ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8488
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 22:53
[RE: ขอพูดถึงนอยเออร์บ้างครับ]
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
RocketMan พิมพ์ว่า:
ถ้าคิดว่าลูกแรก นอยเออร์ ไม่ออกมาจะเกิดอะไรขึ้น หากคำว่า ถ้า เป็นไปได้ในหลายสถานการ์ณ

ถ้า มาเน่ จับบอลแล้วบอลไม่ย้อนกลับ แต่ไหลเข้าเท้าขวาเหมาะที่จะยิงด้วยขวาไปเลยจะเป็นอย่างไร หาก นอยเออร์ ไม่ออกมา = มุมจะมีให้มาเน่เลือกยิงเยอะขึ้น

ถ้า มาเน่ จับบอลแล้วบอลย้อนตัวเหมือน timeline จริง > มาเน่เลือกที่จะพลิกตัวตามน้ำแล้วหวังตวัดยิงด้วยซ้าย แต่ราฟินย่า ไม่ได้ประกบห่างตัว = มาเน่จะยิงติดราฟินย่า

ถ้า มาเน่ จับบอลแล้วยิงแป๊ก ก็ไม่มีใครจำจังหวะนี้มาให้รกหัว

สรุปต้องชม มาเน่ จังหวะการเล่นเป็นใจและทำได้ดีซะด้วย

ส่วนนอยเออร์ต้องยอมว่าจังหวะนี้พลาดแล้วที่ออกมาไม่ได้บอล  
ผมยังไม่ได้ว่าถ้าอะไรเลยนะครับ ผมพูดถึงแค่การเซฟของนอยเออร์ครับ แต่ผมก็คิดว่านอยเออร์พลาดเองที่ออกมา
เพราะมันไม่ใช่เหมือนก่อนตอนที่แกพีคๆ

ผมไม่ได้ตั้งใจพาดพิงถึงท่านนะครับ แค่จะสื่อให้เห็นว่า จังหวะนั้นมันเข้าทางมาเน่สุดๆ ไม่ว่านอยเออร์จะตัดสินใจเลือกทำอะไรมันก็ไม่ช่วยเลย นอยเออร์ก็ต้องรับข้อผิดพลาดไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12495
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 23:35
[RE: ขอพูดถึงนอยเออร์บ้างครับ]
ตั้งแต่เจ็บยาว กลับมาผมว่าฟอร์มเก่งหายไปเยอะเลยอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ เมื่อ Thu Mar 14, 2019 23:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 19622
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 00:35
ผมมั่นใจว่านอยเออร์ ไม่ใช่โกล Top 3 ของโลกแน่ๆ จากคนที่ดูบาเยิร์นเกือบทุกเกม นอยเออร์ช้าลงไปเยอะมาก ปฏิกิริยายังเร็ว แต่ร่างกายช้าไปเยอะ จะพุ่งไปปัดลูกเร็วยังไปไม่ทันเลย

ช่วงต้นฤดูกาลมีประมาณ 4-5 นัด ที่นอยเออร์เซฟไม่ได้แม้แต่ครั้งเดียว ครึ่งฤดูกาลแรกนอยเออร์ เป็นโกลที่เซฟได้น้อยที่สุดในบุนเดสลีก้าเลยนะครับ ตอนนี้คงดีขึ้นมาบ้าง แต่ไม่ถึง top 5 ในลีกแน่นอน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 4838
โพสเมื่อ: Fri Mar 15, 2019 12:54
ขอพูดถึงนอยเออร์บ้างครับ
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ไม่อ่ะนับการเซฟเพียวๆ ก็ยังไม่เท่าพวก เด โอบลัค เก้น นาบาส อยู่ดี  

ไม่รู้ดิผมว่านอยเออร์เหนียวมาก โอบลัคโอเวอร์เรตมาก ไม่เห็นจะเก่งไรมากมายเลยสำหรับผมนะ

นอยเออร์ขนาดร้างสนามเป็นปียังมีจังหวะเซฟเหนียวๆให้เห็นนี่ถ้าได้ลงต่อเนื่องผมว่าคงโหดกว่านี้

พึ่งจะเจอคนคิดเหมือนผมว่าโอบลัคโอเวอร์เรต
คือแกเหนียวนะแต่ไม่ได้ขนาดที่ยกย่อง+กองหลังตราหมีมันเหนียวอยู่แล้วด้วย
ปฎิกิริยาแกอยู่อันดับต้นๆจริง แต่พวกคนอื่นใช้ว่าจะแย่กว่าแก
มาก ภาพรวมแกไม่ได้เก่งขนาดอยู่เบอร์ต้นๆอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel