ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10038
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 09:07
[RE: "น้ามู"ติงผีพลาดอีกแล้วยิงก่อนก็ไม่ได้แต่ชมสปิริตเยี่ยม]
ก็อย่าหวังแค่ให้ความผิดพลาดเป็นตัวกำหนดแพ้ชนะสิ

เราควรจะเป็นทีมใหญ่ ที่คอนโทรล ทิศทางเกมเอง

ไม่งั้นไม่ว่าจะเจอทีมไหน ก็ได้แค่หวังให้เขาพลาดเยอะกว่าเรา เราถึงจะมีสิทธิเอาชนะ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4929
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 09:14
[RE: "น้ามู"ติงผีพลาดอีกแล้วยิงก่อนก็ไม่ได้แต่ชมสปิริตเยี่ยม]
pokenza พิมพ์ว่า:
นั่งดูสงสัย ไบยี่พลาดกี่ครั้งถึงดรอปไม่ค่อยให้โอกาสช่วงหลังๆ คือนั่งดูว่าเล่นดีสุดในแผงกองหลังละ  

หมดอนาคตนัดนิวคาสเซิ่ลไงครับโดนเปลี่ยนออกนาทีที่19 นัดนั้นพลาดจริงแต่อย่างว่าแผงหลังตอนนี้ก็เละอยู่ทุกคนอยู่แล้ว แต่ไบยี่นี่แหละดูมีอนาคตสุดแล้ว ผมบอกหลังเกมแล้วว่าถ้ามูไม่ชอบใครดรอปยาวเหมือนจะหมดอนาคต แฟนคลับมูไม่ค่อยเชื่อพูดไปเท่านั้น กลายเป็นดรอปยาวจริงๆจนสถานการณ์จวนตัวไม่มีเซ็นเตอร์ให้ใช้ค่อยมาเรียกใช้บริการใครว่าเจ็บผมไม่ค่อยเชื่อหรอกก็มันไม่ได้ลงตลอดตั้งแต่นั้นมาจะมาเจ็บบ่อยๆได้ว่างั้น ถ้าสมอลลิ่ง ลินเดอเลิฟกลับมาก็คงกลับไปนั่งครับ ถ้ายังไม่ได้ลงต่อเนื่องใครมันจะเรียกฟอร์มกับความมั่นใจกลับมาได้ อดทนไว้อยู่ที่มูหรือไบยี่ไปก่อนกัน555
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: It's Complicated
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 6366
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 09:22
ผมชอบ น้ามู เพราะ น้ามู ไม่เคย ก้มหัว ให้ใคร นอกจาก ช่างตัดผม
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Jul 2007
ตอบ: 12371
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 09:24
ถูกแบนแล้ว
นัดนี้แฟนปืนอย่างผม งดวิจารณ์ครับ 5555+ เพราะเมื่อคืนหลับ เตะดึกเกิ๊น ไม่ได้ดู
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16897
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 09:36
[RE]"น้ามู"ติงผีพลาดอีกแล้วยิงก่อนก็ไม่ได้แต่ชมสปิริตเยี่ยม
kokoriko พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

"แต่กระทั่งจากม้านั่งคุณยังรู้สึกได้ถึงความล่กอยู่บ้างเมื่อบอลมาถึงพื้นที่สุดท้ายของเรา"

จากนั้นผู้สื่อข่าวถามว่าจะแก้ปัญหาความล่กนี้ได้อย่างไรซึ่งเทรนเนอร์ชาวโปรตุกีสตอบดังนี้ "ผมตอบไม่ได้ ผมคือผู้จัดการทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดและตอบคำถามนั้นไม่ได้"

อ้าวน้าาาาา ทีมแมนยูเค้าก็จ้างน้ามาเพื่อให้แก้ไขทีมให้ดีขึ้นไม่ใช่เหรอ แล้วไมตอบแบบนี้ล่ะ

อ่อ สงสัยน้าคงต้องใช้เวลาในการวิเคราะห์ปัญหานาน ๆ หน่อยแน่เลย อยู่แก้ปัญหาต่ออีกซัก 2-3 ปีเลยนะน้า ^^

ปล. ถ้าผมเป็นแฟนผี เจอมูตอบแบบนี้นี่จุกเลยอะ  

ความล่ก เป็นเรื่องเฉพาะตัวของผู้เล่นไหม

ถ้าให้ลงแล้วยังไม่มั่นใจสักที ก็ต้องซื้อตัวใหม่

แต่บอร์ดก็ไม่ซื้อให้ จะแก้ยังไงดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2014
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 09:40
ถูกแบนแล้ว
เดเปลี่ยนไป
0
0
นักเตะตำบล
Status: long
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2241
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 11:58
แต่เกมนี้ผมดูแล้ว ok นะ มีมาติชที่ช้าไปหน่อย
ทุกคนก็เล่นดี . ปัญหาอย่างเดียวคือ ความสม่ำเสมอของนักเตะ
ถ้าทุกคนเล่นได้สม่ำเสมอทุกเกม มู คงไม่เปลี่ยนทีมบ่อยหรอกนะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 3979
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 12:35
RedSaber พิมพ์ว่า:
kokoriko พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

"แต่กระทั่งจากม้านั่งคุณยังรู้สึกได้ถึงความล่กอยู่บ้างเมื่อบอลมาถึงพื้นที่สุดท้ายของเรา"

จากนั้นผู้สื่อข่าวถามว่าจะแก้ปัญหาความล่กนี้ได้อย่างไรซึ่งเทรนเนอร์ชาวโปรตุกีสตอบดังนี้ "ผมตอบไม่ได้ ผมคือผู้จัดการทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดและตอบคำถามนั้นไม่ได้"

อ้าวน้าาาาา ทีมแมนยูเค้าก็จ้างน้ามาเพื่อให้แก้ไขทีมให้ดีขึ้นไม่ใช่เหรอ แล้วไมตอบแบบนี้ล่ะ

อ่อ สงสัยน้าคงต้องใช้เวลาในการวิเคราะห์ปัญหานาน ๆ หน่อยแน่เลย อยู่แก้ปัญหาต่ออีกซัก 2-3 ปีเลยนะน้า ^^

ปล. ถ้าผมเป็นแฟนผี เจอมูตอบแบบนี้นี่จุกเลยอะ  

ความล่ก เป็นเรื่องเฉพาะตัวของผู้เล่นไหม

ถ้าให้ลงแล้วยังไม่มั่นใจสักที ก็ต้องซื้อตัวใหม่

แต่บอร์ดก็ไม่ซื้อให้ จะแก้ยังไงดี

ส่วนหนึ่งมันก็เรื่องเฉพาะตัวด้วยแหละครับ แต่ ผจก ทีมก็สามารถที่จะลดให้มันน้อยลงได้หนิครับ ด้วยระบบ ด้วยการฝึกซ้อม ด้วยแทคติก ด้วยการเสริมสร้างความมั่นใจ

อย่างหงส์ของผม ก่อนนี้ลองไปอ่านคอมเม้นของโจโกเมซ ของลอฟเลน ฯลฯ ดูสิครับ แฟนหงส์ก็ด่าเช้า ด่าเย็น ก็ล่กไม่ใช่น้อยนะ จนขนาดมีฉายา โจ โกเหม่อ

ผมก็ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ในการทำทีมของคล็อป นักเตะเหล่านี้ก็ลดความล่กลงได้นะครับ ปัจจุบันก็เป็นที่อุ่นใจของแฟน ๆ ด้วย (แต่ไม่ใช่ว่าลดได้หมดทุกคนหรอกนะ อย่างอู๊ดนี่ก็ลดไม่ไหว 5555)

แต่ถ้าอย่างน้ามูมีทางแก้คือต้องขายแล้วรอซื้อใหม่ ผมก็ขอให้บอร์ดยึดแนวทางนั้นไว้ เก็บน้าไว้แล้วคอยซื้อนักเตะตามใจน้าก็ได้ครับ เผื่อมันจะมีอะไรดีขึ้น
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ความสำเร็จอยู่แค่เอื้อม ถ้ารู้จักฝึกฝนตน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 471
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 13:01
มกราขอหน้าเป้า ดีๆ สนใจ ชิชาไหม ดีกว่ากากู เอามากู้เรื่องจบสกอร์หน่อย
0
0
นักเตะอบต.
Status: รักกัน รักกัน
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 3543
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:26
บางคนคือไม่ได้อ่านอะไรหรอก แค่เห็นชื่อมูก็เข้ามาด่าแล้ว ด่าไว้ก่อน ขอให้ได้ด่า
มูริญโญ่ ชื่อนี้ทำอะไรก็ผิด
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 15:33
จ่ามาอยู่สามฤดูกาลละนะ เน่าลงเรื่อยๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel