ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: ผมรักในแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 9137
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 11:29
[RE: [MUTD]เรื่องบักรอม เป็นไปได้ไหมว่าแบบนี้]
monease พิมพ์ว่า:
mos009ptt พิมพ์ว่า:
Famelaini พิมพ์ว่า:
killkill พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่านะ ผมว่ามันขี้ประจบ
มันสัมภาษณ์ดี แต่ในสนามความทุ่มเทต่ำมาก
แม้กระทั่งตอนมูคุม ผมก็ไม่เห็นมันจะทุ่มเทตรงไหนเลย แค่มันเป็นคนเดียวที่ไม่ไฟท์กับมู เลยได้ลงต่อเนื่อง

อย่างตอนนี้ โซลชาน์มาคุมมันก็สัมภาษณ์ดี บอกแม้จะตกเป็นสำรองแต่ก็ทำพร้อมเต็มที่เสมอเมื่อได้รับโอกาส เพื่อช่วยเหลือทีม

แต่เกมที่ผ่านมาได้รับโอกาสก่อนอเล็กซิสซะอีก
แต่ความทุ่มเทต่ำมาก ดูอย่างจังหวะที่ป็อกบายิงได้
แมนยูตัดเกมได้กลางสนาม บอลไปถึงพื้นที่สุดท้ายแล้ว ลูกากูมันยังวิ่งเหยาะนอกกรอบอยู่เลย มันเคลื่อนที่ห่วยไม่ใช่เพราะมันไม่เข้าใจเกมแต่มันขี้เกียจ มันไม่ทุ่มเท ไม่รู้ไปซื้อนักเตะแบบนี้มาเล่นให้แมนยูได้ยังไง

ตำแหน่ง ที่โหม่งบอลลูกนั้น มันควรจะเป็น ลูกากู

แต่ดีแล้วล่ะ ที่ความจริง เป็น ป๊อกบา 555

ใช่ครับ ปกติจังหวะแบบนี้มันควรเป็นลูกากูที่ต้องสปริ้นท์เข้าไปอยู่ไลน์เดียวกับกองหลัง
เพื่อรอจังหวะTap-in

ผมว่านี่แหละ คือ เหตุผลที่เราแทบไม่เคยเห็นแมนยูทำประตูได้จากการชาร์จจ่อๆ เพราะเรามีกองหน้าแบบลูกากูนี่แหละ

บางทีเรามัวแต่ไปโทษปีก โทษเกมริมเส้น ในเมื่อกองหน้าเรามันไม่เข้าไปอยู่ในจุดที่สร้างความอันตรายให้คู่แข่งได้เลย เปิดบอลไปมันก็ไร้ประโยชน์ ผู้เล่นในกรอบเขตโทษน้อย เปิดไปยังไงมันก็ไม่มีทางเข้าเป้าได้หรอก ยุคโซลชาร์ดีขึ้นมาหน่อยที่อนุญาตให้นักเตะมิดฟิล์ดช่วยกันเติมเกมเข้าเขตโทษ

ผมว่าท่านวิเคราะห์ดีนะ สนใจทำงาน เกี่ยวกับฟุตบอลไหมครับ /หรือว่าท่านทำอยู่แล้ว

งานเกี่ยวกับ​ฟุตบอล​ เด็ก​เดินโพยเหรอครับ  

ผมเชื่อว่าคนไทยเก่งนะครับ แต่ส่วนมาก ทำงานไม่ตรงจุดที่ตัวเองอยู่ ประเทศมันถึงพัฒนาได้ยากครับ ขอโทษด้วยที่ทำให้มุขที่ท่านเล่น มันตกไป

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
[
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 11:32
ถูกแบนแล้ว
[RE: [MUTD]เรื่องบักรอม เป็นไปได้ไหมว่าแบบนี้]
จังหวะประตูที่สองว่าหนักแล้วนะ

ลองดูจังหวะประตูแรก แล้วลองเดากันดูว่าคนไหนคือลูกากู

การวิ่งไม่เกิดประโยชน์ หรือถ้าจะอ้างเป็นDummy Runnerก็ไม่ได้
เพราะทั้งสองจังหวะมันไม่ได้ช่วยดึงตัวประกบอะไรใครเลย
ถ้าผมเป็นโซลชาร์ แล้วมาดูเทปย้อนหลัง ผมคงเรียกมันมาตบ

ยืนซะนึกว่าเล่นตำแหน่งเดียวกับมาติช 55555555555
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 12:15
monease พิมพ์ว่า:
killkill พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่านะ ผมว่ามันขี้ประจบ
มันสัมภาษณ์ดี แต่ในสนามความทุ่มเทต่ำมาก
แม้กระทั่งตอนมูคุม ผมก็ไม่เห็นมันจะทุ่มเทตรงไหนเลย แค่มันเป็นคนเดียวที่ไม่ไฟท์กับมู เลยได้ลงต่อเนื่อง

อย่างตอนนี้ โซลชาน์มาคุมมันก็สัมภาษณ์ดี บอกแม้จะตกเป็นสำรองแต่ก็ทำพร้อมเต็มที่เสมอเมื่อได้รับโอกาส เพื่อช่วยเหลือทีม

แต่เกมที่ผ่านมาได้รับโอกาสก่อนอเล็กซิสซะอีก
แต่ความทุ่มเทต่ำมาก ดูอย่างจังหวะที่ป็อกบายิงได้
แมนยูตัดเกมได้กลางสนาม บอลไปถึงพื้นที่สุดท้ายแล้ว ลูกากูมันยังวิ่งเหยาะนอกกรอบอยู่เลย มันเคลื่อนที่ห่วยไม่ใช่เพราะมันไม่เข้าใจเกมแต่มันขี้เกียจ มันไม่ทุ่มเท ไม่รู้ไปซื้อนักเตะแบบนี้มาเล่นให้แมนยูได้ยังไง

ตำแหน่ง ที่โหม่งบอลลูกนั้น มันควรจะเป็น ลูกากู

แต่ดีแล้วล่ะ ที่ความจริง เป็น ป๊อกบา 555

ใช่ครับ ปกติจังหวะแบบนี้มันควรเป็นลูกากูที่ต้องสปริ้นท์เข้าไปอยู่ไลน์เดียวกับกองหลัง
เพื่อรอจังหวะTap-in

ผมว่านี่แหละ คือ เหตุผลที่เราแทบไม่เคยเห็นแมนยูทำประตูได้จากการชาร์จจ่อๆ เพราะเรามีกองหน้าแบบลูกากูนี่แหละ

บางทีเรามัวแต่ไปโทษปีก โทษเกมริมเส้น ในเมื่อกองหน้าเรามันไม่เข้าไปอยู่ในจุดที่สร้างความอันตรายให้คู่แข่งได้เลย เปิดบอลไปมันก็ไร้ประโยชน์ ผู้เล่นในกรอบเขตโทษน้อย เปิดไปยังไงมันก็ไม่มีทางเข้าเป้าได้หรอก ยุคโซลชาร์ดีขึ้นมาหน่อยที่อนุญาตให้นักเตะมิดฟิล์ดช่วยกันเติมเกมเข้าเขตโทษ

ผมว่าท่านวิเคราะห์ดีนะ สนใจทำงาน เกี่ยวกับฟุตบอลไหมครับ /หรือว่าท่านทำอยู่แล้ว

งานเกี่ยวกับ​ฟุตบอล​ เด็ก​เดินโพยเหรอครับ  

ผมเชื่อว่าคนไทยเก่งนะครับ แต่ส่วนมาก ทำงานไม่ตรงจุดที่ตัวเองอยู่ ประเทศมันถึงพัฒนาได้ยากครับ ขอโทษด้วยที่ทำให้มุขที่ท่านเล่น มันตกไป

โค้ชฟุตบอลน่าจะเกินตัวไปครับ ขอเป็นโค้ชคีย์บอร์ดแบบนี้ต่อไปดีกว่า
ผมทำงานหน้าคอมก็เลยมีเวลาว่างในการอ่านสื่อเยอะเฉยๆ
จริงๆก็ไม่ได้เก่งไปกว่าคนเล่นบอร์ดปกติหรอกครับ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33999
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 12:15
กองหน้าที่ไม่เคยเข้าไปรอเข้าฮอสในกรอบ มีแต่ยืนรอบอลวิ่งมาใส่ตีน เอาแต่ยืนแล้วก็แบมือขอบอล ไปดูลูกแรก แทนที่มันจะวิ่งเข้าไป มันมายืนหน้ากรอบแล้วขอบอลกลายเป็นเอเรร่าที่วิ่งเข้าไป
ลูกที่ เปิดเข้ากลางไปให้มันก็เหมือนกันกองหน้าคนอื่นเค้าวิ่งเข้าหาบอลโฉบยิงแล้วนี่หยุดยืนรอบอลมา
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33999
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 12:17
OnemanStand พิมพ์ว่า:
เป็นกองหน้าที่ไม่มีอะไรเด่นซักอย่างเลย ตั้งแต่มาอยู่ผี

สมัยเอฟเวอตัน ไม่รู้มันมีอะไรเด่น ถึงกล้าซื้อมาแพงๆ

ตอนนี้เริ่มเป็น เบนเตเก้2 ละ

เบเทเก้นี่ผมว่าโหดกว่าลูกากูอีกแต่ติดที่ชอบหมูหก
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Always RED DEVIL
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 7075
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 13:19
ROM RAM 5555
0
0

https://www.facebook.com/DIYBaanBaan
https://www.facebook.com/wonderfulcans
https://www.facebook.com/samakarncheewit
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2009
ตอบ: 748
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 14:43

ต้อง lean ให้เร็วอะผมว่า ร่างกายดีเดี๋ยวอะไร ๆ ก็ดี
เห็นฟอร์มมานาน มันไม่กากเลยนะเอาจริง ๆ อายุก็ยังน้อย
อยู่ในลีคนี้มาหลายปี ทำประตูได้เยอะและต่อเนื่องมาตลอด

สมัยอยู่เอฟนี่ คิดไม่ออกบอกมันเลย หลบสาม หลบสี่ไปยิง ยังทำมาแล้ว
ช่วงนี้ชีวิตมันคงเปื่อย ๆ มั้ง ขี้เกียจไปหมด ไฟมอด 55
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1801
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 16:10
[MUTD]เรื่องบักรอม เป็นไปได้ไหมว่าแบบนี้
ลูกแรชสวนแล้วปาดมาให้มันนี่น่าตบกบาลสุดละ แทนที่จะวิ่งมาชาน์จ รอบอลไหลเข้าตีนซะงั้น สุดท้ายหลุยส์วิ่งมาเคลียร์ทัน อดยิงไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status: + เรื่อยๆ อย่ารีบร้อน -
เข้าร่วม: 19 Mar 2015
ตอบ: 3600
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 21:19
จริงๆ ผมเชียร์ เล็กซิส ใน ตน. หน้าเป้าไปเลยนะ จับเป็น Advance Forward ไปเลยนะ ดีกว่าเอาลู มาเป็น Target man อีก เล็กยังได้ลูกขยัน กับทุ่มเทกว่านี้เยอะ

ผมรู้ผมเล่น FM มา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 00:17
dfbeck พิมพ์ว่า:
ลูกแรชสวนแล้วปาดมาให้มันนี่น่าตบกบาลสุดละ แทนที่จะวิ่งมาชาน์จ รอบอลไหลเข้าตีนซะงั้น สุดท้ายหลุยส์วิ่งมาเคลียร์ทัน อดยิงไป  

ถ้าเป็นเคนหรือกุนน่าจะใส่สกอร์ได้เลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel