ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16072
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 11:10
[RE: ราชันรอไม่ไหวจะเอา"อาซาร์"หนาวนี้แถมใส่ชื่อลุย CL ได้]
สถิติโลกแน่นอน แต่ ณ ตอนนี้บอกเลยว่ายาก มาดริค ตอนนี้ไม่มี สตาร์ระดับแม่เหล็กแล้ว โด้ก็หายซีดานก็บัยบาย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Milet..
นักบอลถ้วย ง.
Status: ใครจะมาเทียบกัปตันได้ฟะ
เข้าร่วม: 24 Nov 2014
ตอบ: 6486
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 11:11
[RE: ราชันรอไม่ไหวจะเอา"อาซาร์"หนาวนี้แถมใส่ชื่อลุย CL ได้]
ขออิสโก้ อเซนซิโอ้ โควาซิสด้วยนะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4008
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 11:15
kathany พิมพ์ว่า:
อาซาร์เหลือสัญญาอีกกี่ปีครับ  
น่าจะมีสัญญาถึง 30 / 06 / 2020 นะครับ อายุ 29 ปี 6 เดือนได้ ถ้ารอหมดสัญญา ก็ไปมาดริดก็ช่วงอายุเกือบ 30 ปีแล้ว ถึงตอนนั้นไม่รู้ว่ามาดริดจะได้สุดยอดปีก หรือนักเตะที่ใกล้ปลดระวางนะครับ เพราะอาซาร์ดูจะกินเก่งเหลือเกิน ดังมานานมาก ลงเล่นถี่ๆ มาตั้งแต่อายุยังน้อยๆ เลย ดูแล้วพออายุ 30 ปีอาจหมดสภาพไวเหมือนรูนีย์หรือเชสก์ ก็ได้นะครับ สปีดความเร็วลดลงก็จบแล้ว เล่นบอลสไตล์อาซาร์ กระชากลากเลื้อย เจออัดหนักตลอดทั้งเกมส์ ตอนนี้ผมอยากให้เชลซีใช้งานอาซาร์จนหมดสัญญาไปเลยดีกว่าปล่อยราคาถูกๆ เพราะเหลือสัญญาปีเดียวนะครับ

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 623
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 11:17
ราชันรอไม่ไหวจะเอา"อาซาร์"หนาวนี้แถมใส่ชื่อลุย CL ได้
ผมให้ค่าตัวมากกว่าเนย์มาร์ ขอแว้นซ์ สบาย ๆ เลย แต่เชลซีกำลังเข้ารูปเข้ารอย ถ้าปล่อยก้อบ้าแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 12542
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 11:19
biw_thekop พิมพ์ว่า:
amalgamation พิมพ์ว่า:
มาเอาไปเลย อยากรู้เหมือนกัน มาดริด จะมีปัญญาขนาดไหน สอยนักเตะรัก โรมัน

ยุคโรมันว่าเสีย ACE ยากแล้ว

ผสมซารี่ แฮปปี้บอลไป แทบไม่มีนักเตะอยากย้ายออก ขนาดจอร์ยังย้ายตามบอสเลย

ซีดาน โด้ ก็ไม่อยู่

มาดริดล่อแล่ อยู่ในช่วงเปลี่ยนผ่าน โค้ชก็ไม่ดี สตาร์ก็เริ่มหมดไฟ ขอให้โม กับ โควา เป่าหูเยอะๆไว้ก็พอ

ยังหาแรงจูงใจ ให้อาซาย้ายไปมาดริดไม่ได้เลย กองกลางเชลซีตอนนี้เทียบคลาสมาดริดได้เลย  

ไม่ได้อ่านข่าวก่อนหน้านี้หรอ​ ที่บอกว่าความฝันเขาอยู่มาดริด​ ถ้าค่าตัวเหมาะสมก็วินๆกับทุกฝ่ายแล้ว​ อาร์ซาร์ก็ให้เชลซีเต็มที่แล้ว​ รั้งไว้มากๆจะกลายเป็นกูตัว2เอาได้​ จากกันด้วยดีดีกว่า  

ไม่ได้อ่านข่าวหรออาซาร์บอกจะไม่ย้ายทีมดราม่าแบบกูร์ตัว มันคงไม่บ้าย้ายมกราหรอก แฟนบอลด่าตาย

ไปอ่านข่าวดีๆครับ
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status: ดช.ถั่ว
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 11:26
bankkok พิมพ์ว่า:
น่าจะมีสัญญาถึง 30 / 06 / 2020 นะครับ อายุ 29 ปี 6 เดือนได้ ถ้ารอหมดสัญญา ก็ไปมาดริดก็ช่วงอายุเกือบ 30 ปีแล้ว ถึงตอนนั้นไม่รู้ว่ามาดริดจะได้สุดยอดปีก หรือนักเตะที่ใกล้ปลดระวางนะครับ เพราะอาซาร์ดูจะกินเก่งเหลือเกิน ดังมานานมาก ลงเล่นถี่ๆ มาตั้งแต่อายุยังน้อยๆ เลย ดูแล้วพออายุ 30 ปีอาจหมดสภาพไวเหมือนรูนีย์หรือเชสก์ ก็ได้นะครับ สปีดความเร็วลดลงก็จบแล้ว เล่นบอลสไตล์อาซาร์ กระชากลากเลื้อย เจออัดหนักตลอดทั้งเกมส์ ตอนนี้ผมอยากให้เชลซีใช้งานอาซาร์จนหมดสัญญาไปเลยดีกว่าปล่อยราคาถูกๆ เพราะเหลือสัญญาปีเดียวนะครับ

ถ้าเหตุผลนี้ เชลซีก็ไม่ต้องต่อสัญญาก็ได้ เพราะต่อไปก็มีแนวโน้มจะได้นักเตะใกล้ปลดระวาง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Jul 2006
ตอบ: 747
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 11:27
มันอยู่ที่ตัวอาร์ซาเอง ว่าวางแผนอนาคตไว้อย่างไร
มาดริด มันก็คือมาดริด ... ไม่ต่างกับบาร์ซ่า ที่ยังไงก็คือบาร์ซ่า

ถ้าโอกาสมันมาจริง .. มันก็ยากที่จะปฏิเสธ
ทำใจไว้ล่วงหน้า ไม่ว่าหนาวนี้ หรือซัมเมอร์หน้า
ถ้าผ่านช่วงนี้ไปได้ ก็อาจจะพ้น เหมือน พี่เด เคยพ้นมาแล้ว

1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2007
ตอบ: 7056
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 11:39
สมมติผมเป็นเสี่ยหมี ถ้าราคาไม่ถึง ปล่อยหมดสัญญาแล้วให้ มาดริด บาซ่า PSG มาแย่งลายเซ็นดีกว่า

ระหว่างนั้นเกิดทีมฟอร์มดีขึ้นมาอาจมีลุ้นต่อสัญญาด้วย

อาซาร์ อยากไปมาดริดก็จริง แต่ยังรักสโมสรด้วย

Spoil

ทำไมผมยังไม่ต่อสัญญา ?
เอเด็น อาซาร์ เพลย์เมคเกอร์ ของสโมสรเชลซี ได้ออกมาให้สัมภาษณ์
" ผมต้องการสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับตัวผม และแน่นอนต้องดีที่สุดสำหรับสโมสรด้วย เพราะสโมสรแห่งนี้มอบทุกอย่างให้กับผม "
" ผมไม่อยากรับปากว่าผมจะเซ็นสัญญา แล้วสุดท้ายแล้วผมไม่ต่อสัญญา เรื่องนี้มันจำเป็นต้องใช้เวลา "
" ทุกครั้งที่ผมตื่นนอนมาทุกๆ เช้า ความรู้สึกผมบอกว่า อยากจะไป แต่ในบางความรู้สึกผมก็อยากจะอยู่ต่อ มันเป็นความขัดแย้งภายในตัวผม นี่คืออนาคตของผม ผมอายุ 27 ปีแล้ว ในมกรานี้ผมก็จะครบ 28 ปี "
" ในช่วงเวลานี้ ผมกำลังเล่นฟุตบอลได้ดี และ เรอัล มาดริด เองก็เป็นสโมสรที่ดีที่สุดในโลก ผมไม่อยากออกมาพูดโกหก เพราะมันคือความฝันของผมมาตั้งแต่ผมเด็กๆ ผมฝันว่าจะได้เล่นให้ เรอัล มาดริด มาตลอด สุดท้ายแล้วผมก็ยังคงตอบทุกๆ คำถามเหมือนเดิม ตอนนี้ผมยังเล่นให้กับเชลซี "
เอเด็น อาซาร์

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1814
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 11:52
ถูกแบนแล้ว
ราคาเปิดหัวต้องมี 200 ล้านปอนด์ แน่ๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12445
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 11:57
ถ้าขายจิง เสี่ยหมีเตรียมรับเละ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4008
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 12:01
bankkok พิมพ์ว่า:

ถ้าเหตุผลนี้ เชลซีก็ไม่ต้องต่อสัญญาก็ได้ เพราะต่อไปก็มีแนวโน้มจะได้นักเตะใกล้ปลดระวาง  

เชลซีต้องพยายามต่อสัญญาอาซาร์อยู่แล้วครับ สตาร์เบอร์ 1 ของทีมเลย แต่ผมลองคิดในมุมมองว่า ถ้าสุดท้ายแล้ว อาซาร์ไม่ยอมต่อสัญญาจริงๆ เชลซีก็ไม่ได้เสียหายอะไรมากครับ เพราะช่วงที่ร่างกายแข็งแรงที่สุดของอาซาร์ ได้ทุ่มเทให้เชลซีแล้ว โรนัลโด้กับเมสซียังต้องปรับสไตล์การเล่นเลยครับ เมื่ออายุมากขึ้น อาซาร์ก็คงต้องปรับเช่นกัน แต่อาซาร์ที่สปีดช้าลง ความน่ากลัวคงน้อยลงไปเยอะ

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 10877
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 12:06
มาเอาไปเลย อยากรู้เหมือนกัน มาดริด จะมีปัญญาขนาดไหน สอยนักเตะรัก โรมัน

ผสมซารี่ แฮปปี้บอลไป แทบไม่มีนักเตะอยากย้ายออก ขนาดจอร์ยังย้ายตามบอสเลย

มาดริดล่อแล่ อยู่ในช่วงเปลี่ยนผ่าน โค้ชก็ไม่ดี สตาร์ก็เริ่มหมดไฟ ขอให้โม กับ โควา เป่าหูเยอะๆไว้ก็พอ

ยังหาแรงจูงใจ ให้อาซาย้ายไปมาดริดไม่ได้เลย กองกลางเชลซีตอนนี้เทียบคลาสมาดริดได้เลย  

แรงจูงใจคือความฝันในวัยเด็ก ... พอหรือยัง ?

1
0
I NO LONGER RECOGNISE MY CLUB
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10398
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 12:24
ให้สัมภาษณ์แล้วว่ามาดริด คือ ฝัน ไปทำตามฝันเถอะครับ นี่ละแรงจูงใจชั้นดี ทำตามฝัน ไปเลย ลุยยยยอาซา
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10398
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 12:25
Blue Dog พิมพ์ว่า:

แรงจูงใจคือความฝันในวัยเด็ก ... พอหรือยัง ?

กำลังจะหามาเลย 555555555555+ เพียงพอไม่เพียงพอ โด้ก็ทำมาแว้ว เพราะความฝัน
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4666
โพสเมื่อ: Tue Oct 09, 2018 12:27
ระวังเสี่ยหมีเอาคืนนะจ้ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel