ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: HOme
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6286
โพสเมื่อ: Sat Apr 13, 2019 00:13
[RE: ล้านนา ดาร์บี้ ?]
liveranfield พิมพ์ว่า:
ผมอยู่ในสนามนั่งฝั่งหมาเห่า ทุกคนบ่นจังหวะของพี่แป๊ะหมดเลย มันไม่เหตุจำเป็นที่ต้องเตะออกเลยนะ เพราะนักเตะเจ็บเอง ผมว่าถ้าเป็นทีมอื่นที่แป๊ะยิงไปแล้ว เอลิอันโดหัวเสียมากๆเลยอะ บอลมันเข้ามุมเข้าเท้าที่ปั่นแล้ว ตอนแรกไม่ได้อยากจับผิดนะแต่บางจังหวะมันค้านสายตาแฟนบอลมากๆ หัวเสียสุดๆก็คือโกลที่ชื่อเควินที่ลงมานริศ คืออะไรวะเตะบอลจากโกลยังไม่เกินครึ่งสนามเลยอะ จังหวะก็ป้ำๆเป๋อๆเหมือนไม่ตั้งใจเล่น ถึงจะมีจังหวะเซฟก็เถอะ ยิ่งจังหวะที่บิลโหม่งแล้วเซฟได้ สัญชาตญาณผู้รักษาประตูอะยังไงมันก็ต้องลุกให้ไวแต่นี่คืออะไรลงไปนอน2-3วิเลยอะ ไม่กระตือรือร้นที่จะลุกขึ้นมารับบอลต่อ จนเพื่อนต้องวิ่งมาจะเคลียร์ถึงจะลุกขึ้นมารับ ไหนจะถ่วงเวลาฝั่งตัวเองตอนใกล้จะจบเกมอีก ทั้งๆที่ทีมตัวเองตามหลังอยู่

*แก้ไข*
พี่แป๊ะตอบคอมเม้นในเพจทีม "คับ !ลูกนั้นควรยิงคับ! แต่ผมเห็นมีคนนอนเจ็บอยุ่ ถ้าไม่ใช่ ชร เป็นทีมอื่นผมก็เตะออกคับ! และถ้าคิดว่าผมจะเล่นบอล เพื่อไม่อยากชนะ ผมคงไม่เล่นบอลมาจนละเลิกอยุ่ละคับ !" ถ้าเป็นตามนั้นตามสปิริตนักกีฬาผมก็นับถือผมก็เห็นสมควรครับ ถึงยังไงก็ตามเชียร์กันต่อไป  

แต่ประตูมือ 3 นี้กากจริงครับ ผมดูในสนาม ด่ากันระงม คือเตะแบ็คก็ไม่ถึง เปิดบอลสวนกลับก็โด่งออกไปไหนไม่รู้ เตะมุมก็ไม่ออกมาตัด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 24819
โพสเมื่อ: Sat Apr 13, 2019 00:18
pongpang04 พิมพ์ว่า:
liveranfield พิมพ์ว่า:
ผมอยู่ในสนามนั่งฝั่งหมาเห่า ทุกคนบ่นจังหวะของพี่แป๊ะหมดเลย มันไม่เหตุจำเป็นที่ต้องเตะออกเลยนะ เพราะนักเตะเจ็บเอง ผมว่าถ้าเป็นทีมอื่นที่แป๊ะยิงไปแล้ว เอลิอันโดหัวเสียมากๆเลยอะ บอลมันเข้ามุมเข้าเท้าที่ปั่นแล้ว ตอนแรกไม่ได้อยากจับผิดนะแต่บางจังหวะมันค้านสายตาแฟนบอลมากๆ หัวเสียสุดๆก็คือโกลที่ชื่อเควินที่ลงมานริศ คืออะไรวะเตะบอลจากโกลยังไม่เกินครึ่งสนามเลยอะ จังหวะก็ป้ำๆเป๋อๆเหมือนไม่ตั้งใจเล่น ถึงจะมีจังหวะเซฟก็เถอะ ยิ่งจังหวะที่บิลโหม่งแล้วเซฟได้ สัญชาตญาณผู้รักษาประตูอะยังไงมันก็ต้องลุกให้ไวแต่นี่คืออะไรลงไปนอน2-3วิเลยอะ ไม่กระตือรือร้นที่จะลุกขึ้นมารับบอลต่อ จนเพื่อนต้องวิ่งมาจะเคลียร์ถึงจะลุกขึ้นมารับ ไหนจะถ่วงเวลาฝั่งตัวเองตอนใกล้จะจบเกมอีก ทั้งๆที่ทีมตัวเองตามหลังอยู่

*แก้ไข*
พี่แป๊ะตอบคอมเม้นในเพจทีม "คับ !ลูกนั้นควรยิงคับ! แต่ผมเห็นมีคนนอนเจ็บอยุ่ ถ้าไม่ใช่ ชร เป็นทีมอื่นผมก็เตะออกคับ! และถ้าคิดว่าผมจะเล่นบอล เพื่อไม่อยากชนะ ผมคงไม่เล่นบอลมาจนละเลิกอยุ่ละคับ !" ถ้าเป็นตามนั้นตามสปิริตนักกีฬาผมก็นับถือผมก็เห็นสมควรครับ ถึงยังไงก็ตามเชียร์กันต่อไป  

แต่ประตูมือ 3 นี้กากจริงครับ ผมดูในสนาม ด่ากันระงม คือเตะแบ็คก็ไม่ถึง เปิดบอลสวนกลับก็โด่งออกไปไหนไม่รู้ เตะมุมก็ไม่ออกมาตัด  

อย่าว่าแต่ออกมาตัดเวลาเตะมุมเลยครับ จังหวะบอลง่ายๆจะเข้าไปรับยังลังเลเลย กล้าๆกลัวๆวิ่งเข้าไปแล้วหยุดแล้ววิ่งเข้าไปต่อ ไหนจะไม่สั่งกำแพงเวลาเสียฟรีคิกอีก ยิ่งจังหวะที่เชียงรายยิงเข้าแล้วแต่ล้ำหน้า ลูกนั้นคือไม่สั่งกำแพงเลยยยยย โคตรอารมณ์เสีย
0
0

#FSGOUT
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2010
ตอบ: 1131
โพสเมื่อ: Sat Apr 13, 2019 00:24
จากทีมรักกันจังกันวันนี้เหียก้าหา
1
0

Gooner #YaGunnersYa

#Chiang rai together
นักเตะอบจ.
Status: ก็ไม่รู้ซินะ....
เข้าร่วม: 15 Aug 2008
ตอบ: 3687
โพสเมื่อ: Sat Apr 13, 2019 08:02
BG - เชียงใหม่
สิงห์ - เชียงราย
ป่าว
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1785
โพสเมื่อ: Sat Apr 13, 2019 09:32
ล้านนา ดาร์บี้ ?
oback พิมพ์ว่า:
Rustey พิมพ์ว่า:
ตลกตรงนักเตะเชียงรายที่เชียงใหม่ยืมลงไม่ได้ แต่นักเตะเชียงใหม่ที่เชียงรายยืมลงได้เนี่ยแหละ ผมเชื่อว่าไม่มีในสัญญาหรอกว่าห้ามลง แต่โดนสั่งห้ามลงมากกว่า  

ใครหรือท่าน ที่ ชร ยืม

สมคิดเป็นนักเตะเชียงรายมีสัญญากับเชียงรายปีก่อนให้ยืมปีนี้ดึงกลับ ให้ยืมเยอะไปจนคนยืมก็คิดว่าเป็นคนของตัวเอง ไม่ได้ดูข้อมูลอะไรหรอกแซะไว้ก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5640
โพสเมื่อ: Sat Apr 13, 2019 18:53
A.Morata09 พิมพ์ว่า:
ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ

1.เชียงรายอ่อนกว่าเชียงใหม่ถึงขนาดสู้ไม่ได้ต้องให้ล้มบอลเลยเหรอ

2.ถ้าล้มบอลโค้ชเชียงใหม่จะมีอารมณ์ร่วมขนาดนั้นเหรอ ทั้งๆที่รู้ผลอยู่เเล้วถ้าล้มบอล โวยกรรมการเส้นเลือดเเทบแตก

3.ถ้าจังหวะนั้นพี่แปะล้มบอลจริง ถามหน่อยเหอะถ้าคุณเป็นพี่แปะ สร้างชื่อเสียงมาทั้งชีวิต เตะบอลมากี่สิบปี จะเอามาสิ่งที่ทำมาตลอดชีวิตเสี่ยงกับเรื่องล้มบอลเหรอ  

พูดยากนะข้อ3 ดูวีระเป็นตัวอย่าง
0
0
ลูกยิงสลายมโน

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13638
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2019 12:14
มันไม่ได้ล้มบอล แต่มันใช้กำลังภายในอะ พวกบอร์ดเชียงใหม่คงไม่ได้อะไร พี่ขอมาน้องจัดให้ แต่แฟนบอลมันทำใจไม่ได้ไงครับ
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23220
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 10:30
ตกลงคำว่า ล้านนา ใช้ได้หรอ

ตอนนั้นนักข่าวตั้งฉายาลัลลานาว่าล้านนา ด่ากันเต็มไปหมด

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Aug 2009
ตอบ: 913
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2019 19:06
สำหรับผมแฟนเชียงใหม่จังหวะแป๊ะนั้นยอมรับครับเซ็งมาก

แต่สำหรับ แฟนบอล เชียงใหม่-เชียงราย ส่วนตัวผมรักและช่วยเชียร์เชียงรายเหมือนเดิมครับ

มีทั้งพี่ น้อง ช่วยเชียร์กันมานานละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel