ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: .. ติดดาว ⭐
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 May 2007
ตอบ: 32099
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 00:45
[RE: เสี่ยใหม่!เผย'พี่น้อย'รับทรัพย์ 3 แสน/วีคย้ายจอย P$G]
เสียดายพี่น้อย ขอให้โชคดี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 2468
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 12:30
[RE: เสี่ยใหม่!เผย'พี่น้อย'รับทรัพย์ 3 แสน/วีคย้ายจอย P$G]
bossa26 พิมพ์ว่า:
tiamku69 พิมพ์ว่า:
bossa26 พิมพ์ว่า:
tiamku69 พิมพ์ว่า:
neckolus พิมพ์ว่า:
เสี่ยน้อย โชคดีกับทีมใหม่นะ ทีมเก่ามันบ้าพูดแล้วก็เหนื่อยใจ  

ถามหน่อย ถ้าเรียก 300 k จริงๆ

ท่านก็จะให้บอร์ดเรายอมหรอ

มันไม่ใช่อย่างนั้น PSG ให้ได้เยอะเพราะไม่ต้องเสียค่าตัว
แต่
ปกติ ทีมก็ต้องดูผู้เล่นตัวเองให้ดี ตัวดีๆ ก็ต้องรีบต่อให้เสร็จก่อนที่จะเหลือสัญญาน้อยกว่า 1 ปี
พอผู้เล่น เข้าปีสุดท้ายหลังปีใหม่ เจรจาทีมอื่นย้ายฟรีได้ มันก็ต้องไปสู้กับทีมที่พร้อมทุ่มเพราะได้ฟรี

กรณีเอเรร่านี่อาจจะเพราะแกฟอร์มลุ่มๆดอนๆ ดีบ้างเจ็บบ้างสลับๆกัน แต่ตามฟอร์มโดยรวมก็เป็นตัวที่ควรจะได้ต่อสัญญา ถ้าเอามาตรฐานยัง โจนส์ สมอลลิ่ง มาใช้ มันควรต่อให้แกตั้งแต่ปีสองปีก่อนหมดแล้ว  

อีกอย่าง เอรเร่ร่า ไม่ใช่ ตัวหลัก

พึ่งจะมา ยึดตัว จริง เอาช่วง โอเล่ คุม

จะให้ไปต่อ สัญญา ก่อนหน้านี่ มันก็พูดอยาก

เพราะ ผจก คนก่อน ก็ไม่รู้ว่าให้ ความสำคัญ เจ้าตัว ขนาดไหน

แล้วจะไปเทียบ กับ โจนส์ สมอลลิ่ง อะไร พวกนี้ ไม่ได้หรอก ครับ พวกนี้ เค้า เต็มใจต่อ สัญญา อยู่แล้ว

(คงไม่มีทีมไหน ซื้อ )

พี่น้อย เลือก ออก ไปเอง ครับ กรณี นี้

ผมเชื่อเลยว่า สัญญา ที่ แมนยู ยื่นไป ไม่ได้ขี้เหร่ หรอก

แต่ psg ยื่น มาให้ดีกว่า เจ้าตัว เลยเล่อกไป  

ผมว่าที่คุณพูดมามันกลับกันหมดเลย ถ้าตามที่คุณว่า อย่างโจนส์ กับสมอลลิ่ง ถ้าไม่มีใครแย่งจะไปรีบต่อทำไม รอให้สัญญาหมดแบบยังแบบเอเรร่าค่อยต่อ ยังแก่แล้วรอหมดได้ไม่มีคนเเย่ง
ตัวดีต้องวางแผนต่อดีๆ ถึงได้บอกว่าถ้าเล่นมาตรฐานอย่างโจนส์ยังยังได้สัญญาล่วงหน้า อย่างเอเรร่าก็ควรได้เหมือนกัน ไม่ใช่มารอหมดก่อน

ก็ โจนส์ สมอลลิ่ง พึ่งมาต่อสัญญา ช่วงที่ โอเล่ มาคุมนะครับ (ถ้าผมจำไม่ผิด สัญญา ก็ใกล้จะหมดเหมือนกัน ) ยังก็ จะหมดสัญญา แล้วไง ต่อไป 1 ปี

เอเร่ร่า บอร์ด ก็ยื่น สัญญา ให้เหมือนกัน คิดว่าก็คง ช่วงเวลา ใกล้ๆ กัน กับ โจนส์ สมอลลิ่ง เพราะข่าว ออกมาว่า คุยกันมานานแล้ว

เจ้าตัวไม่ต่อเอง แล้วมัน คนละมาตรฐาน ยังไง ?
แก้ไขล่าสุดโดย tiamku69 เมื่อ Thu May 16, 2019 12:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Manchester United
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 16:56
ผมไม่เคยด่ารูนีย์เรื่องค่าเหนื่อยนะ แต่ผมมองว่ากรณีเอร์เรร่าต่างกัน ที่ทีมนั้นเขาทุ่มให้เยอะได้ก็เพราะไม่เสียค่าตัวไงครับ มันเลยไปจบที่ค่าเหนื่อยที่ให้เยอะ เหมือนกับตอนที่เราได้อเล็กซิสมาเราก็ทำแบบนี้เพราะเราไม่เสียค่าตัวไง เราเลยประเคนค่าเหนื่อยให้สุดลิ่มทิ่มประตู

แต่อย่าลืมนะว่าเอร์เรร่าอายุยังแค่ 29-30 ฟอร์มก็ยังดีอยู่ เล่นแบบไหนล่ะ 5 ปีที่ทำให้แฟนบอลรักเขาได้ขนาดนี้ ก็ทุ่มเททุกเกมอย่างที่เห็นและมีความเป็นมืออาชีพมาก ได้ลงไม่ได้ลงก็พร้อมอยู่เสมอและไม่เคยงอแง ใครบอกว่าเอร์เรเร่ไม่ใช่ตัวจริงหรือพึ่งมายึดตัวจริงได้ไม่เท่าไหร่ ใน 5 ปีนี้ลองบอกตำแหน่งมิดฟิลด์ที่เป็นตัวหลักของทีมหน่อยครับ ผมอยากรู้ว่าคนที่ว่าเอร์เรร่าไ่ม่ใช่ตัวหลักแล้วใครคือตัวหลักแทนตำแหน่งเขา จริงอยู่ที่เขาไม่ใช่ 11 ตัวจริงจ๋านอนมาเหมือนป็อกบาหรือมาติช แต่เขาได้ลงเยอะและมีบทบาทสำคัญกับทีมมากเว้นซะแต่มีปัญหาเกี่ยวกับอาการบาดเจ็บแค่นั้น ส่วนอเล็กซิสผมไม่ได้ดูนะว่าเขาเล่นกับทีมเก่าแบบไหนก่อนที่จะมาที่ทีมเรา แต่กลายเป็นว่ามาแล้วเจ็บมาแล้วไม่ค่อยได้ลงและยังต้องค้นหาฟอร์ม

ผมว่ามันต่างกันนะกรณี รูนีย์ เอร์เรร่า และอเล็กซิส กรณีเอร์เรร่าถ้าผมเป็นทีมใหม่ผมยอมทุ่มให้แน่นอน และถ้าผมเป็นยูไนเต็ดผมก็ยอมทุ่มให้ระดับไม่เกิน 200,000 ต่อสัญญา 3 ปี แถมปลอกแขนกัปตันทีมด้วย เพราะ 5 ปีที่ผ่านมาสำหรับผมมันชัดมากนะว่าเขามีความเป็นยูไนเต็ดมากกว่าลุกหม้อหลายๆ คนซะอีกครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel