ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: www.tech.co.th
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:33
[RE: "น้ามู" แค่ต้องพา "ผี" ลืมเกมสุดกาก แล้วเดินต่อ]
"สิ่งที่เขาพ่นออกมาเกี่ยวกับความผิดหวังเรื่องการเสริมทัพ ส่งผลกระทบโดยตรงต่อความรู้สึกของนักเตะอย่างเลี่ยงไม่ได้ มันคงไม่ใช่เรื่องแปลกถ้าจะมีใครคนไหน(หรือส่วนใหญ่)คิดว่า มูริญโญ่ ไม่เชื่อมั่นในตัวเขา"

อ่านถึงตรงนี้ เข้าใจเลย... ถ้าเราเป็นนักแตะในทีม... ก็คงคิดแบบนั้นได้เหมือนกัน...

ตรงกันข้ามกับหงษ์ ซื้อ VVD กับ Keita ซื้อแบบ รอได้ รอเป็นปี ก็ยังรอได้... ผมเป็นนักแตะก็คงเล่นเต็มที่ เมื่อ โค้ช เชือใจได้ถึงขนาดนี้...

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
You'll Never Walk Alone
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4951
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:40
[RE: "น้ามู" แค่ต้องพา "ผี" ลืมเกมสุดกาก แล้วเดินต่อ]
สุดท้ายผลงานในสนามเท่านั้นที่จะเซฟมูได้ ซึ่งมันก็ไม่ได้ใหญ่มากมายอะไรหรือเป็นไปไม่ได้กับเป้าหมายประคองทีมให้จบท็อป4 พักเรื่องระบบการทำทีมไว้ก่อน กับปัจจุบันเอาแค่เรื่องปลุกใจนักเตะในทีมให้ลุกขึ้นมาสู้และเล่นให้เต็ม100หรือเกิน100ลองมาดูกันว่ามูยังมีบารมีพอจะจูงใจนักเตะผีแดงอยู่รึเปล่า เรื่องความทุ่มเทนักเตะดูไม่นานหรอกประมาณ4-5นัดรู้เรื่อง เรื่องบอร์ดปลดกลางอากาศน่าจะไม่ใช่ที่แมนยูไนเต็ด ที่น่ากลัวกว่าคืออดีตที่จะซ้ำรอยมูมากกว่าที่จะทำให้มูไปก่อนเวลาอันควร
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:52
ผมว่ามูเก่งการโค้ชนะแต่แกชอบประชดบอร์ด (ไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตาม) โดยเอาผลงานผลงานทีมเป็นตัวประกัน

ซึ่งมันไม่มืออาชีพอะ งอแงเหมื อนเด็กด้วยซ้ำ ความคิดผมนะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เชียร์ไปแบบเมิงๆเหอะ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6366
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 22:00
เลิกกลัวแพ้ แล้วกลับมาซ้อมแบบทีมชาวบ้านเค้า
ไม่ใช่.้อมแต่เกมรับ สกีด แย่งบอล พอแย่งได้ ทำไรไม่ถูก หันซ้ายขวา
ยังไงต่อดีวะ ไม่ได้ซ้อมมา ทำเสียแม่มเลย ดูแล้วปวดกะโหลก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 741
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 00:04
เดือนที่แล้วมีข่าวที่มูบ่นเรื่องความพร้อมของทีมตอนพ่ายหงส์
เพราะมูเหนแล้วว่าช่วงต้นต้องเจอกับความลำบาก
แล้วผลลัพธ์ก็ค่อยๆมาแล้ว
สิ่งที่ผมเห็นคือ
มันเริ่มจากเอ๊ดไม่วิ่งเลย
แล้วถ้านัดหน้าแพ้สเปอร์ส
ซึ่งผมค่อนข้างมั่นใจ90%ว่าโดนแน่
แล้วเดาว่าบอร์ดต้องสั่งเด้งมูแล้วแต่งตั้งซีดานขึ้นแทน
หนึ่งคือได้ใจแฟนแน่นอน
สองคือนักเตะอย่างมาร์ก ป็อก คงมีกำลังใจขึ้นมาก
สามคือนักลงทุนย่อมมีความสุข
มันแปลกมากที่สองปีก่อนทุ่มไปเยอะ
แต่ปีนี้อยู่ๆไม่วิ่งเฉยเลย
มโนล้วนๆ
แต่ถ้าชนะไก่ได้
ก็ยอมหน้าแตกนะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1474
โพสเมื่อ: Fri Aug 24, 2018 13:51
Famelaini พิมพ์ว่า:
yagof พิมพ์ว่า:
ผมงงกับติ่งมูจริงๆ คือโทษแต่นักเต๊ะ ทำไมไม่โทษโค้ชบ้าง โค้ชคือคนพัฒนาทีม เลือกนักเต๊ะ แท็กติกการเล่น จัดนักเต๊ะลงสนาม พอแพ้มาโทษนักเต๊ะเฉยเลย  

ตามกระทู้ข่าวแมนยูตอนนี้ ท่านต้องดูดีๆนะ
บางคนก็เป็นแฟนเชลซีที่ตามมาหนุนมู
มันง่ายที่จะบอกว่า "มูเก่ง แต่นักเตะไม่ดีพอสำหรับมูของเขา"

ลองไปถามแฟนลิเวอร์พูลที่เขาเกลียดมูซิ
เขาจะบอก "นักเตะชื่อชั้นขนาดนี้ ผลงานมันควรจะดีมากกว่านี้ดิ"

ส่วนแฟนแมนยูที่หนุนมู เขาคงหนุนแค่ในฐานะกุนซือแมนยูเท่านั้นแหละ
เขาไม่ได้อวยว่าเก่งอะไรขนาดนั้น ท้ายฤดูกาลโดนปลดขึ้นมาเขาก็ยอมรับได้กันทั้งนั้นแหละ  

555 โคตรใช่เลย บางกระทู้ เหมารวมแฟนผีทุกคน อย่างกะทำโพลสำรวจมาแล้ว ผมคนนึงแหละเชียร์แมนยู ไม่ใช่เชียร์มูริญโญ่ ช่วงนี้ทีมผลงานห่วย ยิ่งต้องเชียร์ ต้องให้กำลังใจ เหมือนบางทีมแหละ ห่วยไม่รู้ตั้งกี่ปี ก็ยังทนดู ทนเชียร์กันอยู่ได้ เหอะๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1088
โพสเมื่อ: Sat Aug 25, 2018 02:07
ถูกแบนแล้ว
ผมดู ไบรตันเล่นดีครับ เล่นดีกว่าแมนยูก็สมควรชนะ

บ้านเค้า เล่นแบบไม่กลัว

ส่วนแมนยูเหมือนทีมไม่มีแผน

มีชอตนึงกองหลังแย่งบอลมาได้ แล้วก็ชะงัก ทั้งๆที่ไบรตัน วิ่งมา2จะแย่ง

ยังไม่รีบส่ง ยังต้องเงยมองดูเพื่อนเลย

แต่ถ้าเป็นทีมอื่น ไม่ใช่แค่ทีมใหญ่นะ ไบรตันเอง เค้ายังมีระบบว่าต้องจ่ายไปทางไหน คืนบอลทางไหน

แมนยูไม่มีอะ ต่อบอลไปเรื่อยๆ เค้าไม่เปิดช่องก็ส่งตัวข้างๆไม่ก็คืนหลังไปเลย

เห็นมีป็อกบาอยู่คนเดียว ที่พยายามทำอะไรที่แตกต่างออกไป

ถึงจะจ่ายเสียบ้าง ครองบอลเลี้ยงเเล้วเสีย

แต่เเล้วไง ผมว่ายังดีกว่าไม่ทำอะไรเลย พวกที่ดูเสร็จ เห็น90%ออกมาด่าป็อกบา

คุณเคยเตะบอลป่าวที่ออกมาเย้วๆเนี่ย

ทำไมป็อกเล่นให้ฝรั่งเศษเเล้วดีอะ ก็เพราะทั้งทีมช่วยกันไง

ไอ้นี่ เลี้ยงอยู่คนเดียว แม่งดูถ่ายทอดสด เห็นไอ้ป็อกบาพยายามเลี้ยงแหวก คือถ้าทำสำเร็จ ตัวประกบ ที่มารุม ก็จะหายไป2 ตรงที่เข้าไปได้ก็จะโล่ง

แต่นี่มีมันทำคนเดียว เพื่อนไรไม่มาซัพเลย

เเล้วจริงๆ ตัวอื่นต้องวิ่งหาช่อง ต้องมาต่อบอลเเล้ว ไอ้นี่10ตัว แม่งยืนอยู่นั่น

ยังงี้ไปเอาต้นไม้มาเตะเหอะ

ส่วนมู ออกไปเหอะ จะไปไหนก็ไป เอาจริงฤดูกาลที่แล้วผมก็ไม่ได้ด่ามันนะ เล่นได้ที่2

แมนซิก็มาโหดเกิน

คือเป็นโค้ช จะมาโค้ชแมนยูให้เป็นเชลซี คือยึดติดมากก็กลับไปคุมเชลซี

เอาจริง ผมอยากให้มูมันกลับไปเชลซีนะ แล้วเอาซาลี่มา

ผมโคตรอยากให้ซาลี่มาคุมแมนยู ชอบตั้งแต่สมัยนาโปลี เกมรุกคือดีมาก

ทำยูเว่เหนื่อยอะ

ัทั้งๆทีมผมว่า สมาชิกนักเตะ มีอยู่ครึ่งเดียวของยูเว่อะ

ตัวจริงจัวสำรองยุเว่ นี่จัดได้อีกทีมอะ

แต่นาโปลี แม่งเล่นกันอยู่11 ตัว

เปลี่ยนนิดหน่อย แต่พอเค้ามาคุมเชลซี เชลซีก็ไม่ได้เล่นแบบนาโปลี บอลคนสไตล์เลย

แต่โค้ชคนเดียวกัน

แต่นี่ดูมูละแบบ อะไรรร จะทำแมนยูให้เป็นเชลซีเฉย

คือแมนยูตอนนี้หนักแล้ว ไม่ใช่ทีมแล้ว ทีมโคตรพัง

ยาวไปอะตอนนี้ แต่มันก็ตั้งแต่หมดยุคป๋า นักเตะของแมนยูมันก็ไม่น่าดูแล้วจริงๆ

คือแบบทีมฟุตบอล ถ้าชิ้นส่วนหลักมันยังอยู่

แล้วเปลีย่นถ่ายทีละชิ้นมันก็ยังไปต่อได้ อาจจะดีขึ้น

แต่นี่เหมือนรถที่ขับมา20ปี แล้วแมร่งพังพร้อมกันทั้งคัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1088
โพสเมื่อ: Sat Aug 25, 2018 02:08
ถูกแบนแล้ว
ได้มา2ลูกก็หรูแล้ว

ถ้าถามผมนะ แมนยู2ลูกไม่สมควรได้ด้วยซ้ำ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2010
ตอบ: 1240
โพสเมื่อ: Sat Aug 25, 2018 06:16
[RE]"น้ามู" แค่ต้องพา "ผี" ลืมเกมสุดกาก แล้วเดินต่อ
KingKeanoSS พิมพ์ว่า:
ประเดนคือสภาพทีมตอนนี้มันทำไห้ดีกว่านี้ไม่ได้หรอก ไม่งั้นทำตั้งแต่ปีก่อนแล้ว ซัมเมอร์ก้อเสริมแค่ไม่กี่ตัวแถมไม่ตรงจุดเท่าไหร่ ระดับมูรินโญ่รุ้อยู่แล้วว่าปัญหาคืออะไร แต่แกไม่มีปัญญาแก้ไขนี้สิ

เชียร์น่ะยังไงมันก้อเชียร์อยู่แล้ว แต่เวลาเหนทีมที่พวกบิ๊ก6ด้วยกันยิงมาเปนว่าเล่น พอมาเจอแมนยู ดันโดนทีมพวกนั้นขึงได้แค่เตะบอลทิ้งกับเคาะบอลไปมาแล้วคืนโกล แล้วมันแทบไม่อยากดูเลย

ผมเชื่อว่ามันไม่ดีไปกว่านี้แล้วละ มีแค่วันไหนทรงๆผลก้อเปนใจ วันไหนแย่ๆก้ออย่างที่เหน  

สภาพทีมตอนนี้มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ

สภาพทีมที่มี ป๊อกบา เดเกอา ลูกากู มาต้า เอเรร่า ลินการ์ด ไบญี่ โจนส์ ฯลฯ

ตัวนักเตะที่มีก็ไม่ได้แย่ การทำทีมแหละที่แย่ ตอนปรีซีซันเล่นแบบนึง แตะจริงอีกแบบนึง

ตัวนักเตะ ชื่อชั้น ขนาดนี้ ต้องชนะแบบสบายๆด้วยซ้ำ ไม่ใช่แพ้แบบหมดรูป ไม่มีทรงแบบนี้

ภายในจริงๆเราไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่การที่ลงไปเล่นแล้วเหมือนไม่มีแผน ไม่ได้ซ้อมกันมาเลย มันไม่ควรเกิดขึ้นบ่อย โอเค อาจจะเกิดอุบัติเหตุขึ้นได้บ้างนานๆที แต่นี่คือบ่อยมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Sat Aug 25, 2018 15:05
สำหรับผมตอนนี้ความคิดเห็นที่มีต่อน้ามูนะครับ

ผมอยากให้แกทำทีมให้จนจบซีซํ่นนี้ไปเลยนะ เอาให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยว่าถ้าไม่ได้นกเตะที่ต้องการมาเสริมทีมปีนี้ก็ขอดูการเอาตัวรอดของมูไปจนจบฤดูกาลไปเลยดีกว่าครับ เรื่องทรงบอลอะไรนั่นผมคงไม่คาดหวังแล้ว ขอแค่เน้นเป็นนัดๆไปแล้วกัน

เพราะผมคนนึงที่สนับสนุนให้มูมาคุมทีมเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ดังนั้นผมรู้อยู่แล้วเรื่องทรงบอลของมูจะเป็นยังไง แต่ยอมรับว่าไม่คิดว่ามันจะน่าเบื่อขนาดนี้ครับ ดังนั้นเรื่องทรบอลผมคงไม่ขอพูดแล้วกัน ในเมื่อมูอ้างว่านักเตะที่มียังไม่ใช่ทีมของตน ก็ขอให้เค้าคุมทีมเอาตัวรอดและลุ้นแชมป์ให้ถึงที่สุดพอ สำหรับผมแค่นี้ก็คงพอแล้ว ส่วนผมคิดว่าถ้าจบปีนี้ดูแล้วมูคงไม่ได้อยู่คุมทีมแล้วละ เพราะกลิ่นตุๆเริ่มโชยออกมาแล้ว เหมือนที่ผ่านๆมา คุมทีมไหนได้สัก 2 ปี ก็จะเริ่มมีปันหากันภายในแบบนี้แหละ ดูแล้วมีสิทจะไม่ไดคุมทีมต่อ

ดังนั้นเรื่อง กุนซือคนใหม่ที่จะเข้ามาเอาเป็นเรื่องของอนาคตแล้วกันครับ ไม่ขอพูดถึง

ส่วนน้ามูเห็นทรงบอลแย่ๆแบบนี้ ผมอยากให้ลองมองดูผลงานการคุมทีมเค้าผมว่าไม่ขี้เหร่เลยนะ ปีแรก ได้ 2 แชมป์ ให้เหล้าแฟนๆได้ยินดีปรีดา ไปเยาะเย้ยทีมอื่นเค้าได้ ปีที่สอง ถึงแม้จะไม่มีแชมป์ติดมือเลย แต่ก็จบที่2 นะ เมื่อดูจากแต้มแล้ว ผมว่าถ้านับๆจากซีซํ่นอื่นก้อเป็นแชมป์ได้นะ เพียงแต่ต้องยอมรับเลยว่า แมนซิตี้ปีที่แล้วเค้าทำมาตรฐานไว้สูงจิงๆคงต้องยอมรับไปครับ ส่วนปีนี้ นี่เพิ่งจะแค่นัดที่ 2 เอง ลองดูไปยาวๆก่อนดีกว่า ฟุตบอลมันก้อต้องมีสะดุดมีแพ้บ้างเปนธรรมดา เพียงแต่ผมมองในแง่ดีนะว่า เรากแค่ดันมาสะดุดแพ้ในนัดที่สอง และเป็นวันที่อะไรๆก็แย่ไปหมด ทั้งทรงบอล ทั้งผู้เล่น ขนาดส่งบอลกันง่ายๆยังพลาดกันเลย เป็นเรื่องธรรมดาของฟุตบอลคับ ดูกันยาวๆ อย่างว่านะครับ บอลแพ้ อะไรๆก็แย่ไปเสียหมด ชาวเน็ต โลกโซเชี่ยลก็ถล่มกันยับ

ปล. คหสต. ยสตน. นะครับ ถ้าใครเห็นต่างอย่าว่ากัน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Try Again or Let It Be
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Mon Aug 27, 2018 12:15
กากบ่อยๆ ค่อยๆเจ็บ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Mon Aug 27, 2018 14:50
ตอนนี้หมือนคนตาบอดอ่ะ เดินต่อก็ล้มอยู่ดี
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 521
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 16:46
ผมดันไปมองว่า สิ่งที่หายไปตลอดหลายปีหลังท่านเซอร์ลงจากตำแหน่งคือ

"เกมส์รุกอันดุดัน" / "ทีมเวิร์ค" / "สปิริต"

ซึ่งสำหรับผมแล้ว น้ามู แกสร้างเกมส์รุกที่ดุดัน กับ สปิริต ไม่ได้ครับ (ในระยะยาวนะ) แกอยู่มากี่สโมสร ก็ลงเอยเกือบเหมือนกันทุกสโมสร คือทีมแตก ทะเลาะกับบอร์ด หรือไม่ก็นักเตะ

ผมเลยมองว่า แมนยูเสริมโค้ชไม่ตรงเป้าตั้งแต่แรก แล้วครับ จริงๆ อันเชล็อตติ ยังดูเป็นตัวเลือกที่ตอบโจทย์มากกว่าอีก อันเช ลูกทีมแกส่วนใหญ่รักแกจะตาย (มีปัญหาบ้างประปราย แต่ก็น้อย) ><"
0
0
^_________^
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel