ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 13:34
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถึงจุดนี้แล้วผมคิดว่า ผีต้องรอไปเกิน 10 ปี]
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
แมนยูไม่ได้แชมปลีกมากี่ปีแล้วครับ

ไม่น่าถึง 10 หรอก  
2013 ได้ครั้งล่าสุดครับลุง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26466
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 13:34
[RE: ถึงจุดนี้แล้วผมคิดว่า ผีต้องรอไปเกิน 10 ปี]
สวยเหลือเกิน พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
จริงๆไม่อยากมานั่งชมแมนฯยูฯหรอก

แต่ผมมั่นใจว่าไม่เกิน 2-3 ปี ผีจะขึ้นมาลุ้นแชมป์เหมือนเดิม

และ อาจจะเป็นแชมป์เลยด้วย

สาเหตุคือแมนฯยูฯสามารถซื้อนักเตะในตลาดได้เกินกว่า 90%

พวกแบบ 200 ล้าน คงไม่เอามาหรอก

แต่พวก 100+ ล้าน หรือ 50-100 ล้าน บอกได้เลยว่าสบายมากๆ

แถมจัดมาได้ทุกตลาดด้วย ถ้าจะทำ

ปัญหาเดียวคือบอร์ดยอมจ่ายรึเปล่า กรณีมั่นใจโซลชา ซัมเมอร์นี้กับตลาดมกรา 2020 คงได้เห็นบิ๊กดีลต่ำๆสัก 3 ดีล

ถ้าผลงานดี มีความต่อเนื่อง ซัมเมอร์ 2020 ก็มีอีกแน่

นักเตะดี มันก็มีโอกาสบินสูงอะแหละครับ  
สมพรปากลูกพี่  

กลัวพลังเงินแมนฯยูฯที่สุดแล้ว พูดจริงๆเลย 55555

คือถ้าจะจ่ายก็จ่ายได้อะครับ เหตุผลเดียวที่จะไม่ได้คือนักเตะไม่อยากมา นั่นก็ไม่กี่คนหรอก

ยังไงหวดเรือใบให้ผมหน่อยนะ เสมอก็ได้ อิ้อิ้
1
0
I choose to live, not just exist.

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 13:35
ถูกแบนแล้ว
สวยเหลือเกิน พิมพ์ว่า:
จริงๆไม่อยากมานั่งชมแมนฯยูฯหรอก

แต่ผมมั่นใจว่าไม่เกิน 2-3 ปี ผีจะขึ้นมาลุ้นแชมป์เหมือนเดิม

และ อาจจะเป็นแชมป์เลยด้วย

สาเหตุคือแมนฯยูฯสามารถซื้อนักเตะในตลาดได้เกินกว่า 90%

พวกแบบ 200 ล้าน คงไม่เอามาหรอก

แต่พวก 100+ ล้าน หรือ 50-100 ล้าน บอกได้เลยว่าสบายมากๆ

แถมจัดมาได้ทุกตลาดด้วย ถ้าจะทำ

ปัญหาเดียวคือบอร์ดยอมจ่ายรึเปล่า กรณีมั่นใจโซลชา ซัมเมอร์นี้กับตลาดมกรา 2020 คงได้เห็นบิ๊กดีลต่ำๆสัก 3 ดีล

ถ้าผลงานดี มีความต่อเนื่อง ซัมเมอร์ 2020 ก็มีอีกแน่

นักเตะดี มันก็มีโอกาสบินสูงอะแหละครับ  
สมพรปากลูกพี่  

กลัวพลังเงินแมนฯยูฯที่สุดแล้ว พูดจริงๆเลย 55555

คือถ้าจะจ่ายก็จ่ายได้อะครับ เหตุผลเดียวที่จะไม่ได้คือนักเตะไม่อยากมา นั่นก็ไม่กี่คนหรอก

ยังไงหวดเรือใบให้ผมหน่อยนะ เสมอก็ได้ อิ้อิ้  
จัดไปครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3031
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 13:54
ผมให้20ปีเลยถ้าบอร์ดยังต่อสัญญานักเตะที่ค่าเหนื่อยเกินฝีเท้าแบบนี้อะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 958
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 15:55
ถูกแบนแล้ว
ถึงจุดนี้แล้วผมคิดว่า ผีต้องรอไปเกิน 10 ปี
อาจจะต้องยอมทุ่มยกแผงแบบเรือ หรือ หงส์ที่ตัดใจซื้อหลังกะโกลแพงๆไรแบบนั้น
อาจจะมีเสียงบ่น แต่มันก็ยกระดับทีมมาลุ้นแชมป์ได้จริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คนบ้าบอลและกีฬาทุกประเภท
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 239
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 16:15
อย่างแรกเลย ต้องพยายามไป UCL ให้ได้ เพื่อความง่ายในการเสริมทีม ไม่งั้นจะเจอปฏิเสธ ด้วยเงื่อนไข ไม่ได้ไป UCL ส่วนประเด็น OGS ก็ลองให้ทำต่อเต็ม ๆ ดูก่อนครับ อาจจะ work ก็ได้ ถ้าไม่ ok ค่อยว่ากัน
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20182
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 16:20
บัคใหญ่ของผีคือค่าเหนื่อย ชายเล็กนี่ละ มันเป็นโดมิโน่เอฟเฟค พอจะต่อสัญญาคนอื่นก็ต้องอัพค่าเหนื่อยไปอีกเยอะ ละทีนี้มันจะเดือดร้อนตรงถ้าไม่ได้ไปเล่นถ้วย UCL ลำพังแค่นี้บางคนก็อยากย้ายแล้วยิ่งเห็นว่าเหมือนมีเงื่อนไขถ้าไม่ได้ไป UCL จะโดนหักค่าเหนื่อยอีกราวๆ 20% ใจนักเตะถ้าไม่ใช่พวกรักทีมจริง ถ้ามีโอกาสก็คงชิ่งทีมเอาเหมือนกัน ต้องหาคนมาจัดการปัญหานี้ให้เคลียร์แหละ ถ้าแก้ได้ละเสริมตัวตรงจุด น่าจะกลับมาเป็นทีมลุ้นแชมป์เต็มตัวได้อยู่ใน 3-4 ปี
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16434
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 17:18
ถึงจุดนี้แล้วผมคิดว่า ผีต้องรอไปเกิน 10 ปี
ขึ้นอยู่กับ​คู่ต่อสู้....... โดยเฉพาะกุนซือ​ทีมสีฟ้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33998
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 18:38
GossipX พิมพ์ว่า:
ผมคิดมาตลอดนะว่าโซลชายังมือไม่ถึง ที่เข้ามาใหม่ฟอร์มดีเพราะนักเตะอัดอั้น

ผมงงมากตอนมีข่าวว่าโซลชาได้สัญญาก่อนจบฤดูกาล คุมโมลด์ได้แชมป์มันไม่ได้การันตีอะไรเลยในลี

คอังกฤษ การแข่งขันมันต่างกันเยอะ. ต้องรอดูว่าถ้าฟอร์มแย่ต่อไป จะแก้ไขยังไง รับความกดดันสูงๆยังไง ผม
ละกลัวโซลชามาทิ้งชื่ออีกรายจริงๆ  

แกก็ยังไม่ได้ถึงกับมีชื่ออะไรให้ทิ้งหรอกอยู่ที่ว่าแกได้โอกาสฟาร์มกับแมนยูแล้วแกจะเกิดไหม
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ผีแดงอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 4622
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 20:09
[RE]ถึงจุดนี้แล้วผมคิดว่า ผีต้องรอไปเกิน 10 ปี
Delbosque พิมพ์ว่า:
เกินไปครับผมแฟนหงส์ยังรู้เลย แมนยูไม่มีทางตกต่ำยาวนานเหมือนทีมผมแน่นอน ชื่อเสียงดีกว่า เงินดีกว่า หลายๆอย่างเอื้ออำนวยกว่ามาก ขนาด2-3ฤดูกาลที่ผ่านมาที่แฟนผีหลายๆคนว่าแย่ๆยังมีแชมป์ติดมือตลอดผมยังอิจฉาเลยครับ ผมว่าอย่างมาก2-3ปีก็กลับมาบลุ้นแชมป์แล้วครับ

แต่ยังไงก็ตามช่วยจมเรือให้ก่อนนะตะเอง  

เหรอเตงง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 1767
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 20:38
[RE]ถึงจุดนี้แล้วผมคิดว่า ผีต้องรอไปเกิน 10 ปี
แมนยูไม่น่าเกิน 4 ปีและคิดว่าน่าจะเปลี่ยนโค้ชอีกรอบถึงจะกลับมาลุ้นแชมป์ ส่วนน่อลของผมขอเวลา 5 ปี ถึงจะกลับมาเต็มตัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15971
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 03:32
tiamku69 พิมพ์ว่า:
อาจจะดู เวอร์ ไปนิด

แต่ถ้าบอร์ด ยังเป็นชุดนี้ เอ็ดยังดูแล เรื่องนี้

โซลชาเป็น ผจก ทีม

ไม่มีทาง ขึ้นไปอยู่ระดับเดียวกับ

ลิเวอร์ บาซ่า แมนซิ ยูเว่ ฯลฯ ทีมหัวแถว ระดับโลก ได้แน่ ครับ

ผมฟังธง ไม่กลัวหน้าแหก เลย

สมัยนี้ ต้องเล่น แบบ ลิเวอร์พูล แมนซิ อะ

ระบบการเล่น โคตรโหด เลย

นั่งดู เมื่อคืน เล่นกับ เชลซี ครองบอล บุก ไล่เพรส

กองหลัง แม่ง ขึ้นมาเล่น เกิน ครึ่ง สนามไปอีก

ตัดกลับมาที่ แมนยู เล่น กับ ทีม รองบ่อน ในบ้าน

ครองเกมส์ ยังไม่ได้เลย โดน เค้า บุกใส่อีกตังหาก

พูดแล้วเศร้า

ไม่ใช่เรื่องไกลตัวเลยครับ

สำคัญที่บอร์ด ถ้ายังตัดสินใจกับโค้ชที่ใช่ไม่ได้ และซื้อขายไม่เวิร์ค

ดูอาเซน่อลเป็นตัวอย่าง ไม่ได้ลุ้นความสำเร็จใหญ่มาเกิน 10 ปีแล้ว ผีแดงที่ว่ามีจุดแข็งเรื่องเงินแต่ถ้าบอร์ดบริหารการใช้เงินในตลาดไม่ถูกจุด ข้อได้เปรียบก็กลายเป็นแทบจะสูญเปล่า
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22562
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 12:55
เปรียบเทียบให้เห็นภาพแบบง่ายๆ
เป๊ปจูนทีมที่ดีระดับ80%อย่่างซิตี้ ใช้เวลา 2ฤดูกาล จึงได้แชมป์
คลอป จูนทีมจากเกือบพัง ใช้เวลา3ฤดูกาลจึงได้ลุ้นแชมป์

แมนยู ผมมองว่า50% ไม่ดีแต่ไม่แย่

ก่อนมาคุม ความสำเร็จเป๊ปเหนือกว่าคลอป

ปัญหาใหญ่ๆของแมนยูคือการจัดการ
เล็กซิต คือ หนี้ที่ไม่ก่อให้เกิดรายได้ จะจัดการอย่างไร
กองหลังที่ขาดผู้นำ
Dmc ที่โรยรา
ไม่มีปีกธรรมชาติ
ไม่มีเพลย์เมคเกอร์
โฮลดิ้งมิดฟิลด์ที่ไม่แน่นอนอย่างป็อกบา
กองหน้าที่ขาดความแน่นอนและสม่ำเสมอ

ถ้าแก้ปัญหาทั้งหมด ผมว่าต้องทุ่มไม่น้อยกว่า 300 ล้านปอนด์
อย่างซิตี้จัด เมนดี้ วอคเกอร์ ลาปอร์ต สโตน โอตาเมนดี้
ปาไปเกือบ200ล้าน

แบร์นาโต้ เดอบรอยน์ เฆซุส ริ่ง ซาเน่ อีกเท่าไหร่
รอมกับพวกเก่าๆที่ดีอยู่แล้วอย่าง กุน ซิลบา กองปานี เฟอนันดินโย่

ถ้าจะลุ้นแชมปฺ์ต้องได้ระดับนี้อะ รวมราคาตอนนี้
เผลอๆ มูลค่านักเตะเรือ มากกว่า500ล้านอีก
ถ้ามีการซื้อขายในตลาดตอนนี้

แล้วประสบการณ์ของโซลชายังถือว่าด้อยกว่าเป๊ปและคลอป
ลองคิดเอาเองละกัน ถ้าจะลุ้นแชมป์โดยมีซิตี้ขวางหน้ามันก็ต้องระดับนี้

แต่ถ้าจะทำทีมให้มีอนาคต ก็ราวๆ200ล้านน่าจะพอ

ส่วนตัวผมคิดว่า5ปีนับจากนี้ ถ้าผีค่อยๆสร้างทีม
3ปีสำหรับการทุ่มแบบบ้าคลั่ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel