ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8192
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:01
[RE: คลิปมาแล้ว ดีเบดช่อง3 // Live Amarin ดีเบด ต่อ]
Spoil
moonumber_8 พิมพ์ว่า:
zasd พิมพ์ว่า:
timematoom พิมพ์ว่า:
หลายคนมองว่าถึงทางตัน

ผมเสนอทางเลือกใหม่

-นายกคนนอก-(คนที่อยู่นอกรายชื่อนายก)

ใช้เสียงโหวต 500 จาก 750

-หาคนกลางที่ทุกฝ่ายยอมรับมา ฝ่าทางตันตรงนี้ไปก่อน(ให้ลุงโดนตอน ม.44ก่อน)

หลังจากนั้นมาว่ากันอีกที  

จะให้ย้อนกลับไปอยู่ยุคประชาธิปไตยครึ่งไป แบบที่สมัยเปรมได้เป็นนายกไปเรื่อยๆงั้นเหรอ?  

ถ้าไม่มีฝ่ายใดรวมเสียงได้เกิน 376

ประยุทธก็ยังคงเป็นนายก พร้อม ม.44 ในมือตลอดไปครับ

สิ่งที่ต้องทำอันดับแรกคือ

1.ยุบคสช.ออกไปก่อน
2.ยุบ ม.44 ให้ได้

ซึ่งทั้ง2อย่าง

จะทำได้หลังมีการโปรดเกล้าตำแหน่งนายกคนใหม่เท่านั้นครับ

ผมจึงเสนอว่า ถ้าเราไม่เอาประยุทธ ไม่เอาสุดารัตน์ ไม่เอามาร์ค แล้วเราจะทำอะไรได้ต่อไป

นั่นคือหานายกคนนอกจากพรรคการเมือง

ถ้าเราไม่หาทางออก เราก็จะอยู่กับประยุทธต่อไป ตลอดชีวิตครับ
เพราะ รธน.ไม่บังคับให้แกมีกำหนดเวลา

ลองแง้มๆ ชื่อในใจ คนนอกที่ท่านว่าสักชื่อสองชื่อได้ไหมครับ ที่ว่ากลางๆ  

ไม่มีเลยครับ

เพราะผมก็หวังให้จบที่ สุดารัตน์ มาร์ค ธนาธร แค่นี้เหมือนกัน

แต่ฝั่งพปชร.ถ้าไม่ได้ลุงตู่ พวกนั้นก็ไม่ยอมเหมือนกัน

ผมเลยนำเสนอข้อมูลให้ทราบกันว่า ถ้ามันไม่จบตรง 376 เสียง

มันยังมีอีกทางเลือกคือ นายกคนนอก แค่นั้นเอง

แก่นที่ผมต้องการสื่อคือ
1.เอาม.44 ออกไปก่อน 2. เอาคสช.ออกไปก่อน
ตามกระบวนการทางรธน.

ไม่งั้น ประยุทธมันก็จะเป็นนายกไปตลอดกาล
รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:02
[RE: คลิปมาแล้ว ดีเบดช่อง3 // Live Amarin ดีเบด ต่อ]
moonumber_8 พิมพ์ว่า:
timematoom พิมพ์ว่า:
หลายคนมองว่าถึงทางตัน

ผมเสนอทางเลือกใหม่

-นายกคนนอก-(คนที่อยู่นอกรายชื่อนายก)

ใช้เสียงโหวต 500 จาก 750

-หาคนกลางที่ทุกฝ่ายยอมรับมา ฝ่าทางตันตรงนี้ไปก่อน(ให้ลุงโดนตอน ม.44ก่อน)

หลังจากนั้นมาว่ากันอีกที  

จะให้ย้อนกลับไปอยู่ยุคประชาธิปไตยครึ่งไป แบบที่สมัยเปรมได้เป็นนายกไปเรื่อยๆงั้นเหรอ?  

ถ้าไม่มีฝ่ายใดรวมเสียงได้เกิน 376

ประยุทธก็ยังคงเป็นนายก พร้อม ม.44 ในมือตลอดไปครับ

สิ่งที่ต้องทำอันดับแรกคือ

1.ยุบคสช.ออกไปก่อน
2.ยุบ ม.44 ให้ได้

ซึ่งทั้ง2อย่าง

จะทำได้หลังมีการโปรดเกล้าตำแหน่งนายกคนใหม่เท่านั้นครับ

ผมจึงเสนอว่า ถ้าเราไม่เอาประยุทธ ไม่เอาสุดารัตน์ ไม่เอามาร์ค แล้วเราจะทำอะไรได้ต่อไป

นั่นคือหานายกคนนอกจากพรรคการเมือง

ถ้าเราไม่หาทางออก เราก็จะอยู่กับประยุทธต่อไป ตลอดชีวิตครับ
เพราะ รธน.ไม่บังคับให้แกมีกำหนดเวลา

ลองแง้มๆ ชื่อในใจ คนนอกที่ท่านว่าสักชื่อสองชื่อได้ไหมครับ ที่ว่ากลางๆ  

มันเปนไปไม่ได้เลย เชื่อผมเถอะ คนกลางใครอะ ??? ไม่มีทางงงง 55555555

แต่เกลียดรธน กับ .44 จิงๆนะ
I'm much more me when I'm with you

YNWA

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 554
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:09
ปชป บอกประชาธิปไตยสุจริต แต่พาคนออกมาข้างถนนตลอด 555
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 3706
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:41
หลังสน พิมพ์ว่า:
ขอถามตรงนี้ครับ พวกท่านคิดว่า พท.ถ้าเกิดได้เป็นรัฐบาล จะแก้กฏหมายนิรโทษกรรมไหมครับ จะได้ประกอบการตัดสินใจเลือกครับ  

เพเื่อนตอบไปละ 55
แก้ไขล่าสุดโดย nui_kmitl เมื่อ Thu Mar 21, 2019 21:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2006
ตอบ: 458
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 22:43
ชื่อช่วง "ถามว่าจะอยู่ฝั่งไหน"
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel