ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
09 September 2018 16:47 by น้า
"เนดเวด"ชูคว้าตัว CR7 พาม้าลายก้าวไกล-คุยไม่ยากเจ้าตัวอยากมาอยู่แล้ว

พาเวล เนดเวด ตำนานดาวเตะของยูเวนตุส เผยว่าการคว้าตัวคริสติอาโน่ โรนัลโด้ ทำให้สโมสรของพวกเขารุดหน้าไปอีกก้าว พร้อมตั้งเป้าหมายการคว้าแชมป์ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีกมาครองให้ได้

ดีลมูลค่า 100 ล้านยูโรเมื่อช่วงซัมเมอร์ ที่ยูเวนตุสเสนอให้กับเรอัล มาดริด เขย่าวงการฟุตบอลอิตาลีจนสั่นสะเทือน เพราะพวกเขาได้ตัวหนึ่งในนักเตะที่ดีที่สุดของโลกอย่าง คริสติอาโน่ โรนัลโด้ เข้ามาค้าแข้งด้วย

"พวกเราดีใจมาก ๆ ที่สามารถให้การต้อนรับหนึ่งในนักเตะที่ดีที่สุดของโลกอย่างโรนัลโด้มาร่วมทีมได้

"ในฐานะสโมสร เรารุดหน้าไปอีกหนึ่งก้าว และเราก็อยากทำให้มันได้ผลในการแข่งขันแชมเปี้ยนส์ ลีก ถ้วยรางวัลนี้คือเป้าหมายของพวกเราในอีกไม่กี่ปีที่จะมาถึง

"บางคนอาจจะคิดว่าพวกเราเสียสติ... พวกเรา สโมสรยูเวนตุส อยู่ในตำแหน่งที่ยากมาก ๆ ในการจะซื้อตัวผู้เล่นที่ดีกว่าที่เรามีอยู่ในตำแหน่ง 11 ตัวจริงเข้ามา

"ผู้อำนวยการกีฬาของเราเคยพูดไว้ครั้งหนึ่งว่าเราสามารถซิ้อโรนัลโด้ได้ เรารู้ข้อมูลค่าฉีกสัญญาของเขาที่ลดลงมาเหลือ 100 ล้านยูโร ดังนั้นความเป็นไปได้จึงมีมากขึ้น

"เราได้เข้าพบกับท่านประธานผู้ซึ่งพิจารณาดีลนี้จากทุก ๆ แง่มุมจนสุดท้ายก็ทำการอนุญาต

"มันคือการตัดสินใจที่ถูกต้องในการนำพายูเวนตุสไปอยู่ในจุดที่เราคู่ควรจะอยู่ เราต้องการคว้าแชมป์แชมเปี้ยนส์ ลีก ดังนั้นนี้จึงเป็นการเสริมทัพที่ดี"

เนดเวดถูกถามว่าการโน้มน้าวให้ CR7 ย้ายมาค้าแข้งในประเทศอิตาลีเป็นเรื่องที่ยากลำบากแค่ไหน เขาตอบว่า

"มันง่ายขึ้นมากเลยนะเพราะว่าเขาอยากมาร่วมทีมของเราอยู่แล้ว เขาต้องการเปลี่ยนแปลงบรรยากาศและอยากออกจากเมืองมาดริด

"เขาได้เลือกสโมสรของพวกเราซึ่งก็ถือเป็นเกียรติของพวกเราล่ะครับ เขาเคยคว้าแชมป์มาแล้วทั้งในประเทศอังกฤษและในประเทศสเปน เราคงมีความสุขมาก ๆ หากเขาทำแบบนั้นได้ที่ประเทศอิตาลี เราจะทุ่มเททุกอย่าง

"ตอนที่ไอเดียนี้ถูกหยิบยกขึ้นมาพูด เรามองหน้ากันและกันจากนั้นมองไปที่ท่านประธาน (อังเดร อันเญลี่) บางทีปาราติชี่ (ผู้อำนวยการสโมสร) คาดหวังให้เขาพูดว่าพวกเราเสียสติไปแล้ว

"ผมบอกกับอันเญลี่ว่านี่คือการเสริมทัพที่ใช่ มันจะทำให้ทีมของเราก้าวไปข้างหน้า เราคว้าแชมป์มาแล้ว 7 สมัยติด ไม่ว่าเราจะต้องการหรือไม่ แต่ระดับของความมุ่งมั่นมันต้องลดลงอยู่แล้ว

"ยามที่คุณมีโอกาสในการเปลี่ยนแปลงบางอย่าง คุณต้องทำ นี่คือช่วงเวลาที่เพอร์เฟ็คต์สำหรับพวกเรา"
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 16:51
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: "เนดเวด"ชูคว้าตัว CR7 พาม้าลายก้าวไกล-คุยไม่ยากเจ้าตัวอยากมาอยู่แล้ว]
ถ้าพายูเว่ได้แชมป์ ucl ได้ ก็ถือว่าโคตรคนละ
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ยูเว่ เปนมากกว่าทีมฟุตบอลแค่ทีมหนึ่ง เพราะมันคือชี
เข้าร่วม: 24 Oct 2008
ตอบ: 6556
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 18:46
Top Comment [RE: "เนดเวด"ชูคว้าตัว CR7 พาม้าลายก้าวไกล-คุยไม่ยากเจ้าตัวอยากมาอยู่แล้ว]
ไม่น่าเชื่อข่าวแค่นี้จะมีทีมอื่นมากร่างด้วย ตลกอ่ะ

จะให้เค้าสัมภาษณ์หรอ เราไม่ต้องเสริมหรอก อยู่เหมือนเดิมได้แชมป์ลีคไปวันๆ ก็พอแล้ว

สโมสรที่ผมเชียร์เค้าอยากได้ถ้วยนี้ครับ ไม่จำเป็นต้องผ่านบาซ่าเพื่อได้แชมป์นิ

แต่มันต้องผ่านทุกทีมที่เจอเพื่อให้ได้เแชมป์ก็แค่นั้น

ปล.รู้ครับในรอบ 10 ปีที่ผ่านมาบาซ่าคุณยิ่งใหญ่มาก ทีมผมมันก็แค่ทีมเล็กๆในสายตาพวกคุณแหละ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 16:51
ถูกแบนแล้ว
[RE: "เนดเวด"ชูคว้าตัว CR7 พาม้าลายก้าวไกล-คุยไม่ยากเจ้าตัวอยากมาอยู่แล้ว]
ถ้าพายูเว่ได้แชมป์ ucl ได้ ก็ถือว่าโคตรคนละ
นักเตะท้ายซอย
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 320
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 16:58
[RE]"เนดเวด"ชูคว้าตัว CR7 พาม้าลายก้าวไกล-คุยไม่ยากเจ้าตัวอยากมาอยู่แล้ว
คิดถึงยูเว่ชุดเนดเวดมากๆ... เทเซเกร์อีกคน ตูราม น้าบุพ ชุดนั้นแข็งมาก (ก่อนยูเว่โดนปรับตกชั้นคดีล้มบอล)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
It’s not a car…
It’s a VOLKSWAGEN…
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2009
ตอบ: 133
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 17:40
ถูกแบนแล้ว
[RE: "เนดเวด"ชูคว้าตัว CR7 พาม้าลายก้าวไกล-คุยไม่ยากเจ้าตัวอยากมาอยู่แล้ว]
ผ่านบาซ่าให้ได้ก่อนไหม ถถถถ จะเอาแชมป์
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6246
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 17:56
[RE]"เนดเวด"ชูคว้าตัว CR7 พาม้าลายก้าวไกล-คุยไม่ยากเจ้าตัวอยากมาอยู่แล้ว
nutstr20 พิมพ์ว่า:
ผ่านบาซ่าให้ได้ก่อนไหม ถถถถ จะเอาแชมป์  
ทำเป็นเล่นไป ตอนไม่มีไอโด้นี่จูฟยังเคยตบร่วงuclมาแล้วนะ อุตส่าคัมแบคPSGมาได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ซานเตียโก เบร์นาเบว
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 11218
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 18:11
เป็นไปได้ครับ แต่ต้องซื้อ เบนเซม่า เบล มาเซลโล่ โมดริส โครส คาวาฆาล เพื่อซับพอร์ตโด้ หยอกๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1013
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 18:15
ถูกแบนแล้ว
King Rat พิมพ์ว่า:
คิดถึงยูเว่ชุดเนดเวดมากๆ... เทเซเกร์อีกคน ตูราม น้าบุพ ชุดนั้นแข็งมาก (ก่อนยูเว่โดนปรับตกชั้นคดีล้มบอล)  
ทีมไหนล้มบอลหรอครับ เท่าที่ผมตามข่าวมีแต่เลือกผู้ตัดสินที่คิดว่าเป่าแล้วตามเกมหรือทีมได้ผลประโยชน์มากที่สุดนะครับ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 3634
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 18:17
เสี่ยงเหมือนกัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2076
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 18:24

แค่โรม่าบาซ่าก็ไม่รอดละ ไม่ต้องถึงมือยูเว่หรอก
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2009
ตอบ: 133
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 18:29
ถูกแบนแล้ว
Neymar1234 พิมพ์ว่า:

แค่โรม่าบาซ่าก็ไม่รอดละ ไม่ต้องถึงมือยูเว่หรอก  
2017/18?? นี่ 2018/19 นาจาาา
0
0
Status: ยูเว่ เปนมากกว่าทีมฟุตบอลแค่ทีมหนึ่ง เพราะมันคือชี
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 18:46
ไม่น่าเชื่อข่าวแค่นี้จะมีทีมอื่นมากร่างด้วย ตลกอ่ะ

จะให้เค้าสัมภาษณ์หรอ เราไม่ต้องเสริมหรอก อยู่เหมือนเดิมได้แชมป์ลีคไปวันๆ ก็พอแล้ว

สโมสรที่ผมเชียร์เค้าอยากได้ถ้วยนี้ครับ ไม่จำเป็นต้องผ่านบาซ่าเพื่อได้แชมป์นิ

แต่มันต้องผ่านทุกทีมที่เจอเพื่อให้ได้เแชมป์ก็แค่นั้น

ปล.รู้ครับในรอบ 10 ปีที่ผ่านมาบาซ่าคุณยิ่งใหญ่มาก ทีมผมมันก็แค่ทีมเล็กๆในสายตาพวกคุณแหละ
นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2771
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 19:40
ทำไมต้องผ่านบาซ่า อย่างมาดริดแชมป์3ปีติดไม่เห็นต้องผ่านบาซ่าเลย
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 7121
ที่อยู่: ชนบทห่างใกลความเจริญ ไฟฟ้ายังเข้าไม่ถึง ใช้เเสงเทียนให้เเสงสว่าง หลังบ้านติดภูเขา เป็นบ้านไม้ยกสูง ม
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 19:52
มันเป็นอัลไร
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 491
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 20:16
ถูกแบนแล้ว
Dybala พิมพ์ว่า:
ทีมไหนล้มบอลหรอครับ เท่าที่ผมตามข่าวมีแต่เลือกผู้ตัดสินที่คิดว่าเป่าแล้วตามเกมหรือทีมได้ผลประโยชน์มากที่สุดนะครับ  

แล้วแต่คนเรียกละกัน แต่ผมเรียกว่า "โกง"
แก้ไขล่าสุดโดย TopsciX เมื่อ Sun Sep 09, 2018 20:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Sun Sep 09, 2018 20:58
TopsciX พิมพ์ว่า:
Dybala พิมพ์ว่า:

แล้วแต่คนเรียกละกัน แต่ผมเรียกว่า "โกง"  

ใช่ครับโกงกันหลายทีมด้วย มิลาน ฟิออ ลาซิโอ และทีมเล็กๆที่โดนด้วย

รวมถึงอินเตอร์ด้วยนะครับ สรุปว่าโกง แต่คดีหมดอายุ

แต่ปัจจุบันไม่ได้โกงใครมานะครับ อิอิ
5
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel