ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: คิดดี พูดดี ทำดี
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2881
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 23:32
[RE: ไม่โทษใคร! “สมยศ” ยันอนาคต “ราเยวัช” อยู่ที่ศึกเอเชียนคัพ]

ตอนนั้นมันก็ดีนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 1945
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 23:38
[RE: ไม่โทษใคร! “สมยศ” ยันอนาคต “ราเยวัช” อยู่ที่ศึกเอเชียนคัพ]
ปัญหา คือ ตอนไล่ซิโก้ ไม่กล้าพูดตรงๆ เนี่ยแหละ ดันไปอ้างว่าอาย สมยศเลยโดนล้อถึงวันนี้ ทั้งๆ ที่การบริหารทีมชาติดีขึ้นเยอะ มีฟีฟ่าเดย์ตลอด

ไม่ยอมเซ็นต์สัญญากับทีมชาติในนามบุคคล แต่จะเซ็นต์ในนามบริษัท แค่นี้ก็ไล่ออกได้แล้ว แต่ก็อย่างว่า กระแสซิโก้ดี ต่อให้สมยศไล่ซิโก้เพราะซิโก้ผิด ก็อาจโดนด่า ว่าไม่ดูเรื่องผลงานในสนามเป็นหลักเหมือนเดิม

เอาจริงๆ ก็อยากรู้นะ ว่าถ้าซิโก้คุมทีมที่ไม่มีเจ จะเป็นยังไง

MVP รายการนี้ 2 ครั้งติด ถ้าบอกว่าขาด "เจ" ไม่มีผล ก็ไม่รู้จะว่าไงเหมือนกัน

ปล. หรือที่ไปไม่ถึงไหน เพราะกลับมาใช้ระบบเดิมก็ไม่รู้นะ มีนายทุนมานั่งข้างสนาม ไม่เห็นชาติที่เค้าพัฒนาแล้วจะมี ก่อนหน้านี้ยุคราเยวัชไม่ต้องมีนายทุนมานั่ง ผลงานก็ไม่ได้แย่
2
0
Love is like the wind. U can't see it but U can feel it.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 550
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 23:39
ไม่โทษใคร! “สมยศ” ยันอนาคต “ราเยวัช” อยู่ที่ศึกเอเชียนคัพ
ตั้งแต่จบคิงคัพ ผมว่าลุงราแกเปลี่ยนไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status: PRIDE OF LONDON
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 1023
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 23:55
ให้ตำรวจมาทำทีมฟุตบอล ก็เหมือนทหารมาเป็นนักการเมืองแหละ 555
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6116
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 02:14
เป็นชาติอื่นเขาไล่ออกทั้งคู่ไปแระ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8040
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 04:35
Frodo_Fowl พิมพ์ว่า:
ปัญหา คือ ตอนไล่ซิโก้ ไม่กล้าพูดตรงๆ เนี่ยแหละ ดันไปอ้างว่าอาย สมยศเลยโดนล้อถึงวันนี้ ทั้งๆ ที่การบริหารทีมชาติดีขึ้นเยอะ มีฟีฟ่าเดย์ตลอด

ไม่ยอมเซ็นต์สัญญากับทีมชาติในนามบุคคล แต่จะเซ็นต์ในนามบริษัท แค่นี้ก็ไล่ออกได้แล้ว แต่ก็อย่างว่า กระแสซิโก้ดี ต่อให้สมยศไล่ซิโก้เพราะซิโก้ผิด ก็อาจโดนด่า ว่าไม่ดูเรื่องผลงานในสนามเป็นหลักเหมือนเดิม

เอาจริงๆ ก็อยากรู้นะ ว่าถ้าซิโก้คุมทีมที่ไม่มีเจ จะเป็นยังไง

MVP รายการนี้ 2 ครั้งติด ถ้าบอกว่าขาด "เจ" ไม่มีผล ก็ไม่รู้จะว่าไงเหมือนกัน

ปล. หรือที่ไปไม่ถึงไหน เพราะกลับมาใช้ระบบเดิมก็ไม่รู้นะ มีนายทุนมานั่งข้างสนาม ไม่เห็นชาติที่เค้าพัฒนาแล้วจะมี ก่อนหน้านี้ยุคราเยวัชไม่ต้องมีนายทุนมานั่ง ผลงานก็ไม่ได้แย่  
ใช่ครับ สมยศทำดีหมดทุกอย่าง มาเสียตรง”อาย”นี่แหละ ยันลูกบวชเลย
1
0
Status: PA_NERR
เข้าร่วม: 02 Oct 2006
ตอบ: 385
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 09:55
PRO TONY พิมพ์ว่า:
เวลา CEO บริษัทไหน ทำผลงานได้ไม่ตามเป้า
ไม่ว่าจะเป็นเพราะ ผจก. แผนก หรือ director แผนกไหนทำงานไม่ได้เรื่องทำงานผิดพลาด เค้าก็ถือว่า ตัวเองต้องรับผิดชอบด้วยนะ ....ยิ่งถ้าเป็นพนักงานที่เค้าเป็นคนคัดเลือกเอาเข้ามาทำงานเองด้วยอ่ะ

เปรียบเทียบ ประเทศไทย ทีมฟุตบอลไทย ก็เหมือน บริษัทมหาชนของคนไทย โดยมีคนไทยทั้งหมดเป็นผู้ถือหุ้นนะ

หวังว่าจะแสดงความรับผิดชอบบ้าง เมื่อเวลานั้นมาถึง

ปล. ถ้าเทียบกับ เวียดนาม และ ฟิลิปปินส์ เราอยู่สายอ่อนกว่าเค้านะ ก็หวังว่าเราจะไม่ทำคไทยขายขี้หน้าอีก  

ตรรกะเพี้ยนๆไปนะครับ มีที่ไหนเหรอครับ ที่ฟุตบอลแพ้ แล้วสมาคม หรือเจ้าของสโมสรลาออก ยกมาสัก 5 ตัวอย่างสิครับ..
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2006
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 10:20
แฟนบอลก็ห่วงอนาคตท่านกับสมาคมเหมือนกันครับ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2008
ตอบ: 48
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 10:21
ประเทศกูอาย !!!
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ปอนตะ
เข้าร่วม: 30 Nov 2010
ตอบ: 2928
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 11:25
boonem พิมพ์ว่า:
เวลา CEO บริษัทไหน ทำผลงานได้ไม่ตามเป้า
ไม่ว่าจะเป็นเพราะ ผจก. แผนก หรือ director แผนกไหนทำงานไม่ได้เรื่องทำงานผิดพลาด เค้าก็ถือว่า ตัวเองต้องรับผิดชอบด้วยนะ ....ยิ่งถ้าเป็นพนักงานที่เค้าเป็นคนคัดเลือกเอาเข้ามาทำงานเองด้วยอ่ะ

เปรียบเทียบ ประเทศไทย ทีมฟุตบอลไทย ก็เหมือน บริษัทมหาชนของคนไทย โดยมีคนไทยทั้งหมดเป็นผู้ถือหุ้นนะ

หวังว่าจะแสดงความรับผิดชอบบ้าง เมื่อเวลานั้นมาถึง

ปล. ถ้าเทียบกับ เวียดนาม และ ฟิลิปปินส์ เราอยู่สายอ่อนกว่าเค้านะ ก็หวังว่าเราจะไม่ทำคไทยขายขี้หน้าอีก  

ตรรกะเพี้ยนๆไปนะครับ มีที่ไหนเหรอครับ ที่ฟุตบอลแพ้ แล้วสมาคม หรือเจ้าของสโมสรลาออก ยกมาสัก 5 ตัวอย่างสิครับ..  

ผมไม่เห็นคำว่าสมาคมหรือเจ้าของสโมรต้องลาออกเลยน่ะ คำว่าCEO ของบริษัท บางครั้งก็คือลูกจ้างน่ะไม่ใช่เจ้าของ อย่าอนุมานมั่วครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ปอนตะ
เข้าร่วม: 30 Nov 2010
ตอบ: 2928
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 11:36

อีกอย่่างคือ สมาคมลาออก คือเขียนไม่ถูกนะครับ ที่ถูกคือนายกสมาคมลาออก ซึ่งสามารถลาออกได้น่ะครับ แต่สมาคมฟุตบอลไทยผมว่า นายกสมาคมถ้าใครได้เป็นนะ ไม่มีใครอยากออกครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17372
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 11:47

ก่อนจะวิจารณ์คนอื่น ว่าตรรกะเพื้ยน
ลองพิจราณาดีๆก่อนนะครับ อ่านให้เข้าใจก่อนก็จะดีนะครับ
ผมไม่ได้บอกสักคำว่า "แพ้" และทีมชาติไทยก็ตกรอบแบบไม่ได้แพ้ด้วยซ้ำ

ผมบอกว่า "ทำงานไม่ได้เรื่อง" หรือไม่บรรลุเป้าหมายนั่นเองไงครับ

คือผมเชื่อว่า ถ้า "ทรงบอล" เราดีกว่านี้ คนไทยจะโอเคกว่านี้

คุณคิดว่าคนไทย เข้าใจมั้ยล่ะว่า ธรรมชาติของกีฬาต้องมีผู้ชนะผู้แพ้ คนเข้ารอบ ตกรอบ?
ผมว่า คนดูกีฬาส่วนใหญ่เข้าใจเรื่องนี้นะ แต่...........
ทรงบอล และแนวทางการเล่น ต่างหากที่พวกเค้าไม่พอใจ
สมมติง่ายๆ นะ ถ้าเราเสมอ 2-2 3-3 0-0 แบบทำเต็มที่แล้ว บุกแหลก พยายามยิงแล้ว แต่มันไม่ได้จริงๆ มันชนเสา ชนคาน โกลเค้าเหนียว .....ผมว่า พวกเราเข้าใจนะ มันเกิดขึ้นได้ แต่ไม่ใช่ เมิงอุดทุกนัด เล่นกับทีมเป็นรองเมิง เมิงก็ยังอุด ทรงบอลเกมบุกไม่มี แต่ละลูกได้จากลูกนิ่ง หรือไม่ก็สวนกลับ ขนาดเล่นกับติมอร์เมิงยังสวนกลับ ...ส่วนเจอมาเลย์ นัดนี้เมิงเล่นในบ้าน ห้ามเสมอ เมิงยังไม่กล้าบุก

อย่าโลกสวย วิ่งอยู่ในทุ่งหญ้าลาเวนเดอร์
แล้วบอกว่า เล่นเกมรับไง เหมาะกับเอเชียนคัพแน่?
คือโค้ชห่าไร เล่นเป็นแต่เกมรับเหรอ? แสดงว่า ระดับต่ำกว่านั้น ที่ต้องบุกใส่เค้าเมิงทำทีมไม่เป็น? งั้นจ้างโค้ชอีกคนมาทำทีมเฉพาะเวลาเจอทีมที่อ่อนกว่าเราป่ะล่ะ?
...หรือจะโลกสวยว่า เราไม่มี4คนนั้น? ยังงี้เมิงต้องหายาอายุวัฒนะให้พวกมันกินแล้วล่ะ ใช้งานมันอีกสัก 60ปีไปเลย (แต่เดือนก่อน ออกมาแถลงข่าวว่าไม่ต้องมี4คนนั้นก็เอาอยู่นะ)

ราเยวัช ทำงานบกพร่อง อันนี้เถียงไม่ได้เพราะ เมิงเป็นโค้ช โดยหน้าที่ ต้องรับผิดชอบอยู่แล้ว แต่สมาคมก็พลาดด้วยและต้องรับผิดชอบด้วยเหมือนกันเพราะแนวทางที่สมาคมทำมามันผิดพลาด ....ยังไงน่ะเหรอ?
การว่าจ้าง คัดเลือก วางแผน เลือกโค้ชอย่างราเยวัชมาน่ะ คุณต้องดู เรซูเม่ และสัมภาษณ์งานเค้าก่อนอยู่แล้วมั้ย ว่า เค้ามีแนวทางการทำทีมอย่างไร ถนัดเกมรับ หรือรุก เล่นบอลบนพื้นหรือบอลโยน ...........................แล้วใช้พิจราณาของสมาคมนั่นแหละในการเลือกว่าจ้างโค้ช ใช่มั้ย?
บอลไทยตอนสูงสุดเมื่อปีก่อน คือเข้าไปรอบสิบทีมสุดท้ายเอเชีย ตอนนั้นมีการวางรากฐานมาตั้งแต่ชุดเล็กหลายอายุ จนถึงชุดใหญ่ ตั้งแต่ชนาธิปและเด็กๆหลายคน
เราปลูกฝังเยาวชนทุกรุ่นให้เล่นแนวทางไหนมา? ...........ถ้าจะต่อยอด (จากอาเซียน เพราะอายระดับเอเชียน่ะ) มันก็ต้องเลือกโค้ชที่มาต่อยอดได้สิ เลือกโค้ชที่มีแนวทางในแบบที่ทรัพยากรเรามี ที่ DNA เรามันเป็นอยู่
ไม่ใช่จู่ๆมารื้อทิ้งหมด จากเล่นบอลบนพื้น ตัวเล็กๆ กันมาตลอด เล่นบอลรุกมาตลอด
เมิงรื้อทิ้งหมด มารับ มาโยน แล้วเด็กๆเรามันโตทันมั้ย? มันเปลี่ยน DNA มันได้มั้ย มันฝึกมาตั้งแต่ชุดเล็กอีกอย่างนะว้อย

เขียนมายาว ถ้าตรรกกะท่านไม่เพื้ยน และแมนพอ น่าจะเข้าใจนะ ครับ

0
0
แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17372
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 11:49
ปรม พิมพ์ว่า:

อีกอย่่างคือ สมาคมลาออก คือเขียนไม่ถูกนะครับ ที่ถูกคือนายกสมาคมลาออก ซึ่งสามารถลาออกได้น่ะครับ แต่สมาคมฟุตบอลไทยผมว่า นายกสมาคมถ้าใครได้เป็นนะ ไม่มีใครอยากออกครับ  

ผมเปรียบเทียบ CEO ไงครับ (ตั้งแต่เปิดหัว)
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel