ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
22 October 2018 16:56 by ZONG'TEEN
แล้วแต่นาย!'ปูเอล'บอกผมแค่ลูกจ้างไม่หวั่นโดนปลด

โคล้ด ปูเอลผู้จัดการทีมเลสเตอร์ ซิตี้เปิดเผยว่าเขาไม่ได้รู้สึกถึงความกดดันอะไรแม้ตกเป็นข่าวอย่างต่อเนื่องว่าอาจโดนยื่นซองขาวปลดออกจากตำแหน่ง

แม้ทำผลงานไม่น่าเกลียดในช่วงที่เข้ามารับงานตั้งแต่ฤดูกาลก่อนแต่เป็นเรื่องน่าแปลกที่ปูเอลมักมีชื่อติดโผว่าจะโดดเด้งออกจากตำแหน่งอย่างต่อเนื่อง

เมื่อโดนถามถึงความสัมพันธ์ระหว่างเขากับบอร์ดบริหารในถิ่นคิง พาวเวอร์ สเตเดี้ยมในช่วงที่ผ่านมานั้น ปูเอลตอบว่า"เราคุยกัน เราแบ่งปันความรู้สึกมากมายต่อกัน"

"คุณสามารถเปลี่ยนผู้จัดการทีมได้ทุกๆ 4-5 เดือน พวกผู้บริหาร, นักเตะหรืออะไรแบบนั้น"

"ผมก็แค่ลูกจ้างนะ ผมพยายามทำเต็มความสามารถเพื่อสโมสรด้วยรูปแบบที่เหมาะสม ก้าวไปทีละขั้น"

"ผมจะทำแบบนี้ต่อไปไม่ว่ามันจะมีความกดดันหรือไม่มีก็ตามดีนะ"
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Nov 2010
ตอบ: 1519
โพสเมื่อ: Mon Oct 22, 2018 17:04
[RE: แล้วแต่นาย!'ปูเอล'บอกผมแค่ลูกจ้างไม่หวั่นโดนปลด]
ถ้าเทียบเป็ยบริษัท

พนักงานเงินเดือนแบบนี้ ไม่มีทางที่จะได้ขึ้นตำแหน่งใหญ่

ทัศนคติการทำงาน แค่มาเช้าเย็นกลับ ถึงเวลารับเงินเดือน

ไล่ออกอย่างเดียวจ้า
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3962
โพสเมื่อ: Mon Oct 22, 2018 17:42
[RE: แล้วแต่นาย!'ปูเอล'บอกผมแค่ลูกจ้างไม่หวั่นโดนปลด]
ทัศนะคติคล้าย ๆ อันเช่ การทำงานฟุตบอล ความกดดัน ความคาดหวังมันสูง ถ้าทำไม่ได้ตามเป้าหมายก็คือถูกปลด แล้วหางานใหม่ต่อ ยี่ห้อ ปูแอล สบาย ๆ อยู่แล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5
โพสเมื่อ: Mon Oct 22, 2018 19:04
1 ใน 3 ตัวหลัก โดนขายไปแล้ว 2

ตัวที่ซื้อมา ก็ไม่ได้ใกล้เคียงกับตัวที่ขายออกไป

ปีนั้น ไหนๆก็ได้แชมป์พรีเมียร์แล้ว น่าจะถือโอกาศสร้างทีมให้ยิ่งใหญ่

แต่เจ้าของทีมเลือกที่จะไม่ทำ ไม่อยากเสี่ยง

ไม่อยากทุ่มเงิน ไม่อยากดันให้ทีมไปได้ไกลกว่าเดิมแบบรวดเร็ว

ไม่ได้มีเป้าหมายที่จะเป็นสโมสรยักษ์ใหญ่

การได้แชมป์พรีเมียร์กลายเป็นแค่การถูกหวยรางวัลใหญ่เท่านั้น แล้วจบไป...กลับไปสู่วัฎจักรเดิมๆ ไม่ใช่โอกาสในการสร้างความยิ่งใหญ่อะไร

เจ้าของทีมไม่ได้มีความกระหาย ไม่ได้มีความกระตือรือร้น อะไรขนาดนั้นครับ
อันนี้พูดจาก การเสริมทีม การจัดการนักเตะต่างๆ เท่าที่อ่านจากข่าว แล้วคิดตีความเอง

ปลดปูแอลตอนนี้ สถานการณ์ก็ไม่น่าจะดีขึ้นหรอกครับ เพราะตอนนี้อยู่ที่ 11

จะมีเหนือกว่าความคาดหมายก็แค่ วัตฟอร์ด กับ บอร์ทมัน นี้ยังไม่ได้นับพวกที่น่าจะทำได้ดีกว่าเลสเตอร์อีก ที่อยู่อันดับต่ำกว่าตอนนี้

ผมเชื่อมั่นมากๆว่า ไม่เกิน 5 ปี เลสเตอร์จะเป็นได้แค่ทีมลุ้นรอดตกชั้น แค่นั้น นอกจากว่าระหว่างนี้ จะฟลุ้คมี นักเตะแบกทีมได้ขึ้นมาใหม่อีก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: EVERY SECOND COUNTS!!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8081
โพสเมื่อ: Mon Oct 22, 2018 19:41
แล้วแต่นาย!'ปูเอล'บอกผมแค่ลูกจ้างไม่หวั่นโดนปลด
ดีครับคิดแบบนี้ไม่กดดันตัวเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 5576
โพสเมื่อ: Mon Oct 22, 2018 22:13
ผมว่าเค้าทำเลสเตอร์ดูดีออกนา

นัดล่าสุดที่แพ้เอฟเวอตัน ก็แพ้เพราะเหลือสิบตัว แถมลูกที่แพ้ก็ไม่ได้พลาดอะไร กิลฟี่ยิงดีมากต้องยอม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
WORLD PEACE!! [ V ]
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 273
โพสเมื่อ: Mon Oct 22, 2018 22:56
[RE]แล้วแต่นาย!'ปูเอล'บอกผมแค่ลูกจ้างไม่หวั่นโดนปลด
FarrockAway พิมพ์ว่า:

ตัวที่ซื้อมา ก็ไม่ได้ใกล้เคียงกับตัวที่ขายออกไป

ปีนั้น ไหนๆก็ได้แชมป์พรีเมียร์แล้ว น่าจะถือโอกาศสร้างทีมให้ยิ่งใหญ่

แต่เจ้าของทีมเลือกที่จะไม่ทำ ไม่อยากเสี่ยง

ไม่อยากทุ่มเงิน ไม่อยากดันให้ทีมไปได้ไกลกว่าเดิมแบบรวดเร็ว

ไม่ได้มีเป้าหมายที่จะเป็นสโมสรยักษ์ใหญ่

การได้แชมป์พรีเมียร์กลายเป็นแค่การถูกหวยรางวัลใหญ่เท่านั้น แล้วจบไป...กลับไปสู่วัฎจักรเดิมๆ ไม่ใช่โอกาสในการสร้างความยิ่งใหญ่อะไร

เจ้าของทีมไม่ได้มีความกระหาย ไม่ได้มีความกระตือรือร้น อะไรขนาดนั้นครับ
อันนี้พูดจาก การเสริมทีม การจัดการนักเตะต่างๆ เท่าที่อ่านจากข่าว แล้วคิดตีความเอง

ปลดปูแอลตอนนี้ สถานการณ์ก็ไม่น่าจะดีขึ้นหรอกครับ เพราะตอนนี้อยู่ที่ 11

จะมีเหนือกว่าความคาดหมายก็แค่ วัตฟอร์ด กับ บอร์ทมัน นี้ยังไม่ได้นับพวกที่น่าจะทำได้ดีกว่าเลสเตอร์อีก ที่อยู่อันดับต่ำกว่าตอนนี้

ผมเชื่อมั่นมากๆว่า ไม่เกิน 5 ปี เลสเตอร์จะเป็นได้แค่ทีมลุ้นรอดตกชั้น แค่นั้น นอกจากว่าระหว่างนี้ จะฟลุ้คมี นักเตะแบกทีมได้ขึ้นมาใหม่อีก  

ลองมองกลับ

1. เลสเตอร์ มีสนามฟุตบอล จุคนได้ 30000 กว่าคน จะยักษ์ใหญ่ต้องปรับสนาม
2. ถ้าบ้าคลั่งเลือดขึ้นหน้า เคยเห็นลีดส์ไหม กว่าจะได้ลืมตาอ้าปาก ใช้เวลา
3. จบนะ คนมีเงินระดับนั้น เค้าน่าจะมีมันสมองมากกว่า... อย่าไปคิดแทนเค้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
วิเคราะห์อย่างเซียน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2844
โพสเมื่อ: Tue Oct 23, 2018 00:20

คิดอย่างคุณไม่เผื่อแบบเป็นลีดส์ หรือ PQR หรือ ปอร์ทสมัธ เลย บทเรียนมาตั้งเยอะ

กว่าจะขึ้นทีมชั้นนำได้ต้องใช้เวลามาก (แนวทางประมาณสเปอร์ นี่ขนาดทีมรวยแล้วนะ ยังต้องค่อย ๆ สร้างจนเล่น ชปล ได้)

ปีที่ได้แชมป์มันโอเวอร์จริง ๆ ไม่มีใครเจ็บยิง เฉือนตลอด ได้ตอนท้ายเกมส์ โอกาสแทบจะหนึ่งในร้อยที่จะเกิดขึ้นอีก

เจ้าของทีมทำได้ขนาดนี้แล้วควรชื่นชมนะ ไม่ใช่ไปตำหนิเขา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5
โพสเมื่อ: Tue Oct 23, 2018 23:31
Chalermpunpun พิมพ์ว่า:

ลองมองกลับ

1. เลสเตอร์ มีสนามฟุตบอล จุคนได้ 30000 กว่าคน จะยักษ์ใหญ่ต้องปรับสนาม
2. ถ้าบ้าคลั่งเลือดขึ้นหน้า เคยเห็นลีดส์ไหม กว่าจะได้ลืมตาอ้าปาก ใช้เวลา
3. จบนะ คนมีเงินระดับนั้น เค้าน่าจะมีมันสมองมากกว่า... อย่าไปคิดแทนเค้า  

อันอื่นเฉยๆนะ เพราะแต่ละคนล้วนมีความคิดของตัวเอง แต่มาเจอประโยคว่า

"3. จบนะ คนมีเงินระดับนั้น เค้าน่าจะมีมันสมองมากกว่า... อย่าไปคิดแทนเค้า "

คุณคิดว่าตัวเองเป็นใคร ยิ่งใหญ่มาจากไหนถึงมาพูดจาหมาๆแบบนี้

ผมวิจารณ์อย่างสุภาพ เพราะเป็นแฟนบอล หรือ ดูบอลได้อย่างเดียวไม่สิทธิ์วิจารณ์อะไร แล้วผมไม่ได้บอกเลยเขาคิดผิดหรือคิดถูก หรือโง่

แล้วตรรกะ "คนมีเงินระดับนั้น เค้าน่าจะมีมันสมองมากกว่า..."
พูดแบบนี้แปลว่าชีวิตไม่เคยมีปัญญาได้ไปสัมผัสกับคนมีเงินขนาดนั้นแน่นอน...
การจะมีเงิน การจะประสบความสำเร็จ มันไม่ได้มาจากมันสมองอย่างเดียวครับ

อย่าใช้คำพูดหมาๆ พูดจาหาเรื่องแบบนี้อีกนะครับ เหมือนคนพ่อแม่ไม่เคยสั่งสอน

ไม่พอใจ บอกกัันได้ครับ อยู่ กทม สะดวกมาก
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel