ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 1931
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 15:10
[RE: The Blue Mou Trilogy ???]
จะมูหรือคอนเต้ก็ไม่ไหว สุดท้ายจะเป็นภาพเดิมๆ สิ่งที่ควรเปลี่ยนก่อนเลยคือแนวคิดของบอร์ดไม่ก็เปลี่ยนบอร์ดไปเลย แล้วโค้ชใหม่ผมแนะนำให้ใช้ตำนานทีมมาแก้ก่อน แต่ก็ต้องเป็นตำนานทีมที่มีความคิดหน่อย อย่างน้อยแค่วางรากฐานสั้นๆกับดึงกำลังใจนักเตะกลับมา ซีดานเป็นอีกตัวเลือกที่ดีถึงไม่ใช่ตำนานทีมแต่นักเตะเคารพแน่ๆ แต่ตอนนี้คงไม่มาชัวร์
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2008
ตอบ: 306
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 15:12
[RE: The Blue Mou Trilogy ???]
46คือรัก พิมพ์ว่า:
ผมจำได้ว่ามูกับป๋านี่ค่อนข้างซี้กันเลย และมูก็เรยบอกว่าหากได้คุมผีสักวันคงเป็นเกียรติ

แต่ตอนที่ป๋าวางมือ มูออกจากมาดริด ผมเชื่อว่ามูเป็นแคนดิเดตก่อนมอยส์แน่ๆ แต่เจ้าตัวกลับเลือกเชลซีแบบไม่ต้องคิดอะไรมากเลย

บอกตรงๆถ้าไม่มีปัญหาภายในอะนะ มูริญโญ่โคตรเหมาะกับเชลซีที่สุดแล้วล่ะ  

ถ้าจำไม่ผิด เฟอร์กี้วางมอยส์รับไม้ต่อไปแล้วครับ มูเลยกลับเชลซีครับ เป็นข่าวจากวงในครับ

ยังมีนักข่าวถามมูเลยว่าไม่สนใจคุมแมนยูหรอ มูยังตอบกลับไปว่าแมนยูมีคนคุมใหม่แล้ว

แล้วยังมีข่าวลือที่ว่ามูโมโห อาละวาด ปาข้าวของ แล้วบอกว่า แมนยูตั้ง เดวิท มอยส์เนี้ยนะ มันไม่เคยคุมทีมได้แชมป์อะไรเลยนะ เพราะเจ้าตัวคิดว่าเฟอร์กี้น่าจะส่งไม้ต่อให้กับตัวเค้า
1
0
United.
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 33991
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 15:22
chinay พิมพ์ว่า:
ผมจำได้ว่ามูกับป๋านี่ค่อนข้างซี้กันเลย และมูก็เรยบอกว่าหากได้คุมผีสักวันคงเป็นเกียรติ

แต่ตอนที่ป๋าวางมือ มูออกจากมาดริด ผมเชื่อว่ามูเป็นแคนดิเดตก่อนมอยส์แน่ๆ แต่เจ้าตัวกลับเลือกเชลซีแบบไม่ต้องคิดอะไรมากเลย

บอกตรงๆถ้าไม่มีปัญหาภายในอะนะ มูริญโญ่โคตรเหมาะกับเชลซีที่สุดแล้วล่ะ  

ถ้าจำไม่ผิด เฟอร์กี้วางมอยส์รับไม้ต่อไปแล้วครับ มูเลยกลับเชลซีครับ เป็นข่าวจากวงในครับ

ยังมีนักข่าวถามมูเลยว่าไม่สนใจคุมแมนยูหรอ มูยังตอบกลับไปว่าแมนยูมีคนคุมใหม่แล้ว

แล้วยังมีข่าวลือที่ว่ามูโมโห อาละวาด ปาข้าวของ แล้วบอกว่า แมนยูตั้ง เดวิท มอยส์เนี้ยนะ มันไม่เคยคุมทีมได้แชมป์อะไรเลยนะ เพราะเจ้าตัวคิดว่าเฟอร์กี้น่าจะส่งไม้ต่อให้กับตัวเค้า  

อันนี้มันข่าวกอสซิปรึป่าวครับ
ข่าวที่ผมพูดถึงนี่ เรื่องกลับเชลซีมู้เป็นคนพูดเองเลย กับอีกข่าวนึงคือมอยส์เป็นอันดับ 6 ในลิสต์(โดยอันดับก่อนหน้ามีพวกเป๊ป คล็อปป์ มู ประมาณนี้) อันนี้จกไม่ได้แล้วว่าป๋าออกมายอมรับเองหรือว่าเป็นข่าวกอสซิป
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:27
เอาฟาลกัลไหม
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 19971
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:57
ถ้าแกคุมเชลซีเจอแมนฯยูผมเชื่อว่าแฟนแมนฯยูที่อังกฤษปรบมือต้อนรับนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Jueii เมื่อ Tue Feb 19, 2019 17:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10144
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 19:03
สิ่งที่ควรจะทำอย่างแรกเลย ตั้ง DoF ซะ

มาริน่า เก่งเรื่องธุรกิจ แต่ไม่ได้เข้าใจเรื่องฟุตบอลเลย โคตรสร้าง แนวทาง ตอนนี้ ไม่ต่างจาก อาร์เซนอล หรอก

เอาใครมาคุมก็เท่านั้น เพราะ บอร์ด ไม่มีแนวทางทำทีมที่ชัดเจน เน้นแต่ทำกำไรไปปีต่อปี
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 23:38
ถูกแบนแล้ว
CFC_BJJ พิมพ์ว่า:
ปีสุดท้ายของมูกับเขลซี ก็เหมือนอลอนโซ่กับซารี่ตอนนี้ละ เพราะตอนนั้นอิวาแม่งกระจอกพอๆกับอลอนโซ่ตอนนี้เป๊ะ แต่มูก็เชื่อใจดันเอาลงตลอด ขอบอร์ดเอาสโตนได้ปาปี้ แถมคอสต้าแม่งอ้วนชุเหมือนไอลูกากู เหมือนดับเบิ้ลแชมป์แล้วปีถัดมาหมดความกระหาย

ใครไม่เอาผมเอาแน่นอนละ ใครบอกอาซาไม่อยู่วะมูมา สัมภาษณ์2ครั้ง แม่งชมมู2ครั้งติด คอนเต้นี่แทบไม่เผาผีไม่พูดถึงสักนิด

บอกคอนเต้ดีงั้นงี้ แล้วใครขายไอเสือวะส่งsmsให้มันบอกไม่เอาแล้วไม่อยู่ในแผน เลยได้ไอไก่อ่อนโมราต้ามาไง คอนเต้ดื้อพอๆกับซารรี่อะ ไอซารี่มีจอร์ คอนเต้ก็มีบากาโยโก้ละวะ  

คนนี้แหละแฟนเชลซีตัวจริง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2008
ตอบ: 306
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 23:56
chinay พิมพ์ว่า:

อันนี้มันข่าวกอสซิปรึป่าวครับ
ข่าวที่ผมพูดถึงนี่ เรื่องกลับเชลซีมู้เป็นคนพูดเองเลย กับอีกข่าวนึงคือมอยส์เป็นอันดับ 6 ในลิสต์(โดยอันดับก่อนหน้ามีพวกเป๊ป คล็อปป์ มู ประมาณนี้) อันนี้จกไม่ได้แล้วว่าป๋าออกมายอมรับเองหรือว่าเป็นข่าวกอสซิป  

เรื่องรับไม้ต่อ ท๊อปลิสที่ว่าคือนักข่าวคาดการณ์จากบอร์ดบริหารครับ ว่าใครเป็นเคนนิเดตแต่เฟอร์กี้ไม่สนใจโทรหามอยส์เป็นการส่วนตัวว่าคุณคือคนที่จะมาคุมแมนยูแทนที่เค้าตั้งแต่ก่อนจบฤดูกาลครับ เหลือแมทช์เตะอยู่ 3-4 แมทช์ ส่วนบอร์ดไม่สามารถทำอะไรได้เพราะเป็นความต้องการของเฟอร์กี้เอง ที่จะหาคนสืบทอดตำแหน่งด้วยตัวเอง

ย้อนไปหาข่าวดูได้เลยครับ เฟอร์กี้ตั้งมอยส์ก่อนหน้ามูจะตอบรับกลับมาคุมเชลซีครับ เพราะมูเองก็รอเฟอร์กี้เข้าทาบทามเหมือนกัน แต่เฟอร์กี้เลือที่จะเลือกมอยส์ครับ
์พอเฟอร์กี้ไม่ได้เลือกเค้า เค้าก็กลับเชลซี พอนักข่าวถาม เค้าจึงทำท่าดึงตราสโมสรที่อก แล้วตบที่ตราสโมสรว่าเพราะเป็นเชลซีถึงกลับมา

ที่ผมบอกลือ คือ ที่มูอาวะวาดในห้องทำงานแล้วบอกว่าเลือกมัน(มอยส์) เนี้ยนะ มันไม่เคยได้แชมป์อะไรเลยนะ ทำไม เพราะอะไรถึงไม่เลือกเค้า (อันนี้ผมไม่รู้จริง เท็จแค่ไหน)
1
0
United.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 961
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 01:36
แบรนดอน ร๊อดเจอร์
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel