ผู้จัดการทีม
Status:
: 0 ใบ
: 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2009
ตอบ: 168457
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Wed Aug 22, 2018 03:07
[RE: L I V E [ Asian Games ครั้งที่ 18 ] 22 สิงหาคม 2561]
สรุปผลงานนักกีฬาทีมชาติไทย | เอเชียนเกมส์ 2018
วันอังคาร ที่ 21 สิงหาคม 2561
.
ไทยได้รวม 4 เหรียญทองแดง จาก
.
1. จักรยานเสือภูเขา ครอสคันทรีหญิง - นาตาลี ปัญญาวัน
.
2. เทควันโดหญิง รุ่น 57 กก. ไทย - วิภาวรรณ ศิริพรเพิ่มศักดิ์
.
3. แบดมินตันทีมหญิง - รัชนก อินทนนท์ (หญิงเดี่ยวมือ 1), จงกลพรรณ กิติธรากุล และ รวินดา ประจงใจ (หญิงคู่มือ 1), ณิชชาอร จินดาพล (หญิงเดี่ยวมือ 2)
.
4. ยกน้ำหนักหญิง รุ่น 53 กก. - สุรจนา คำเบ้า
.
ผลการแข่งขันกีฬาอื่นๆ ของวันนี้
.
///// เซปักตะกร้อ /////
ทีมชาย ไทย ชนะ อินเดีย 2-0 เตรียมชิงเหรียญทอง
ทีมหญิง ไทย ชนะ อินเดีย 3-0 เซ็ต เข้ารอบรองชนะเลิศ
.
///// ยิงธนู /////
บุคคลชาย
ธนภัทร ไผทรัตน์
วิทยา ทำว่อง
ผ่านเข้ารอบ 32 คน
.
- ทีมชาย : อันดับ 13
.
- บุคคลหญิง
วราพร พุฒดี อันดับ 40
นันธินี แจ้ห่มเครือ อันดับ 49
.
///// ยิงปืน 50 เมตรชาย /////
นภิศ ต่อตั้งพานิช - อันดับ 7
ทองผาภูมิ วงศ์สุขดี - อันดับ 8
.
///// เรือพาย /////
เรือคายัคหญิงเดี่ยว
จิราวรรณ เผ่าพันธุ์ดี และ จารุวรรณ เนียมทอง
เข้ารอบรองชนะเลิศ
.
///// วอลเลย์บอลชายหาด /////
ทีมชาย ไทย แพ้ โอมาน 0-2
.
///// เทนนิส /////
ชายคู่ รอบ 16 ทีม ไทย แพ้ อินเดีย 0-2 เซ็ต
คู่ผสม รอบ 32 ทีม ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-0 เซ็ต
.
///// บริดจ์ /////
ทีมชาย
แข่ง 3 รอบ ทำคะแนนอยู่อันดับ 9 เหลือแข่งอีก 3 รอบ
ทีมผสม
แข่ง 3 รอบ ทำคะแนนอยู่อันดับ 6 เหลือแข่งอีก 3 รอบ
ทีมซูเปอร์มิกซ์
แข่ง 2 รอบ ทำคะแนนอยู่อันดับ 3 เหลือแข่งอีก 2 รอบ
.
///// เทควันโดชาย /////
รุ่น 80 กก. รอบ 8 คนสุดท้าย
ณัฐภัทร ตันตรามาตย์ จากไทย แพ้ คาซัคสถาน 15-30
.
///// ยิงปืนประเภท Trap /////
ทีมผสม ไทยไม่ผ่านเข้ารอบ
.
///// กาบัดดี้ /////
ทีมหญิง ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 43-12
.
///// เซปักตะกร้อ /////
ทีมชาย ไทย ชนะ อินเดีย 2-0 เตรียมชิงเหรียญทอง
ทีมหญิง ไทย ชนะ อินเดีย 3-0 เซ็ต เข้ารอบรองชนะเลิศ
.
///// บาสเกตบอล /////
ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 41-91 ไทยอยู่อันดับ 3
เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้าย
.
///// จักรยานเสือภูเขา /////
ชาย
ปาริวัฒน์ ตั๋นเหล็ก ได้อันดับ 7
กีรติ สุขประสาท ได้อันดับ 11
.
///// เบสบอล /////
ทีมชาย ไทย ชนะ ลาว 15-0
.
///// โปโลน้ำหญิง /////
ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 20-7
.
///// แฮนด์บอล //////
ทีมหญิง ไทย ชนะ มาเลเซีย 40-12
ไทยเข้ารอบรองชนะเลิศ
.
///// ยิมนาสติก /////
ทั้งประเภทหญิง และชาย ไม่ผ่านรอบคัดเลือก
.
///// บาสเกตบอลชาย 3x3 /////
ทีมชาย ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 17-15
ทีมหญิง ไทย ชนะ อิหร่าน 11-7
.
///// วูซู ต่อสู้ /////
รุ่น 56 กก. ชาย - พิทักษ์ เป๋ากระโทก ไทย แพ้ อินเดีย 1-2
รุ่น 52 กก. หญิง - ศิริลักษณ์ แก้วชา แพ้ จีน 0-1
.
///// ว่ายน้ำ /////
ทีมผลัดฟรีสไตล์ 4x100 เมตรหญิง
ไทยผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ
.
///// มวยปล้ำ /////
ไทย ไม่ผ่านเข้ารอบ
.
///// ยกน้ำหนัก 53 กก. /////
โสภิตา ธนสาร ได้อันดับ 5
.
///// ฟันดาบ /////
ไทยแพ้อินเดีย