ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Oct 2010
ตอบ: 6573
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 19:29
[RE: 'ประยุทธ์' ห่วง 'เฌอปราง' ถูกโจมตี ขออย่ายอมแพ้คนไม่ดี]
ดูจากความคิด ความอ่านแล้ว เฌอ ไม่เอาเรื่องพวกนี้ มาคิดให้รกสมองหรอก ก็แค่งานๆ นึง
คอมเมนเตเตอร์
Status: Dumb leaders. We'll all die.
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 11937
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 19:45
ถูกแบนแล้ว
[RE: 'ประยุทธ์' ห่วง 'เฌอปราง' ถูกโจมตี ขออย่ายอมแพ้คนไม่ดี]
แนะนำเฌอว่า ถ้าแกรดจาก bnk ปั๊บ รีบออกไปต่อต่างประเทศเถอะครับ อยากเห็นน้องได้ดี อยู่ในนี้ก็ไม่น่าช่วยอะไร คนชาติเรายังไม่พร้อมกับการพัฒนาในหลายๆด้านอีกเยอะ ผมสงสารความสามารถน้องเค้า อย่าเอาตัวมาแบกเลย
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13510
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 20:08
"หนูถูกด่าเพราะมีงนั่นละค่ะลุงเชิญคนอื่นได้เยอะแยะไม่เชิญ"

เฌอปรางไม่ได้กล่าวไว้
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26533
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 20:23
แล้วที่คุณเฌอโดนนี่มันเพราะใครล่ะ ใครล่ะ เอ้อ เออ เอ้อ เอ้ยย มันน้อยใจ น้อยใจ
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3404
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 20:25
popoing พิมพ์ว่า:
Hara-Goo พิมพ์ว่า:
มีเพียงคำเดียวให้ลุงนะครับ  

คำว่ารัก ?  

คำว่ารักใช้คำว่าอุ๋งก็แล้วกัน okไหม
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6769
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 21:26
แทนที่จะด่าเฌอปราง

ทำไมไม่ไปด่าคนรับงานอย่าง จ๊อบซัง หรือทีมงานวะ

เฌอปรางน้องเค้าก็ยังเป็นบุคลากรในทีม ตรงๆ ก็คือพนักงานบริษัท bnk นั่นแหล่ะ

เค้าสั่งงานมาแบบนี้ ทางน้องเค้าก็อึกอักที่จะรับเหมือนกันนั่นแหล่ะ

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2014
ตอบ: 1721
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 21:41
ที่ผ่านมาก็มีคนที่โดนเรียกมาทำงานแล้วปฏิเสธเยอะอยู่นะ ทำไมคิดว่าปฏิเสธไม่ได้อ่า
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11994
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 22:53
ถ้าคนจำนวนมากเชื่อว่าการช่วยรัฐบาลที่มากจากเผด็จการทหาร ปล้นอำนาจประชาชนมา
เป็นการทำความดี ประเทศนี้ก็คงใกล้จะชิบหายในไม่ช้าละแหละ

แต่ผมหวังและเชื่อในพลังของโลกสากลมากพอ พลังของคนรุ่นใหม่
ในโลกไร้พรมแดนแบบนี้ ไดโนเสายังไงก็ต้องสูญพันธ์
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7318
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 23:01
LoversMoon พิมพ์ว่า:
Anthonyy พิมพ์ว่า:
รำคาญการยัดเยียดว่าพวกชั้นคือ คนดี และคนอีกฝั่งเป็น คนไม่ดี

ชาติหน้าก็ไม่ได้ปรองดอง ถ้ายังเอาความดีมาเหยียดกันแบบนี้  

ผมตีความว่าประยุทธไม่ได้พูดว่าคนที่ด่ารัฐบาลคือคนไม่ดี
แต่คนที่ไปด่าเฌอปรางนั่นแหละคือคนไม่ดี ถึงให้กำลังใจน้องเฌอ

ความคิดผมน้องเฌอ(ขวัญใจผม) แกไปทำประโยชน์ ยังมีบางคนไปด่าว่าเป็นพวกรัฐบาล ไม่รู้หรือไงว่าตกเป็นเครื่องมือ มีคนบอกน้องเรียนโรงเรียนค่าเทอมเป็นแสนแต่ไปสอนเด็กโรงเรียนยากจน พวกนี้ผมก็อยากด่าว่าคิดได้ไง ใครเกี่ยวข้องกับรัฐบาล ด่าหมดอันนี้ก็ไม่ไหว

แต่ถ้าจะด่ารัฐบาล ด่านายก อันนี้แล้วแต่ความคิดใครความคิดมัน

รักแคปเฌอ  

อันนี้ผมถามตรงๆเลยนะ ว่าไอ้ที่ว่าฌป. ไปทำประโยชน์นี่ ประโยชน์คืออะไรเหรอครับ? หมายถึงว่าการไปโปรโมทผลงานของรัฐบาลคือการทำประโยชน์ให้ประเทศอะไรงี้อะเหรอครับ? คือผมก็เข้าใจฌป.นะ ว่าก็เค้าส่งงานมาให้มันช่วยไม่ได้ ความซวยเลยบังเกิดตกเป็นขี้ปาก โดนด่าฟรี แต่ที่ติ่งดีเฟนด์มาว่า"ทำประโยชน์" นี่ ผมไม่เก๊ตจริงๆว่าประโยชน์ที่ว่าคืออะไร
นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4279
โพสเมื่อ: Wed Sep 12, 2018 01:13
Hara-Goo พิมพ์ว่า:
มีเพียงคำเดียวให้ลุงนะครับ  

คำว่า Love?
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8311
โพสเมื่อ: Wed Sep 12, 2018 07:39
เมื่อกงจักรเป็นดอกบัว
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22542
โพสเมื่อ: Thu Sep 13, 2018 10:41
สงสารเด็ก

เพราะไม่รู้เจ้าจึงยังเยาว์
และเจ้าคงปฏิเสธคำขอนี้ไม่ได้

เห็นกระแสไหนแรงก็โดดไปเกาะ อย่างกับ...
สิงโต
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10482
โพสเมื่อ: Thu Sep 13, 2018 11:34
รำคาญการยัดเยียดว่าพวกชั้นคือ คนดี และคนอีกฝั่งเป็น คนไม่ดี

ชาติหน้าก็ไม่ได้ปรองดอง ถ้ายังเอาความดีมาเหยียดกันแบบนี้  

แล้วไม่รำคาญการล่าแม่มดของฝั่งที่คิดว่าตัวเองถูกต้องฝ่ายเดียว อีกฝ่ายเป็นขโมยบ้างเหรอครับ??? เฌอปรางค์ทำเพื่อสังคม แล้วเหล่าแกนนำที่คุณปราบปลื้มนี่เขาทำอะไรเหรอครับ เห็นวันๆทำแต่ให้คนแตกแยกทุกวันอะ สร้างกระแสโง่ๆไปวันๆไม่เห็นช่วยอะไรสังคมได้เลย ทำตัวเป็นคนประชาธิปไตยจอมปลอมแต่ไม่เคยยอมรับความเห็นคนอื่นอะครับ ตลกดี
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10482
โพสเมื่อ: Thu Sep 13, 2018 11:38
timematoom พิมพ์ว่า:
LoversMoon พิมพ์ว่า:

ผมตีความว่าประยุทธไม่ได้พูดว่าคนที่ด่ารัฐบาลคือคนไม่ดี
แต่คนที่ไปด่าเฌอปรางนั่นแหละคือคนไม่ดี ถึงให้กำลังใจน้องเฌอ

ความคิดผมน้องเฌอ(ขวัญใจผม) แกไปทำประโยชน์ ยังมีบางคนไปด่าว่าเป็นพวกรัฐบาล ไม่รู้หรือไงว่าตกเป็นเครื่องมือ มีคนบอกน้องเรียนโรงเรียนค่าเทอมเป็นแสนแต่ไปสอนเด็กโรงเรียนยากจน พวกนี้ผมก็อยากด่าว่าคิดได้ไง ใครเกี่ยวข้องกับรัฐบาล ด่าหมดอันนี้ก็ไม่ไหว

แต่ถ้าจะด่ารัฐบาล ด่านายก อันนี้แล้วแต่ความคิดใครความคิดมัน

รักแคปเฌอ  

อันนี้ผมถามตรงๆเลยนะ ว่าไอ้ที่ว่าฌป. ไปทำประโยชน์นี่ ประโยชน์คืออะไรเหรอครับ? หมายถึงว่าการไปโปรโมทผลงานของรัฐบาลคือการทำประโยชน์ให้ประเทศอะไรงี้อะเหรอครับ? คือผมก็เข้าใจฌป.นะ ว่าก็เค้าส่งงานมาให้มันช่วยไม่ได้ ความซวยเลยบังเกิดตกเป็นขี้ปาก โดนด่าฟรี แต่ที่ติ่งดีเฟนด์มาว่า"ทำประโยชน์" นี่ ผมไม่เก๊ตจริงๆว่าประโยชน์ที่ว่าคืออะไร  

การที่ Idol คนสำคัญคนนึงแสดงให้เห็นความสำคัญของการศึกษานี่มันไม่สร้างประโยชน์อะไรกับสังคมเลยจริงๆเหรอครับ แล้วรัฐบาลทำอะไรไปก็โปรโมทผลงานนี่มันผิดตรงไหนอะทีไอฝ่ายรัฐบาลที่รักสมัยก่อนไม่เห็นทำไรเป็นชิ้นเป็นอันแต่โปรโมทอย่างเก่ง Viral รัวๆ อย่างท่านชัชช่าเนี้ย ไม่เห็นมีผลงานอะไรที่ให้ร้องว้าวเลย นอกจากนั่งรถไฟฟรีโชว์ กับ เดินเท้าเปล่าไปซื้อข้าวแกง น้ำท่วมก็แก้ไม่ได้ นี่ปีนี้ฝนตกเท่าปีที่น้ำท่วมประเทศเลยนะแต่รัฐบาลทหารแก้จนน้ำไม่ท่วมเป็นเดือนใน กทม. ดอนเมืองก็ไม่จม นี่คุณไม่คิดบ้างเหรอว่าการโปรโมทเนี้ยเรื่องปกติ และเฌอปรางค์โดนข่มขู่เนี้ยแหละเรื่องไม่ปกติ ไอโรมนี่ถึงกับขู่ว่าชีวิตจะเดือดร้อนด้วยซ้ำ คนแบบนี้แหละเป็นนักประชาธิปไตย
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
นักเตะตำบล
Status: COYB!
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 585
โพสเมื่อ: Thu Sep 13, 2018 14:15
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:

แล้วไม่รำคาญการล่าแม่มดของฝั่งที่คิดว่าตัวเองถูกต้องฝ่ายเดียว อีกฝ่ายเป็นขโมยบ้างเหรอครับ??? เฌอปรางค์ทำเพื่อสังคม แล้วเหล่าแกนนำที่คุณปราบปลื้มนี่เขาทำอะไรเหรอครับ เห็นวันๆทำแต่ให้คนแตกแยกทุกวันอะ สร้างกระแสโง่ๆไปวันๆไม่เห็นช่วยอะไรสังคมได้เลย ทำตัวเป็นคนประชาธิปไตยจอมปลอมแต่ไม่เคยยอมรับความเห็นคนอื่นอะครับ ตลกดี  

ผมไม่ได้ปราบปลื้มแกนนำสีไหนเลยครับ และรำคาญคนแบบคุณที่พยายามแบ่งคนเป็น2ฝั่งด้วย ผมไม่ชอบประยุทธครับ แต่ก็ไม่ชอบพวกเอาประชาธิปไตยมาอ้างเพื่อปั่นคนเช่นกัน

ใช่ครับเฌอปรางทำเพื่อสังคม เธอเจตนาดี และผมไม่ได้ด่าเฌอปรางสักประโยคเลย ผมด่าประยุทธที่ชอบแขวะว่าใครที่วิจารณ์แก = เป็นคนไม่ดี
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel