ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2013
ตอบ: 1674
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 14:45
[RE: กติกา the voice ปีนี้พาเครียดเลยนะ ทั้งโคชและลูกทีม]
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
masado พิมพ์ว่า:
hedi6610 พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่แฟร์เลย กติกานี้ เหมือนแบทเทิลรอยัลอ่ะ อยู่ก็รอด ตายก็ตาย แถมใช้คนดูโหวต แค่เปลี่ยนจากแข่งกับทีมตัวเอง เป็นทีมคนอื่น ผมมองว่าไม่แฟร์ กลายเป็นการเล่นเกมส์ไปละ  

เป้าหมายกลายเป็น survivor หรือเป็นงี้ตั้งแต่แรก 55  

จริงๆมันหาผู้ชนะแค่คนเดียว มันก็เป็น เซอร์ไวเวิลตั้งแต่แรกแล้วไม่ใช่เหรอครับ  

แต่ก่อนรอบfinal อยู่ครบทุกทีมครับ แต่ต่อจากนี้รอบไฟนอลอาจเหลือไม่ครบเพราะเด็กในทีมแพ้หมดซะก่อน ซึ่งจะเน้นที่การขัดเกลาลูกทีมมากกว่าฆ่าทีมอื่น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะตำบล
Status: เฮ้อ ๆ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1924
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 21:06
[RE: กติกา the voice ปีนี้พาเครียดเลยนะ ทั้งโคชและลูกทีม]
masado พิมพ์ว่า:
hedi6610 พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่แฟร์เลย กติกานี้ เหมือนแบทเทิลรอยัลอ่ะ อยู่ก็รอด ตายก็ตาย แถมใช้คนดูโหวต แค่เปลี่ยนจากแข่งกับทีมตัวเอง เป็นทีมคนอื่น ผมมองว่าไม่แฟร์ กลายเป็นการเล่นเกมส์ไปละ  

เป้าหมายกลายเป็น survivor หรือเป็นงี้ตั้งแต่แรก 55  

ใช่ครับ แต่ลองคิดดูผู้แข่ง survivor มาจนรอบขนาดนี้ ยังต้องมา battle ต่างทีมอีก ถ้าในทีมเดียวกันยังพอว่านะ ต่างทีมนิถ้าโค้ชเล่นเกมส์เป็นจับชนแบบเกมส์ นี้งอกเลยนะครับ โค้ชบางคนจะไม่มีผู้เข้าชิงเลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 21:31
แฟร์ และสนุกดีครับ วัดกันไปเลย คนดูตัดสิน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel