ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 410
โพสเมื่อ: Thu Sep 13, 2018 19:37
ถูกแบนแล้ว
[RE: ไก่เตรียมปรับ"ญอริส" 300,000 ปอนด์-เรื่องกัปตันยังไม่ชัวร์]
YashAmaru พิมพ์ว่า:
Lamnung พิมพ์ว่า:
-winters- พิมพ์ว่า:
ไทยน่าเอาอย่างบ้าง แค่เรื่องค่าปรับใบขับขี่ยังโวยวายกันเลยอ่ะ  

เมาแล้วขับ ไทยก็ปรับหนักนะ แต่กับเรื่องใบขับขี่ไม่พกปรับ 1 หมื่น ผมก็ว่า มันเกินกว่าเหตุนะ ถ้ากฏหมายนี้ออกมาจริง แล้วสมมติคุณลืมกระเป๋าตัง แล้วโดนข้อหาใบขับขี่ 1 หมื่นบาท คุณคิดว่ามันเกินไปป่าวอ่ะ ทุกวันนี้ ขนาดแค่ 200-500 บาท ตำรวจมันยังหากินได้ตลอด คิดดูดิ ถ้าปรับ 1 หมื่นจิงๆ ตำรวจมันคงไม่หาจับผู้ร้ายหรอก ตั้งแค่ด่านอย่างเดียว ก็สบายทั้งชาติแล้ว อย่าเม้นเอาหล่อ อย่างเดียว คิดถึงความเป็นจริงด้วย ว่าตำรวจ มันหากินกับคนจนขนาดไหน  

ก็อย่าลืมสิครับ  

ผมก็ไม่เคยลืมนะครับ แต่ผมว่ามันเกินกว่าเหตุ ปรับจาก 200 ไป 10000 มันจ้องจะกินเงินประชาชนชัีดๆ  

ถ้าไม่ลืมก็ไม่ถูกปรับไงครับ แก้ง่ายๆที่ตัวเราเอง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2841
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 19:22
[RE: ไก่เตรียมปรับ"ญอริส" 300,000 ปอนด์-เรื่องกัปตันยังไม่ชัวร์]
-winters- พิมพ์ว่า:
ไทยน่าเอาอย่างบ้าง แค่เรื่องค่าปรับใบขับขี่ยังโวยวายกันเลยอ่ะ  

เมาแล้วขับ ไทยก็ปรับหนักนะ แต่กับเรื่องใบขับขี่ไม่พกปรับ 1 หมื่น ผมก็ว่า มันเกินกว่าเหตุนะ ถ้ากฏหมายนี้ออกมาจริง แล้วสมมติคุณลืมกระเป๋าตัง แล้วโดนข้อหาใบขับขี่ 1 หมื่นบาท คุณคิดว่ามันเกินไปป่าวอ่ะ ทุกวันนี้ ขนาดแค่ 200-500 บาท ตำรวจมันยังหากินได้ตลอด คิดดูดิ ถ้าปรับ 1 หมื่นจิงๆ ตำรวจมันคงไม่หาจับผู้ร้ายหรอก ตั้งแค่ด่านอย่างเดียว ก็สบายทั้งชาติแล้ว อย่าเม้นเอาหล่อ อย่างเดียว คิดถึงความเป็นจริงด้วย ว่าตำรวจ มันหากินกับคนจนขนาดไหน  

ก็อย่าลืมสิครับ  

ผมก็ไม่เคยลืมนะครับ แต่ผมว่ามันเกินกว่าเหตุ ปรับจาก 200 ไป 10000 มันจ้องจะกินเงินประชาชนชัีดๆ  

ถ้าไม่ลืมก็ไม่ถูกปรับไงครับ แก้ง่ายๆที่ตัวเราเอง  

คือก่อนขับรถผมก็จะคิดถึงใบขับขี่ก่อนทุกครั้ง ทั้งๆที่ ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยโดนเรียกดู โดนปรับ 200 ผมก็ไม่สบายใจละเสียดายตัง กินบุฟเฟ่ชิวๆดีกว่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 410
โพสเมื่อ: Mon Sep 17, 2018 09:16
ถูกแบนแล้ว
ท่านก็ไม่ต้องจ่ายครับ200 บอกไม่จ่าย แล้วก็ตามเค้าไปโรงพักให้เค้าทำไรเราก็ทำเลยแต่ไม่ต้องจ่ายตัง มันมีวิธีการอยู่ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel