ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: unfriend
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 2285
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:03
[RE: พี่แว่น จินนี่ ไกด์ เค้ามีดรามาอะไรกันครับ]
ขออภัยทุกท่านครับ ที่ความคิดผมทำให้หลายๆคนเดือดแทน
ผมคงเคยเจออะไรที่โหดร้ายกว่านี้มา

อันนี้พี่เค้ามีโรคพอดี ต้องให้กำลังใจกันครับ

ขออภัยจริงๆครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3275
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: พี่แว่น จินนี่ ไกด์ เค้ามีดรามาอะไรกันครับ]
ใน บ. ของ บ. คนที่นับถือแกจริงๆมีน้อยมากขนาด คร ถ้าเงินตรงนี้ไม่ดีย้ายออกไปนานละ เหมือนทนอยู่ทำงานไปงั้นๆ
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16279
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:12
MorZor พิมพ์ว่า:
ใน บ. ของ บ. คนที่นับถือแกจริงๆมีน้อยมากขนาด คร ถ้าเงินตรงนี้ไม่ดีย้ายออกไปนานละ เหมือนทนอยู่ทำงานไปงั้นๆ  
คุณรู้จักคีรอสดีขนาดนั้นเลยหรอครับ
0
0
Do you hear the people sing ?
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:17
ถูกแบนแล้ว
โอดะ พิมพ์ว่า:
คุณรู้จักคีรอสดีขนาดนั้นเลยหรอครับ  

ไม่รุ้จัก
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:19

ไม่รุ้จัก  
พูดซะนึกว่าซี้กัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:20
ถูกแบนแล้ว

ไม่รุ้จัก  

ที่ไม่รุ้จัก คือ คุณ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: อยู่กับพี่ไม่มีเหงา แต่ไม่มีแดก
เข้าร่วม: 11 Nov 2007
ตอบ: 4495
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:31
เวลาพิมอะไรก็นึกถึงตอนเค้าเข้ามาอ่านบ้างนะ

คนใน fps ก็เล่น ss หลายคนนะ
1
0

แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:40

ไม่รุ้จัก  

เอาให้ตรงคำถามหน่อยครับ ผมก็ไม่ได้รู้จักคุณนะแล้วก็ไม่ได้อยากจะรู้จักอะไร แต่อยากรู้ข้อมูลที่คุณว่ามา
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:40
ซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย โอดะ เมื่อ Wed Apr 24, 2019 12:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:45
ถูกแบนแล้ว

ไม่รุ้จัก  

เอาให้ตรงคำถามหน่อยครับ ผมก็ไม่ได้รู้จักคุณนะแล้วก็ไม่ได้อยากจะรู้จักอะไร แต่อยากรู้ข้อมูลที่คุณว่ามา  

รออ่านตามท่านครับ ผมไม่ได้ชอบ คร. นะ แต่ถ้าข้อมูลซุยมาก็ไม่แฟร์กับเจ้าตัวเหมือนกัน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 817
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 12:59
tele พิมพ์ว่า:

ไม่รุ้จัก  

รออ่านตามท่านครับ ผมไม่ได้ชอบ คร. นะ แต่ถ้าข้อมูลซุยมาก็ไม่แฟร์กับเจ้าตัวเหมือนกัน  

ข้อมูลลอยๆอ้างว่ารู้จักดีเพราะตามสตรีมบ่อยไม่เอานะครับ

ที่ต้องการคือข้อเท็จจริงจากปากคุณ

1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 13:02
ถูกแบนแล้ว
บวกทุกวันไม่ได้นะ เบาๆมือกันบ้าง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 1876
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 13:12
ผมไม่ได้ตามหรือเป็นแฟนทีมนี้นะ

อ่านๆดู นาย บ. เนี่ย ไม่เหมาะกับการเป็นหัวหน้าทีมเลย

แมน ไม่แมน ไม่แน่ใจ อาจจะแมนจริง จนยอมแบกโลกไว้ที่ตัวเอง หรือ อาจจะแค่ ไม่เด็ดขาดจนไม่กล้าตัดสินใจอะไร

แต่ที่แน่ๆ ไม่เด็ดขาด เป็นผู้นำไม่ได้เลย ฐานะในทีมก็เหมือน ลูกไล่ ให้ลูกน้องเหยียบหัว ด่าเป็นตัวตลก

เป็นโรคซึมเศร้าจนต้องระบายยออกมาเนี่ย ผมเข้าใจ แต่บอกว่า ทำไม 2 คนนั้นยังดูมีความสุข ส่วนตัวเองต้องทนเจ็บ

ผมไม่เข้าใจตรงนี้แหละ แกต้องการให้ 2 คนนั้นรู้สึกผิดเอง หรือยังไง ทำไมต้องถามว่า 2 คนนั้นแฮปปี้

ถ้าแกแมนจริง แกต้องปล่อยวางได้แล้ว แฟนเก่ามีความสุข เราควรจะยินดี

ถ้าไม่ยินดี อย่างน้อยก็ไม่ยินร้าย ถ้าเบื้องลึกรู้ว่า 2 คนนั้นแอบคบกันลับหลังตัวเอง ตอน บ กับ จน คบกัน

หรือมาคบกันตอนหลังตัวเองเลิก แล้วทนมองภาพบาดตาไม่ได้ ก็ควรจะขอแยกทีมกับ 2 คนนั้นซะ

ต่างกันต่างอยู่ จบ ไม่ต้องพูดถึงเรื่องแย่ๆกัน ให้มันจบไป นี่ไม่ทำอะไรซักอย่าง จนกระทบความสัมพันธ์ในทีมโดนรวม

บรรยากาศในทีมก็เสีย นาย บ. อาจจะสงสาร คนรักเก่า หรืออะไรก็แล้วแต่ กลัวไม่มีที่ทำกิน รายได้หาย

แต่แกไม่สงสารเพื่อนร่วมบริษัท ลูกน้อง ลูกทีม คนอื่นมั่งเลย ไม่มีมาตรการจัดการอะไรสักอย่าง

ปล. อ่านจากที่ตามมา ใครมีข้อชี้แจงอื่นๆ มาโควตหน่อยครับ ผมแค่รู้สึกเรื่องมันบานปลายเพราะความไม่เด็ดขาดของนาย บ. เนี่ยแหละ

ปล2. 2 คนนั้นก็นะ ละไว้ที่เข้าใจ โดยเฉพาะ นาย ก.

9
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11718
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 13:16
PunKidd พิมพ์ว่า:
TMDz พิมพ์ว่า:
PunKidd พิมพ์ว่า:
AboJaMa พิมพ์ว่า:
Cafe1n พิมพ์ว่า:
- พี่แว่น คบกับจินนี่มา 7 ปี รู้แค่เฉพาะคนใกล้ตัว
- ปลายปีที่แล้วมีปาร์ตี้ที่บ้านพี่แว่น พี่แว่นขึ้นไปนอนก่อน
แต่ดันหิวน้ำเลยจะลงมากินที่ชั้นล่าง ลงมาเจอไกด์ กับ จินนี่กอดจูบกันอยู่

ไม่ได้อะไรนะครับ ผมว่าน่าจะมากกว่านี้แล้วล่ะ
สงสารก็แต่พี่ บ. เป็นคนดีแท้ๆ สงสัยทำคุณคนไม่ขึ้นจริงๆ

ในเคสนี้ที่ จากที่ผมสอบถามคนที่ติดตามคือพวกแฟนคลับ mith
เค้าไม่เหมือนเดิมกันนานแล้ว แต่ยังทำงานด้วยกันอยู่
ผมคิดว่ามันคือคนที่อกหักคนนึง มันเจ็บอยู่แล้ว
ไม่ผมว่าไมควรเอามาเล่าอะไรแบบนี้ให้คนอื่นฟังโดยที่มีคนนึงเสียหาย

หรือว่าชีวิตจริงผมเจอมามากกว่านี้อีก ยังไม่เห้นต้องไลฟ์บอกคนอื่นเลย
ผมไม่ได้ชอบจินนี่อะไรนะครับ
ผมแค่รุ้สึกว่าการทำแบบนี้โครตไม่แมน  

ที่คุณบอกไม่แมนนี่คือรู้ใช่มั้ยครับว่าพี่ บ เป็นโรคซึมเศร้า หรือไม่รู้มาก่อน  

คนอกหักที่คบกันมาหลายปี ทุ่มทั้งชีวิตไปแล้ว รวมถึงตัวผม เป็นโรคซึมเศร้า ระยะแรกๆหมดครับ รวมถึตัวผมต้องไปหาหมอจิตเวช แต่ผมมี LEO กับหง ทำให้มันผ่านไปได้

พี่เค้าเป็นโรคซึมเศ้รา เพราะเรื่องที่เลิกกันจริง ทุกคนต้องช่วยให้กำลังใจนะ ให้ผ่านไปได้

แต่เหมือนเค้าจะดึงให้คนอีกสองคนลงไปกับเค้าด้วย ถึงแม้เค้าจะเลวร้ายจริงๆก็เถอะ
ขออภัยน่ะครับถ้าความคิดส่วนตัวของผมทำให้คนอื่นที่สนับสนุนไม่พอใจ  

อันนี้แค่สงสัยจากที่อ่านมานะ คุณเป็นซึมเศร้าแต่ผ่านมาด้วยแอลกอฮอล์นี่ จ้อจี้รึเปล่า

ลองคิดสภาพคนที่ติดกับภาพเดิมๆมาตลอด 4 เดือนทุกครั้งที่อยู่คนเดียวดูครับ แกบอกว่าตอนนั้นแกทำงานอย่างเดียวให้มันไม่ว่างมาคิดฟุ้งซ่านถึงเรื่องนี้ แล้วตอนนั้นด้วยการกินยารักษาซึมเศร้า & ไบโพล่าก่อนนอน ทำให้อารมณ์แกดาวน์หนัก (ยาเช้าทำให้แกดีด ยาเย็นทำให้แกดาวน์ เก็ทนะ ?) นั่นแหละแกถึงหลุดเรื่องนี้ออกมา
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 13:18
ถูกแบนแล้ว
พี่แว่น จินนี่ ไกด์ เค้ามีดรามาอะไรกันครับ
Acamannon พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้ตามหรือเป็นแฟนทีมนี้นะ

อ่านๆดู นาย บ. เนี่ย ไม่เหมาะกับการเป็นหัวหน้าทีมเลย

แมน ไม่แมน ไม่แน่ใจ อาจจะแมนจริง จนยอมแบกโลกไว้ที่ตัวเอง หรือ อาจจะแค่ ไม่เด็ดขาดจนไม่กล้าตัดสินใจอะไร

แต่ที่แน่ๆ ไม่เด็ดขาด เป็นผู้นำไม่ได้เลย ฐานะในทีมก็เหมือน ลูกไล่ ให้ลูกน้องเหยียบหัว ด่าเป็นตัวตลก

เป็นโรคซึมเศร้าจนต้องระบายยออกมาเนี่ย ผมเข้าใจ แต่บอกว่า ทำไม 2 คนนั้นยังดูมีความสุข ส่วนตัวเองต้องทนเจ็บ

ผมไม่เข้าใจตรงนี้แหละ แกต้องการให้ 2 คนนั้นรู้สึกผิดเอง หรือยังไง ทำไมต้องถามว่า 2 คนนั้นแฮปปี้

ถ้าแกแมนจริง แกต้องปล่อยวางได้แล้ว แฟนเก่ามีความสุข เราควรจะยินดี

ถ้าไม่ยินดี อย่างน้อยก็ไม่ยินร้าย ถ้าเบื้องลึกรู้ว่า 2 คนนั้นแอบคบกันลับหลังตัวเอง ตอน บ กับ จน คบกัน

หรือมาคบกันตอนหลังตัวเองเลิก แล้วทนมองภาพบาดตาไม่ได้ ก็ควรจะขอแยกทีมกับ 2 คนนั้นซะ

ต่างกันต่างอยู่ จบ ไม่ต้องพูดถึงเรื่องแย่ๆกัน ให้มันจบไป นี่ไม่ทำอะไรซักอย่าง จนกระทบความสัมพันธ์ในทีมโดนรวม

บรรยากาศในทีมก็เสีย นาย บ. อาจจะสงสาร คนรักเก่า หรืออะไรก็แล้วแต่ กลัวไม่มีที่ทำกิน รายได้หาย

แต่แกไม่สงสารเพื่อนร่วมบริษัท ลูกน้อง ลูกทีม คนอื่นมั่งเลย ไม่มีมาตรการจัดการอะไรสักอย่าง

ปล. อ่านจากที่ตามมา ใครมีข้อชี้แจงอื่นๆ มาโควตหน่อยครับ ผมแค่รู้สึกเรื่องมันบานปลายเพราะความไม่เด็ดขาดของนาย บ. เนี่ยแหละ

ปล2. 2 คนนั้นก็นะ ละไว้ที่เข้าใจ โดยเฉพาะ นาย ก.

บ. แกเป็นเจ้าของสังกัดครับ ไม่ใช่คนในทีม แกเป็นคนเสียสละหลายๆอย่างเพื้อให้น้องๆมีอนาคต ใครตามวงการเกมมานานจะรู้ว่าขนาดไหน

แต่บังเอิญน้องๆบางคนไม่เห็นหัวแก กินบนเรือนขี้บนหลังคา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel