ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5525
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 09:39
[RE: ทำไมrap is now ถึงเลิกทำอะครับ]
Klaus พิมพ์ว่า:
chubbii พิมพ์ว่า:
ผมว่าคนนิยมน้อยลง เพราะตัวโหดไม่ได้มาแข่ง อย่างพวก MC-King, Maiyarap, Blacksheep อะไรพวกนี้ ถ้ากลับมาแข่ง ผมว่ายอดวิวใน Youtube ต่อคลิปนึง มีถึงล้านแน่ๆ

อีกอย่างนึงคนดูตามกระแสมันเยอะ ผมว่าพวกที่ใจรัก hiphop จริงๆ มีไม่เยอะหรอก  

ความนิยมไม่ได้น้อยเลยครับ รอบชิงบัตรหมด คนวิ่งหากันวุ่นเลยครับ
- MC King มา audition แต่ว่าไม่ผ่านเพราะหลุดครับ
- Maiyarap มีค่ายเพลงอยู่บนดินแล้วครับ

รอบชิงมันน่าจะเยอะอยู่แล้วครับ

ผมลืมบอกไป ผมหมายถึงรอบ แรกๆ ด้วยอ่ะครับ ถ้าเทียบ Season 1-2 วิวใน youtube ส่วนใหญ่เกิน 3 ล้าน ต่อคลิป แทบทุกคลิป อันนี้ ผมเห็น คู่ใหญ่ๆ Season 4 ล่าสุด ยังระดับ 1-2 ล้านต้นๆ เอง
ผมว่าความนิยมมันลดลงน่ะ ในระดับนึงเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1758
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 10:42
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทำไมrap is now ถึงเลิกทำอะครับ]
สั้นเลย

เป้าหมายคือรันวงการแร็ป

ตอนนี้สำเร็จแล้ว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Speedster
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2206
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 10:57
ผมว่าเค้าน่าจะ complete ได้ในระดับนึงเลยนะ เพลงฮิปฮอปกลับมามีบทบาทในวงการเพลงไทยเยอะขึ้นมากเลยจากแต่ก่อน ดันrapperใต้ดินขึ้นมาให้เป็นที่รู้จักกลายเป็นศิลปินมีชื่อเสียงได้ เริ่มมีค่ายเพลงฮิปฮปเกิดขึ้นบ้าง เค้าก็น่าจะไปลองทำอย่างอื่นที่สเกลมันใหญ่ขึ้นน่ะแล่ะ
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 4904
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 11:24
ถึงจุดอิ่มตัวละมั้งครับ แต่ผมว่ายังทำได้อีกปีสองปีนะ

ยังไปได้อยู่ ยังเห็นหน้าใหม่ๆเข้ารอบลึกๆตลอดเลย

แรปเปอร์ดังๆตอนนี้ก็เกิดจากรายการนี้เกือบทั้งหมดเลย

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 11:51
เค้าบอก เค้าทำสำเร็จเเล้วครับ
ที่ปลุกกระเเส ฮิบฮอฟ เเรฟ มาถึงขั้นนี้

เมื่อก่อน พวกเค้าเป็นใต้ดิน ทำงานหาเงินจากทางนี้ยาก

ดูทุกวันนี้ดิ เค้าคงภูมิใจกันมากๆเลยนะครับ

ที่ทำให้วงการนี้เกิดได้

ถ้าไม่มี RIN ผมว่า แรฟ คงไม่ถึงขนาดนี้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 799
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 11:59
นอกเรื่องนิดนึง ผมไม่ชอบสไตล์แชมป์ปีนี้เลยครับ
0
0
images by free.in.thimages by free.in.thimages by free.in.th
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 14185
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 12:14
rap is now = องค์กรณ์ ยังไม่เลิก

แต่ จบ project rap battle complete เรื่องrapper เข้าสู่กระแสได้ ก็สุดยอดแล้ว เด๋ว มันก็มีโปรเจคใหม่มาอีก รอดูได้เลย
0
0
FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel