ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Oct 2005
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 08:45
[RE: เมื่อก่อนประธานแมนยู ควบตำแหน่งประธานเอฟเอ]
Indyvirus พิมพ์ว่า:
kritano พิมพ์ว่า:
ยุคนั้นพูดเลยว่าหลายคนคิดจริงๆ .. คิดดูในเวลาเกมมันไม่มีอะไรเลย แต่พอช่วงท้ายๆเกม นักเตะแมนยูเริ่มเข้าหนักกดดันคู่แข่งต่อเนื่อง แล้วกลายเป็นว่าแมนยูมักจะได้ทดเวลาเพิ่มอีก 4-6 นาที !!! แล้วแมนยูก็มักใช้เวลาช่วงนี้พลิกมาชนะหรือเสมอประจำ !! แฟนทีมอื่นยุคนั้นใครๆก็คิดแล้ว !!!  

นี่ก็ใส่แบบไม่ไตร่ตรอง  

ฮาๆ ถ้าได้ดูยุคเฟอกี้ยิ่งใหญ่จริงๆ แฟนบอลอริแบบพวกผมก็คิดทั้งนั้นแหละครับ ทีมบ้าอะไร ได้ทดเวลาบาดเจ็บ 4-5 นาทีเกือบทุกนัด ขนาดเมอรีไซด์ที่ว่าเข้าหนักๆ ฟาวล์เยอะๆ ยังทดให้บ่อยสุดแค่ 2-3 นาทีเลย

ถ้าจะมองแบบแฟนบอลแมนยูก็จะหาว่าผมคิดตลก ไม่ไตร่ตรอง .. ลองคิดแบบแฟนบอลอริแมนยูดูครับ มันจะเห็นอะไรแปลกๆ เหมือนแฟนแมนยูมองทีมพวกผมทำไมได้จุดโทษบ่อยจังอยู่ช่วงนึงนั้นแหละ  

เห็นด้วยครับ เป็นผมก็คิด แต่ที่แมนยูโดนหนักหน่อย ก็เพราะดันได้แชมป์ ส่วนหงส์ไม่ได้แชมป์ คนก็เลยลืมๆกันไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6290
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 08:46
[RE: เมื่อก่อนประธานแมนยู ควบตำแหน่งประธานเอฟเอ]
Spoil
เฮียแปะ พิมพ์ว่า:
johnterry พิมพ์ว่า:
อะ ถ้ามีตำแหน่งในเอฟเอน่าจะตำแหน่งใหญ่ ถึงไม่ใช่ประธาน แล้วคุณมีทีมที่จะแข่งกับทีมนี้ คุณคิดว่า เค้าได้รับ อนิสงไรสักอย่างไหม  

นี้ขนาดผมยกตัวอย่างให้ดู เเถมเเนบตำเเหน่งรายชื่อ มาให้
ยังเเถไปนั้น ผมยกตัวอย่างง่ายๆ อย่างDavid Bernstein ท่านยังไม่เข้าใจเลย
ตำเเหน่งใหญ่ในเอฟเอนั่นคืออะไรเหรอครับ ตำเเหน่งอะไรเเละใคร
นี้ผมต้องถึงขนาดที่ว่า ต้องให้ยกรองประธานคนที่ 1 คนที่ 2 หรือเด็กรับรถมาด้วยไหม
ถ้าท่านหรือใครมีข้อมูลจริง เปิดเผยเลยครับ ผมอยากรู้ด้วย  

พอเเล้วท่าน อธิบายไปก็เเค่นั้น ผมละเห็นใจท่านเลย ขนาดข้อมูลมาขนาดนี้ เค้ายังเเถไปเรื่อย มีหัวไว้กั้นหูอย่างเดียวเเระ คงต้องปล่อยไป
0
0

นักเตะตำบล
Status: ดีเกินต้าน
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 556
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 08:50
ทดเยอะ ทดน้อย มันดันยิงได้ไง
สงสัยคง ผิดที่ยิงได้
แต่หลายทีมที่ทดเวลา ดันยิงไม่ได้เอง

เวรี่กู้ด

ดิสเครดิตทีมกรุเข้าไปเยอะๆ
อีกอย่างน่าจะเป็นครั้งแรกจริงๆที่ผมรุ้สึกว่าลิเวอ เหนือกว่า แมนยู แบบทุกมุม
ไอ้พวกแฟนๆที่เคยเป็นนางเอกหลายๆคนเลยลายออก

อย่างว่าผลงานดีไงไม่ต้องแอ๊บแล้ว
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11955
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 08:50
ผมว่าอธิบายไปก็เปล่าประโยชน์ครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status: king london#26
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 3215
[RE]เมื่อก่อนประธานแมนยู ควบตำแหน่งประธานเอฟเอ
Dimona พิมพ์ว่า:
Spoil
อะ ถ้ามีตำแหน่งในเอฟเอน่าจะตำแหน่งใหญ่ ถึงไม่ใช่ประธาน แล้วคุณมีทีมที่จะแข่งกับทีมนี้ คุณคิดว่า เค้าได้รับ อนิสงไรสักอย่างไหม  

นี้ขนาดผมยกตัวอย่างให้ดู เเถมเเนบตำเเหน่งรายชื่อ มาให้
ยังเเถไปนั้น ผมยกตัวอย่างง่ายๆ อย่างDavid Bernstein ท่านยังไม่เข้าใจเลย
ตำเเหน่งใหญ่ในเอฟเอนั่นคืออะไรเหรอครับ ตำเเหน่งอะไรเเละใคร
นี้ผมต้องถึงขนาดที่ว่า ต้องให้ยกรองประธานคนที่ 1 คนที่ 2 หรือเด็กรับรถมาด้วยไหม
ถ้าท่านหรือใครมีข้อมูลจริง เปิดเผยเลยครับ ผมอยากรู้ด้วย  

พอเเล้วท่าน อธิบายไปก็เเค่นั้น ผมละเห็นใจท่านเลย ขนาดข้อมูลมาขนาดนี้ เค้ายังเเถไปเรื่อย มีหัวไว้กั้นหูอย่างเดียวเเระ คงต้องปล่อยไป  
ถ้ามีอำนาจในเอฟเอ.

แชมป์เยอะช่วงนั้นก็ไม่แปลก เป็นผมเชียร์ไม่ลงครับ

เหมือนการเอาเปรียบคู่แข่งเกินไป ไม่ใช่ลูกผู้ชายอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย johnterry เมื่อ Tue Jul 31, 2018 08:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8555
ปัญหาเรื่องทุจริตระหว่าง FA กับสโสมรต่างๆ เราไม่รู้หรอกครับว่ามันมีอะไรบ้าง องค์กรใหญ่ระดับนี้ปิดข่าวได้อยู่แล้ว แต่ถามว่าจากอดีตถึงปัจจุบันมันขาวสะอาดหรอ? หลายๆคนก็คงตอบว่า .. ไม่หรอก? อันนี้พอดี จขม. ดันเชื่อมโยงกับทีมแมนยูก็เลยโดนหนักหน่อย แต่ถามว่าแฟนบอลอย่างพวกผมสงสัยกันไหม .. มันก็ต้องมีบ้างถูกม่ะ!?..ก็เพราะมันมีเหตุการณ์ให้คิดนี่ .. แล้วจะมีสักกี่ทีมที่มีอำนาจและอิทธิพลต่อ FA .. ลิเวอร์พูลหรอ?..ก็ไม่แน่ อาเซนอลหรือเปล่า?..ใครจะรู้ เชลชีใช่ไหม?..เสี่ยหมียังโดนเล่นอยู่เลย!! เรื่องตำแหน่งใน FA ก็เรื่องหนึ่ง แต่รายได้ FA มาจากค่าลิขสิทธิ์แล้วทีมสมัยพวกผมเริ่มเชียร์บอลตั้งแต่ยุค 1998-20010 เนี่ยทีมไหนน่าจะมีอิมแพคมากสุดก็ต้องสงสัยเป็นธรรมดา

ถ้าอยากรู้ก็มีแต่ไปถามคนที่พัวพันเกี่ยวข้องเท่านั้นแหละ .. ไม่ใช่ว่าไม่มีข่าวแปลกว่าไม่มีทีมทุจริตนะครับ แค่พวกเราไม่รู้
https://www.pptvhd36.com/sport/news/34255

แต่การโยงไปฟันธงว่าทีมนั้นทีมนี้เลยก็ไม่ถูกหรอกครับ .. แค่สงสัยก็พอแล้วผม

ถ้าจะกดเรื่อนผมก็เชิญครับ .. ผมพูดตามความจริงที่ผมสงสัย ผมดูบอลอังกฤษมาตั้งแต่เด็กยันตอนนี้ก็ร่วม 20 ปีล่ะ เหตุการณ์ไหนน่าสงสัยในตอนนั้น ถ้าคิดว่าการสงสัยของผมมันเป็นการแขวะ แซะ ทีมรักของท่าน ก็ขออภัยด้วยล่ะกันครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Indyvirus เมื่อ Tue Jul 31, 2018 09:00, ทั้งหมด 3 ครั้ง
2
4
หากโดน 36 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
ตอบ: 54117
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 08:51
[RE]เมื่อก่อนประธานแมนยู ควบตำแหน่งประธานเอฟเอ
แชะแบบมั่วๆเลย อนาจจิต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20158
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 08:53
กล่าวหาลอยๆไม่พอ

แต่ยังมีคนมาโชว์โง่เสริมด้วยอีกคนนึงว่ะ

ทำเป็นตอบดีๆบังหน้า หางโผล่กันละสินะ 55555555555
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1457
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 08:54
เมื่อก่อนประธานแมนยู ควบตำแหน่งประธานเอฟเอ
เชียร์ไม่ลง ไม่ใช่ลูกผู้ชาย กร๊ากกก
เรื่องของเมิงคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68853
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 08:54
Dimona พิมพ์ว่า:
Spoil

เค้าพูดความจริง ไปว่าเขาทำไม
0
0
เจ้าของสโมสรร่วม
Status: Captain Vidic
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8910
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 08:58
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 8575
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 08:58
kritano พิมพ์ว่า:
ยุคนั้นพูดเลยว่าหลายคนคิดจริงๆ .. คิดดูในเวลาเกมมันไม่มีอะไรเลย แต่พอช่วงท้ายๆเกม นักเตะแมนยูเริ่มเข้าหนักกดดันคู่แข่งต่อเนื่อง แล้วกลายเป็นว่าแมนยูมักจะได้ทดเวลาเพิ่มอีก 4-6 นาที !!! แล้วแมนยูก็มักใช้เวลาช่วงนี้พลิกมาชนะหรือเสมอประจำ !! แฟนทีมอื่นยุคนั้นใครๆก็คิดแล้ว !!!  

นี่ก็ใส่แบบไม่ไตร่ตรอง  

ฮาๆ ถ้าได้ดูยุคเฟอกี้ยิ่งใหญ่จริงๆ แฟนบอลอริแบบพวกผมก็คิดทั้งนั้นแหละครับ ทีมบ้าอะไร ได้ทดเวลาบาดเจ็บ 4-5 นาทีเกือบทุกนัด ขนาดเมอรีไซด์ที่ว่าเข้าหนักๆ ฟาวล์เยอะๆ ยังทดให้บ่อยสุดแค่ 2-3 นาทีเลย

ถ้าจะมองแบบแฟนบอลแมนยูก็จะหาว่าผมคิดตลก ไม่ไตร่ตรอง .. ลองคิดแบบแฟนบอลอริแมนยูดูครับ มันจะเห็นอะไรแปลกๆ เหมือนแฟนแมนยูมองทีมพวกผมทำไมได้จุดโทษบ่อยจังอยู่ช่วงนึงนั้นแหละ  

มีกี่นัดเหรอครับที่ได้ทด 5-6 นาที พอจะจำได้หรือหาข้อมูลให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ
ผมอยากจะไปดูว่ามันมีเหตุการณ์หยุดเกมส์บ่อยแค่ไหน ทดเว่อจริงมั้ย

ส่วน 4 นาทีผมมองว่าปกตินะครับ
4
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7800
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 09:01
ไม่ได้เรื้อนใครมาซะนาน เอาซะหน่อยเนอะ ปกติผมไม่เรื้อนใครหรอกถ้าแขวะธรรมดา

อันนี้พอมีคนเอาข้อเท็จจริงมาโชว์ก็ยังแถต่อเรื่อยๆ โดยไม่ยอมรับว่าตัวเองมั่วนี่รับไม่ได้จริงๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ชมรมคนรักเมีย
เข้าร่วม: 10 Apr 2015
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 09:02

แล้วตอนที่ของแมน

คนนั้นเกียวอะไรยังไงบ้างครับ อธิบายบายทีถ้าข้อมูลผมผิด ชีแจ้งผมทีครับ จะได้ลด อคติที่ผมมีกับทีมนี้มานาน
ได้เยอะมาก  

ท่านอ่านหนังสือเเตกไม่เนี่ย ผมไม่ได้จะว่าทีมไหนเลย ผมเเค่ยืนยันว่าต่อให้ขนาด ตาDavid เเกเป้นถึงchairman ของFA ในสมัยนั้น เเละอดีตเคยเป้นผู้บริหารระดับสูงของซิตี้ ผมยังไม่สงสัยอะไรเลยเเละผมก็ชื่นชมว่าซิตี้ได้เเชมป์เพราะควสมสามารถล้วนๆ เพราะอะไรรู้ไหม เพราะหนึ่งเราจะกล่าวหาอะไรใครก็ตาม เราต้องมีข้อมูลก่อน ผมถึงเรียกร้องใครก็ตามมีข้อมูลมาโชว์เลย ผมจะได้รู้ด้วย
เเละสอง ผมเชื่อว่าฟุตบอลในปัจจุบันมันโกงกันยาก เล่นตั้ง38 นัด ถ่ายทอดเเทบจะรูขุมขน ทุกทีมได้ประโยชน์เเละเสียประโยชน์กันไป มันเป็นเรื่องธรรมดา

เสริมอีกหน่อย เห็นว่ามีคนพิมว่ามีการทุจริต ผมก็เห้นด้วยในเเง่ที่ว่า มันต้องมีอยู่เเล้ว ไม่มีทางที่องค์กรอย่างFAขาวสะอาด 100% เพียงเเต่เราจะบอกว่าทีมนั้น้ป็นทึมใหญ่ในขณะนั้น จะมีอำนาจในเอฟเอบ่างล่ะ เอาเปรียบบ้างล่ะ เลยได้เเชมป์ ถามจริงๆ มันมีอะไรมาซับพอร์ทจริงๆไหม ทีมใหญ่ๆขณะนั้น ก็ไม่ได้มียูไนเต็ดทีมเดียวสะที่ไหน
มีตั้งหลายทีม
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11955
โพสเมื่อ: Tue Jul 31, 2018 09:02
ดูประวัติแล้วไม่ต้องไปต่อความให้เสียดายเวลาหรอกครับ ตัวนี้มันสายแขวะแมนยูอยู่แล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel