ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6923
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 11:50
[RE: (Produce 48) ประกาศอันดับกลางสัปดาห์]
Shades พิมพ์ว่า:
MNET บอกตูเซ็งเลย เกือบจะกำจัด มิยุ ออกไปได้แล้วดันอยู่ปริ่มๆที่30พอดี
มารอบนี้เจอจัดที่4ไป ถึงขั้นต้องมาสปอยอันดับ  

ดูเเล้วคงไม่อยากได้มิยูจริงๆน่ะเเหละ เเอร์ไทม์ก่อนหน้านี้ก็ไม่ค่อยมี
ยิ่งถ้าทีมมิยูถูกตัดไปฉายสัปดาห์หน้านี่ชัดเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 306
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 11:56
[RE: (Produce 48) ประกาศอันดับกลางสัปดาห์]
อี้เหรินไปไกลจัง แต่จำนวนโหวตยังน้อยๆป่ะครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 11:57
Liv In MyVien พิมพ์ว่า:
สะสมคะแนนครั้งที่แล้วผ่านมา1วีคยังไม่ยอมบอกคะแนนทุกคนเลย ครั้งนี้เล่นประกาศกลางสัปดาห์เลย

ผมว่า ตัวท้อปๆที่อีเอ็มมันอยากได้หล่นไป บวกกับ มันไม่อยากได้มิยู เลยประกาศผลกลางสัปดาห์ออกมา เพื่อให้แฟนคลับคนที่อีเอ็มอยากได้โหวตเยอะๆ

น่าจะเป็นอย่างนั้นเเหละครับ ถ้าผลเป็นเเบบที่เอ็มเน็ตต้องการอาจจะมีเปิดให้ดูบางลำดับเเบบสัปดาห์ที่6
พอผลออกมาเป็นอย่างนี้ สัปดาห์นี้น่าจะเห็นทีมของคนที่เอ็มเน็ตอยากได้ขึ้นเเสดงก่อนเเน่ๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 4442
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 11:59
ประกาศบิ้วคนที่ร่วงแน่นอน

แฟนๆเกา ซากุระ อย่าประมาทนะส่งน้องไปเรื่อยๆ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 12:04
Nedved11 พิมพ์ว่า:
อี้เหรินไปไกลจัง แต่จำนวนโหวตยังน้อยๆป่ะครับ  

รอบนี้เลือกโหวตได้เเค่2คนอ่ะครับ จากที่รอบก่อนหน้าเลือกได้12คน
เเล้วรอบนี้เพิ่งเปิดโหวตมาได้3วัน จำนวนโหวตวันสุดท้ายๆจริงก็คงขึ้นไปอีกเยอะ
เเต่ยังไงก็คงไม่เท่ากับจำนวนโหวตตอนที่ให้โหวตได้12คนอยู่เเล้วเเหละครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7691
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 12:19
ยูจินหล่นไกลมาก

คังจังหวังว่าตอนประกาศจะรักษาระดับไว้ได้นะ
1
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 23248
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 12:22
ร่วงอะไรขนาดนั้น เหวี่ยงโคตรๆ
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 12:22
รอบต่อไปตัดเหลือกี่คนคร้าบ
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26125
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 12:25
Tancred พิมพ์ว่า:
coldrain พิมพ์ว่า:
ดูคนเกาจะชอบมิโฮะกับมิยูมากๆ แถมเด็กเกาก็มีแต่ดราม่าอย่างฮอยุนจินไปอ่านสปอยมาเห็นบอกรอบ Concept ตอนพูดคนดูในห้องส่งนัดกันเงียบ โคตรโหดเลยนะถ้าจริง  

ถ้าสปอยเป็นเรื่องจริงก็เกินไปนะผมว่า จะโกรธจะเเค้นอะไรกันปานนั้น
คือยุนจินก็พลาดไปจริงๆเเหละที่ไปพูดเเบบนั้น เเต่น้องก็ปรับความเข้าใจกับนาโกะได้เเล้ว
ขนาดผมเชียร์นาโกะผมยังไม่ได้โกรธอะไรยุนจินเลย
เเต่คะเเนนออกมาเป็นเเบบนี้เเปลว่าคนเกาหลีอาจจะไม่ได้คิดเเบบเดียวกับเรา

กลายเป็นพอคะเเนนยุนจินออกมาเเบบนี้ มีบางคนที่เชียร์ยุนจินโทษว่าเป็นความผิดนาโกะอีกนะ

เกิดอะไรขึ้นกับยุนจินเหรอครับ
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 19622
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 12:25
(Produce 48) ประกาศอันดับกลางสัปดาห์
ฮเยวอนอันดับขึ้นแบบนี้ กลัวไปร่วงทีหลังจัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 12:26
รักโมคนเดียว พิมพ์ว่า:

เอ็มเน็ตยังไม่ประกาศเลยครับ มีเเต่การคาดเดาจากเเฟนๆว่าน่าจะ20คน

รอวันศุกร์นี้ที่รายการฉายน่าจะมีประกาศว่าจะตัดเหลือเท่าไหร่
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 12:28

เอ็มเน็ตยังไม่ประกาศเลยครับ มีเเต่การคาดเดาจากเเฟนๆว่าน่าจะ20คน

รอวันศุกร์นี้ที่รายการฉายน่าจะมีประกาศว่าจะตัดเหลือเท่าไหร่  

ขอบคุณคับ กติกามันไม่เหมือนพวก produce101 หรอคับ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 12:40
UserBlue พิมพ์ว่า:
Spoil
coldrain พิมพ์ว่า:
ดูคนเกาจะชอบมิโฮะกับมิยูมากๆ แถมเด็กเกาก็มีแต่ดราม่าอย่างฮอยุนจินไปอ่านสปอยมาเห็นบอกรอบ Concept ตอนพูดคนดูในห้องส่งนัดกันเงียบ โคตรโหดเลยนะถ้าจริง  

ถ้าสปอยเป็นเรื่องจริงก็เกินไปนะผมว่า จะโกรธจะเเค้นอะไรกันปานนั้น
คือยุนจินก็พลาดไปจริงๆเเหละที่ไปพูดเเบบนั้น เเต่น้องก็ปรับความเข้าใจกับนาโกะได้เเล้ว
ขนาดผมเชียร์นาโกะผมยังไม่ได้โกรธอะไรยุนจินเลย
เเต่คะเเนนออกมาเป็นเเบบนี้เเปลว่าคนเกาหลีอาจจะไม่ได้คิดเเบบเดียวกับเรา

กลายเป็นพอคะเเนนยุนจินออกมาเเบบนี้ มีบางคนที่เชียร์ยุนจินโทษว่าเป็นความผิดนาโกะอีกนะ

เกิดอะไรขึ้นกับยุนจินเหรอครับ  

ที่น้องไปพูดกับนาโกะว่าขอเเสดงใหม่อีกรอบได้ไหม ตอนที่โหวตเซ็นเตอร์กันในรอบpositionเเหละครับ
ตอนเเสดงท่อนร้องก็ได้เยอะกว่าคนอื่น เเต่ผมว่าน้องก็ทำได้ดีนะ เสียงก็เหมาะกับเพลงITNWดี
เเต่คนเกาหลีเหมือนจะด่าว่าน้องเห็นเเก่ตัวอะไรอย่างงี้มั้ง

เเล้วก็มีสปอยรอบconceptเกี่ยวกับยุนจินหลุดมาตามที่ท่านcoldrainโพสไว้
ยิ่งอันดับออกมาเป็นเเบบนี้อีก อาจจะเเปลว่าคนเกาหลีคงไม่ค่อยชอบน้องเท่าไหร่หลังจากเหตุการณ์นั้น

ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ยังสรุปไม่ได้ขนาดนั้นอ่ะครับ อันดับออกมาเเบบนี้อาจจะไปกระตุ้นคนให้โหวตยุนจินเพิ่มก็ได้
ต้องรอดูว่าสุดท้ายจะจบที่อันดับเท่าไหร่

Spoil

ขอบคุณคับ กติกามันไม่เหมือนพวก produce101 หรอคับ  

อันนี้ต้องให้คนที่ตามตั้งเเต่ซีซั่นเเรกๆมาตอบว่าต่างกันยังไง
ผมก็เพิ่งมาตามซีซั่นนี้เเหละครับ ถ้าเด็ก48ไม่มาเเข่งก็คงไม่ได้ตาม

ที่ผมพอรู้มาก็คือจำนวนตอนที่ฉาย เเล้วก็จำนวนคนที่จะได้เดบิวเพิ่มจาก11เป็น12เเค่นั้น

แก้ไขล่าสุดโดย Tancred เมื่อ Tue Aug 07, 2018 12:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YNWA
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 48267
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 13:57

เหมือนรอบนี้เอาคนเข้าน้อยกว่าครับ ssก่อนๆนี่เอาเกือบ 40 มั้ง
2
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 19622
โพสเมื่อ: Tue Aug 07, 2018 15:45

คล้ายๆแต่ไม่เหมือนครับ ครั้งที่แล้วรอบนี้ตัดเหลือ 35 คน ก็ให้เหลือแค่ 30

รอบต่อไปตัดเหลือ 22 แต่ผมว่ารอบนี้คงไม่เกิน 20
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel