ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:09
ถูกแบนแล้ว
[RE: มีจรรยาบรรณ!"น้ามู"ถือหลักไม่วิจารณ์ลูกทีมเก่าหลังลาผีมาแล้ว]
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
fallinz พิมพ์ว่า:
จะวิจารณ์ทำไมให้โดนด่า ตอนนี้ชนะรวดพูดอะไรแง่ลบไม่ได้ด้วยไง

ทีตอนอยู่ด่าบอร์ดด่านักเตะด่าไปทั่ว ทำตัวเองให้โดนไล่ออกแล้วเอาค่าไล่ออกหลายสิบล้านไปนอนกอดสบายๆ จะต้องมาพูดไล่หลังให้โดนด่าอีกทำไมล่ะ  

ไม่เกี่ยวว่าช่วงนี้ชนะรวด เขาก็บอกชัดเจนว่า เชาจะไม่วิจารณ์นักเตะทีมเก่า นั่นเป็นสิ่งที่เขาทำตลอดนานแล้ว

ไม่ต้องโยงของเก่าสมัยคุม นี่ตอนนี้เขาไม่ได้คุม เขาจะไม่พูด แค่นั้นเอง เข้าใจไรง่ายๆ  
จะมาโควทผมทำไมครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2007
ตอบ: 1906
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:13
[RE: มีจรรยาบรรณ!"น้ามู"ถือหลักไม่วิจารณ์ลูกทีมเก่าหลังลาผีมาแล้ว]
Respect น้ามู

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2074
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:19
เป็นโค้ชที่ขนาดตัวจากไปแล้ว ยังทำให้แฟนบอลทีมเก่าตีกันได้ เรื่องสร้างความแตกแยกนี่นับถือเลยจริงๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44014
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:23
คิดถึงน้านะครับ ผมคนนึงที่เอาใจช่วยน้าตลอด
0
0
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17567
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:30
มีจรรยาบรรณ!"น้ามู"ถือหลักไม่วิจารณ์ลูกทีมเก่าหลังลาผีมาแล้ว
ทีมที่แกเลิกคุม ไม่ว่าจะด้วยสาเหตุไร

แกเคยพูดถึงทีมนั้นไหมครับ มาดริดเอย อินเตอร์เอย ปอร์โต้เอย เชลซีเอย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 80
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:30
เหม่ลองวิจารณ์ดิ ได้มีเรื่องสวนกลับเพียบ สถานะตัวเองตอนนี้

เห็นจังหวะทำมาเป็นพูด ดีจริงนี่ดิคือเงียบไปเลย

กาก คือ กากโว้ย ยังมาแอบแซะว่ามีเรื่องให้อยากรู้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 4889
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:33
แกบอกจบก็ให้มันจบเห้อ ตอนนี้ทีมกำลังดี อย่าเอาเรื่องเก่ามารื้อฟื้นด่ากันเลย มาเชียร์บอลกันสนุกๆดีกว่า
0
0
Status: God Kicks
เข้าร่วม: 01 Dec 2008
ตอบ: 2543
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:35
เลือกจำความทรงจำดีๆพ่วงกับตอนช่วงที่มีเทพอิบรา แค่นี้ก็โอเคแล้น
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6725
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:38
มืออาชีพจริง แต่อยากรู้อ่ะ ทำไง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2009
ตอบ: 688
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:41
ตอนอยู่วิจารณ์ออกสื่อ โด่ววววว มูมู่ เอ้ยยยย
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17115
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:44
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
ทีมที่แกเลิกคุม ไม่ว่าจะด้วยสาเหตุไร

แกเคยพูดถึงทีมนั้นไหมครับ มาดริดเอย อินเตอร์เอย ปอร์โต้เอย เชลซีเอย  

จากคำถามเกี่ยวกับเรื่องคุณภาพของทีม มูรินโญ่ ได้อ้างถึงอดีตสามสโมสรที่เขาเคยกุมบังเหียน "ผมคิดว่าพวกคุณคงอยากพูดเกี่ยวกับการเลือกของผู้จัดการทีม คุณสามารถเปรียบเทียบทีมปอร์โต้ของผมกับ ลิเวอร์พูล เพราะคุณภาพของนักเตะในเวลานั้น นั่นเป็นทีมที่ดีที่สุดของผมในเรื่องการเล่นเกมรับ เราเสียบอล และเราก็วิ่งไล่กัดไม่ปล่อยราวกับหมาบ้า จากนั้นก็แย่งบอลคืนมาได้ในเวลาไม่กี่วินาที"

"ตอนคุม เรอัล มาดริด ผมมีทีมที่ดีที่สุดในการเล่นสวนกลับ เพราะผมมีนักเตะที่ยังหนุ่มแน่นอย่าง (อังเคร) ดิ มาเรีย, โรนัลโด้, อิกวาดิน และ เบนเซม่า เราจัดการได้ทุกทีม และตอนคุม อินเตอร์ ผมมีทีมที่ดีที่สุดในการเล่นเกมรับต่ำ เพราะผมมีนักเตะอย่าง มาเตรัซซี่, วอลเตอร์ ซามูเอล, ลูซิโอ และ คอร์โดบา ที่ยืนแนวรับต่ำ คุณสามารถทำแบบนั้นได้นานถึง 5 ชั่วโมงโดยที่ไม่เสียประตู นักเตะทำให้ทีมเล่นตามแนวทางที่ต้องการได้"

http://www.siamsport.co.th/football/premierleague/view/106022

พูดครบเลยครับหลังเกมส์แพ้ลิเวอร์พูลแบบสู้ไม่ได้ ผมเป็นลูกทีมแมนยูนี่หน้าชาเลยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Q-plint เมื่อ Fri Jan 11, 2019 13:45, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17567
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:49
Q-plint พิมพ์ว่า:

จากคำถามเกี่ยวกับเรื่องคุณภาพของทีม มูรินโญ่ ได้อ้างถึงอดีตสามสโมสรที่เขาเคยกุมบังเหียน "ผมคิดว่าพวกคุณคงอยากพูดเกี่ยวกับการเลือกของผู้จัดการทีม คุณสามารถเปรียบเทียบทีมปอร์โต้ของผมกับ ลิเวอร์พูล เพราะคุณภาพของนักเตะในเวลานั้น นั่นเป็นทีมที่ดีที่สุดของผมในเรื่องการเล่นเกมรับ เราเสียบอล และเราก็วิ่งไล่กัดไม่ปล่อยราวกับหมาบ้า จากนั้นก็แย่งบอลคืนมาได้ในเวลาไม่กี่วินาที"

"ตอนคุม เรอัล มาดริด ผมมีทีมที่ดีที่สุดในการเล่นสวนกลับ เพราะผมมีนักเตะที่ยังหนุ่มแน่นอย่าง (อังเคร) ดิ มาเรีย, โรนัลโด้, อิกวาดิน และ เบนเซม่า เราจัดการได้ทุกทีม และตอนคุม อินเตอร์ ผมมีทีมที่ดีที่สุดในการเล่นเกมรับต่ำ เพราะผมมีนักเตะอย่าง มาเตรัซซี่, วอลเตอร์ ซามูเอล, ลูซิโอ และ คอร์โดบา ที่ยืนแนวรับต่ำ คุณสามารถทำแบบนั้นได้นานถึง 5 ชั่วโมงโดยที่ไม่เสียประตู นักเตะทำให้ทีมเล่นตามแนวทางที่ต้องการได้"

http://www.siamsport.co.th/football/premierleague/view/106022

พูดครบเลยครับหลังเกมส์แพ้ลิเวอร์พูลแบบสู้ไม่ได้ ผมเป็นลูกทีมแมนยูนี่หน้าชาเลยอะ

หมายถึงแบบออกมาแฉเรื่องสโมสรเก่าที่เคยคุมอ่ะครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2009
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 14:15
JustMVP พิมพ์ว่า:
poorponce พิมพ์ว่า:
JustMVP พิมพ์ว่า:
เค้าไม่ด่าก็ยังไปจิกกัดเค้า ตอนเค้าทำได้แชมป์ก็เสร่อเฮกับเค้า

แฟนบอลกากๆ  

ผมว่าเขาก็มีสิทธิ์ว่านะ ตอนอยู่ทำอะไรไม่ดีไว้เยอะ มันก็สมควรโดนอะ

คนบางคนอาจจะบอกว่าเลิกแล้วต่อกันได้ แต่อย่างสำหรับผม ผมเกลียดมูไปเลยละ

คนเราคิดไม่เหมือนกันครับ ไม่ใช่แฟนบอลกากๆนะ  

คุณบอกคุณมีสิทธิ์วิจารณ์มู ผมก็ไม่ได้ห้ามนิครับ

คุณบอกคนเราคิดไม่เหมือนกัน แต่ผมก็เห็นแฟนบอลอย่างคุณด่าความคิด/แทคติคมูว่ากากอย่างนู้นอย่างนี้ตลอด

พอโดนวิจารณ์มั่งกลับบอกคนเรามีความคิดไม่เหมือนกัน

เอาเหอะ.. พูดมากไปเดี๋ยวก็โดนหาว่าเป็นไข่มูอีก

แค่เห็นแล้วมันตลกแฟนบอลบางคน ไม่พูดเรื่องไม่ดีของสโมสรก็โดนแซะ ถ้าพูดก็โดนด่า  

อย่าไปทะเลาะกันให้ซีเรียสเลยครับ
ส่วนตัวผมเอาใจช่วยผู้จัดการทีมทุกคนที่คุมแมนยูแหละ
แต่สำหรับน้ามู ด้วยบุคลิกส่วนตัว และแนวทางที่แกทำทีมแมนยูนี่
สำหรับมุมมองแฟนบอลบางส่วนอาจจะส่วนมากส่วนน้อยผมไม่รู้หรอก
เค้ามองว่ามันเลวร้าย หมายถึงผมเอาความรู้สึกผมมาวัดนะครับ
เพราะมีแต่กระทู้ไล่ กระทู้สาบส่ง แฟน ๆ ที่ให้สัมภาษณ์หน้าสนามหลังเกม
ก็ไม่โอมาตลอด แต่ท้ายที่สุด ผมก็ยังเห็นว่ามูเต็มที่ในส่วนของเค้าแล้ว
เต็มที่ในแนวทางของเค้าแล้ว ซึ่งมันใช้ไม่ได้กะยูไนเต็ด ใช้ไม่ได้กับฟุตบอลสมัยนี้
ไอ้ประเภทเล่นจิตวิทยากะบอร์ด กะลูกทีมตัวเอง มันกลายเป็นฉุดผลงานลงเหวไปหมด
สุดท้ายมันก็ถึงจุดแตกหักจริง ๆ เพราะภาพพจน์ทีมมันจะไม่เหลืออะไรเลย
นักเตะที่มีอยู่ก็หมดใจ ไอ้ตัวที่อยากได้ ก็ไม่อยากจะมาเพราะเห็นสภาพทีมแล้วไม่ไหว

สำหรับผม ขอบคุณสำหรับ 2 ถ้วย 1 ถาด และทุกความพยายามที่ทำไปครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17115
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 14:29
Q-plint พิมพ์ว่า:

หมายถึงแบบออกมาแฉเรื่องสโมสรเก่าที่เคยคุมอ่ะครับ  

ถ้าหลังออกจากสโมสรแล้ว คู่กรณีจะเป็นนักเตะคือคาซิยาสครับ ไม่ได้แฉแต่ทะเลาะกันผ่านสื่อ แต่กับสโมสรไม่มี แต่ตามหลักแล้วไม่มีใครทำครับเพราะถ้าเกิดไปวิจารณ์ดื้อๆแล้วไปมีผลกับสัญญาที่เคยร่างไว้ อดเงินชดเชยนี่ฮาเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Q-plint เมื่อ Fri Jan 11, 2019 14:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6995
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 14:29
[RE]มีจรรยาบรรณ!"น้ามู"ถือหลักไม่วิจารณ์ลูกทีมเก่าหลังลาผีมาแล้ว
โดนรุมด่าเหมือนหมูเหมือนหมาเลยมูเอ้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel