ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: LILIIES of MCFC
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4348
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 08:11
[RE: เป๊ปขอโทษ"หงส์"ร้องเพลง"ล้อ"ไม่มีเจตนาแฝง]
ไม่จบอยู่แล้วขอโทษแค่นี้ เดี๋ยวบางคนก็ยกมาพูดซ้ำๆไปเรื่อยๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16443
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 08:17
เป๊ปขอโทษ"หงส์"ร้องเพลง"ล้อ"ไม่มีเจตนาแฝง
นักเรียนทำผิดไม่ต้องขอโทษ​ ครูพูดเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15227
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 08:23
เป๊ปขอโทษ"หงส์"ร้องเพลง"ล้อ"ไม่มีเจตนาแฝง
ขอให้เป๊ปออกมาขอโทษก็ขอโทษแล้วนะครับ เรื่องผิดก็รู้ว่าผิด ไมใช่สิ่งที่ควรทำ ครั้งนี้นักเตะซิตี้คงได้บทเรียนแล้วล่ะครับ บางคนเข้าใจก็ขอบคุณครับ แต่บางคนนี่พอคนล้มต้องกระทืบซ้ำ ทั้งโค๊ช ทั้งทีม ให้จมดินให้ได้ ถอนอคติออกมาหน่อยก็ดีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Moonoom เมื่อ Sun May 19, 2019 12:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3016
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 08:47
[RE: เป๊ปขอโทษ"หงส์"ร้องเพลง"ล้อ"ไม่มีเจตนาแฝง]
นึกสภาพ sean cox ที่วันนี้แม้จะปลอดภัยแล้วแต่ร่างกายไม่เหมือนเดิมแล้ว ถ้าผมเป็นคนในครอบครัวเค้าคงหดหู่ใจน่าดู

แต่ก็ชื่นชมเป็บอย่างน้อยก็ออกมาขอโทษ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: RICE BABY RICE!!!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8365
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 08:53
[RE]เป๊ปขอโทษ"หงส์"ร้องเพลง"ล้อ"ไม่มีเจตนาแฝง
มันเป็นอารมณ์ในเกมส์ ความอัดอั้นระหว่างลุ้นแชมป์นั่นแหละ
แฟนบอลอังกฤษเขาก็เหยียดกันไปมาอยู่แล้ว แต่อันนี้มันดันมีสื่อโซเชียลมาเกี่ยวข้องไง

แร๊ปโต้กันทั้งปี มันก็ต้องมีอารมณ์หลังจากชนะได้กันบ้างแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2015
ตอบ: 3844
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 09:11
ขอโทษแล้ว ต้องการอะไรอีกอะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 09:25
เป๊ปแบกหน้าออกมาขอโทษน่ะ ทำถูกแล้ว

แต่ที่ไม่น่าพูดคือ บอกว่าไม่ได้เจตนาล้อเลียนเหตุการณ์ Sean Cox เพราะมั้นฟังไม่ขึ้น

ขอโทษเฉยๆ และบอกจะทำโทษหรือปรามลูกทีมซะดีกว่า
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4922
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 09:36
ใครมันอยากจะตีความว่าล้อเลียนนาย sean cox นี่ต่อก็ตามใจ คงห้ามไม่ได้
0
0
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 09:38
เป๊ปไม่ได้ผิดอะไรเลยนะ แต่เขายังออกมาขอโทษแทน

ท็อปเม้นมันไปกินอะไรมา เดือดร้อนเหลือเกิน งอแงเป็นเด็ก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: सत्यमेव जयते
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 564
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 09:38
tobi2 พิมพ์ว่า:
หงส์ร้องมั้งอยากโวยนะ  
หงส๋จะร้องเพลงอะไรล้อแมนนชิครับ เพราะว่าประวัติศาสตร์ของทีมไม่มีเหมือนหงส์นะครับ ทีมพึ่งขึ้นมาเอง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 09:44
ถูกแบนแล้ว
LoversMoon พิมพ์ว่า:
a.Raptor พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆเข้าใจหงส์นะ แล้วก้เข้าใจว่าซิตี้ผิดต็มๆ

แต่ ไม่รุ้ผมเสพบาสไรงี้มากไปมั๊ย ผมว่านักกีฬามันล้ออกันหนักกว่านี้อีกนะ ไม่นับรื่องที่ร้องถึงคนเจ็บนะ แต่แถ้าเรื่องอื่น วงในหนักกว่านี้อีก  

ผมบ้า nba มาก ผมไม่เห็นว่า GSW ตอนชนะ แล้วนักบาสจะไปร้องเพลงเยาะเย้ยผู้แพ้เลย จบเกมผมเห็นกอดกัน แสดงความดีใจ respect กัน ส่วนที่แทชท็อคกันแรงๆมันในเกม ซึ่งนักบอลก็มีและเป็นเรื่องระหว่างบุคคลไม่ใช่ทีม

อันนี้ผมในฐานะแฟนหงส์ ไม่ชอบที่นักเตะทีมแชมป์เอาเพลงเชียร์ของผู้แพ้มาล้อเยาะเย้ย มันเกินไป คล็อป vvd โรเบิร์ตสันสัมภาษณ์ยกย่องแมนซิตี้ แต่นักเตะแมนซิตี้มาเอาเพลงเชียร์หงส์มาเยาะเย้ยกลับหรอครับ แล้วเนื้อหาบางส่วนมาล้ออาการบาดเจ็บซาล่าอีก มันยิ่งไม่สมควรเข้าไปใหญ่  

มีเยอะแยะครับ ถ้าตามข่าว มีทุกปีแหละ

อย่าง เจมส์ล้อเดริค แต่เดิคดันแซงเปนแชมป

ปีที่gsw โดน3-1 งานเลี้ยงของแคฟนี่มาเปนธีมเลย โลงศพ เค้ก เต็มไปหมด
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2009
ตอบ: 564
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 09:51
ผมว่าแบบนี้มีคลาสคือเป๊ปแกนับถือลิเวอร์พูลจริงๆนะ แต่แบบนักเตะมาร้องเพลงล้อเนี่ยไม่มีคลาส คุณเป็นนักกีฬาเป็นบุคลากรสโมสรควรมีความเป็นมืออาชีพ เคารพคู่แข่งทุกทีมที่แข่งด้วย คุณไม่ใช่แฟนบอล
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 233
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 10:21
นี่แมวงาย พิมพ์ว่า:
จริงๆก็ปล่อยผ่านไปเถอะ คนขอโทษก็ไม่ได้ทำ

ผมว่าเป๊ปออกหน้ามาขอโทษเองขนาดนี้แมนมากๆเเล้วนะ

เชื่อว่าคงเตือนๆกันเเล้วในทีมหลังจากที่เป็นข่าว  

"เรามีความสุขในแบบฉบับของเรา ถ้าหากมีใครบางคนไม่พอใจ ผมก็เสียใจ ผมต้องขอโทษด้วย"

ความสุขในแบบฉบับของซิตี้คือการร้องเพลงล้อแฟนบอลที่ถูกตีและล้อนักเตะที่โดนเล่นแรงๆใส่โดยที่ตัวเองไม่ได้โดนลงโทษจากผู้ตัดสิน ยังงี้เหรอครับ ขอโทษแบบแมนๆ

ผมแฟนหงส์นะและผมก็ไม่พอใจในการกระทำนี้มากๆเลยล่ะครับ

เข้าใจนะว่าอาจจะเป็นกันทุกทีม แต่การที่มันหลุดออกมามันคะนองเกินเหตุอะครับ รับไม่ได้จริง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13008
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 11:06
ผมก็ไม่เข้าใจว่าแฟนหงส์บางท่านต้องการอะไร เรื่องเพลงถามว่าควรไหมมันก็ไม่ควร หลังจากนั้นเค้าออกมาขอโทษแล้ว ก็ยังไม่พอใจอีก ต้องการให้สโมสรเค้ายกแชมป์ให้เลยไหมละครับถึงจะพอใจ เอาใจยากจัง แล้วไปว่าเค้าไม่มีคลาสอีก สุดท้ายมันก็กลายเป็นว่าไปบลัฟอีกฝั่ง เชื่อเลยต่อไปก็คงมีประโยคนี้พิมพ์มาคอยแซะตลอดแน่ๆ เฮ้อ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 2584
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2019 11:12
Monco พิมพ์ว่า:
ใครมันอยากจะตีความว่าล้อเลียนนาย sean cox นี่ต่อก็ตามใจ คงห้ามไม่ได้  

Batterred on the street

แปลออกไหมครับ

1.ฮิลสเบอรเร่อร์ ตายกันในสนาม

2.ที่เคียฟ แฟนหงส์โดนตีในร้านอาหาร

3.Sean cox โดนตีกลางถนน

มันแปลอย่างอื่นไม่ได้แล้ว ตอนโดนตีโคม่าทั้งนักเตะ ทั้งชาวเมืองลิเวอร์พูล ทั้งเด็กหงส์ในไทย ช่วยกันภาวนาให้ปลอดภัย แล้วโชคดรเค้าก็ปลอดภัยจริงๆ

เรื่องล้อท่อนนี้มันไม่ใช่เรื่องที่รับได้ แม้จะไม่ได้รู้จักฌอน ค็อกซ์เป็นการส่วนตัวก็ตาม
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel