ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 207
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:28
ถูกแบนแล้ว
ใครเรื้อนผม มาอ่านเผื่อเปลี่ยนใจ อิอิ
กระทู้นี้ไม่ใช่การทิ้งบอมบ์แต่อย่างใด

กรุณาอ่านให้จบ แล้วถ้าไม่ถูกใจ หรือรู้สึกว่าเป็นการกวนใจจะเรื้อนผมก็เข้าใจได้ เพราะในนี้มันบอร์ด หรือสังคมบนอินเตอร์เน็ท มันไม่ได้มีผลกระทบกับชีวิตจริงผมอยู่แล้ว ชื่อยูสผมก็เมคขึ้นมาจากความชอบส่วนตัว

ผมไม่รู้ว่าทำไมแฟนลิเวอร์พูลในบอร์ดนี้ต้องการให้บรรดาทีมอื่นมองว่า ทีมเราคือทีมสุภาพบุรุษหรือป่าว ถ้าใช่ ข้ามไปเรื้อนได้เลยครับ เพราะสิ่งที่ผมจะพิมต่อไปนี้มันไม่ได้เปลี่ยนแปลงการตัดสินใจของคุณได้

สิ่งที่ผมจะบอกคือ นี่มันเว็บบอร์ด เว็บที่มีการสมัคร และสร้างชื่อยูสใส่อวาตาร์ หรือบางคนต้องการมีตัวตน(ไม่รู้ใช้คำถูกมั้ย) จะสามารถ Link ไปหาตัวตนจริง หรือก็คือเฟสบุคที่โดนพวกแก็งค์ไลน์มันตามไปรังควานได้นั่นแหละ ซึ่งถ้าเป็นข้อนี้ โอเคเข้าใจได้ครับ ไม่ว่ากัน

แต่สำหรับตัวผม สมัครเว็บนี้มาเล่น ผมถือซะว่าเหมือนเพจในเฟสบุคที่มีกติกาในการใช้ร่วมกัน ถึงผมจะชอบออกตัว ชอบคิดอะไรสุดโต่งไปบ้าง ขออภัย แต่ผมเล่นตามกฏของเว็บนะครับ

คำที่ใช้ไม่ได้ ฉายาที่เรียกชื่อทีม คำหยาบ เป็นไปได้ผมจะพยายามไม่ใช้เลย อย่างที่ผมบอกไปข้างต้น มันแค่สังคมในบอร์ด ขึ้นชื่อว่าสังคมมันก็ต้องมีกติกาการอยู่ร่วมกัน

ในชีวิตจริงแต่ละท่าน ผมเชื่อว่าแฟนบอลแบบผมเยอะ อย่างน้อยในสังคมแบบผม ซึ่งการบลัฟกันในกีฬาโดยไม่ได้ดึงเรื่องอื่นมาแซวผมถือว่าเป็นสีสันในชีวิต เริ่มเดิมทีเชียร์บอลตอนเด็กๆก็เชียร์เพราะสนุก ล้อกันไปมา แต่พอโตขึ้น ก็ศึกษาข้อมูลทีมเยอะขึ้น เรื่องบลัฟก็อาจจะซีเรียสขึ้น อันนี้แล้วแต่คนละกันครับ

อย่างที่ผมบอก ผมล้อด้วยฟีลลิ่งขำๆ มั่นใจก็ด้วยฟีลลิ่งขำๆ ถามว่ามีไหมชื่นชมคู่แข่งมันก็มี แต่ผมอาจจะไม่ได้มาชื่นชมในนี้

ก็ประมาณนี้ที่อยากชี้แจง เพราะผมไม่ได้มีความรู้สึกว่าการเล่นเว็บบอร์ดมันมีผลกระทบต่อชีวิตจริง และแน่นอนผมไม่อยากให้ใครมาสาวถึงตัวผม พวกเรื่องที่จะเดือดร้อนถึงตัวผม ที่พี่เบนต้องไปไล่ลบกระทู้ผมก็จะไม่เข้าไปตอบ เข้าใจว่านี่คือการอยู่ร่วมกันบนเว็บบอร์ดนี้

ถ้าใครเรื้อนผมเพราะ ไม่ถูกใจในการแสดง คห.ผม ผมน้อมรับ แต่ถ้าเรื้อนเพราะเห็นพรรคพวกเรื้อนเลยเรื้อนบ้าง ลองอ่านกระทู้ผมดู และถ้ายังเปลี่ยนใจไม่ได้ก็น้อมรับครับ

ปล. มีอยู่ยูสหนึ่งไล่เรื้อมผมทุกคอมเม้นก็ลองแจ้งพี่เบนไปดูละ ปรากฏว่าไม่ผ่านแต่คืนแผล่บให้ ผมก็โอเค และก็ไม่ได้แจ้งต่อและ ก็เข้าใจว่ามีหมั่นใส้กันได้ทุกคน

เอาตรงๆนะ ผมไม่ชอบให้ถูกเรียกว่าทีมนางเอกหวะ 5555

ก็ขอบคุณที่อ่านจนจบ ถ้าสมมุติผมโดนเรื้อนจนเข้าคุกไป ออกมารอบหน้าจะซอฟต์ลงละกันครับ แต่ยังไงผมก็ชอบสีสันของบอร์ดนี้นะ บลัฟกัน ล้อกันสนุกกว่าเยอะ แค่มันอยู่ในกฏ ตอนโดนเอาคืนเจ็บใจนะ แต่เดี๋ยวก็หายแล้ว ผมบลัฟจริงไม่เถียง แต่ผมบลัฟแบบสุภาพนะครับ ถ้ามีอันไหนหลุดก็ขออภัย สังเกตุผมจะไม่มาเม้น แบบอย่าให้เจอตัวจริง บลาๆ เพราะมันแค่เว็บบอร์ด

อ่อ อีกประเด็นหนึ่ง ที่บอกว่าผมชอบเสี้ยม ลองไปย้อนดูคนรอบตัว ว่ามีคนที่มั่นใจแบบผมจริงๆหรือเปล่า สนุกๆน่า ปีนี้ทีมเรามาดีก็อยากจะมั่นใจบ้าง ไม่อยากทำตัวเหงียมๆแล้ว ใครจะว่าโม้ก็ช่างมันสิ มีผลต่อชีวิตเราที่ไหนกัน

ก็ฝากไว้เท่านี้ ขอบคุณนะครับ

ขอบคุณครับ
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2010
ตอบ: 303
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:31
[RE: ใครเรื้อนผม มาอ่านเผื่อเปลี่ยนใจ อิอิ]
ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2014
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:32
ถูกแบนแล้ว
[RE: ใครเรื้อนผม มาอ่านเผื่อเปลี่ยนใจ อิอิ]
ผมเข้าใจคุณนะ มือผมลั่นไปเอง
แก้ไขล่าสุดโดย สมเเหละ เมื่อ Thu Sep 27, 2018 13:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4476
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:33
ถูกแบนแล้ว
ใครเรื้อนผม มาอ่านเผื่อเปลี่ยนใจ อิอิ
งอแง อะไรยาวมาก นึกว่าเกี่ยวกับบอล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:34
ถูกแบนแล้ว
amalgamation พิมพ์ว่า:
งอแง อะไรยาวมาก นึกว่าเกี่ยวกับบอล  

ก็เคลียๆไปกระทู้เดียวแล้วจบไงครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สับอีแอบและสับพฤติกรรมอีแอบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13896
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:36

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4476
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:37
ถูกแบนแล้ว
V.Capt DANIAL พิมพ์ว่า:

ก็เคลียๆไปกระทู้เดียวแล้วจบไงครับ  

ถ้าตามที่ท่านกล่าวว่า ไม่เก็บไปคิดในชีวิตจริง ผมว่าไม่ใช่ละครับ ไม่งั้นท่านไม่สาธยาย ยาวขนาดนี้หรอก เนี่ยแหล่ะที่เรียก เก็บไปคิด

ผมโดนเรื้อน จนโดนแบนมา 3 รอบแล้ว ผมเฉยๆมากไม่เรียกร้องอะไร รอบแรกด่าเพื่อนสมาชิคว่าบูชาเป๊บเหมือนพ่อ พี่เบนแบนเอง

รอบสอง BNK
รอบสาม งอแง สมัยยุค เชลซี มู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:39
ถูกแบนแล้ว
V.Capt DANIAL พิมพ์ว่า:

ถ้าตามที่ท่านกล่าวว่า ไม่เก็บไปคิดในชีวิตจริง ผมว่าไม่ใช่ละครับ ไม่งั้นท่านไม่สาธยาย ยาวขนาดนี้หรอก เนี่ยแหล่ะที่เรียก เก็บไปคิด

ผมโดนเรื้อน จนโดนแบนมา 3 รอบแล้ว ผมเฉยๆมากไม่เรียกร้องอะไร รอบแรกด่าเพื่อนสมาชิคว่าบูชาเป๊บเหมือนพ่อ พี่เบนแบนเอง

รอบสอง BNK
รอบสาม งอแง สมัยยุค เชลซี มู  

จะว่ายังไงดี ไม่เชิงเก็บมาคิดหรอก เพราะที่พิมก็จากกระทู้เมื่อกี้ทั้งนั้น แค่อยากชี้แจง อาจจะเก็บมาคิดจริง แต่แปปเดียวก็ลืมละ ไม่มีผลกับชีวิตจริงเลยครับ555
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20123
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:44
อ้างอิงจาก:
อย่างที่ผมบอก ผมล้อด้วยฟีลลิ่งขำๆ มั่นใจก็ด้วยฟีลลิ่งขำๆ ถามว่ามีไหมชื่นชมคู่แข่งมันก็มี แต่ผมอาจจะไม่ได้มาชื่นชมในนี้  

ชื่นชมในนี้ผมว่ามันก็ไม่ยากนะครับ
4
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11526
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:47
ทำไมผมไม่ชอบคำว่า อิอิ บนหัวมู้เลย ดูไม่จริงใจ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9570
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:47
ผมแฟนทีมเดียวกัน ยังรำคาญเลย

เล่นเงียบๆแบบชาวบ้านเขาไม่ได้หรือไง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 19912
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:50
อิอิ
0
0

via GIPHY

[/img]
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38639
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:50
0
0

facebook.com/ProgSurround
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6722
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:55
ขออนุญาติเรื้อนนะครับ อะไรกันเนี่ย ไร้สาระ เสียเวลาอ่าน
การอยู่รวมกัน ไม่ใช่แค่ว่าทำตามกฏที่ตั้งแล้วเพียงพอนะครับ
คุณต้องเข้าใจคนส่วนมากด้วย คนเราเห็นต่างได้
บลัฟกันก็ได้ ไม่ผิดหรอก แต่การเรื้อนมันไม่ได้มีกฏนิ
เราโพสอะไรไป คนอื่นคิดยังไง การเรื้อนก็เป็นสิทธิ์ของเขานะ

คุณบอกว่าสังคมที่อยู่ปกติบลัฟกันได้ไม่เห็นเป็นไร
ถ้าคุณบลัฟอะไรที่มันไม่เข้าหู ถึงมันจะไม่ได้หยาบคาย
คนอื่นก็มีสิทธิ์ไม่พอใจคุณป่ะวะ
แก้ไขล่าสุดโดย TheAnfieldIrons เมื่อ Thu Sep 27, 2018 14:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16526
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 13:56
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel