ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Jul 2006
ตอบ: 1394
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 11:18
[RE: ให้โอกาสแข้งใหม่! "ราเยวัช" ยันไม่เรียก 4 เทพ บู๊ ซูซูกิ คัพ]
แฟนบอลบางจำพวกคงคิดว่าจะวาปบอลไทยไปเป็นแชมป์โลกได้เลยมั้ง
ทีมเล็กๆ กว่าจะก้าวขึ้นมาได้ เขาก็เล่นเน้นอุดแล้วโต้กลับกันทั้งนั้นแหละ
ญี่ปุ่น เกาหลีเอง ก็เล่นอุดแล้วโต้เหมือนกัน
พอวันหนึ่งที่นักเตะส่วนใหญ่เข้าใจแท็กติก เข้าใจเกม พัฒนาร่างกาย พัฒนาเทคนิคได้ถึงขั้นแล้ว
ก็จะเล่นบุกได้มากขึ้น โชว์ผลงานได้มากขึ้นเอง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3283
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 19:21
[RE: ให้โอกาสแข้งใหม่! "ราเยวัช" ยันไม่เรียก 4 เทพ บู๊ ซูซูกิ คัพ]
goaltumclub พิมพ์ว่า:
iTheEnD พิมพ์ว่า:
Nb5 พิมพ์ว่า:
LEGEND-No`7** พิมพ์ว่า:
ผลงานสมาคมจะเห็นก็รายการนี้ละครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ ผมไม่เชื่อว่าราเยวัช จะพัฒนาทีมไปไกลกว่านี้แล้วอะ ย้อนดูผลงานตั้งแต่เข้ามาคุมมันก็รู้อยู่แล้ว ไม่ได้ดูทุกนักแต่นัดไหนที่ได้ดูก็ไม่มีแมทไหนประทับใจจนร้องว๊าว

แต่ก็คงต้องเชียร์  

คำว่าว๊าว หรือ พัฒนาของคุณ นี้มันต้องเล่นยังไงหว่า แล้วดูทีมที่ ราเยวัชต้องเจอ..
ถ้าไม่นับ เมียนมาร์นี้ ไม่มีนะครับ อันดับต่ำ กว่าเราเนี่ย

อีกอย่าง ถึงจะแพ้ แต่ก็แพ้แบบเสียประตูยากมาก
หรือ ว่าต้องเล่นเกมส์รุกสนุกๆ แล้วแพ้ซัก 3-0, 4-0

ผม Edit สกอร์เข้าไปด้วย หรือ จะเอาสถิติระหว่าง Match เพิ่มไหมครับ

06/06/2017 Uzbekistan v Thailand ( 2-0 )
13/06/2017 Thailand v United Arab Emirates ( 1-1 )
14/07/2017 Thailand v Korea DPR ( 3-0 )
16/07/2017 Thailand v Belarus ( 0-0, 5-4 )
31/08/2017 Thailand v Iraq ( 1-2 )
05/09/2017 Australia v Thailand ( 2-1 )
05/10/2017 Myanmar v Thailand ( 1-3 )
08/10/2017 Thailand v Kenya ( 1-0 )
22/03/2018 Thailand v Gabon ( 0-0, 4-2 )
25/03/2018 Thailand v Slovakia ( 2-3 )
02/06/2018 Thailand v China PR ( 0-2 )

ก็ดีครับ ขนาดเอาสถิติมา ยังคิดว่าดีก็ ok ครับ
ผลงานแบบนี้จริงๆก็ไม่แปลกครับถ้าเทียบกับตัวผู้เล่นของเรา

แต่ถ้าจะเปลี่ยนแปลงแล้วมันผลแบบนี้ เราใช้คนเดิมก็ได้นะ อย่างน้อยคงมีความต่อเนื่อง ผลงานมันฟ้องด้วยตัวของมันเองอยู่แล้ว ไม่รู้ครับว่าคิดอย่างไง แต่ถ้าพอใจกับผลงานที่ร่ายมาผมก็ไม่ว่ากันอยู่แล้ว  

คุณดูยังไงว่าการคุมทีมของซิโก้ช่วงท้ายๆของทีมชาติคือความต่อเนื่อง ?
แมตย์หลังๆรวมทั้งเจออาเซียนมันตันไปหมดแล้ว รูปแบบไอเดียวการเล่นของทีมชาติ
ลองยกมาสักแมตย์น่าประทับใจรูปแบบการเล่นของทีมชาติไทยในซูซูกิคัพที่ได้แชมป์ ครั้งล่าสุด
สำหรับผม มันตัน รูปแบบมันสุดทางจะพัฒนาของมันละ หมดไอเดียแล้วสำหรับซิโก้  

ไม่รู้นะรอบ ถ้าเอา 12 ทีมเชียเป็นตัววัดไม่มีข้อแย้งครับ รอดูราเยวัชพาทีมเข้า 12 ทีมเอเชีย ตอนนั้นน่าจะได้คำตอบ คำถามคือ 12 ทีมสุดท้ายเอเชียรอบหน้าจะมีเราไหม อันนี้ต้องลุ้นตรงนี้ก่อน ยังอีกยาวไกล เอาแค่ปัจจุบันครับสำหรับคุณถ้าผ่านผมไม่อะไรครับ มันคือความคิดส่วนบุคคล แค่ผมรุ้หลังจากเปลี่ยน มันยังไม่ผ่าน โอเคเนอะ  

เดี๋ยวๆ ดูบอลทีมชาติไทยบ้างป่าวเนี่ย ไม่ต้องไปรอคัดรอบ 12 ทีมสุดท้ายหรอก ต้นปีหน้าเขาจะแข่งขันเอเชี่ยนคัพแล้ว ระดับเอเชีย คอยดูรายการนี้แล้วกัน  

ดีครับ รายการทัวนาเม้นต์มาเร็วๆก็ดีครับ บางทีมู้นี้อาจจะได้กลับมาดูเร็วขึ้น ไม่ต้องรอถึง 12 ทีมเนอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel