ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เต่าควรไปจากOKC หรือOKCควรปล่อยเต่า
เต่าย้าย
???
OKC ปล่อย
???
อยู่แบบนี้แหละดีแล้ว
???
คะแนนทั้งหมด: 95
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9301
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 22:53
[RE: เต่าควรไปจากOKC หรือOKCควรปล่อยเต่า]
R'omeo พิมพ์ว่า:
เลิกปั้มสถิติยังอะ  

ก็คือนัดล่าสุด อดัมรีบาวน์ไปแค่ 4
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9491
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 23:05
[RE: เต่าควรไปจากOKC หรือOKCควรปล่อยเต่า]
ผมเชียร์ okc กับบูลล์ ผมดูเวสบรู๊คเล่นแล้วจะชอบคิดแม่งฝีมือดีหมด แต่เล่นแบบไม่ใช้สมอง Eq การเล่นน้อย เล่นเพื่อตัวเองมากไป
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: "โทรศัพท์มีกล่อง ที่ห้องมีน้ำอุ่น"
เข้าร่วม: 01 Nov 2013
ตอบ: 556
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 00:46
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
เคยชิงสายนะ ปีที่ Mavs แชมป์ ฟอร์มตัวหลักมาหมด แต่ก็ต้องแพ้ Dirk ที่พีคมากกว่า (ทั้ง ๆที่บางเกมแกไม่สบายด้วยนะ) เข้าชิดเกินไปฟาวล์ก็โดนลูกโทษออโต้กดแต้มรอได้เลย ประกบห่างไปก็เจอสามเรนโบว์ จะบล็อคยังไง แถมยังมีตัวเสริมอย่าง JET JJ Chandler ที่สำคัญ ลุง Kidd ทุกคนพีคหมด แพ้แบบหมดรูปเลย 1-3 เป็นปีที่ผมสิ้นหวังสุดละ เพราะทำอะไรไม่ได้เลย

ส่วนเรื่องเต่า สำหรับผมถ้าไม่เอายังไงก็ต้องเทรดอะ ด้วยร่างกาย ด้วยชื่อชั้นมันขายได้อยู่แล้ว อยู่ที่ว่าใครจะกล้ามาแบกค่าเหนื่อยเต่า แถม okc ก็เป็นทีมที่สร้างจากดราฟต์อยู่ละ

เคยชิงสายกับ GSW ด้วยครับก่อนทีมแตก (ปี 2016)
ตอนนั้นมี KD WB Ibaka Harden(ไม่แน่ใจว่าอยู่ปล่าว)
แถมนำ 3 - 1 เกม
สุดท้ายแพ้ GSW 4-3
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52780
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 00:46
Theniceza พิมพ์ว่า:
เคยชิงสายนะ ปีที่ Mavs แชมป์ ฟอร์มตัวหลักมาหมด แต่ก็ต้องแพ้ Dirk ที่พีคมากกว่า (ทั้ง ๆที่บางเกมแกไม่สบายด้วยนะ) เข้าชิดเกินไปฟาวล์ก็โดนลูกโทษออโต้กดแต้มรอได้เลย ประกบห่างไปก็เจอสามเรนโบว์ จะบล็อคยังไง แถมยังมีตัวเสริมอย่าง JET JJ Chandler ที่สำคัญ ลุง Kidd ทุกคนพีคหมด แพ้แบบหมดรูปเลย 1-3 เป็นปีที่ผมสิ้นหวังสุดละ เพราะทำอะไรไม่ได้เลย

ส่วนเรื่องเต่า สำหรับผมถ้าไม่เอายังไงก็ต้องเทรดอะ ด้วยร่างกาย ด้วยชื่อชั้นมันขายได้อยู่แล้ว อยู่ที่ว่าใครจะกล้ามาแบกค่าเหนื่อยเต่า แถม okc ก็เป็นทีมที่สร้างจากดราฟต์อยู่ละ

เคยชิงสายกับ GSW ด้วยครับก่อนทีมแตก (ปี 2016)
ตอนนั้นมี KD WB Ibaka Harden(ไม่แน่ใจว่าอยู่ปล่าว)
แถมนำ 3 - 1 เกม
สุดท้ายแพ้ GSW 4-3

เคราไม่อยู่ครับ ไปตอน 2012
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 04:16
ถูกแบนแล้ว
เต่าเล่นบาสติดแอ็ค เวลาได้ดั้งทีอะไรทีนี้ออกท่าทางเยอะเกิ้น แล้วสังเกตช่วงท้ายๆเกม เลือกช็อตยิงแต่ละทีอย่างห่วย stat ไปกองๆอยู่กับคนๆเดี่ยวผมว่าอันนี้โค้ชแม่งก็มีส่วนผิดอะที่ให้เล่นแบบนี้ คนอื่นมากลายเป็นตัวประกอบไปเลย พอตัวหลักห่วย มันเลยห่วยทั้งทีม

ปล.เรื่องปั้ม stat นี่ยังไงมันก็ตั้งใจ ผมว่ามันไม่ได้ยากอะไรนะ คนอื่นก็ทำได้แต่เค้าอยากจะทำ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1675
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 10:13
ผมว่าแก้ไม่หายอะ ทัศนคติในการเล่นบาส เก่งจริงแต่ มืงจะแย่งรีบาว จะแอสซิสอัดเพื่อน จะจั้มยิงดื้อๆ แบบนั้นไม่ได้ มันเสียระบบหมดแล้วต้องเปลี่ยนที่ตัวเอง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 425
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 13:10
ผมว่า ถ้าเต่าย้าย หรือ OKC ปล่อย ค่าเท่ากันอ่ะ คือ ทีมเสียหายกว่าเดิม

ลองให้มันเล่น SF ดู ตำแหน่งเดียวกับคาไวอ่ะ แล้ว หา SG กับ Center โหดๆ ทีมน่าจะไกลกว่านี้
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2014
ตอบ: 885
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 18:44
Rinsama พิมพ์ว่า:
ถ้าผมเป็น GM OKC นะ
ถ้าจะลุยต่อ ผมคงเก็บเต่าไว้แล้ว trade คนอื่นทิ้งหมดแทนครับ+เปลี่ยนโค้ช

PG ที่ไม่โดนด่าเพราะ hater มันไปลงเต่าหมด PG เล่นดี ก็บอกแบกเต่า พอ PG เล่นไม่ดี ก็บอก เต่าเล่นเห็นแกตัว
แล้วถ้าเทรดเต่าทิ้งแล้วสร้างทีมรอบ PG ผมว่ามันก็ไปไม่ได้ไกลกว่าตอน PG อยู่กับPacerหรอก
อดัมก็จ่ายแพงไปเยอะ เล่นกะเต่า ไม่ต้องใช้ C ดีๆ อะไรมากมายหรอก เล่นP&Rกับblock outเป็นก็พอ

ส่วนroster ที่เหลือSchroder ก็พอใช้ได้ แต่ที่เหลือจากนี้ นิมันไม่ไหวจริงๆแหละ

ก็ดีนะ ให้คนอื่นเขาได้มีความสุขบ้าง หลาย ๆคนออกไปฟอร์มก็ดีขึ้นเยอะ  

แต่ถ้าเลือกได้ผมคงสร้างทีมใหม่แหละ เต่ามัน 31 แล้ว ตอนนี้ก็ใกล้ขาลงแล้ว
tank เริ่มใหม่ดีกว่า ถ้าเริ่มตอนนี้ยังมีสิทธิ์ได้อะไรมาสร้างทีมบ้าง แต่รอเต่ามันร่วงจริงๆ จะดิ่งยาวๆอะดิ

คนที่ดูดีที่ย้ายออกไปนอกจาก Oladipo ไม่เห็นมีใครเด่นๆเลยนิครับ  

D.Sabonis ไงละคับ พอได้ลงมากขึ้นได้ยิงหรืออะไรก้อดีขึ้นนะ
คือเต่าถ้าส่งแล้วยิงไม่ลง จะไม่ค่อยจ่ายให้เลยจิงๆ
1
0
สบายๆ Style AraiKub_
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7220
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 20:24
AraiKub_ พิมพ์ว่า:
ถ้าจะลุยต่อ ผมคงเก็บเต่าไว้แล้ว trade คนอื่นทิ้งหมดแทนครับ+เปลี่ยนโค้ช

PG ที่ไม่โดนด่าเพราะ hater มันไปลงเต่าหมด PG เล่นดี ก็บอกแบกเต่า พอ PG เล่นไม่ดี ก็บอก เต่าเล่นเห็นแกตัว
แล้วถ้าเทรดเต่าทิ้งแล้วสร้างทีมรอบ PG ผมว่ามันก็ไปไม่ได้ไกลกว่าตอน PG อยู่กับPacerหรอก
อดัมก็จ่ายแพงไปเยอะ เล่นกะเต่า ไม่ต้องใช้ C ดีๆ อะไรมากมายหรอก เล่นP&Rกับblock outเป็นก็พอ

ส่วนroster ที่เหลือSchroder ก็พอใช้ได้ แต่ที่เหลือจากนี้ นิมันไม่ไหวจริงๆแหละ

ก็ดีนะ ให้คนอื่นเขาได้มีความสุขบ้าง หลาย ๆคนออกไปฟอร์มก็ดีขึ้นเยอะ  

แต่ถ้าเลือกได้ผมคงสร้างทีมใหม่แหละ เต่ามัน 31 แล้ว ตอนนี้ก็ใกล้ขาลงแล้ว
tank เริ่มใหม่ดีกว่า ถ้าเริ่มตอนนี้ยังมีสิทธิ์ได้อะไรมาสร้างทีมบ้าง แต่รอเต่ามันร่วงจริงๆ จะดิ่งยาวๆอะดิ

คนที่ดูดีที่ย้ายออกไปนอกจาก Oladipo ไม่เห็นมีใครเด่นๆเลยนิครับ  

D.Sabonis ไงละคับ พอได้ลงมากขึ้นได้ยิงหรืออะไรก้อดีขึ้นนะ
คือเต่าถ้าส่งแล้วยิงไม่ลง จะไม่ค่อยจ่ายให้เลยจิงๆ  

คือตอนอยู่กับ OKC มันฤดูกาลแรกเองนะ จำได้ว่า FG %มันแย่มากจริงๆ แล้วถ้าพัฒนาขึ้นมันก็ไม่แปลกหรอก แต่ถ้าเอามาวัด คือยังไม่ได้เป็นstarter ของpacer เลย แต่ผมไม่ได้ดูpacerเล่นตั้งแต่ดีโปเจ็บละ แต่ปีนี้มันคงพัฒนาขึ้นมากจริงๆแหละ แต่คงบอกยากว่าถ้าอยู่OKC จะได้เท่านี้มั้ยก็ตอบไม่ได้

คือคำว่าได้ดี คือเหมือนมาตกต่ำกับOKC แล้วไปเฉิดฉายที่อื่น ผมนึกออกแค่ดีโปไง

ส่วนพี่เคราไม่รู้สิ อยู่OKC เรียกตกต่ำคงไม่ได้ เพราะมันก็ฉายแสงอยู่ แค่พอไปจรวดแล้วมันเก่งขึ้น แต่มีทุกวันนี้ได้ ผมยกให้D'antoniเลย สุดยอดมากๆ

ดูแรนท์ก็นะ คัพเค้กกันไป

ไม่ได้จะปกป้องเต่าหรืออะไรนะ แต่ผมแค่คิดว่าเป็นเจ้าของทีมเป็นGM มันไม่ใช่ไม่ชอบใครแล้วเปลี่ยนไง เมื่อ5ปีก่อนเราไม่รู้ว่าวันนี้ใครเก่งไม่เก่ง จะตัดสินใจถูกทุกเรื่องคงไม่ได้

แต่เหมือนทุกอย่างที่เกิดขึ้น มาลงที่เต่าหมดทุกเรื่องซึ่งผมว่าอันนี้ที่เกินไป
แล้วสำหรับแฟนOKCที่รู้จัก บอกว่าตั้งแต่ดูแรนท์เลือกไปจากทีม ทีมนี้ยังได้เล่นในPO ยังมีอะไรให้ดู ก็เพราะเต่า จะดีก็เพราะเต่า จะตายก็เพราะเต่า เชียร์สนุกๆแบบของOKCกันไป
1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2010
ตอบ: 5627
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 21:04
ผมแฟน OKC เริ่มเชียร์สมัยยังเป็น SuperSonics ตอนดราฟ KD เลย

ปัญหาของพี่เต่าทัศนคติล้วนๆครับ มันจะเล่นดีๆมันก็เล่นได้ มีเกมส์หนึ่งผมจำไม่ได้

ว่าเป็นเกมส์ไหนพี่แกไม่บ้ายิงเลย ยิงเฉพาะจังหวะที่คิดว่าได้แน่ๆ จ่ายอย่างเดียว

แอสซิสประมาณ 20 มั้ง จ่ายดีด้วยนะ TO 1-2ครั้งเองมั้ง เพื่อมร่วมทีมเล่นง่ายขึ้นเยอะ

เพราะคำว่า "Whyo not"คงอยู่ในหัวพี่แกจนเอาออกไม่ได้ จะทำอะแล้วใครจะทำไม

จริงๆพี่เต่าร่างกายแกดีมากๆคนหนึ่งในบรรดากาดของ NBA เลย เสียดายทัศนคติ

ในการเล่นแกแย่ ไม่งั้นเด๋วนี้ไปไกลกว่านี้ละ

แต่ผมสงสารแกนะปี2-3ปีให้หลัง hater แกเยอะมาก เล่นดีก็ด่าพอแพ้ไม่ต้องพูดถึง

โดนด่าอย่างกับหมา ทั้งทีมีคนแย่กว่าแกตั้งเยอะยังโดนด่าไม่เท่าเลย เอาง่ายๆ

ช่วง LBJ HATER เยอะๆยังโดนด่าไม่เท่าแกเลย

แต่ล่าสุดผมขำหน้า lillard ตอนชนะ playoff
แก้ไขล่าสุดโดย slinter-x เมื่อ Fri Apr 26, 2019 21:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26591
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 23:56
ไม่เถียงที่วิธีการเล่นของเต่ามันอาจจะไม่เป็นผลดีต่อทีมเท่าไหร่

แต่คนอื่นก็ชมนักชมหนาก็ใช่ว่าจะไปไกลกว่ากันมาก

เคราก็ไปจรวดตั้งหลายปี ก็เพิ่งได้ชิงสายแค่ 2 ครั้ง แล้วก็แพ้ทั้ง 2 ครั้ง

Damn ก็ไม่เคยแม้แต่จะเข้าชิงสาย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2014
ตอบ: 885
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2019 20:17
AraiKub_ พิมพ์ว่า:

คือตอนอยู่กับ OKC มันฤดูกาลแรกเองนะ จำได้ว่า FG %มันแย่มากจริงๆ แล้วถ้าพัฒนาขึ้นมันก็ไม่แปลกหรอก แต่ถ้าเอามาวัด คือยังไม่ได้เป็นstarter ของpacer เลย แต่ผมไม่ได้ดูpacerเล่นตั้งแต่ดีโปเจ็บละ แต่ปีนี้มันคงพัฒนาขึ้นมากจริงๆแหละ แต่คงบอกยากว่าถ้าอยู่OKC จะได้เท่านี้มั้ยก็ตอบไม่ได้

คือคำว่าได้ดี คือเหมือนมาตกต่ำกับOKC แล้วไปเฉิดฉายที่อื่น ผมนึกออกแค่ดีโปไง

ส่วนพี่เคราไม่รู้สิ อยู่OKC เรียกตกต่ำคงไม่ได้ เพราะมันก็ฉายแสงอยู่ แค่พอไปจรวดแล้วมันเก่งขึ้น แต่มีทุกวันนี้ได้ ผมยกให้D'antoniเลย สุดยอดมากๆ

ดูแรนท์ก็นะ คัพเค้กกันไป

ไม่ได้จะปกป้องเต่าหรืออะไรนะ แต่ผมแค่คิดว่าเป็นเจ้าของทีมเป็นGM มันไม่ใช่ไม่ชอบใครแล้วเปลี่ยนไง เมื่อ5ปีก่อนเราไม่รู้ว่าวันนี้ใครเก่งไม่เก่ง จะตัดสินใจถูกทุกเรื่องคงไม่ได้

แต่เหมือนทุกอย่างที่เกิดขึ้น มาลงที่เต่าหมดทุกเรื่องซึ่งผมว่าอันนี้ที่เกินไป
แล้วสำหรับแฟนOKCที่รู้จัก บอกว่าตั้งแต่ดูแรนท์เลือกไปจากทีม ทีมนี้ยังได้เล่นในPO ยังมีอะไรให้ดู ก็เพราะเต่า จะดีก็เพราะเต่า จะตายก็เพราะเต่า เชียร์สนุกๆแบบของOKCกันไป  

FG ที่ต่ำมาจากได้ยิงน้อยความมั่นใจไม่มีคับ
ที่ได้ยิงคือเก็บตกรีบาวเลย์อัพหรือดั้งลงไป คือเมื่อจ่ายแล้วยิงไม่ลง
เต่าจะไม่จ่ายให้เลย ผมนั่งดูอยู่คับ

ปีนี้ยังไม่ใช่ starter แต่ก้อดีขึ้นมาสลับ M.Turner ได้ และเป็นตัวสำรองที่ได้ลงตลอดถ้าไม่เจ็บ

เต่าเก่งนะ แต่ต้องไว้ใจเพื่อนมากกว่านี้
1
0
สบายๆ Style AraiKub_
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel