ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10777
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 13:29
[RE: Fifa19 ค่าพลัง5นักเตะไทยใน J-League]
เจ ควร เจ็ดสิบ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2008
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 13:40
[RE: Fifa19 ค่าพลัง5นักเตะไทยใน J-League]
godevil พิมพ์ว่า:
ผมว่า overall ประมาณนี้ก็โอเคแล้วนะ ตัวลีกรองในยุโรปก็ประมาณนี้ ถ้า 70 ขึ้นนี่น่าจะเล่นลีกใหญ่ในยุโรปได้เลย  

คิดเหมือนกันเลย ถ้าเล่นพวกทีมรองๆในพรีเมียร์ตอนเริ่มเกมพวกตัวสำรองสำหรับหมุนเวียนบางทีมหนีตกชั้น 69-72 ก็เป็นตัวหน้าคุ้นๆที่ได้ลงเรื่อยๆแล้วเหมือนกัน

เจ โบทรอยก็รู้สึกจะพลังราวๆนี้เหมือนกัน 60 ปลายๆ พอๆกับชนาธิป
แก้ไขล่าสุดโดย decay เมื่อ Mon Sep 17, 2018 13:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14186
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 15:14
zmyx28 พิมพ์ว่า:
Murinye พิมพ์ว่า:
ถ้าเล่น FUT แบบไม่เติมเลย ภาคนี้คิดว่าไปไกลสุดแค่ไหนครับ  

ช่วงแรกๆ มันยังไม่ค่อยมีการ์ดหลากสี ผมว่าแค่ฝีมือก็เพียงพอ ไปได้ดิวิชั่นสูงสุดนะละ ไม่น่ายาก

แต่ช่วงหลังๆ สักหลังปีใหม่ พอเริ่มมีการ์ดพลังเว่อๆ ออกมามากๆ เกรงว่าสายฟรีก็คงสู้ลำบาก

สมมุติ ผมเน้นนักเตะพลังค่าโอเคหน่อย แต่เน้นพลังแฝงเยอะๆ เน้นรับแล้วสวนพอได้มั้ยครับ

ผมคิดโปรเจค ฟรีทีูเพลย์ สู่ดิวิชั่นสูงอยู่  

ได้อยู่แล้ว ผมก็ไม่เคยเติม ก็ขึ้น div 1 ได้แชมป์อยู่ (ps4)

แต่ผมมีช่วงที่เลิกเล่นไปหลังปีใหม่ กลับมาเล่นอีกที มีนา

พอกลับมารอบนี้ตามไม่ทันเลย เจอแต่ละทีม 90 กันทั้งนั้น (ทีมผม 81) ทีนี้ก็ไหลลงๆ แล้วก็เลิกเล่นไป

ดังนั้นการขึ้น div 1 ไม่ยากเท่าไรสำหรับต้นๆ ฤดูกาลสำหรับสายฟรี รีบๆ เล่น รีบๆ เอาแชมป์ก่อนที่สายเปย์จะลุยกันเต็มสูบ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2010
ตอบ: 1545
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 08:40
Murinye พิมพ์ว่า:
ถ้าเล่น FUT แบบไม่เติมเลย ภาคนี้คิดว่าไปไกลสุดแค่ไหนครับ  

ช่วงแรกๆ มันยังไม่ค่อยมีการ์ดหลากสี ผมว่าแค่ฝีมือก็เพียงพอ ไปได้ดิวิชั่นสูงสุดนะละ ไม่น่ายาก

แต่ช่วงหลังๆ สักหลังปีใหม่ พอเริ่มมีการ์ดพลังเว่อๆ ออกมามากๆ เกรงว่าสายฟรีก็คงสู้ลำบาก

สมมุติ ผมเน้นนักเตะพลังค่าโอเคหน่อย แต่เน้นพลังแฝงเยอะๆ เน้นรับแล้วสวนพอได้มั้ยครับ

ผมคิดโปรเจค ฟรีทีูเพลย์ สู่ดิวิชั่นสูงอยู่  

จาก FIFA18 สายฟรี อยู่ดิวิชั่น 1 เยอะแยะเลยครับ

ส่วนมาก ดิวิชั่นนี้ฝีมือจะไม่ห่างกันมากเท่าไหร่ วัดกันที่ความใจเย็นแล้วก็แผนล้วนๆครับ

นักเตะไม่ค่อยมีผล จะการ์ดตำนานก็มาเหอะ

ไอ้พวกทีมการ์ดทองล้วนๆตัวธรรมดาอะ อันเนี้ยน่ากลัว

คนที่อยู่ดิวิชั่น 1 เขาจะรู้ดี
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6037
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 16:29
พลังเจก็โหดพอตัวนะครับ ภาค18 ผมเอาไปเล่นแข่งกับเพื่อน ก็โหดแล้วนะ
ปล.สายฟรี D1 เยอะเลยครับ หารูปแบบการเล่นตัวเองให้เจอ เล่นแบบที่ถนัด อย่าทำ SBC ตัวประจำเดือน เสียของ จำกัดการเล่นเรา และอย่าย้ายลีคบ่อย ภาคนี้ มีแต่พลังโหดๆ ตำนานเยอะมาก มันต้องมีหลุดมาสักตัวแหละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel