ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 15:45
[RE: แชมป์เท่านั้น!JK กร้าวไม่สนอันดับ 2 ไร้ความหมาย]
ขอแค่มีลุ้นน้ำตาก็ไหลแล้ว

ปีนี้เป็นปีที่ทำท่าจะมีลุ้นในรอบกี่ปีอ่ะ 10 ปี ได้มั้ง

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: เหรียญมันยังมีสองด้าน
เข้าร่วม: 22 Jun 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 15:47
[RE: แชมป์เท่านั้น!JK กร้าวไม่สนอันดับ 2 ไร้ความหมาย]
ไม่มีใครจดจำที่2หรอก (แต่บทพระรอง3ถ้วยที่ผ่านมานี่ คงยากที่จะลืมจริงๆ) เหลือเวลาอีก1ปี มีเท่าไหร่ใส่ให้หมดครับ กองเชียร์อย่างเราก็คอยเชียร์อยู่ข้างๆทีมเสมอ
0
0
จะเพื่อนกิน..หรือเพื่อนตาย..ก็เพื่อนเรา..แล้วเราจะไม่เดินเดียวดาย....

นักเตะอบต.
Status: COYG !!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3009
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 15:52
ใจนึงก็อยากเห็น หงส์ เป็นแชมป์บ้าง แต่อีกใจก็ไม่อยากเห็น ยังไงดี
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: "you never walk alone"
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1983
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 15:56
RAFAYed พิมพ์ว่า:
กลัวอย่างเดียว คือ ถ้าคล้อปทุ่มเททุกอย่าง เทหมดหน้าตัก ลองพยายามทุกอย่างแล้วมันยังไม่ประสบความสำเร็จแกจะลาออกเองอ่ะ ถ้าถึงจุดนึงที่แกรู้ตัวว่าทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว ผมว่าแกไปแน่ เหมือนตอนคุมดอทมุน

ถึงตอนนั้นรอพี่เจิดฟามวิชาเยอะๆก่อนนะ น่าจะทันเปลี่ยนมือกันพอดี  

ผมเห็นต่างท่านนิดหน่อยนะครับ ตอนที่อยู่ดอร์ทมุน
การโค่นแชมป์เก่าอย่างบาเยิร์นมาได้ 2 ปีซ้อน และคว้าดับเบิ้ลแชมป์
มาได้จากแชมป์ลีกและเดเอฟเอ โพคา ปี 2011 ถือว่าเป็นความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่
เลยนะครับ ซึ่งบาเยิร์นตอนนั้นขุมกำลังแกร่งไม่ต่างจาก แมนซิตี้ตอนนี้เลยนะครับ
เพียงแต่ว่าการจะคว้าแชมป์ลีกอังกฤษมันยากกว่าที่เยอรมันพอสมควรเท่านั้นเอง
แต่ก็พอมีทางนะครับ ผมว่า
ส่วนสาเหตุที่แกลาออกมันไม่ได้มาจากที่แก ไม่สามารถทำอะไรไปมากกว่านี้
ไม่ได้แล้วนะครับ จากหนังสืออัตชีวประวัติบอกสาเหตุไว้ว่า

"คราเวียซถอดรหัสปีที่เลวร้ายของดอร์ทมุนว่า - ขาดทั้งแกนของทีม และ ขาดพรีซีซั่น
นักเตะที่ไปทีมชาติมารายงานตัวช้า โอกาสซ้อมน้อย อิมโมบิเล่มีเวลาน้อยไปที่จะทำตัวให้เข้าระบบ
เกเก้นเพลสซิ่ง อาศัยสัญชาติญาณอย่างมาก ในการพุ่งเข้าเพรสใน 1-2 วินาทีแรก แค่ความเข้าใจเกมมันไม่พอ มันจำเป็นต้องฝังเป็นส่วนหนึ่งของ DNA ในค่ายนรกของพรีซีซั่น
นั่นทำให้ฟอร์มของดอร์ทมุนกระเตื้องขึ้น หลังมีเบรกปีใหม่ ที่มีโอกาสทำ mini pre-season แต่ต้นฤดูกาลแรกมันก็แย่เกินกอบกู้แล้ว

คล็อปตัดสินใจลาออกจากสโมสร - เขารู้ตัวดีว่ามันมีแค่สองทางเลือก - เปลี่ยนแกนของทีมเพื่อให้ตอบรับกับแท็กติค หรือ เปลี่ยนผู้จัดการเพื่อเปลี่ยนวิธีเล่น - ดอร์ทมุนไม่พร้อมสำหรับทางเลือกแรก
คราเวียซ - สโมสรโตเร็วเกินไป - เราสร้างนักเตะอย่างเลวานดอฟสกี้ /เกิซเซ่ /รอยด์/คากาวะ ความสำเร็จขนาดนั้นคู่ควรกับเงินเดือนที่มากขึ้น แต่เราจ่ายไม่ไหว เราจำเป็นต้องขาย แต่ขายแล้วก็หาตัวทดแทนไม่ได้
แล้วคล็อปก็เลยต้องลาออก ไปพักร้อน"

ซึ่งผมว่าที่ลิเวอร์พลูยังมีอะไรให้แกทำอีกมากมายครับ การจะทำทีมให้ได้ตามแบบอุดมคติที่ตัวเองอยากได้ เป็นเรื่องที่ยากมากนะครับ หงส์ตอนนี้ยังมีจุดที่ยังสามารถ
แก้ไขและเติมได้อีกหลายจุดนะครับ ผมว่า เพราะฉะนั้นผมว่าคล็อปยังไม่ออกง่ายๆแน่
นอนครับ เว้นแต่ว่าสโมสรจะปลดแกออกแหล่ะ

ปล.ถึงหงส์จะยังไม่ได้แชมป์ แต่ใจผมก็ยังอยากให้คล๊อปอยู่ต่อนะครับ
เพราะทีมยังสามารถพัฒนาและสโมสรยังเติบโตไปได้อีกไกล ถ้าคล็อปยังอยู่
ผมว่านะ
แก้ไขล่าสุดโดย Moonlight_Flower เมื่อ Fri Oct 12, 2018 16:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
10
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5345
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 16:10
[RE]แชมป์เท่านั้น!JK กร้าวไม่สนอันดับ 2 ไร้ความหมาย
l3igboss พิมพ์ว่า:
กลัวอย่างเดียว คือ ถ้าคล้อปทุ่มเททุกอย่าง เทหมดหน้าตัก ลองพยายามทุกอย่างแล้วมันยังไม่ประสบความสำเร็จแกจะลาออกเองอ่ะ ถ้าถึงจุดนึงที่แกรู้ตัวว่าทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว ผมว่าแกไปแน่ เหมือนตอนคุมดอทมุน

ถึงตอนนั้นรอพี่เจิดฟามวิชาเยอะๆก่อนนะ น่าจะทันเปลี่ยนมือกันพอดี  

ดอดไม่ประสบความสำเร็จแล้วใครจะสำเร็จสู้กับบาเยิร์นได้สองแชมป์เลยนะ  
แต่มันแค่ระดับนึงไงท่าน โอเคการแย่งแชมป์มาจากบาเยินได้ถึง 2 สมัย แถมเข้าชิง UCL อีกไม่ใช่เรื่องง่าย

แต่สภาพทีมไม่ได้ดึงดูดสตาร์ แถมกลับโดนดูดเองอีก คล้อปแกทำไรไม่ได้แล้วไงท่าน ทีมไม่ได้รวย ทีมใหญ่มาพร้อมดูดสตาร์ตลอด

มันเลยมาถึงทางตัน เพราะคล้อปทะเยอทะยานมากกว่านั้น หมายถึงอยากเก็บทีมที่ดีที่สุดไว้ แต่มันทำไม่ได้ไงครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
I LOVE GO MUN YEONG
นักเตะเทศบาล
Status: รับพรีออเดอร์สินค้าจากญี่ปุ่น ทำเองไม่มีนายหน้า
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 2129
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 16:16
ไม่เป็นไรครับ ถ้าปีนี้ไม่ได้ ปีหน้าก็จะเป็นปีของเรา
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13381
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 16:16
เสียดายที่ีมีเป๊ปคอยขวางทางอยู่ กับตราบใดที่อาซาร์ยังอยู่สิงห์

ถ้าระหว่างหลายปีนี้ คล็อปป์พาหงส์คว้า เอฟเอ ยูโรป้า คาราบาวได้เรื่อยๆ ขออย่าให้แฟนหงส์ไล่คล็อปป์ก็พอแล้ว
0
0
evertonian
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5345
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 16:18
[RE]แชมป์เท่านั้น!JK กร้าวไม่สนอันดับ 2 ไร้ความหมาย
Moonlight_Flower พิมพ์ว่า:

ผมเห็นต่างท่านนิดหน่อยนะครับ ตอนที่อยู่ดอร์ทมุน
การโค่นแชมป์เก่าอย่างบาเยิร์นมาได้ 2 ปีซ้อน และคว้าดับเบิ้ลแชมป์
มาได้จากแชมป์ลีกและเดเอฟเอ โพคา ปี 2011 ถือว่าเป็นความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่
เลยนะครับ ซึ่งบาเยิร์นตอนนั้นขุมกำลังแกร่งไม่ต่างจาก แมนซิตี้ตอนนี้เลยนะครับ
เพียงแต่ว่าการจะคว้าแชมป์ลีกอังกฤษมันยากกว่าที่เยอรมันพอสมควรเท่านั้นเอง
แต่ก็พอมีทางนะครับ ผมว่า
ส่วนสาเหตุที่แกลาออกมันไม่ได้มาจากที่แก ไม่สามารถทำอะไรไปมากกว่านี้
ไม่ได้แล้วนะครับ จากหนังสืออัตชีวประวัติบอกสาเหตุไว้ว่า

"คราเวียซถอดรหัสปีที่เลวร้ายของดอร์ทมุนว่า - ขาดทั้งแกนของทีม และ ขาดพรีซีซั่น
นักเตะที่ไปทีมชาติมารายงานตัวช้า โอกาสซ้อมน้อย อิมโมบิเล่มีเวลาน้อยไปที่จะทำตัวให้เข้าระบบ
เกเก้นเพลสซิ่ง อาศัยสัญชาติญาณอย่างมาก ในการพุ่งเข้าเพรสใน 1-2 วินาทีแรก แค่ความเข้าใจเกมมันไม่พอ มันจำเป็นต้องฝังเป็นส่วนหนึ่งของ DNA ในค่ายนรกของพรีซีซั่น
นั่นทำให้ฟอร์มของดอร์ทมุนกระเตื้องขึ้น หลังมีเบรกปีใหม่ ที่มีโอกาสทำ mini pre-season แต่ต้นฤดูกาลแรกมันก็แย่เกินกอบกู้แล้ว

คล็อปตัดสินใจลาออกจากสโมสร - เขารู้ตัวดีว่ามันมีแค่สองทางเลือก - เปลี่ยนแกนของทีมเพื่อให้ตอบรับกับแท็กติค หรือ เปลี่ยนผู้จัดการเพื่อเปลี่ยนวิธีเล่น - ดอร์ทมุนไม่พร้อมสำหรับทางเลือกแรก
คราเวียซ - สโมสรโตเร็วเกินไป - เราสร้างนักเตะอย่างเลวานดอฟสกี้ /เกิซเซ่ /รอยด์/คากาวะ ความสำเร็จขนาดนั้นคู่ควรกับเงินเดือนที่มากขึ้น แต่เราจ่ายไม่ไหว เราจำเป็นต้องขาย แต่ขายแล้วก็หาตัวทดแทนไม่ได้
แล้วคล็อปก็เลยต้องลาออก ไปพักร้อน"

ซึ่งผมว่าที่ลิเวอร์พลูยังมีอะไรให้แกทำอีกมากมายครับ การจะทำทีมให้ได้ตามแบบอุดมคติที่ตัวเองอยากได้ เป็นเรื่องที่ยากมากนะครับ หงส์ตอนนี้ยังมีจุดที่ยังสามารถ
แก้ไขและเติมได้อีกหลายจุดนะครับ ผมว่า เพราะฉะนั้นผมว่าคล็อปยังไม่ออกง่ายๆแน่
นอนครับ เว้นแต่ว่าสโมสรจะปลดแกออกแหล่ะ

ปล.ถึงหงส์จะยังไม่ได้แชมป์ แต่ใจผมก็ยังอยากให้คล๊อปอยู่ต่อนะครับ
เพราะทีมยังสามารถพัฒนาและสโมสรยังเติบโตไปได้อีกไกล ถ้าคล็อปยังอยู่
ผมว่านะ  
ประสบความสำเร็จในที่นี้คือระยะยาวนั่นแหละท่าน ทีมมันเล็กแต่โตเร็วไปเลยต้องขาย คล้อปทำไรไม่ได้

ความรู้สึกที่ว่าทำไรไม่ได้แล้วนั่นแหละ ไม่มีแฟนๆคนไหนอยากให้แกออกเองหรอกครับ แต่กลัวแกออกเองมากกว่า
1
0
I LOVE GO MUN YEONG
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 718
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 16:31
ไม่อยากให้ได้เลย
กลัวแฟนบอลผงาด5555+
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: เปลี่ยนรูปไม่เป็น แฮะๆ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 655
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 16:33
ขี้โม้ตั้งแต่นักเตะยันโต้ชเลยจ้า ก็ดี ดูฮึกเหิมดี

เด็กผีน่าจะได้ครึ่งซักนิดของ Klopp ซักนิดนะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3841
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 16:44
เลิกกลัวก่อน เล่นสไตล์เดิมไป เกมรับดีขึ้นเยอะแล้ว บุกยิงให้ขาดดีกว่านำลูกเดียวแล้วเปลี่ยนแผน ดวงไม่ได้ดีทุกนัดไป ที่เปลี่ยนแผนแล้วยังชนะได้แบบอึดอัด
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1324
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 16:51
ถูกแบนแล้ว
โม้ตรงใหน ที่สองไม่มีใครจำก็ถูกของแกแล้วนิ ทุกสโมสรก็อยากได้แชมป์ทั้งนั้น
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 17:11
beamz992 พิมพ์ว่า:
ใจนึงก็อยากเห็น หงส์ เป็นแชมป์บ้าง แต่อีกใจก็ไม่อยากเห็น ยังไงดี  

เหมือนกันครับ พ่อผมเดอะค็อปพันธุ์แท้เลย 55555
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 17:17
papa2u พิมพ์ว่า:
ปีนี้ใครเข้าวินได้จะถือว่าแกร่งมาก ดู 5 อันดับในตารางตอนนี้ซิห่างกันแค่ 2 คะแนน บร้าแว้วววว สุดๆ

รอดูหลังปีใหม่ก่อนครับ
5อันดับที่ว่า คะแนนจะยังเกาะกันแบบนี้อยู่อีกไหม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2009
ตอบ: 607
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 17:22
ถูกแบนแล้ว
แชมป์เท่านั้น!JK กร้าวไม่สนอันดับ 2 ไร้ความหมาย
ผจก. บางคนมันภูมิใจ นะ

ถึงกับบอกว่าเป็น ฤดูกาลที่ดีที่สุด ของมาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel