ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 15:52
[RE: เอาล่ะเหวย!ยูฟ่าพร้อมรื้อแฟ้มสอบสวนใหม่กรณีหลีกเลี่ยงกฎการเงิน]
ก็ว่ากันไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2007
ตอบ: 1163
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 16:00
[RE]เอาล่ะเหวย!ยูฟ่าพร้อมรื้อแฟ้มสอบสวนใหม่กรณีหลีกเลี่ยงกฎการเงิน
ซิตี้ทำให้บอลอังกฤษพัฒนาก็จริง เล่นสวยงามสนุก
แต่ต้องแยกเรื่องผลงานในสนาม กับเรื่องธุรกิจหน่อย
เพราะเรื่องนี้นักเตะและโค้ชไม่เกี่ยวข้อง เขาจ้างมาทำงาน แล้วทำได้ดีก็ต้องชม ส่วนผู้บริหารทุรจิตก็คือทุจริต ว่าไปตามกฏ เพราะเป็นการเอาเปรียบทีมอื่น ไม่ใช่เกี่ยวกับซิตี้หรือ PSG เล่นดีแล้วโดนแกล้งเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 15946
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 16:16
[RE: เอาล่ะเหวย!ยูฟ่าพร้อมรื้อแฟ้มสอบสวนใหม่กรณีหลีกเลี่ยงกฎการเงิน]
ถ้าตอบในสถานการณ์ปัจจุบัน ซิตี้น่าจะมีภาษีดีกว่าPSG ตรงที่มีฐานแฟนบอลเพิ่มขึ้นมาก จากผลงานในสนามและฟอร์มการเล่น ต่อให้ท่านชีคทิ้งทีมก็เชื่อว่ายังบริหารได้มีกำไรอยู่ดี
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 16:47
AomSenSei พิมพ์ว่า:
Monco พิมพ์ว่า:
"ยูฟ่าได้ปกป้องกฎแฟร์เพลย์ทางด้านการเงินของพวกเขา โดยบอกว่าสิ่งดังกล่าวช่วยจัดการไม่ให้แต่ละสโมสรต้องเจอปัญหาเรื่องหนี้สิน"

ขอบคุณยูฟ่าที่ช่วยตรวจสอบ
ทำให้ตอนนี้สโมสรในยุโรปไม่มีปัญหาหนี้สินเลยครับ
จะมีแค่ psg กับแมนซินี่แหล่ะที่เสี่ยงมีปัญหาหนี้สินเพราะสุ่มเสี่ยงไม่ทำตามมาตรฐานของยูฟ่า
เพราะดันได้สปอนเซอร์ในราคาเกินจริง แล้วเอาเงินไปซื้อนักเตะสร้างแชมป์จนมูลค่าทีมเพิ่ม
แต่มันไม่ยั่งยืนตามมาตรฐานยูฟ่า ยูฟ่ากลัวจะมีหนี้

Spoil
ประชดนะ  

ถ้ามองอีกมุมนึงเกิดเจ้าของขายแมนซิตี้ทิ้ง คนรับช่วงต่อไม่รวยพอทำแบบเดิมได้นี่ ลีดยูไนเต็ด อีกสาขาเลยนะครับ  

สิ่งที่สโมสรทำสโมสรก็ต้องรับผิดชอบไปครับ
เหมือนโลกข้างนอกถ้าทำธุรกิจเจ๊งก็ต้องรับผลไป
แฟนบอลเคยยินดีตอนได้แชมป์ก็ต้องรับให้ได้ตอนเจ๊ง

ขอแค่ว่าแต่ละคนมีสิทธิเลือกทางเดินตัวเองครับ
ใครอยากเสี่ยงหรืออยากเพลย์เซฟก็แล้วแต่การตัดสินใจของตัวเอง
ไม่ใช่ว่าให้คนอื่นมาบอกคุณห้ามเสี่ยง ทั้งที่เจ้าของเขาคิดแล้วว่าเสี่ยงแล้วคุ้มในระยะยาว
เหมือนผมไปบอกเจ้าสัวสักคนว่าห้ามกู้เงินมาลงทุนเพิ่มเพราะผมกลัวคุณเจ๊งลูกหลานคุณจะลำบากน่ะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7383
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 17:16
[RE]เอาล่ะเหวย!ยูฟ่าพร้อมรื้อแฟ้มสอบสวนใหม่กรณีหลีกเลี่ยงกฎการเงิน
หรอ ทีมกรูนี่กดดันจัง บางทีมเลี่ยงแบบง่ายๆ จัดการให้มันจริงเหอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
OTW
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7929
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 17:50
เอาล่ะเหวย!ยูฟ่าพร้อมรื้อแฟ้มสอบสวนใหม่กรณีหลีกเลี่ยงกฎการเงิน
"ยูฟ่าได้ปกป้องกฎแฟร์เพลย์ทางด้านการเงินของพวกเขา โดยบอกว่าสิ่งดังกล่าวช่วยจัดการไม่ให้แต่ละสโมสรต้องเจอปัญหาเรื่องหนี้สิน"

ทำให้ตอนนี้สโมสรในยุโรปไม่มีปัญหาหนี้สินเลยครับ
จะมีแค่ psg กับแมนซินี่แหล่ะที่เสี่ยงมีปัญหาหนี้สินเพราะสุ่มเสี่ยงไม่ทำตามมาตรฐานของยูฟ่า
เพราะดันได้สปอนเซอร์ในราคาเกินจริง แล้วเอาเงินไปซื้อนักเตะสร้างแชมป์จนมูลค่าทีมเพิ่ม
แต่มันไม่ยั่งยืนตามมาตรฐานยูฟ่า ยูฟ่ากลัวจะมีหนี้

Spoil
ประชดนะ  

ถ้ามองอีกมุมนึงเกิดเจ้าของขายแมนซิตี้ทิ้ง คนรับช่วงต่อไม่รวยพอทำแบบเดิมได้นี่ ลีดยูไนเต็ด อีกสาขาเลยนะครับ  

สิ่งนึงที่ซิตี้แตกต่างจากลีดด์ แบล็กเบรินหรือโมนาโกคือ เจ้าของไม่ได้เอาแต่เงินมาลงเพื่อซื้อขายนักเตะอย่างเดียวครับ
แต่เค้าวางรากฐานของทีมด้วย เชื่อหรือไม่ปัจจุบันเงินรายได้มากกว่า 80% เป็นรายได้จากการแข่งขัน การซื้อขายนักเตะ และจากสปอนเซอร์เจ้าอื่นๆ(ที่ไม่ใช่ของชีค)
ซึ่งถ้าวันนึงชีคขายทีมทิ้งพร้อมดึงสปอนเซอร์ตัวเองกลับ ซิตี้เองก็สามารถยืนได้ด้วยลำแข้งของตัวเองแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Keep calm and Carry on
เข้าร่วม: 29 Sep 2008
ตอบ: 1266
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 18:18
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:

Spoil
ประชดนะ  

สิ่งนึงที่ซิตี้แตกต่างจากลีดด์ แบล็กเบรินหรือโมนาโกคือ เจ้าของไม่ได้เอาแต่เงินมาลงเพื่อซื้อขายนักเตะอย่างเดียวครับ
แต่เค้าวางรากฐานของทีมด้วย เชื่อหรือไม่ปัจจุบันเงินรายได้มากกว่า 80% เป็นรายได้จากการแข่งขัน การซื้อขายนักเตะ และจากสปอนเซอร์เจ้าอื่นๆ(ที่ไม่ใช่ของชีค)
ซึ่งถ้าวันนึงชีคขายทีมทิ้งพร้อมดึงสปอนเซอร์ตัวเองกลับ ซิตี้เองก็สามารถยืนได้ด้วยลำแข้งของตัวเองแน่นอน

ถ้าได้แบบนั้นก็ดีไปครับ สำหรับผม ผมว่าโอเคนะมีเงินเยอะกว่าก็ซื้อมากกว่ามันเป็นวัฒจักรของอย่างงี้เงินใครเงินมัน อยากชนะก็ต้องเอาอย่างอื่นสู้เอาถ้าไม่มีตังก็ปั้นไป อาเซนอล ไม่ค่อยใช้เงินผมก็ยังเห็นยืนระยะได้ตั้งนาน ไม่น่าเกี่ยวกะตัวนักเตะแค่คนสองคนที่ทุ่มซื้อหรอก
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel