ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1467
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 10:35
[RE: โมลด์เผย"น้าลูกอม"อยู่ผีถึง พ.ค. ไม่เกินกว่านั้น]
TheEvilDead พิมพ์ว่า:
รอดูผลงานยาวๆสักหน่อย ช่วงโปรแกรมตามนี้

หากทำผลงานได้ดี สู้เขาได้สนุกและสูสี แม้จะมีแพ้บ้าง
แต่ใจนักเตะไม่แพ้ยันเสียงนกหวีดเป่าจบการแข่งขัน
ผมว่าน่าเซ็นต่ออีกปี(แต่ก็อยากได้ปอเช็ตติโน่มากกว่า ทั้งประสบการณ์และความเก๋า)

รอดูผลงานตามโปรแกรมนี้ อยากรู้ตัวชี้วัดของบอร์ดบริหารเหมือนกันว่า ถ้าเป็น
1.พอช 2.ซีดาน 3.ใครก็ตามที่อยากให้มาคุมทีมแมนยู
คำถามคือ บอร์ดคาดหวังว่าจะชนะตามโปรแกรมนี้กี่ % ถือว่าผ่าน ถ้าตอบว่าต้องชนะ 100% ทุกนัดตามโปรแกรมที่แสดง ผมว่า ไปหาใครมาคุมก็การันตีไม่ได้หรอกครับ ถ้าอยากวัดผลจริงๆ ลองเอารายชื่อทุกคนที่คิดว่าแน่แล้วลองมาวัดดูสิครับว่า ควรชนะกี่ % ที่เรียกว่าประสบความสำเร็จ อย่าว่าไรเลยนะครับแม้แต่ระดับป๋าเองถ้ามาคุมทีมในช่วงเวลาเดียวกันกับโซลชา .. คุณแน่ใจหรือว่าป๋าจะพาทีมชนะ 100% ทุกนัด ที่ผมจะสื่อคือการตั้งความคาดหวังมันดีครับ แต่มีเหตุผลและยืนอยู่บนความจริงครับว่า ไม่ว่าผู้จัดการทีมคนไหนในโลก ก็คงไม่สามารถชนะ 100% ได้ทุกนัดหรอกครับ (ยิ่งโปรแกรมโหดๆ กับทีมที่ฟอร์มดีๆ ดังโปรแกรมที่แสดงนะ)
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status: Love me love United.
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2688
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 10:39
[RE: โมลด์เผย"น้าลูกอม"อยู่ผีถึง พ.ค. ไม่เกินกว่านั้น]
ถ้าน้าโอเล่ ไม่ได้สัญญายาว มันก็แล้วแต่บอร์ดบริหารเลยครับ แฟนๆอย่างเราเอาใครก็ได้นาทีนี้ แต่ต้องไม่ใช่ จ่า ลุงกาว อีที แค่นี้พอ

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2006
ตอบ: 672
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 10:55
สิ่งที่ โอเล่ เข้ามารับงานและทำสำเร็จแล้ว คือ การปลุกวิญญาณและจิตใจของนักเตะกลับมาให้เป็นผีตัวเดิมที่เคยน่ากลัว ... ทีมที่ไม่ยอมแพ้ง่ายๆ ท่าทีที่ฮึกเหิม ... ตรงนี้ผมว่าผีตัวเดิมเริ่มกลับมา ยิ่งถ้ารักษาผลงานแบบนี้ได้เรื่อยๆ ผมว่าโมเมนตัมจะกลับมาแน่ๆครับ

ส่วนเรื่องแผนการเล่นนั้น ผมว่าแผนอาจจะหลวมบ้าง คาดว่าน่าจะพอเอาตัวรอดกับทีมกลางได้ แต่ทีมใหญ่ไม่น่ารอด ... ตรงนี้ทำให้เรายังคงต้องการนักเตะเพิ่มเติมครับ ... นักเตะปัจจุบันบางตำแหน่งยังไม่สามารถไว้วางใจได้เท่าที่ควรจะเป็น

ส่วนตัว ผมว่าตรงนี้ผมว่าโอเล่ยังไม่มีเครื่องชี้วัดที่ชัดเจนว่าเขาซื้อตัวแล้วรุ่งในระดับลีคใหญ่ หรือ สายตาเฉียบแหลมในการมองนักเตะนะ ... คาดว่าอาจจะต้องมีลองผิดลองถูกกันหน่อย ถ้าบอร์ดให้โอกาส แต่เชื่อว่าระยะยาวจะดีขึ้น

ผมมองว่านัดต่อไปที่จะถึงนี่แหละครับ แมทช์โหดลากยาว ถ้าโอเล่เอาตัวรอดได้หรือมีทรงทุกนัด ผมก็อยากให้อยู่ยาวๆนะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 15501
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 11:14
chadwick15 พิมพ์ว่า:
รอดูผลงานยาวๆสักหน่อย ช่วงโปรแกรมตามนี้

หากทำผลงานได้ดี สู้เขาได้สนุกและสูสี แม้จะมีแพ้บ้าง
แต่ใจนักเตะไม่แพ้ยันเสียงนกหวีดเป่าจบการแข่งขัน
ผมว่าน่าเซ็นต่ออีกปี(แต่ก็อยากได้ปอเช็ตติโน่มากกว่า ทั้งประสบการณ์และความเก๋า)

สิ่งที่เราต้องการ คือ ความเป็น แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ปีศาจแดงที่ตามหลอกหลอนทิุทีม ทีมอันดับ 1 ขแงโลก ในเรื่องเกมส์รุกที่เร้าใจ และ ความพยายามที่ไม่เคยหมด การวิ่งลืมตาย นี่แหละครับ ไม่ว่าผลลัพธ์จะเป็นยังไง ถ้าผ่านนัดพวกนี้ไปแล้ว จะได้กี่แต้ม แต่ถ้าจิตวิญญานของเรากลับมาผมอยากให้โซลชาได้คุมต่อไป
ต้องบอกว่าการเอาโซลชามาคุมตอนนี้คือการเลือกที่ถูกต้องมากๆ

ส่วน ปอเช็ตติโน่ก็ชอบนะครับ แต่ถ้าโซลชาทำได้ จะปลื้มมากๆ นักเตะเก่าของเรา ตำนานของเราในวันนั้น กลับมาคุมทีมอีกครั้ง

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 15501
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 11:14
chadwick15 พิมพ์ว่า:

สิ่งที่เราต้องการ คือ ความเป็น แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ปีศาจแดงที่ตามหลอกหลอนทิุทีม ทีมอันดับ 1 ขแงโลก ในเรื่องเกมส์รุกที่เร้าใจ และ ความพยายามที่ไม่เคยหมด การวิ่งลืมตาย นี่แหละครับ ไม่ว่าผลลัพธ์จะเป็นยังไง ถ้าผ่านนัดพวกนี้ไปแล้ว จะได้กี่แต้ม แต่ถ้าจิตวิญญานของเรากลับมาผมอยากให้โซลชาได้คุมต่อไป
ต้องบอกว่าการเอาโซลชามาคุมตอนนี้คือการเลือกที่ถูกต้องมากๆ

ส่วน ปอเช็ตติโน่ก็ชอบนะครับ แต่ถ้าโซลชาทำได้ จะปลื้มมากๆ นักเตะเก่าของเรา ตำนานของเราในวันนั้น กลับมาคุมทีมอีกครั้ง

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15999
ตามนี้แหละ อยู่สั้นๆให้ประทับใจแล้วจากไปให้คิดถึง

แต่สุดท้ายถ้าผีจะยื่นสัญญาถาวรให้ยังไงก็ได้อยู่ดีแหละ
แก้ไขล่าสุดโดย MANCUNIENX เมื่อ Fri Jan 11, 2019 11:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1822
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 11:16
ถูกแบนแล้ว
"ผมคิดว่าโอเล่จะกลับมาที่นี่ในเดือนพฤษภาคมนะ ผมคิดแบบนั้น" มีลุ้น

เดี๋ยวจบแมทช์วันอาทิตย์นี้รู้เลย อยากได้โค้ชคนไหนกันแน่ พอช หรือ โซลชา
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2009
ตอบ: 4302
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 11:37
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
ตามนี้แหละ อยู่สั้นๆให้ประทับใจแล้วจากไปให้คิดถึง

แต่สุดท้ายถ้าผีจะยื่นสัญญาถาวรให้ยังไงก็ได้อยู่ดีแหละ  

แบบเฮนริค ลาส์สันเลยครับ ช่วงสั้นๆ แต่โคตรตราตรึงใจ
แก้ไขล่าสุดโดย จ่าแฟร้งค์ เมื่อ Fri Jan 11, 2019 11:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
Gooner and Rossoneri
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15999
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 11:38
จ่าแฟร้งค์ พิมพ์ว่า:

แบบเฮนริค ลาส์สันเลยครับ ช่วงสั้นๆ แต่โคตรตราตรึงใจ  

ใช่เลยครับ

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 807
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 12:09
[RE]โมลด์เผย"น้าลูกอม"อยู่ผีถึง พ.ค. ไม่เกินกว่านั้น
ส่วนตัวคิดว่าถ้าผลงานดี แมนยูไนเต็ดอยากให้อยู่ต่อแน่นอน แต่ผมคิดว่าแมนยูไนเต็ดคงให้เกียรติโมลด์โดยทำตามที่ตกลงไว้ตอนแรก แล้วหาโค๊ชใหม่ถ้าผลงานไม่ดีโซลชาจะกลับมาอีกทีพร้อมสัญญาระยะยาว ใจจริงผมอยากให้อยู่ยาวตั้งแต่ตอนนี้เลย ชอบโค๊ชสมัยใหม่ ทำทีมสนุกดี ไม่อยากให้พอชไปด้วยแหละ ผมเชียร์สเปอร์ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Dream Without Fear, Love Without Limits.
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 12:21
ถูกแบนแล้ว
[RE]โมลด์เผย"น้าลูกอม"อยู่ผีถึง พ.ค. ไม่เกินกว่านั้น
3BBEXPENSIVE พิมพ์ว่า:
iceptw พิมพ์ว่า:
เหมือนเคยเห็นข่าวว่ามีค่าฉีกสัญญาด้วยนี่ ไม่รู้จริงหรือเปล่า แต่ตอนนี้เริ่มอยากให้คุมยาวๆล่ะ  

มีครับ สีตัวเลขออกมาด้วยแต่จำไม่ได้ละ ประธานสโมสรออกมาพูดเองเลย  
น่าจะ8ล้านมั้งครับ
0
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 6806
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 12:23
จ่าแฟร้งค์ พิมพ์ว่า:

เป็นการเซ็นตัวที่เซอร์ไพส์ แต่ผลงานเซอร์ไพสฺกว่า
1
0
ลูกที่สวยที่สุดในรอบครึ่งทศวรรษ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3776
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 12:34
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
ผมอยากให้น้าโอเล่ได้สัญญายาวที่ OTF อะครับ  

เหนโปรแกรมข้างล่างแล้ว ปวดหัวเลย
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39803
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 12:35
Edward Woodward พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
ผมอยากให้น้าโอเล่ได้สัญญายาวที่ OTF อะครับ  

เหนโปรแกรมข้างล่างแล้ว ปวดหัวเลย  
บทพิสูจน์ให้น้าแกเลย

เอ็ดมอบสัญญายาวให้น้าด้วยนะเอ็ด
1
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25211
โพสเมื่อ: Fri Jan 11, 2019 13:19
กะเอาค่าตัวแน่นอน ออกมาอย่างนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel