ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14179
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 17:45
[RE: ลากมันลงมา ทีมหัวตาราง]
noneluck พิมพ์ว่า:

กุญแจเดิมมันมีดอกเดียวนะ ในห้องนั้นน่ะ กุญแจอีกดอกพอชนั่นแหละถือลงมาให้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
JKJ
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 13623
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 17:47
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
jackajee1986 พิมพ์ว่า:
ตามติดขนาดนี้ยังต้องลากอีกเหรอ  

ตามติด ชีวิตทีมหัวตาราง จากใจทีมกลางตาราง  

เราชาวลอนดอนเหนือจะไป UCL ด้วยกันครับ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 17:49
ตามติดขนาดนี้ยังต้องลากอีกเหรอ  

ตามติด ชีวิตทีมหัวตาราง จากใจทีมกลางตาราง  

เราชาวลอนดอนเหนือจะไป UCL ด้วยกันครับ  

ขอให้ได้ ขอให้โดนครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 8158
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 18:30
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมเป็นคนนอกนะฮะ...เป็นโอกาสที่ดีที่จะแสดงความคิดเห็นและแนะนำ เพราะไม่ได้อยู่ฝั่งไหน ตัดเรื่องอคติออกได้เลย

คือจุดเริ่มต้นของการวอร์กันระหว่างแฟนทั้ง 2 ทีมที่เป็นอริกัน มันก็คือแบบนี้แหละฮะ..

ความเห็นห่วยๆหาเรื่องแค่ 1-2 ความเห็น มันสามารถก่อขึ้นมาเป็นความขัดแย้งได้ง่ายมาก เพราะเราสนแค่ 1-2 ความเห็นนี้

แต่อีกเป็นสิบ เป็นร้อยความเห็นที่ไม่ได้หาเรื่องทีมเรา เราเลือกที่จะมองข้ามฮะ (ถึงจะมีประโยคขอโทษแฟนคนอื่นๆก็แทบไม่ช่วยฮะ)

คือเวลาโดนขยี้ โดนแขวะ มันยากที่จะแยกออกฮะว่า "ไม่เป้นไร เค้าไม่ได้ด่าเรา เค้าด่าแค่ 1-2 คนนั่น" เพราะด่าในนามทีม

มันก้จะเริ่มบานปลายฮะ..จาก 1-2 ความเห็นห่วยๆ อีกหลักสิบหลักร้อยคนอื่นๆพอโดนด่า โดนขยี้เข้า

สุดท้ายหลักสิบ หลักร้อยนั่น ก็โดนโดนถีบไปอยู่พวกเดียวกับ 1-2 คนนั่นแล้วล่ะฮะ...กลายเป็นยกระดับแขวะ,ขยี้กัน

แล้วสุดท้ายมันก็กลายเป็นวอร์ฮะ แบ่งข้างกันไปมา...เหมือนที่บอร์ดเดือดบ่อยๆ เช่น แฟนหงส์-ผีตีกันเป็นต้น

แต่ถ้าชอบเสพย์การเชียร์บอลแบบนี้...อันนั้นก็แล้วแต่ฮะ

ขอบคุณมากๆฮะ สำหรับคำแนะนำ

เพียงแต่ผมสังเกตมาสักพักละ เวลาที่ทีมตัวเองชนะ โอ้โหหห คอนี่ชูขึ้นมาเลย แล้วชอบเม้นเรียกแขกให้แฟนทีมตัวเองรับดาเมจ แต่พอเวลาทีมตัวเองแพ้ กลับหายหัวหด แฟนทีมอื่นมาแซวกลับ ไม่ได้มารับดาเมจเอง ปล่อยให้แฟนดีๆทีมตัวเองของเขาต้องมารับแทน แบบนี้ไม่ค่อยจะแมนหรอกครับ

ผมไม่เล่นทั้งทีมหรอกครับ ผมเล่นเป็นรายบุคคลดีกว่า ให้แฟนๆทีมเค้ารับรู้ด้วยว่า มันมีคนประเภทนี้นะ ที่คอยเรียกแขกมาให้  

ที่มันวอร์กันไม่เลิก ก็เพราะมีคนไม่ยอมจบนี่ล่ะ
มู้เก่า เม้นเก่า ก็ขุดไปเอามาทะเลาะไม่เลิกรา เหมือนเมียเลย เรื่องเก่าสองปีที่แล้ว ก็เอามาทะเลาะกัน

เรื่องขี้โม้นี่ผมว่ามีทุกทีมนะ คนที่คอยเรียกแขกมาให้ก็มีทุกทีม
สิ่งที่คุณตั้งมู้นี้ขึ้นมา ก็เรียกแขกเหมือนกันใช่ไหม คิดเอาเองล่ะกัน

ผมเข้าใจคุณนะ โดนแซะว่า ทีมกลางตาราง ก็เลยหัวร้อนเจ็บแค้น
แล้วทีมผม โดนหาว่า ทีมถ่อย เป็นสิบมู้ เคยเข้าใจบ้างไหม หรือว่าทีมผมโดนด่าได้ ทีมคุณด่าไม่ได้
แฟนไก่ ตั้งมู้เรียกแขก กี่มู็ แฟนน่อล ตั้งมู้เรียกแขก กี่มู้ ลองไปนับดูเองว่า ใครเยอะ

จขกท.ไม่ได้หมายถึงผมหรอก ผมรู้ ผมไม่ได้เคืองนะ
ผมเคยอ่านเม้นของคุณ ดีๆก็มีเยอะ
เพียงแต่ไม่อยากให้คุณต้องกลายเป็นแฟนบอลประเภทที่คุณว่าเอาไว้ เท่านั้นเอง

แก้ไขล่าสุดโดย tamootaro เมื่อ Mon Mar 11, 2019 18:35, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21552
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 18:32

ก่อนจะไป อย่าลืมทีมลอนดอนตะวันตกสีน้ำเงินนะครับ มีแมตย์ตกค้างอีกหนึ่งนัด
0
0
JKJ
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 19:36
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:

ก่อนจะไป อย่าลืมทีมลอนดอนตะวันตกสีน้ำเงินนะครับ มีแมตย์ตกค้างอีกหนึ่งนัด  

ทีมนายไปบ่อยแล้ว ให้โอกาสทีมอื่นมั่ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 19:53
tamootaro พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมเป็นคนนอกนะฮะ...เป็นโอกาสที่ดีที่จะแสดงความคิดเห็นและแนะนำ เพราะไม่ได้อยู่ฝั่งไหน ตัดเรื่องอคติออกได้เลย

คือจุดเริ่มต้นของการวอร์กันระหว่างแฟนทั้ง 2 ทีมที่เป็นอริกัน มันก็คือแบบนี้แหละฮะ..

ความเห็นห่วยๆหาเรื่องแค่ 1-2 ความเห็น มันสามารถก่อขึ้นมาเป็นความขัดแย้งได้ง่ายมาก เพราะเราสนแค่ 1-2 ความเห็นนี้

แต่อีกเป็นสิบ เป็นร้อยความเห็นที่ไม่ได้หาเรื่องทีมเรา เราเลือกที่จะมองข้ามฮะ (ถึงจะมีประโยคขอโทษแฟนคนอื่นๆก็แทบไม่ช่วยฮะ)

คือเวลาโดนขยี้ โดนแขวะ มันยากที่จะแยกออกฮะว่า "ไม่เป้นไร เค้าไม่ได้ด่าเรา เค้าด่าแค่ 1-2 คนนั่น" เพราะด่าในนามทีม

มันก้จะเริ่มบานปลายฮะ..จาก 1-2 ความเห็นห่วยๆ อีกหลักสิบหลักร้อยคนอื่นๆพอโดนด่า โดนขยี้เข้า

สุดท้ายหลักสิบ หลักร้อยนั่น ก็โดนโดนถีบไปอยู่พวกเดียวกับ 1-2 คนนั่นแล้วล่ะฮะ...กลายเป็นยกระดับแขวะ,ขยี้กัน

แล้วสุดท้ายมันก็กลายเป็นวอร์ฮะ แบ่งข้างกันไปมา...เหมือนที่บอร์ดเดือดบ่อยๆ เช่น แฟนหงส์-ผีตีกันเป็นต้น

แต่ถ้าชอบเสพย์การเชียร์บอลแบบนี้...อันนั้นก็แล้วแต่ฮะ

ขอบคุณมากๆฮะ สำหรับคำแนะนำ

เพียงแต่ผมสังเกตมาสักพักละ เวลาที่ทีมตัวเองชนะ โอ้โหหห คอนี่ชูขึ้นมาเลย แล้วชอบเม้นเรียกแขกให้แฟนทีมตัวเองรับดาเมจ แต่พอเวลาทีมตัวเองแพ้ กลับหายหัวหด แฟนทีมอื่นมาแซวกลับ ไม่ได้มารับดาเมจเอง ปล่อยให้แฟนดีๆทีมตัวเองของเขาต้องมารับแทน แบบนี้ไม่ค่อยจะแมนหรอกครับ

ผมไม่เล่นทั้งทีมหรอกครับ ผมเล่นเป็นรายบุคคลดีกว่า ให้แฟนๆทีมเค้ารับรู้ด้วยว่า มันมีคนประเภทนี้นะ ที่คอยเรียกแขกมาให้  

ที่มันวอร์กันไม่เลิก ก็เพราะมีคนไม่ยอมจบนี่ล่ะ
มู้เก่า เม้นเก่า ก็ขุดไปเอามาทะเลาะไม่เลิกรา เหมือนเมียเลย เรื่องเก่าสองปีที่แล้ว ก็เอามาทะเลาะกัน

เรื่องขี้โม้นี่ผมว่ามีทุกทีมนะ คนที่คอยเรียกแขกมาให้ก็มีทุกทีม
สิ่งที่คุณตั้งมู้นี้ขึ้นมา ก็เรียกแขกเหมือนกันใช่ไหม คิดเอาเองล่ะกัน

ผมเข้าใจคุณนะ โดนแซะว่า ทีมกลางตาราง ก็เลยหัวร้อนเจ็บแค้น
แล้วทีมผม โดนหาว่า ทีมถ่อย เป็นสิบมู้ เคยเข้าใจบ้างไหม หรือว่าทีมผมโดนด่าได้ ทีมคุณด่าไม่ได้
แฟนไก่ ตั้งมู้เรียกแขก กี่มู็ แฟนน่อล ตั้งมู้เรียกแขก กี่มู้ ลองไปนับดูเองว่า ใครเยอะ

จขกท.ไม่ได้หมายถึงผมหรอก ผมรู้ ผมไม่ได้เคืองนะ
ผมเคยอ่านเม้นของคุณ ดีๆก็มีเยอะ
เพียงแต่ไม่อยากให้คุณต้องกลายเป็นแฟนบอลประเภทที่คุณว่าเอาไว้ เท่านั้นเอง

ขอบคุณมากๆครับ ที่ชี้แนะ ผมยอมรับตรงนี้เลยว่า ผมผูกใจเจ็บ กับยูสที่ผมเอากระทู้มาแนบ และไม่อยากจะวอร์กับใครเลย ถ้ามันไม่จำเป็นจริงๆ
เพียงแต่แค่อยากให้ท่านและแฟนๆทีมของท่านได้รับทราบด้วย ว่าใครคือปลาเน่าเพียงตัวเดียว ที่คอยแซะกระแนะกระแหน เวลาที่ทีมตัวเองฟอร์มดี แต่พอเวลาที่ฟอร์มทีมตัวเองแย่ กลับหายหัวหดไป แบบนี้มันเชียร์แค่เวลาทีมชนะนี่

เอาเป็นว่าถ้าผมเห็นยูสนั้นเม้นท์อะไรยังไง ผมก็จะปล่อยผ่านละกันครับ ผมขอโทษแฟนสเปอร์สทุกๆท่านจากใจจริงๆครับ
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 5759
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 20:13
[RE]ลากมันลงมา ทีมหัวตาราง
ยังไม่จบอีกหรอ ตั้งนานแล้วน้า

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 21:09
JesterMob พิมพ์ว่า:
ยังไม่จบอีกหรอ ตั้งนานแล้วน้า

ผมจบในวันนี้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่คอยชี้แนะครับ ผมผูกใจเจ็บเฉยๆ นับแต่วันนี้ผมแก้เชือกในใจผมแล้วล่ะครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 21:19

ทีมนายไปบ่อยแล้ว ให้โอกาสทีมอื่นมั่ง  

ขอคว้าตั๋วไปuclด้วยคน พร้อมกับหนีบถ้วยยุโรป้าไปด้วย
1
0
JKJ
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 22:14

ขอคว้าตั๋วไปuclด้วยคน พร้อมกับหนีบถ้วยยุโรป้าไปด้วย  

โลภมาก ลาภหายนะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 11, 2019 22:26

โลภมาก ลาภหายนะ  

ขอแค่ฝัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel