ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 16, 17, 18, 19
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 10 °C
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:37
[RE: [BNK48 x IDOL Live] 15/03/19 Phukkhom's Birthday Stage / Member Live]
ไอ้หน้าแมว!! พิมพ์ว่า:
รีวิวสเตจผักขมคร่าวๆ พยายามนึกเท่าที่จำได้ฮะ

Spoil
ช่วงแนะนำตัว เมมแต่ละคนก็แนะนำตัวโดยลงท้ายว่าคิคิ ช่วงนี้ก็มีแซวมินมินเรื่องมินมินยืน1ด้วย ส่วนคนที่ดีดที่สุดของช่วงนี้ยกให้มายยูเพราะเลียนแบบท่าทางของผักขมจนจูเน่มองแรง5555 ส่วนแนทด้วยปัญหาสุขภาพเลยออกเสียงไม่ได้ จีจี้กับเข่งเลยอาสาพากย์เสียงให้แนท
.............,..................................
พริ้ว - ทีมงานปลาเผา (พิออมดี๊ดีย์)

คลาสเมท - จี้ เข่ง แพนด้า แนท พาขวัญ

อานาตาโตะ คริสมาสต์ - ผักขม ฝ้าย ตอนต้นเพลงผักมีร้องผิดนิดหน่อย555ยังดีมีฝ้ายประคอง แล้วผักแอบนน้ำตาซึมในเพลงนี้ด้วย ตอนดูผมก็สังเกตไม่ออกหรอก มารู้เอาตอนช่วงอ่านจดหมาย

คิสวา - เน่ นิกี้ มายยู

โฮชิโนะ - ดีนี่ ฝ้าย สตางค์ นายน์

ช่วงmc ดำเนินโดย ออมกับจี้ซึ่งลิ้นเปลี้ยกันทั้งคู่555

ด้วยเป็นสเตจของผัก เลยถามเมมแต่ละคนว่าอยากเป็นดาวอะไร มินมินเข่งเล่นดาวมหาลัย ส่วนออมบอกว่าเมื่อกี้ใส่ชุดพริ้วงั้นเป็นดาวโรงเรียนละกัน ส่วนที่เรียกเสียงกรี๊ดที่สุดคงเป็นจูเน่ที่เล่น มุกดาวน์รถดาวน์คอนโดให้ได้ไหม5555 หลังจากนั้นก็ให้เล่าเรื่องประทับใจในตัวผักขม แต่ดูเหมือนจะเผาซะมากกว่า อย่างมินมินก็บอกว่าตอนไปญี่ปุ่นด้วยกันก็ไปกินไอติมด้วยอากาศที่เย็นผักคิดว่าคว่ำถ้วยไอติม แล้วไม่เป็นไร สุดท้ายไอติมหก อดกิน สุดท้ายก็เล่นเกมกันแบ่งเป็นสองทีมแข่งกันใช้ปากคาบช้อนแล้วส่งลูกปิงปองไปเรื่อยๆ

เล่นเพลง bnk48 พริ้ว

ช่วงอ่านจดหมาย เซนเตอร์ของช่วงนี้ก็คือทีมงานปลาเผา
ฝ้ายกับเค้กที่รับหน้าที่อ่านจดหมาย เริ่มที่ฝ้าย ฝ้ายก็บอกว่าเจอผักครั้งแรกรู้สึกเด็กคนนี้หน้าแปลกๆ ไม่คิดว่าจะมาสนิท แต่สุดท้ายก็มาสนิทกันจนได้ ผักเป็นคนที่ชวนไปไหนแล้วมั่นใจว่า ชวนแล้วมาได้แน่นอน แล้วบอกว่าผักเป็นคนขออยากร้องเพลงอานาตาโตะกับฝ้ายแล้วก็มีการเฉลยว่าตอนร้องเพลงผักแอบมีน้ำตา ผักบอกว่าอินกับเพลง
ส่วนเค้ก ช่วงต้นผมจำไม่ค่อยได้ แต่ตอนท้ายก็อวยพรน้องแล้วปิดด้วยประโยคที่ว่าพร้อมจะเป็นคนสุดท้ายที่ผักจะคิดถึง

ผักบอกว่าอยากจะหาเพลงที่เต้นด้วยกันทั้งแก้งปลาเผา5คน เลยมาลงตัวที่เพลงพริ้ว

เล่นเพลงคุกกี้ - ซากุราโนะ ผักขอบคุณทุกคนในวันนี้

จบสเตจวันนี้ก็ประมาณนี้

ผิดพลาดตรงไหนขอภัยด้วย  

ขอบคุณครับดาบบ น้องน่ารักอะะะะะะะะะะะ
"ปริศนาเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้น"
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41307
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:38
[RE: [BNK48 x IDOL Live] 15/03/19 Phukkhom's Birthday Stage / Member Live]
ปมต. พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
แรคคูน พิมพ์ว่า:
Spoil
แรคคูน พิมพ์ว่า:

มืออาชีพถอนตัวให้หมด เด๋วเราส่งเอง

ผมก็ว่ามันเอาเปรียบมากเลยนะ รู้สึกเห็นด้วยที่เขาด่ามากๆ  

ซักพักน่าจะมีการชี้แจงเพิ่มเติมแหละ ถ้าไม่เพิ่มรางวัล อย่างน้อยก็น่าจะเคลียร์เรื่องคืนสิทธ์ให้คนไม่ได้รางวัลเนอะ  

ครับ ลองดูต่อไป แต่แบบนะเท่าที่เห็นคร่าวๆ แบบนี้คือ เห็นใจ อฟซ. เลยครับ  

โดนอีกละ ดราม่าได้ตลอดจริงๆ

ปล.อฟช ก็ใจปล้ำๆหน่อยว้า  

ผมว่าสมเหตุสมผลที่โดนด่านะ ปมต. สิบหน้านะ แล้วแบบนอกจากรางวัล...แล้ว ยังเรื่องจะเอาลิขสิทธิ์อีกโอ้โห ผมยอมรับว่าเมื่อกลางวันอ่านผิดนึกว่าเอาหน้าเดียวสั้นๆ พออ่านที่เขาด่าแล้วเลยกลับไปดูอีกทีอ่าวววว เลยทีนี้

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41307
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:39
KR!T พิมพ์ว่า:
ปล3. อยากไลฟ์อยู่นะ แต่ว่าเสียงแหบจิ๊ดนึงค่ะ กลัวว่าเดี๋ยวมันจะไปกันใหญ่55555
Miss You~ Give me a hug

อ่าน ss เหรอปัน

ผู้จัดการทีมชาติ
Status: iwishyouthebest
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6238
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:43
จูเน่กะมายยูนี่โคตรแฟน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 13686
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:43
pяaewa พิมพ์ว่า:
จูเน่กะมายยูนี่โคตรแฟน  

แฟนผม
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19670
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:44
momijiroo พิมพ์ว่า:
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
เมื่อไหร่ปัญจะไลฟ์บ้าง  

เอาจริงๆเลยนะครับ ผมว่าน้องมันกลัวอยู่ในใจลึกๆ กลัวแฟนคลับจะมาขอโทษ อะไรหลายๆอย่างกับตัวน้อง "น้องจะพูดว่าที่ไลฟ์ไม่ได้เพราะติดงาน นั้น นู้น นี้ " แต่จริงๆแล้วน้องมันกลัวอยู่ครับ  

ผมว่างั้นแหละกลัวแฟนคลับเข้ามาโถมขอโทษ ถ้าน้องมันไลฟ์ก็อยากให้แฟนคลับน้องเข้าไปคุยกันสนุกๆมากกว่าไม่อยากให้น้องมันกดดัน แต่ก็ห้ามไม่ได้อะถ้าถึงเวลานั้นจริงๆ  

ตอนนี้..ผมไม่สามารถดูคลิปเลือกตั้งตอนปัญประการที่9ได้เลย

Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:45
Mo Hara พิมพ์ว่า:
แวบไปดูหน้าเฟสไข่มุกมาเหมือนจะเดือดมากๆ เลยแฮะ ไข่มุกก็เหมือนจะมีอารมณ์แล้วโพสน่าห่วงทีเดียว  

อันไหนท่าน แว๊ปไปอ่านมาที่ลงเต้น ก็มีแต่คนมาชมๆนะ

ปล.เห็นไอ้ 7 มาโพสหน้าเพจคุณไข่ด้วย คนกดไลท์เยอะอีก

อันนั้นก็ด้วยครับ ที่เดือดๆ น่าจะอันก่อนหน้าที่ว่าแบ๊วจริงหรือไม่ ก็ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนประมาณนั้น หลังจากนั้น 7 เลยมาโพสหน้าบ้านเลยอย่างที่ท่านเห็นนั้นแหละ  

กลายเป็นสนามรบย่อมๆ หน้าเพจคุณไข่ แต่ก็ลงคลิป HR ดับร้อนไปละ ไม่รู้ช่วยได้แค่ไหน  

กำลังคิดว่า 7 มันกล้ามากๆ เมื่อไรจะถึงตัวซักทีไม่รู้ติดขัดอะไร  

จริงพี่ ผมโคตรอยากถึงตัวไอเจ็ดมากเลยครับพี่  

ไปหมอชิตกับผม เด๊๋ยวพาไปถึง 7 เลย  

จริงหรอครับ

นักบอลถ้วย ข.
Status: 4ymik
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7695
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:47
รีวิวสเตจผักขมคร่าวๆ พยายามนึกเท่าที่จำได้ฮะ

Spoil
ช่วงแนะนำตัว เมมแต่ละคนก็แนะนำตัวโดยลงท้ายว่าคิคิ ช่วงนี้ก็มีแซวมินมินเรื่องมินมินยืน1ด้วย ส่วนคนที่ดีดที่สุดของช่วงนี้ยกให้มายยูเพราะเลียนแบบท่าทางของผักขมจนจูเน่มองแรง5555 ส่วนแนทด้วยปัญหาสุขภาพเลยออกเสียงไม่ได้ จีจี้กับเข่งเลยอาสาพากย์เสียงให้แนท
.............,..................................
พริ้ว - ทีมงานปลาเผา (พิออมดี๊ดีย์)

คลาสเมท - จี้ เข่ง แพนด้า แนท พาขวัญ

อานาตาโตะ คริสมาสต์ - ผักขม ฝ้าย ตอนต้นเพลงผักมีร้องผิดนิดหน่อย555ยังดีมีฝ้ายประคอง แล้วผักแอบนน้ำตาซึมในเพลงนี้ด้วย ตอนดูผมก็สังเกตไม่ออกหรอก มารู้เอาตอนช่วงอ่านจดหมาย

โฮชิโนะ - ดีนี่ ฝ้าย สตางค์ นายน์

ช่วงmc ดำเนินโดย ออมกับจี้ซึ่งลิ้นเปลี้ยกันทั้งคู่555

ด้วยเป็นสเตจของผัก เลยถามเมมแต่ละคนว่าอยากเป็นดาวอะไร มินมินเข่งเล่นดาวมหาลัย ส่วนออมบอกว่าเมื่อกี้ใส่ชุดพริ้วงั้นเป็นดาวโรงเรียนละกัน ส่วนที่เรียกเสียงกรี๊ดที่สุดคงเป็นจูเน่ที่เล่น มุกดาวน์รถดาวน์คอนโดให้ได้ไหม5555 หลังจากนั้นก็ให้เล่าเรื่องประทับใจในตัวผักขม แต่ดูเหมือนจะเผาซะมากกว่า อย่างมินมินก็บอกว่าตอนไปญี่ปุ่นด้วยกันก็ไปกินไอติมด้วยอากาศที่เย็นผักคิดว่าคว่ำถ้วยไอติม แล้วไม่เป็นไร สุดท้ายไอติมหก อดกิน สุดท้ายก็เล่นเกมกันแบ่งเป็นสองทีมแข่งกันใช้ปากคาบช้อนแล้วส่งลูกปิงปองไปเรื่อยๆ

ช่วงอ่านจดหมาย เซนเตอร์ของช่วงนี้ก็คือทีมงานปลาเผา
ฝ้ายกับเค้กที่รับหน้าที่อ่านจดหมาย เริ่มที่ฝ้าย ฝ้ายก็บอกว่าเจอผักครั้งแรกรู้สึกเด็กคนนี้หน้าแปลกๆ ไม่คิดว่าจะมาสนิท แต่สุดท้ายก็มาสนิทกันจนได้ ผักเป็นคนที่ชวนไปไหนแล้วมั่นใจว่า ชวนแล้วมาได้แน่นอน แล้วบอกว่าผักเป็นคนขออยากร้องเพลงอานาตาโตะกับฝ้ายแล้วก็มีการเฉลยว่าตอนร้องเพลงผักแอบมีน้ำตา ผักบอกว่าอินกับเพลง
ส่วนเค้ก ช่วงต้นผมจำไม่ค่อยได้ แต่ตอนท้ายก็อวยพรน้องแล้วปิดด้วยประโยคที่ว่าพร้อมจะเป็นคนสุดท้ายที่ผักจะคิดถึง

ผักบอกว่าอยากจะหาเพลงที่เต้นด้วยกันทั้งแก้งปลาเผา5คน เลยมาลงตัวที่เพลงพริ้ว

เล่นเพลงคุกกี้ - ซากุราโนะ ผักขอบคุณทุกคนในวันนี้

เจ้าผักนี่น่ารักเนอะ แต่น่าจะสู้ออมไม่ได้

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:48
เมื่อไหร่ปัญจะไลฟ์บ้าง  

เอาจริงๆเลยนะครับ ผมว่าน้องมันกลัวอยู่ในใจลึกๆ กลัวแฟนคลับจะมาขอโทษ อะไรหลายๆอย่างกับตัวน้อง "น้องจะพูดว่าที่ไลฟ์ไม่ได้เพราะติดงาน นั้น นู้น นี้ " แต่จริงๆแล้วน้องมันกลัวอยู่ครับ  

ผมว่างั้นแหละกลัวแฟนคลับเข้ามาโถมขอโทษ ถ้าน้องมันไลฟ์ก็อยากให้แฟนคลับน้องเข้าไปคุยกันสนุกๆมากกว่าไม่อยากให้น้องมันกดดัน แต่ก็ห้ามไม่ได้อะถ้าถึงเวลานั้นจริงๆ  

ตอนนี้..ผมไม่สามารถดูคลิปเลือกตั้งตอนปัญประการที่9ได้เลย  

ดูครั้งเดียวเลิกอะทนไม่ไหว เจ็บกันหมด

ตอนนี้ปัญอยากทำอะไรก็ทำเลยสนับสนุนหมด
อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:52
ปัญเปิดไหล่

Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:52
KR!T พิมพ์ว่า:
ปล3. อยากไลฟ์อยู่นะ แต่ว่าเสียงแหบจิ๊ดนึงค่ะ กลัวว่าเดี๋ยวมันจะไปกันใหญ่55555
Miss You~ Give me a hug

หืออออ น้อนนนนนนรT T

Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 22:56
pokerbright พิมพ์ว่า:

Spoil

เจ้าผักนี่น่ารักเนอะ แต่น่าจะสู้ออมไม่ได้  

น่ารักดีครับ

ก็น่ารักดี ก็น่ารักดี ก็น่ารักดี
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46496
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 23:03
อืออออมมมมมมย์

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 5847
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 23:06
ถูกแบนแล้ว
ใจเย็น อย่าแย่งกัน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 5847
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 23:08
ถูกแบนแล้ว
Love Mobile พิมพ์ว่า:
ปัญเปิดไหล่

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 16, 17, 18, 19
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel