ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
19 September 2018 08:49 by ลูกกลมกลม
รอยส์ไม่สนดอร์ทฯเล่นกากเน้นชนะไว้ก่อน

มาร์โค รอยส์ ซูเปอร์สตาร์ทีมโบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์น้อมรับเสียงวิพากษ์วิจารณ์ในแง่ลบถึงฟอร์มการเล่นไม่น่าประทับใจเอาเสียเลยการบุกไปเอาชนะ คลับ บรูช ถึงถิ่น 1-0 บอกเลยแฮปปี้มาก

ทีมของลูเซียง ฟาฟร์แทบไม่ค่อยมีจังหวะหวาดเสียวมากนักแถมท้ายเกมเกือบเสียประตูจากลูกยิงของ ลัวส์ โอเปนด้า กองหน้าดาวรุ่งแต่ไปติดเซฟก่อนที่ คริสเตียน พูลิซิช สวมบทซูเปอร์ซับซัดประตูชัยทดเจ็บ

หลังจบแมตช์ รอยส์ ในฐานะกัปตันทีมเป่าปากด้วยความโล่งอกกับ 3 คะแนนแรกในนัดเปิดสนามแชมเปี้ยนส์ ลีกถือเป็นฤกษ์งามยามดี และเชื่อว่านัดต่อๆไปทีมจะค่อยๆเล่นดีขึ้นตามลำดับเพราะยังต้องเจอทั้ง อาแอส โมนาโก และ แอตเลติโก้ มาดริด

"เราเล่นแย่ในแดนหน้า เราแทบไม่มีโอกาสพังประตูเท่าไหร่ เรายังทำได้ไม่ดีพอในพื้นที่อันตรายแดนคู่แข่ง เรายังต้องปรับปรุงอีกเยอะ" รอยส์ยอมรับผ่านสำนักข่าวชื่อดัง สกาย สปอร์ตส์

"อย่างไรก็ตามผมสามารถบอกได้เลยว่าผมจะเอาชนะแบบน่าเกลียดๆแบบนี้นี่แหละ เพราะฟอร์มการเล่นอาจไม่ใช่ประเด็นสำคัญแต่ชัยชนะต่างหากคือสิ่งสำคัญที่สุด"

"แชมเปี้ยนส์ลีกเป็นอะไรที่ยากเสมอ ดังนั้นการประเดิมนัดแรกด้วยชัยชนะจึงเป็นผลการแข่งขันที่ดีมากเลยนะ"

แก้ไขล่าสุดโดย ลูกกลมกลม เมื่อ Wed Sep 19, 2018 08:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลถ้วย ค.
Status: ไม่บอก...
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 11185
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 09:29
[RE: รอยส์ไม่สนดอร์ทฯเล่นกากเน้นชนะไว้ก่อน]
ไอเดียการเข้าทำลำบากตลอดตรงพื้นที่สุดท้าย หน้าเป้าก็ไม่มี นักเตะบางคนหน้าใจหายเลย
0
0
images by free.in.th
images by free.in.th
น่าจะเป็นที่เเรกของประเทศไทยเห็นมีคนทำไว้ติดตามกันได้น่ะครับ Facebook Fanpage : RB Leipzig Thailand Fanclub เเละ RB Leipzig Official Fanpage
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 54987
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 13:06
[RE: รอยส์ไม่สนดอร์ทฯเล่นกากเน้นชนะไว้ก่อน]
ฟอร์มแบบนี้กลัวเหมือนยุค ปีเตอร์ บอส ที่แรกๆดวงดีชนะรัวๆ แล้วพอมาสะดุดแพ้ทีนี้ก็แพ้รัวๆเพราะฟอร์มไม่ได้ดีอะไรเลย ถ้าไม่ปรับเรื่องฟอร์มก็น่าจะตามนี้แหละ อาจจะไม่เหมือนตรงเปลี่ยนจากแพ้มาเสมอ 0-0 รัวๆ แค่นั้น เพราะดูเกมรับยังพอวางใจได้กว่ายุคบอส
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 524
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 13:28
เกมส์รับดูดี แบ็คซ้ายจริงๆอยากให้ใช้ซากาดูมากกว่า ส่วนตัวรุกเกิทเซ่ไม่ไหว นอกนั้นโอเคเพราะคู่แข่งรับลึกมาก เกมส์รุกยังไม่ลงตัวเท่าไหร่ แต่พอรับได้นะ
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel