับ

ลองอ่านดู ผมก็บอกว่าบางคนแล้วนะครับ หรือผมต้องแก้หัวกระทู้เพิ่มด้วย  

งั้นก็ตอบประเด็นอื่นมาแทนละกันครับ เรื่องอย่าเหมารวมพูดไว้เฉยๆครับ

ที่ผมจะบอกก็คือ ตั้งกระทู้กันไปเรื่อยๆมันก็ไม่หรอกจบ ไม่ใช่แค่แฟนลิเวอร์ แต่ซิตี้เองก็ไม่จบเช่นกันนะ  

ผมยังไม่เห็นมันจะเงียบเลยนะครับ ตั้งแต่ที่ FA บอกไม่ผิด เป๊ปออกมาขอโทษ ก็ยังมีคนเข้ามาแขวะเรื่อยๆ

จะบอกว่าทำไมแฟนซิตี้ถึงไม่หยุด ผมว่าเขาไม่ได้ไม่หยุดนะ เขาแค่สวนมา มากกว่าอะ

ก็เล่นไล่แขวะเกือบทุกมู้เลย แต่ก่อนข่าวซิตี้ก็จะมีแค่แฟนซิตี้ ช่วงนี้ แฟนลิเวอเข้าไปยำๆกันอย่างเดียวเลย  

งั้นผมก็พูดเหมือนกัน ปกติมู้ซิตี้จะไม่ค่อยพูดถึงหงส์ แต่หลังๆแขวะเรื่องแชมป์ประจำ ผมว่าแฟนทั้งสองทีมมันก็ไม่หยุดพอกันอ่ะ ผมตามอ่านบ่อยผมยังรำคาญเหมือนกันเลยครับ อาจจะมีแฟนหงส์เยอะหน่อยที่ไม่หยุด ผมไม่เถียงเลยเพราะแฟนทีมผมก็เยอะเหมือนกัน คนเกรียนคนแซะมันก็เยอะเพิ่มขึ้นเช่นกัน

ปล. ประเด็นจริงๆแฟนหงส์ส่วนใหญ่ยกย่องเป๊ปเยอะมากเลยนะครับหลังจบเกมนัดที่ 38 ผมว่าแฟนซิตี้บางคนก็ต้องแยกแยะก่อนนะครับ ว่าไอที่วอร์กันเนี่ยมันคนละเรื่องกับเรื่องแชมป์ มันบวกเพราะนักเตะซิตี้บางคนร้องเพลง กับ แฟนลิเวอร์บางคนด่าไร้คลาส อันนี้ไม่ได้หมายถึงท่านนะครับ หมายถึงที่ผมเห็นๆมา
แก้ไขล่าสุดโดย JoOz เมื่อ Sun May 19, 2019 10:37, ทั้งหมด 3 ครั้ง
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel