ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 05:46
ถูกแบนแล้ว
คนนอก ขอพูดถึงชายเล็ก Alexis
ขออนุญาตวิจารณ์ฟอร์มชายเล็ก นิดนึงนะครับ ดูทั้งครึ่งแรกครึ่งหลัง อดไม่ได้อยากวิจารณ์ อย่าหาว่าก้าวล้ำเลยนะครับ

ชายเล็ก ตอนนี้ดีสุดคือความพยายาม มุ่งมั่น ที่เหลือไม่เป็นชิ้นเป็นอันนัก
ตอนมาอยู่อาเซน่อลใหม่ๆ โคตรเก่ง กระชากหาย กระชากหาย ยิงคมกริป

แต่ตอนนี้โรยราละ ตามวัยย่าง 30 ฟอร์มหดหาย เลี้ยงหลบไม่ผ่าน เหมือนจะฟิตสุดในทีม แต่พอเวลาเปิดบอล แทบไม่มีน้ำหนัก(หลายๆจังหวะ) ผมว่ามาอยู่กับแมนยูในช่วงขาลงสุดๆอ่ะ(มุมมองส่วนตัว) ชอบสุดตอนอยู่ปืนที่มีช่วงนึงเล่นหน้าเป้า และหน้าต่ำ เดอะแบกปืนเลยล่ะ

ตอนนี้มาเล่นปีกซ้าย เหมือนไม่ใช่ตำแหน่งถนัด หรือตำแหน่งที่ชอบ(รึเปล่า) แต่ฤดูกาลนี้ยังอีกยาวไกล แค่นัดแรก ฟอร์มอาจยังไม่ปัง ยอมรับเลยว่าตอนแมนยูได้ชายเล็กมาสู่ทีม ผมโคตรอิจฉาอ่ะ ได้ของดีมา

แต่ตอนนี้ไหงเป็นงี้ ขนาดแฟนผีก็ยังบ่น ยังผิดหวังกันแทบจะทุกหย่อมหญ้า

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย นาบี้ เกอิต้า เมื่อ Sat Aug 11, 2018 05:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวเตะกัลโช่
Status: Ronaldo's Ball The First
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 6213
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 05:48
[RE: คนนอก ขอพูดถึงชายเล็ก Alexis]
นาบี้ เกอิต้า พิมพ์ว่า:
ขออนุญาตวิจารณ์ฟอร์มชายเล็ก นิดนึงนะครับ ดูทั้งครึ่งแรกครึ่งหลัง อดไม่ได้อยากวิจารณ์ อย่าหาว่าก้าวล้ำเลยนะครับ

ชายเล็ก ตอนนี้ดีสุดคือความพยายาม มุ่งมั่น ที่เหลือไม่เป็นชิ้นเป็นอันนัก
ตอนมาอยู่อาเซน่อลใหม่ๆ โคตรเก่ง กระชากหาย กระชากหาย ยิงคมกริป

แต่ตอนนี้โรยราละ ตามวัยย่าง 30 ฟอร์มหดหาย เลี้ยงหลบไม่ผ่านสักคน เหมือนจะฟิตสุดในทีม แต่พอเวลาเปิดบอล แทบไม่มีน้ำหนัก ผมว่ามาอยู่กับแมนยูในช่วงขาลงสุดๆอ่ะ ชอบสุดตอนอยู่ปืนที่มีช่วงนึงเล่นหน้าเป้า และหน้าต่ำ เดอะแบกปืนเลยล่ะ

ตอนนี้มาเล่นปีกซ้าย เหมือนไม่ใช่ตำแหน่งถนัด หรือตำแหน่งที่ชอบ(รึเปล่า) แต่ฤดูกาลนี้ยังอีกยาวไกล แค่นัดแรก ฟอร์มอาจยังไม่ปัง ยอมรับเลยว่าตอนแมนยูได้ชายเล็กมาสู่ทีม ผมโคตรอิจฉาอ่ะ ได้ของดีมา

แต่ตอนนี้ไหงเป็นงี้ ขนาดแฟนผีก็ยังบ่น ยังผิดหวังกันแทบจะทุกหย่อมหญ้า

รอดูถึงกลางฤดูกาลผมว่าค่อยตัดสินนะ ขอดูความฟิตนักเตะแต่ละคนอีกที ตอนนี้ยังไม่เข้าที่เข้าทาง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 05:51
ถูกแบนแล้ว
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:

แต่ตอนนี้โรยราละ ตามวัยย่าง 30 ฟอร์มหดหาย เลี้ยงหลบไม่ผ่านสักคน เหมือนจะฟิตสุดในทีม แต่พอเวลาเปิดบอล แทบไม่มีน้ำหนัก ผมว่ามาอยู่กับแมนยูในช่วงขาลงสุดๆอ่ะ ชอบสุดตอนอยู่ปืนที่มีช่วงนึงเล่นหน้าเป้า และหน้าต่ำ เดอะแบกปืนเลยล่ะ

รอดูถึงกลางฤดูกาลผมว่าค่อยตัดสินนะ ขอดูความฟิตนักเตะแต่ละคนอีกที ตอนนี้ยังไม่เข้าที่เข้าทาง  

ต้องมองลึกๆ ใช่มั้ยครับ

โดยส่วนตัวผมชอบชายเล็กนะครับ ติดตามฟอร์มตั้งแต่อยู่ปืน(ช่วงที่มาแรกๆ)โคตรเก่งอ่ะ เทคนิคแพรวพราว หาตัวจับยาก ยิงเป็นเข้า ช่วงนั้นนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 848
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:08
คุณมองไม่ลึกไง
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:10
ถูกแบนแล้ว
CrespALm พิมพ์ว่า:
คุณมองไม่ลึกไง  

0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:13
[RE: คนนอก ขอพูดถึงชายเล็ก Alexis]
ตอนย้ายมาผมดีใจโคตรๆ แต่เอาจริงๆ ตั้งแต่เล็กซีสมาทีมมีแนวโน้มดิ่งลงเรื่อยๆ

อาจจะฟอร์มห่วยกันพอดี แต่มันห่วยโคตรๆ ตั้งแต่เล็กซีสมาแล้วมูเปลี่ยนระบบนี่แหละ

มองตื้นขออภัย
1
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
ดาวเตะกัลโช่
Status: Ronaldo's Ball The First
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 6213
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:14
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:

ต้องมองลึกๆ ใช่มั้ยครับ

โดยส่วนตัวผมชอบชายเล็กนะครับ ติดตามฟอร์มตั้งแต่อยู่ปืน(ช่วงที่มาแรกๆ)โคตรเก่งอ่ะ เทคนิคแพรวพราว หาตัวจับยาก ยิงเป็นเข้า ช่วงนั้นนะ  

ตอนนี้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4597
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:14
[RE]คนนอก ขอพูดถึงชายเล็ก Alexis
ผมว่า เเทคติค มูด้วย.... เมื่อคืน บางเวลาเหมือนมาเล่น 4-4-2 เลย มาต้า ปีกขวา รัชฟอร์ด หน้าเป้า อเล็กซิส หน้าต่ำ คอยซัพพอร์ท หน้าเป้า...

เมื่อคืน ปีกทั้งสองข้างเเทบไม่ครองบอลเลย จุดนี้ต่างจากปีที่เเล้วเยอะพอสมควร...

นักเตะอย่าง อเล็กซิส พอได้บอลทางซ้ายถ้าปีที่เเล้วจะเลี้ยงจี้ ลุยไป เเต่ปีนี้ ดูมีรอจังหวะให้เพื่อน เติมขึ้นมา หรือถ้าไทม์ไลน์ไม่ตรงกัน ก็ส่งกลับมาที่ตัวพักบอล เเล้วตั้งกันใหม่... เเต่ถ้า สบโอกาส มีช่องก็วัดดวงเลย ซึ่งผมว่า อย่างนี้เจ๋งนะ.... จะขาดจะเกิดมันปรับกันง่าย เล่นบ่อยๆซ้อมบ่อยๆ เดี๋ยวก็เข้าที่เข้าทาง.... เเต่วิชั่น เนี่ยะบอกกันยากซึ่ง ผมว่า อเล็กซิส วิชั่นในการเล่นหน้าต่ำอย่างดี.... ส่วนเเบคซ้ายอย่างชอว์ ก็โอเวอร์เเลป ตามเเผนเลย.... ปีนี้ บอลเอีนงซ้ายเเบบมีชั้นเชิงกว่าปีที่เเล้วเยอะเหมือนกัน ผมว่า นักเตะอาจจะเริ่มเข้าใจเเทคติค เเล้วเข้าใจกันเองมากขึ้น... เเต่ต้องรอดูกันยาวๆ รอนักข่าวปั่นหนักๆเเล้วทีมจะเป๋ไหม ^ ^
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Jun 2010
ตอบ: 1844
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:18
ถูกแบนแล้ว
Alexis เล่นหน้าตอนปรีซีซั่น เล่นโหดอยู่นะ กลับมาเล่นปีกห่วยเหมือนเดิม ไม่แน่นักเตะที่เจ็บๆ กลับมากันครบอาจกลับไปเล่นหน้าคู่ก็ได้ Alexis คู่ lukaku น่าจะลงตัวอยู่ Alexis ตอนอยู่นอลหลังๆก็เล่นหน้า สะเยอะ ลืมไปแล้วมั้งว่าปีกเล่นยังไง ถ้าได้มาเล่นหน้าผมว่าแกยังมีของอยู่นะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68853
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:18

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6755
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:20
ยังยืนยันคำเดิมว่า ออกซ้ายไม่เวิร์คแล้ว

ต้องอยู่กลางสนามอย่างเดียว หน้าเป้า หน้าต่ำก็ว่าไป

เท่าที่เห็นอ่ะนะ
0
0
''I've never played for a draw in my life'' - Sir Alex Ferguson
.
.
ขอบคุณที่เคยได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่เกิดมาครั้งนี้.. ได้ใช้เวลาร่วมกัน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23172
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:23
Allez Les Bleus พิมพ์ว่า:

ปีนี้ก็ยังทำสถิติเดิม

0
0
อสอหปรส.

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 4094
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:26
มันอ่อนมาตั้งแต่อยู่ปืนละครับ ยิง แอสซิส ไม่ได้เป็นสิบนัดก็มี
แค่ฤดูกาลแรกที่มาปืนมันโหด คนจะจำภาพนั้นกัน
ละบอกว่าตัวเองไม่เป็นรองโด้ เมส หลงตัวเองขนาดนี้ แต่เล่นได้แค่นี้ ผมผิดหวังมาก
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6137
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:26
นัดนี้ เสียบอลเยอะ แต่ก้จ่ายบอลเข้าเป้า คือลูกากู แบบถวายพานเลย
คือการเสียบอลง่ายกับการจ่ายบอลเข้าเป้า มันเหมือนจะมาหักล้างกันอยู่
แต่มันก้นัดแรกอะนะ
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2013
ตอบ: 1081
โพสเมื่อ: Sat Aug 11, 2018 06:34
[RE]คนนอก ขอพูดถึงชายเล็ก Alexis
เรื่องเล่นยาก จ่ายเสีย ช้า1จังหวะ เป็นตั้งแต่อยู่น่อลแล้วครับ ที่มันหักลบคือมันสามารถยิงได้ครับเลย มองดูว่าเป็นเดอะแบก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel