ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 12:12
[RE: เมื่อก่อนประธานแมนยู ควบตำแหน่งประธานเอฟเอ]
อยู่ๆก็มา งงเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10482
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 12:18
[RE: เมื่อก่อนประธานแมนยู ควบตำแหน่งประธานเอฟเอ]
ความคิดตลาดล่างจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Hit_Madrate เมื่อ Tue Jul 31, 2018 12:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 12:20
แล้วคนที่แผล่บนี่ไม่น่าเชื่อเลย นึกว่าเป็นยูสคุณภาพ โถ่คุณตะพาบอีกแล้ว Raze
0
0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 12:21
RazeJP พิมพ์ว่า:
โดยตำแหน่งยังไม่ใช่นะ แต่โดยอำนาจก็ไม่รู้  

นึกว่ายูสคุณภาพอะ ที่แท้ก็นะ คุณครับใน FA มีทั้งของเชลซี คนของลิ้วพูล หลังๆมีแมนซิตี้ด้วยครับปหาข้อมูลก่อน

เคยเห็นทีมอื่นโดนแบนโง่ๆ แบบรูนีย์สบถคำหยาบ กับริโอโดนแบนเป็นปีป่าววะคุณ ไม่มีทีมไหนโดนรังแกเยอะเท่าแมนยูไนเต็ดแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Hit_Madrate เมื่อ Tue Jul 31, 2018 12:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8575
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 12:35
Indyvirus พิมพ์ว่า:
LEFOU พิมพ์ว่า:
kritano พิมพ์ว่า:
ยุคนั้นพูดเลยว่าหลายคนคิดจริงๆ .. คิดดูในเวลาเกมมันไม่มีอะไรเลย แต่พอช่วงท้ายๆเกม นักเตะแมนยูเริ่มเข้าหนักกดดันคู่แข่งต่อเนื่อง แล้วกลายเป็นว่าแมนยูมักจะได้ทดเวลาเพิ่มอีก 4-6 นาที !!! แล้วแมนยูก็มักใช้เวลาช่วงนี้พลิกมาชนะหรือเสมอประจำ !! แฟนทีมอื่นยุคนั้นใครๆก็คิดแล้ว !!!  

นี่ก็ใส่แบบไม่ไตร่ตรอง  

ฮาๆ ถ้าได้ดูยุคเฟอกี้ยิ่งใหญ่จริงๆ แฟนบอลอริแบบพวกผมก็คิดทั้งนั้นแหละครับ ทีมบ้าอะไร ได้ทดเวลาบาดเจ็บ 4-5 นาทีเกือบทุกนัด ขนาดเมอรีไซด์ที่ว่าเข้าหนักๆ ฟาวล์เยอะๆ ยังทดให้บ่อยสุดแค่ 2-3 นาทีเลย

ถ้าจะมองแบบแฟนบอลแมนยูก็จะหาว่าผมคิดตลก ไม่ไตร่ตรอง .. ลองคิดแบบแฟนบอลอริแมนยูดูครับ มันจะเห็นอะไรแปลกๆ เหมือนแฟนแมนยูมองทีมพวกผมทำไมได้จุดโทษบ่อยจังอยู่ช่วงนึงนั้นแหละ  

มีกี่นัดเหรอครับที่ได้ทด 5-6 นาที พอจะจำได้หรือหาข้อมูลให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ
ผมอยากจะไปดูว่ามันมีเหตุการณ์หยุดเกมส์บ่อยแค่ไหน ทดเว่อจริงมั้ย

ส่วน 4 นาทีผมมองว่าปกตินะครับ  

คงหาได้หรอกครับ ยุคสมัยนั้นยังไม่ระบุเลยมั้งว่าต้องจำนวนการทดเจ็บจากเวลาอะไรบ้าง ถ้าท่านทันดูบอลปี 2000 ไม่น่าเกิน 2008 (ตีคราวๆ) ก็จะสงสัยอยู่บ้าง  

เวร เข้าคุกซะแล้ว กำลังขอข้อมูลถกด้วยเหตุผลเลยนะครับเนี่ย

เรื่องทดเจ็บที่เริ่มมาบูมเป็นกระแสให้คนเล่นกันคือช่วงปี 2007-2010 ไม่ใช่เหรอครับ หรือผมจำผิด
ตั้งแต่ปี 2000 มาทำไมผมไม่คุ้นเลยครับ ถ้ายุคนั้นที่เค้าเริ่มเรียก Fergie’s time เพราะคัมแบ็คได้ในเวลาทดเจ็บ ซึ่งก็คือ 2-3 นาทีตามปกติ

ผมอยากได้ข้อมูลจังเลยครับ ไม่ใช่พูดลอยๆ แบบนี้ ถ้ามันจริง มันต้องมีคนเห็นด้วยกับท่านมากกว่านี้สิ
ไม่ใช่ว่าแค้นฝังหุ่น อคติบังตา จำมาแค่ว่าโกงๆๆๆๆ อิทธิพลๆๆ คงไม่ใช่มั้งครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Mar 2008
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 13:04
Artilaz พิมพ์ว่า:
ยุคนั้นพูดเลยว่าหลายคนคิดจริงๆ .. คิดดูในเวลาเกมมันไม่มีอะไรเลย แต่พอช่วงท้ายๆเกม นักเตะแมนยูเริ่มเข้าหนักกดดันคู่แข่งต่อเนื่อง แล้วกลายเป็นว่าแมนยูมักจะได้ทดเวลาเพิ่มอีก 4-6 นาที !!! แล้วแมนยูก็มักใช้เวลาช่วงนี้พลิกมาชนะหรือเสมอประจำ !! แฟนทีมอื่นยุคนั้นใครๆก็คิดแล้ว !!!  

นี่ก็ใส่แบบไม่ไตร่ตรอง  

ฮาๆ ถ้าได้ดูยุคเฟอกี้ยิ่งใหญ่จริงๆ แฟนบอลอริแบบพวกผมก็คิดทั้งนั้นแหละครับ ทีมบ้าอะไร ได้ทดเวลาบาดเจ็บ 4-5 นาทีเกือบทุกนัด ขนาดเมอรีไซด์ที่ว่าเข้าหนักๆ ฟาวล์เยอะๆ ยังทดให้บ่อยสุดแค่ 2-3 นาทีเลย

ถ้าจะมองแบบแฟนบอลแมนยูก็จะหาว่าผมคิดตลก ไม่ไตร่ตรอง .. ลองคิดแบบแฟนบอลอริแมนยูดูครับ มันจะเห็นอะไรแปลกๆ เหมือนแฟนแมนยูมองทีมพวกผมทำไมได้จุดโทษบ่อยจังอยู่ช่วงนึงนั้นแหละ  

ตรรกะป่วยๆ  

อย่างนี้ทีมที่โดนแมนยูยิงทดเจ็บ ต้องโดนแมนยูซื้อทีมไปด้วยแน่ๆ หรือ เดวิด กิลล์ ต้องสั่งให้ทีมนั้นยอมให้แมนยูยิงแน่ๆ

คิดอะไรไม่ให้เครดิตทีมตรูเลย.  

แมนยู ได้ประโยชน์คือโกงครับ ทีมเขาได้ประโยชน์คือสเน่ห์ฟุตบอล
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52430
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 13:05
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
โดยตำแหน่งยังไม่ใช่นะ แต่โดยอำนาจก็ไม่รู้  

นึกว่ายูสคุณภาพอะ ที่แท้ก็นะ คุณครับใน FA มีทั้งของเชลซี คนของลิ้วพูล หลังๆมีแมนซิตี้ด้วยครับปหาข้อมูลก่อน

เคยเห็นทีมอื่นโดนแบนโง่ๆ แบบรูนีย์สบถคำหยาบ กับริโอโดนแบนเป็นปีป่าววะคุณ ไม่มีทีมไหนโดนรังแกเยอะเท่าแมนยูไนเต็ดแล้ว  

ผมคงรับคำว่ายูสคุณภาพไม่ได้หรอกครับ ผมเป็นยูสธรรมดาที่เล่นมานานหน่อยแค่นั้น
เคยไปเกรียนเขาไว้ก็เยอะ หัวร้อนก็เยอะ แต่ตอบดีๆคุยแบบเหตุผลก็มีเยอะเหมือนกัน

คุณลองเอาไปคิดดู "โดยตำแหน่งยังไม่ใช่นะ"อันนี้ข้อเท็จจริงแน่นอน แฟนผีน่าจะรู้ดี

"แต่โดยอำนาจก็ไม่รู้" ของผมก็คืออาจจะใช่หรือไม่ใช่ มันไม่มีใครพิสูจน์ได้
ทั้งผม ตัวท่านเอง ทั้งจขกท. เพราะงั้นมันก็เป็นแค่ข้อคิดเห็นธรรมดาทั่วไปที่ไม่มีข้อสรุป

ส่วนที่ผมแผล่บให้จขกท.ก็แค่เพราะข้อมูลเขาผิดตั้งแต่ต้น
ผมเลยเห็นใจถ้าจะโดนแบบไปเพราะอยากรู้ข้อเท็จจริงมากขึ้นกว่าเดิม
แก้ไขล่าสุดโดย RazeJP เมื่อ Tue Jul 31, 2018 13:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1757
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 13:09
ถูกแบนแล้ว
[RE]เมื่อก่อนประธานแมนยู ควบตำแหน่งประธานเอฟเอ
ปีที่ขัดใจมากที่สุดคือ owen นั้นเเหละ

ทดไป 6 นาทีเเล้วลากต่อถึงนาทีที่ 8 จนยิงชนะถึงจบเกม

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องยอมรับฝีมือป๋าด้วยนะเพราะนาที 80 ขึ้นไป ยังไงก็กลับมาได้เสมอ

สมัยป๋าคุม เเช่งไม่ค่อยขึ้นเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3632
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 13:25
จขม มั่วคนเดียวไม่พอ ยังมีคนมั่วตามอีก อคติจริงๆ ยิงท้ายเกมก็หาว่าโกง

จุดโทษเยอะก็โกงอีก จำได้ว่าแมนยูไม่ได้เป็นทีมที่ได้จุดโทษเยอะสุดนะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20032
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 13:26
พวกนี้ อาการหนัก
0
0

via GIPHY

[/img]
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14105
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 13:44
[RE]เมื่อก่อนประธานแมนยู ควบตำแหน่งประธานเอฟเอ
จอห์นเอ้ยจอห์นน

ห่างหายไปนานยังโชว์เด๋อเหมือนเดิมม

สงสารร

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8750
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 16:29
ทีมเค้าซ้อมแทบตาย ป๋ากว่าจะปั้นนักเตะได้แต่ละคน กว่าจะวางแผนลากผ่านไปแต่ละนัด มาโดนเด็กที่ไหนก็ไม่รู้ดิสเครดิตกันง่ายๆด้วยคำว่าโกง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8750
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 16:31
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:

ผมคงรับคำว่ายูสคุณภาพไม่ได้หรอกครับ ผมเป็นยูสธรรมดาที่เล่นมานานหน่อยแค่นั้น
เคยไปเกรียนเขาไว้ก็เยอะ หัวร้อนก็เยอะ แต่ตอบดีๆคุยแบบเหตุผลก็มีเยอะเหมือนกัน

คุณลองเอาไปคิดดู "โดยตำแหน่งยังไม่ใช่นะ"อันนี้ข้อเท็จจริงแน่นอน แฟนผีน่าจะรู้ดี

"แต่โดยอำนาจก็ไม่รู้" ของผมก็คืออาจจะใช่หรือไม่ใช่ มันไม่มีใครพิสูจน์ได้
ทั้งผม ตัวท่านเอง ทั้งจขกท. เพราะงั้นมันก็เป็นแค่ข้อคิดเห็นธรรมดาทั่วไปที่ไม่มีข้อสรุป

ส่วนที่ผมแผล่บให้จขกท.ก็แค่เพราะข้อมูลเขาผิดตั้งแต่ต้น
ผมเลยเห็นใจถ้าจะโดนแบบไปเพราะอยากรู้ข้อเท็จจริงมากขึ้นกว่าเดิม  

ดูเนื้อหากระทู้ไม่ได้ส่อไปในทางอยากรูความจริงเลย แกสรุปไปแล้วชัดๆ
คือจะตามน้ำไปกับเค้าก็บอกเหอะ คนเค้าดูกันออกเด้อ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52430
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 16:36
G-Eazy พิมพ์ว่า:

ดูเนื้อหากระทู้ไม่ได้ส่อไปในทางอยากรูความจริงเลย แกสรุปไปแล้วชัดๆ
คือจะตามน้ำไปกับเค้าก็บอกเหอะ คนเค้าดูกันออกเด้อ  

ถ้างั้นก็แล้วแต่จะคิด
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 17:44
ถ้าอำนาจล้นเหลือขนาดนี้ควรจะชูถ้วยทุกปีติดๆกันเลยนะเนี่ย ไม่คุ้มเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel