ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1814
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 10:47
ถูกแบนแล้ว
[RE: ไหวมั้ย… แมนฯยูไนเต็ดกับทีมชุดนี้ให้ถึงแชมป์พรีเมียร์?]
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 12:34
[RE: ไหวมั้ย… แมนฯยูไนเต็ดกับทีมชุดนี้ให้ถึงแชมป์พรีเมียร์?]
สะดุดตรงแรชฟอร์ดเป็นผู้เล่นที่มีของ ใช่หรอ ถ้าเก่งแต่ทัศนคติไม่ได้ก็เป็นแค่ผู้เล่นดาดๆ ตัวโหดน่ะมี แต่ยังไม่ครบทีมเลย จะเอาอะไรไปโหด ถ้าเทียบกับทีมอื่นที่แน่นเกือบทุกตำแหน่งแล้ว
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11694
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 12:39
[RE]ไหวมั้ย… แมนฯยูไนเต็ดกับทีมชุดนี้ให้ถึงแชมป์พรีเมียร์?
ใช้เงินไปเยอะมาก ตั้งแต่ฟานกัลมาถึงมู จะบอกว่านักเตะห่วยก็เกินไปนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2010
ตอบ: 1519
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 13:08
ไม่น่าจะถึงแชมป์ กองหน้าไม่คม ก็ยากจะชนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2011
ตอบ: 66
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 13:12
ไหวมั้ย… แมนฯยูไนเต็ดกับทีมชุดนี้ให้ถึงแชมป์พรีเมียร์?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 15490
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 13:15
[RE]ไหวมั้ย… แมนฯยูไนเต็ดกับทีมชุดนี้ให้ถึงแชมป์พรีเมียร์?
บอกตรงๆ ผมไม่แน่ใจเลยว่าจะกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้ง ตั้งแต่แนวการทำทีมแล้วครับ รูปเกมส์มันไม่ใช่ครับ รุกบ้าง รับบ้างก็ยังดี ไม่ใช่ยิงได้ลูกเดียวแล้วอุดเลยแบบนี้
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2005
ตอบ: 743
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 13:18
ถูกแบนแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Saint เมื่อ Sat Jul 28, 2018 13:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 1524
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 13:19
สไตล์โค้ชกับนักเตะ เหมือนไปคนละทาง หาจุดลงตัวไม่เจอ

ดูแล้วมันขัดๆยังไงไม่รู้ เล่นได้ไม่เต็มศักยภาพ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 705
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 13:30
อีกประเด็นที่ทำให้ผีอยู่อันดับสูงขนาดนั้นคือเดเกอาครับ

ลองดูคลิปนี้

แมนยูจะอยู่อันดับ 5 ถ้าไม่มีเดเกอา

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3253
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 13:33
โดยส่วนตัวผมมองว่าชุดนี้ลุ้นแชมป์ยาก และติดทอปโฟว์ยังเหนื่อยเหมือนเดิม คู่แข่งเราแกร่งขึ้นทุกทีม

ปืนกับเชลซีนี่ทีมเปลี่ยนโค้ช น่าจะมาแรงเพราะนักเตะน่าจะใส่กันเต็มเพื่อโชว์ศักยภาพ

แมนซินี่ผมว่าแกร่งขึ้นแน่ได้มาเรซทดแทนซิลวาที่เริ่มอายุมาก เอาตรงปัญหาแมนซผมว่ากองหน้านะยังไม่โหดพอ

สเปอนี่คุณภาพนักเตะตอนนี้ผมว่าสมบูรณ์ดีกว่าแมนยูซะอีก

ส่วนลิเวอระบบเพรซซิ่งกับนักเตะที่มีก็ค่อนข้างโอเค โดยเฉพาะกองหน้าที่ผลิตสกอร์ได้ทั้งซาลา มาเน่ เฟอมิโน่

กลับมามองแมนยู มีปัญหาตั้งแต่หลัง กลาง ยันกองหน้าที่ผลิตสกอร์ไม่ได้ และเชื่อเหอะแฟนกว่าครึ่งคิดเหมือนผม มันเเป็นที่ระบบที่มูใช้นั่นแหละ อเล็กซิสกับลูกากูยิงได้น้อยมากกับฤดูกาลที่ผ่านมา กองกลางเล่นโอเพ่นเพลย์ได้น้อยมาก
กองหลังพร้อมจะเสียประตูได้ตลอดไม่ว่าจะเจอทีมเล็กหรือใหญ่

ถามกันตรงๆหลังแมนยู3หรือ4คนตัวหลักนี่แฟนอย่างเราๆมองว่ามันดีจริงๆเหรอครับ ยังกับวาเลนเซีย ยุคป๋าตอนปลายจับไปสำรองนะครับ วาเลนเซียครอสบอลห่วยมาก และยังคงรั่ว ยัง นั้นครอสบอลได้แต่เปอเซนเขเาเป้าต่ำมาก ที่สำคัญทั้งคู่ยืนระยะยาวๆไม่ได้ เซนเตอไบยี่เจ็บบ่อยมากกลับมาจับจังหวะเกมได้ไม่ดีเหมือนเดิม เลิฟ กับโจนผมว่าไม่ต่างกันเลย สมอลลิ่งดีกว่าสองคนนี้แค่เล็กน้อย

มามิดฟิลตัวกลาง ผมมองว่ามาติซขาลงจริงๆ ใครบอกป็อกบาเล่นได้ดีแต่ผมว่ามันดีเพราะมีเอนบับเป้กับกรีซมันที่เป็นตัวดึงกองหลังให้เกิดพื้นที่เล่นตรงกลาง และมีมาตุยดี้กับกองเต้ที่เล่นเกมรับได้ดีมาก แถมมีเอนซองซี่แทนกองเต้ได้แทบไม่ต่าง
ซึ่งกลางแมนยูไม่มีใครคุณภาพเท่า3คนที่ว่ามา แถมกองหน้าก็มีสปีดไม่มากพอ คลองบอลได้ไม่ดีเท่าน้องเป้กับกรีซมัน

โดยส่วนตัวผมมองว่าได้เฟร็ดมาก็ไม่ตอบโจทย์เว้นแต่จะเอามาแทนมาติซ แต่ถ้ายืนคู่มาติซล่ะก็ดูแมนยูไปง่วงไปแน่ครับ

ปล.ระบบมูถ้าเน้นกลางแน่นแบบนี้มันต้องมีวิงแบคเติมเกมดีๆแบบมาเซโล กับอัลเวซครับ หน้าก็มีน้องเป้หรือกรีซมันที่มีสปีดไปกับบอลได้ดี ไม่งั้นเกมรุกมันจะตื้อไปเกือบสุดเส้นแล้วตบบอลไปมากลับหลังกันอีกเพราะวาเลนเซียกับยังไม่ตอบโจทย์ระบบมูแกจริงๆมีแต่ความขยันเท่านั้น
แก้ไขล่าสุดโดย ravenmaster เมื่อ Sat Jul 28, 2018 13:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: เลิกกิจการสปา&รีสอร์ท อย่างเป็นทางการ
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 588
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 13:41
ไหวมั้ย… แมนฯยูไนเต็ดกับทีมชุดนี้ให้ถึงแชมป์พรีเมียร์?
สรุปง่ายๆ คือ รูปแบบการเล่นกับจังหวะบอลของแมนยูมันยังไม่กลมกล่อมซะที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แล้วเจอกัน!!!
นักเตะอบจ.
Status: Self love is the best love.
เข้าร่วม: 01 Jun 2007
ตอบ: 2106
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 14:01
ไหวแน่นอนครับ...
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4132
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 14:15
Lonely Kop พิมพ์ว่า:
ไหวแน่นอนครับ...  

ลุ้นแชมป์ไหว?
0
0

Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2008
ตอบ: 306
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 14:48
เข้าใจนะว่าเขียนบทความตัดฟ้อทีมตัวเอง ว่าไม่ขยับในตลาด

นี่เพิ่งปรีซีซั่นเอง ใจเย็นๆก่อน มูบอกจะซื้ออีก 2 ตัวผมว่ามีแบคอยู่ในนั้นแน่ๆ กลางกับหน้าผมว่าไม่มีแล้ว ได้เปเรร่ากลับมาคราวนี้มูคงจะใช้แน่ๆ อย่าลืมไปว่ายุคป๋าก็เคยขายอย่างเดียวแล้วไม่ซื้อเลย ดันจนเกิด class of 1992 มาแล้ว มูอาจจะทำแบบนั้นบ้างก็เป็นได้
0
0
United.
P42
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 4047
โพสเมื่อ: Sat Jul 28, 2018 15:04
จากแมนยูที่พยายามเดินหน้าคว้าชัยชนะทุกนัด เสมอเหมือนแพ้

กลายเป็นต้องรอให้คู่แข่งฟอร์มหลุด(ไม่ใช่แค่สะดุด1-2นัด)กันหลายทีมอ่ะครับถึงจะมีโอกาสได้แชมป์

สิ่งที่ตอนนี้เกิดขึ้นคือหงส์สามารถพูดได้เต็มปากว่าลุ้นแชมป์ แต่ถ้าแมนยูพูดกลายเป็นขี้โม้

ปล.แมนยูไม่ได้เป็นเต็ง1แชมป์พรีเมียร์นานแล้ว ตอนป๋าคุมทีมถึงแม้ว่าจะได้แชมป์มาหมาดๆพอขึ้นฤดูกาใหม่ก็ถูกวางเป็นอันดับ2ตลอด เพราะถ้าดูแค่ชื่อชั้นนักเตะคู่แข่งมันส่อไปทางนั้นจริงๆ แต่ป๋ารีดเค้นฟอร์มนักเตะได้ดีมากๆเลยแซงเข้าวินได้เรื่อยๆ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel