ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: ^^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 12:20
[RE: ขอติเพื่อก่อบ้างนะครับ เเมทเมื่อวาน ไทย จีน]
Titan พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยหลายข้อนะครับ เรื่องการออกบอล น้ำหนักการออก นิวก่อนไปญี่ปุ่น บอลนี่ไม่ขาดก็เกินตลอดลูกสูตรฟรีคิกลูกที่กอร์ฟว่าวลูกนั้นถ้าก่อนนิวไป จ่ายให้เจแบบนั้นไม่เบาก็แรงออกหลังแน่ๆ

เลยต้องมามองว่าที่ทำให้จ่ายไม่แม่นน้ำหนักไม่ได้ นู่นนี่นั่นทั้งหลายผมว่าไม่ใช่เช้นส์บอลล่ะ นักเตะเราทำได้ในช่วงเวลาสั้นๆเองเปลี่ยนเป้นคนละคนได้ ผมว่าปัจจัยเดียวคือปริมาณความเข้มข้นของการซ้อมและความฟิต ถ้าฟิตถึงมันไม่เหนื่อยสมองมันสั่งการได้ชัดเจนกว่าคิดรอบคอบกว่าในกระบวนการทำให้มันเล่นได้ละเอียดกว่าถ้าฟิตถึง ผมเลยคิดว่าถ้าพัฒนาความฟิตก็ทำให้เรายกระดับขึ้นไปอีกขั้นนึงได้สบายๆเลย

เรื่องเปลี่ยนตัวเห็นด้วยนะว่าตอนท้ายนี่เปลี่ยนนัวมากๆเลย เจอทีมแข็งๆกว่านี้ผมว่าเละเลยนะปรับแผนเยอะเกินไปมากๆตอนท้าย และก็เกือบโดนด้วย  

จริงที่สุด ถ้าไม่ฟิต เหนื่อย มันคิดอะไรไม่ออกจริงๆ หรือถ้าคิดได้มันก็ทำไม่ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Apr 2007
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:33
[RE: ขอติเพื่อก่อบ้างนะครับ เเมทเมื่อวาน ไทย จีน]
เอาจริงๆต้องมองความเป็นจริงครับ ทีมชาติไทย เกรดนักเตะ ยังไปเทียบกับพวกยุโรปไม่ได้ จะให้จ่ายบอลแม่นเป๊ะๆ วิ่งเป็นม้าก็คงยาก เราดูบอลต่างประเทศเยอะเลยเคยชินกับว่า ต้องจับบอลเนียนต้องวิ่งหาช่องแบบเหมือนดูภาพซ้ำไปซ้ำมา พอกลับมาดูทีมชาติไทยมันเลยเหมือนว่าเล่นไม่ดี ทั้งที่จริงๆก็เล่นดีนะครับมะวาน ตามกำลังที่ทีมไทยเล่นได้ ส่วนที่ต้องเสริมก็คงต้องบอก ความฟิต ควรฟิตให้ได้ 120 แบบพวกที่ไปเจลีคครับวิ่งไม่มีหมด
3
0
tt
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 1943
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:47
kuneme พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆต้องมองความเป็นจริงครับ ทีมชาติไทย เกรดนักเตะ ยังไปเทียบกับพวกยุโรปไม่ได้ จะให้จ่ายบอลแม่นเป๊ะๆ วิ่งเป็นม้าก็คงยาก เราดูบอลต่างประเทศเยอะเลยเคยชินกับว่า ต้องจับบอลเนียนต้องวิ่งหาช่องแบบเหมือนดูภาพซ้ำไปซ้ำมา พอกลับมาดูทีมชาติไทยมันเลยเหมือนว่าเล่นไม่ดี ทั้งที่จริงๆก็เล่นดีนะครับมะวาน ตามกำลังที่ทีมไทยเล่นได้ ส่วนที่ต้องเสริมก็คงต้องบอก ความฟิต ควรฟิตให้ได้ 120 แบบพวกที่ไปเจลีคครับวิ่งไม่มีหมด  

ผมก็มองความเป็นจริงเนี่ยเเหละครับ

ทำไมนิวไปเจลีค เเค่แปปเดียวเปลี่ยนไปเป็นอีกคนเลย

ทำไมสโมสรในทำถึงพัฒนาเรื่องพวกนี้ไม่ได้สักที

0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8809
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 14:08
sex_no_stop พิมพ์ว่า:

ผมก็มองความเป็นจริงเนี่ยเเหละครับ

ทำไมนิวไปเจลีค เเค่แปปเดียวเปลี่ยนไปเป็นอีกคนเลย

ทำไมสโมสรในทำถึงพัฒนาเรื่องพวกนี้ไม่ได้สักที

สโมสรมันไม่ได้กดรีโมทย์แล้วจะเปลี่ยนได้เลยนะครับ งบต่ละทีมเรามีขนาดไหนกันเอง

ที่สำคัญคือคนสอน โค้ชในไทยเพิ่งจะเริ่มเข้ารูปเข้ารอยได้เรียนได้อบรมจริงจังกันก็เพิ่งจะ 1-2 ปีนี้เอง ดังนั้นมันต้องใช้เวลาครับ ถ้าไม่ได้ย้ายไปเจลีค ยังไงรุ่นนี้พวกที่เล่นในไทยก็เก่งกว่านี้ได้ไม่เท่าไหร่หรอก ต้องรอพวกรุ่นที่กำลังโตช่วงนี้มากกว่า
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 1943
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 14:24
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
sex_no_stop พิมพ์ว่า:

สโมสรมันไม่ได้กดรีโมทย์แล้วจะเปลี่ยนได้เลยนะครับ งบต่ละทีมเรามีขนาดไหนกันเอง

ที่สำคัญคือคนสอน โค้ชในไทยเพิ่งจะเริ่มเข้ารูปเข้ารอยได้เรียนได้อบรมจริงจังกันก็เพิ่งจะ 1-2 ปีนี้เอง ดังนั้นมันต้องใช้เวลาครับ ถ้าไม่ได้ย้ายไปเจลีค ยังไงรุ่นนี้พวกที่เล่นในไทยก็เก่งกว่านี้ได้ไม่เท่าไหร่หรอก ต้องรอพวกรุ่นที่กำลังโตช่วงนี้มากกว่า  

ผมเห็นด้วยส่วนนึงนะคับ
เรื่องเงินกับเรื่องโค้ช
ผมว่าก้ออาจจะมีส่วนนะ เเต่คงไม่ใช่ ส่วนหลัก
เพราะ บุรีรัม ใช้โค้ชนอกด้วย เงินก้อหนาเเต่ก้อยังห่างเจลีค
ไม่เเน่ใจในไทย มีใช้โค้ชจากเจลีคบ้างหรือยัง
อยากให้ลองจริงๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status: ชูชัน
เข้าร่วม: 04 Nov 2009
ตอบ: 4760
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 14:30
เราจะสู้กับทีมตา่างๆในโลกก็ต้องออกไปข้างนอกเพื่อเก็บเกี่ยวสิ่งใหม่ๆ กับกับทีมใหญ่ๆทีไรเล่นลกๆลนๆตลอด
เมื่อวานมีแค่เจกับนิวที่นิ่ง คนอื่นๆลูกง่ายๆจากหลังที่ควรเก็บส่งให้กลางก็สาดสิ่งหมด
ไม่ใช่เพราะเราส่งกันไม่ตรง แต่เราเล่นไม่เหมือนเดิม ทนความกดดันไม่ไหว
คือเดานัดต่อไปได้เลย ถ้าหลังยังเล่นแบบสาดทิ้งเตะออกก้ไม่ต่างจากการส่งบอลให้เค้าบุกต่อโยนความกดดันให้ตัวเอง ถ้าแก้เรื่องนี้ไม่ได้ถึงยิงได้สุดท้ายก็เจอสถานการณ์เดิมๆอยู่ดี
1
0
โค้ช C-License
Status: ❤️HAERIN❤️
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 12637
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 14:53
[RE]ขอติเพื่อก่อบ้างนะครับ เเมทเมื่อวาน ไทย จีน
เหนด้วยเรื่องน้ำหนักการจ่ายบอล และการวิ่งหาพื้นที่ให้ตัวเอง ส่วนเรื่องความฟิต ความพร้อม ผมว่ามันต้องใช้เวลา ไม่ได้เปลี่ยนได้ง่ายๆ แตค่เห็นพวกเจลีก ถึกขึ้นขนาดนี้ ผมว่าเราก้าวมาอีกขั้นละ ไทยแลนด์สู้ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ARS x BVB x MTUTD x CELTICS x PATRIOTS

"ONCE A GOONER ALWAYS A GOONER"
"DO YOUR JOB"
โค้ช C-License
Status: ❤️HAERIN❤️
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 12637
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 14:55
[RE]ขอติเพื่อก่อบ้างนะครับ เเมทเมื่อวาน ไทย จีน
ใช่ ก้เลยต้องมาดูว่าทำยังไงให้เกรดนักเตะเราพัฒนามาเป็นแบบนั้นได้ นี่ต้องเป็นเป้าหมายหลักของสมาคมเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ARS x BVB x MTUTD x CELTICS x PATRIOTS

"ONCE A GOONER ALWAYS A GOONER"
"DO YOUR JOB"
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4936
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 16:18
ฝั่งเจ กับ อุ้มเล่นด้วยกันไม่ค่อยมีปัญหา

แต่จะเป็นฝั่งขวามากกว่า ที่ออกบอล จ่ายบอล เล่นบอลกับพื้นที่แคบๆกันไม่ได้

เปลี่ยน นฤบดินลงมาก็เก็บบอลได้ เปิดบอลจากริมเส้นก็ได้ แต่จังหวะจ่ายบอลกับพื้นเหมือนกลัวๆคู่แข่งมากไปหน่อย วิชั่นก็ยังน้อย สงสัยเพราะไม่ค่อยได้เล่นด้วยกันมั้ง

ด้านขวาบอดเหมือนแมนยูเลย

ตอนเปลี่ยนนฤบดินลงมาแอบคิดว่าเหมือนโซลชาเปลี่ยน dalot ลงมา

สุดท้าย กลายเป็นนิวที่ยืนตำแหน่งในกรอบเขตโทษดีกว่าอดิศักอีก[/img]
1
0

Once a Red, always a Red!
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel