ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Aug 2007
ตอบ: 44
โพสเมื่อ: Mon Jul 23, 2018 19:25
{NFL} Baltimore Ravens

สวัสดีวันนี้วิเคราะห์แบบกะโหลกกะลาขอนำเสนอทีม Baltimore Ravens

***ท่านใดอยากเสริมหรือติชมเชิญได้เลยนะครับ

Baltimore Ravens

ทีมบุก

ตำแหน่ง Quarterback

ในช่วงปิดฤดูกาลที่ผ่านมา ทีมอีกาดำ ถือว่าสร้างเซอร์ไพรส์ให้กับแฟนๆ พอสมควรเลยนะครับ เพราะเทรดสิทธิ์ดราฟขึ้นไป QB อย่าง Lamar Jackson ในรอบแรก ถึงแม้ว่าจะเป็นอันดับสุดท้ายก็ตาม... ซึ่งผมคิดว่า “Joe Cool” น่าจะได้อีกสัก 2 ฤดูกาลก็น่าจะหมดแล้วครับ เพราะตั้งแต่ได้แชมป์ Super Bowl มาฟอร์มก็ดร็อปลงเรื่อยๆ แต่ก็ไม่แน่ครับ เพราะการที่ Lamar Jackson เข้ามา อาจจะทำให้ Flacco มีไฟและเข็นฟอร์มเก่งออกมาก็เป็นได้ครับผม... อีกทั้งปีนี้ทีมก็ติดอาวุธได้น่าสนใจ ไม่ว่าจะเสริมปีกนอก และดราฟปีกในเข้ามา ดูน่าสนใจทีเดียวครับ

ตำแหน่ง Offensive Line

การเสีย Center อย่าง Ryan Jensen ไปให้ Buccaneers ถือว่าเสียหายพอสมควรเลยนะครับ เพราะฤดูกาลที่แล้ว Jensen เล่นได้ดีมากๆ ครับ และคนที่มาแทนอย่าง Matt Sakura ก็ไม่ใช้ตัวเด่นอะไร แต่ดีอย่างครับ คือการได้ Marshal Yanda กลับมาเป็นผู้นำในแนว น่าจะทำให้ Sakura ไม่ตื่นเท่าไร ส่วนทางด้าน Guard ซ้าย James Hurst จะได้เล่นในตำแหน่งนี้ เพราะปีก่อนตัวเค้าเด่นในเรื่อง Pass Blocking ครับ

ตำแหน่ง Offensive Tackle ส่วนตัวคิดว่าฝั่งซ้ายนั้นไม่ค่อยน่าเป็นห่วง เพราะมี Ronnie Stanley ประจำการอยู่ ที่น่าเป็นห่วงคือ Tackle ขวาครับ เพราะเห็นว่าทางทีมจะดันเด็ก Rookie อย่าง Orlando Browns เล่นซึ่งก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าจะเล่นได้รึเปล่า ถ้าไม่นี้มีเละแน่นอนครับ สำหรับ Joe Flacco ....

ตำแหน่ง Wide Receiver และ Tight End

ฤดูกาลนี้ทีม Ravens เสริมปีกได้น่าสนใจทีเดียวครับ เพราะได้ Michael Crabtree , John Brown และ Willie Snead เข้ามาเป็นปีกหลัก แต่ที่ผมสงสัยก็คือทั้งสามคนนี้ฟอร์มตกลงไปและเล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐานในปีที่ผ่านมา โดยเฉพาะตัว Crabtree นั้นต้องเข็นฟอร์มเก่งออกมาให้ได้ ลบคำสบประมาทว่าเป็นจอมดร็อปบอลเบอร์ 1 ทั้งๆที่ตัวเค้านั้นยังมีศักยภาพอยู่เหลือล้น โดยเฉพาะความอันตรายใน Red Zone ส่วนคนที่ 2 John Brown นับตั้งแต่สร้างผลงานในปี 2015 ได้อย่างสุดยอด ตัว Brown ก็ไม่เคยไปถึงจุดนั้นได้อีกเลย ส่วนหนึ่งก็มาจากอาการบาดเจ็บ ซึ่งมีสื่อบางสำนักบอกว่าตัวเค้านั้นเลยจุดสุดยอดมาแล้ว แต่การย้ายมาสถานที่ใหม่ๆ อาจจะทำให้เจ้าตัวคืนฟอร์มเก่งก็เป็นได้ คนสุดท้าย Willie Snead ตัวนี้ผมว่าเล่นดีนะครับ เสียดายที่ฤดูกาลที่แล้ว บทบาทแกน้อยมาก เพราะเสียตำแหน่งให้กับ Brandon Coleman ในทีม Saints ซึ่งถ้าเรามองย้อนกลับไป ในปี 2015 หรือปี 2016 แกฟันเฟือนสำคัญในทีมบุกของ Saints เลยครับ ซึ่งผมก็เชื่ออีกเช่นกันว่าถ้า Snead ได้โอกาสที่เยอะขึ้น เค้าก็จะทำผลงานได้ดีครับ ส่วนตัวสำรองอย่าง Breshad Perriman นี้ผมว่าทางทีมน่าจะเข็นไม่ขึ้นแล้วครับ น่าจะกลายเป็นปีกเบอร์ 4 ภายในทีม

ตำแหน่งปีกใน หลังจากเสีย Benjamin Watson ออกไป ทางทีมเลยตัดสินใน Draft ปีกในอย่าง Hayden Hurst ที่เค้าว่ากันว่ามี Skill Set ที่ยอดเยี่ยมในระดับควรค่าแก่ Draft รอบแรก เห็นว่ามีดีในเรื่องการบล็อกด้วย ถือว่าน่าสนใจทีเดียวครับ ส่วนตัวสำรองจะเป็นของ Nick Boyle ...

ตำแหน่ง Running Back

ปีก่อนถือว่าเป็นปีที่เซอร์ไพรส์ของ Ravens และเป็นฤดูกาลแจ้งเกิดของ Alex Collins เลยครับ เพราะไม่มีใครคาดคิดว่า Alex Collins จะทำผลงานได้ดีอย่างนี้ และในฤดูกาลที่จะถึงนี้ Collins จะเป็นตัววิ่งหลักให้กับทีม ส่วนตัววิ่งสำรองจะเป็นหน้าที่ของ Javorius Allen ที่จะมีหน้าที่เป็นแบ็คดาวว์ 3 เน้นฉีกตัวออกไปรับบอล เพราะด้วยศักยภาพที่แกเป็นตัววิ่งที่รับบอลได้ดี ... ถือว่าทางทีมมีตัววิ่งที่สมดุลใช้ได้เลยครับ

ทีมรับ

ตำแหน่ง Front Seven หรือตำแหน่ง Defensive Line และ Linebacker

โดยเริ่มจากตำแหน่ง Defensive Line ก่อนนะครับ โดยทางทีมยังคงเน้นไปที่ระบบ 3-4 ส่วนตัวผมมองว่ายังทำผลงานได้ไม่ดีเท่าที่ควร โดยเฉพาะในเรื่องการ Rush เข้าหา QB แต่ถ้าเรื่องการอุดวิ่งก็ถือว่าพอใช้ได้ครับ โดยกองหน้า 3 ตัวแรกของทีมจะประกอบไป Brandon Williams ที่จะยืนเป็น Big End ทางฝั่งซ้าย ส่วนฝั่งขวา Brent Urban น่าจะได้ยืนก่อน ซึ่งบอกตามตรงว่า Urban นี้เล่นไม่ค่อยดีเลยครับ สุดท้ายตำแหน่ง Nose Tackle , Michael Pierce จะรับผิดชอบในส่วนนี้ ส่วนตัวสำรองที่จะลงมาสลับก็จะมี Carl Davis ที่ผมมองว่าแกเล่นดีนะครับ แต่เหมือนกับยังเล่นไม่ค่อยเข้าระบบของทีมเท่าไร โดยรวมแล้ว กองหน้าของทีมถือว่าใช้ได้ครับ แต่อาจจะไม่มีทีเด็ดในการเข้าหา QB เท่าไร แต่เอามาเน้นหยุดวิ่งกับเปิดทางให้พวก Linebacker เข้าหา QB ครับผม

ตำแหน่ง Linebacker ถือว่ามีตัวสุดยอดอยู่ถึง 3 ตัวเลยนะครับ ได้แก่ Terrell Suggs , Matthew Judon และ C.J.Mosley โดยเฉพาะ Judon ที่พัฒนาตัวเองอย่างรวดเร็วและกลายเป็นกำลังสำคัญให้กับทีม ...

โดยตำแหน่งตัวจริงในตำแหน่ง Linebacker ก็จะมีอย่าง Terrell Suggs ที่จะยืนเป็น Outside Linebacker ทางฝั่งซ้าย ส่วนฝั่งขวาจเป็นของ Matthew Judon ส่วน inside Linebacker จะเป็นหน้าที่ของ C.J.Mosley และ Patrick Onwuasor ถือว่าแข็งแกร่งครับ แต่ถ้าจะหาจุดอ่อนแล้วก็คงหนีไม่พ้น Patrick Onwuasor ที่ยังเล่นได้ไม่สม่ำเสมอสักเท่าไรครับ แต่ก็พอไหวละครับ

ตำแหน่ง Defensive Back หรือตำแหน่ง Cornerback และ Safety

ถือว่าทางทีมมีสุดยอดกองหลังอยู่ทุกตำแหน่งเลยนะครับ โดยไล่ตั้งแต่ตัวคุมปีก มี Jimmy Smith , Marlon Humphrey และ Brandon Carr ดูแข็งแกร่งมากๆ ครับ ส่วนตำแหน่ง Safety ก็มีอย่าง Eric Weddle และ Tony Jefferson เอาง่ายๆ ครับ จะเจาะเกมส์บุกทางอากาศนี้ไม่เหนื่อยเลยครับ ....

โดยรวมแล้วถือว่าทางทีมดีขึ้นกว่าปีก่อนนะครับ โดยเฉพาะในตำแหน่งปีก ที่ปีนี้น่าจะมีอะไรที่ฉูดฉาดมากขึ้น แต่ปัญหาก็ยังคงมีนั้นก็คือ O-Line ที่ดูยังไม่ค่อยดีเท่าไร ส่วนทีมรับผมว่าแข็งแกร่งนะครับ ถ้าเกมส์บุกไปได้ ผมว่ามีลุ้นเบียดเข้า Playoffs มากกว่าฤดูกาลที่แล้วอีกครับ แต่ถ้าไม่ผมว่าไปเบียดกินบ๊วยกับ Bengals ดีกว่า

ฟังธงแบบกะโหลกกะลา ชนะ 7 แพ้ 9

Credit - https://www.facebook.com/groups/903030369805609/permalink/1606493829459256/
แก้ไขล่าสุดโดย T_macboy เมื่อ Mon Jul 23, 2018 19:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Manchester United Forever ++
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 14241
โพสเมื่อ: Mon Jul 23, 2018 20:35
[RE: {NFL} Baltimore Ravens]
ผมแฟนอีกา เป็นทีมที่ kicker แบกทีมโดยสมบูรณ์ อิอิ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33806
โพสเมื่อ: Mon Jul 23, 2018 20:51
ปรีซีซันเกมแรกรอโดนแบร์ตบครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: #TitanUp
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 15008
โพสเมื่อ: Mon Jul 23, 2018 21:21
เกมรับ แถวหลังนี่โคตรแน่น
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Mon Jul 23, 2018 21:37
ถูกแบนแล้ว
*จะเจาะเกมส์บุกทางอากาศนี่...... ไม่ง่ายรึป่าวครับ หริอ เหนื่อย สะกดผิดอะป่าวครับ

อยากเห็นฟอร์ม ลาม้า แจ็คสัน นิวไมเคิล วิค + แคม นิวตัน
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: A A B B C c
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2039
โพสเมื่อ: Mon Jul 23, 2018 21:50
เคยนั่งดู นัดเจอพิทเบิก โคตรได้อ่ะ ทีมนี้

Tucker เตะดีสุดใน NFL แล้วรึป่าว
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Tue Jul 24, 2018 08:46
ZzzY_ พิมพ์ว่า:
เคยนั่งดู นัดเจอพิทเบิก โคตรได้อ่ะ ทีมนี้

Tucker เตะดีสุดใน NFL แล้วรึป่าว  

ใช่ครับ ในช่วงสามปีหลังแกคือที่สุดละ

ทีมนี้แผนคือรับแน่นๆ
บุกให้ได้ระยะเตะ50หลาพอ คิกเกอร์แบกทีม
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ชอบอ่าน ไม่ชอบเม้น
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 895
โพสเมื่อ: Tue Jul 24, 2018 08:59
ชอบแถวหลังทีมนี้จังแน่นตั๊บ พึ่งเริ่มตามกีฬานี้ได้ไม่นาน ขอเชียทีมนี้ละกันปีนี้ 55555
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3326
โพสเมื่อ: Tue Jul 24, 2018 09:07
twentyfourseven พิมพ์ว่า:
*จะเจาะเกมส์บุกทางอากาศนี่...... ไม่ง่ายรึป่าวครับ หริอ เหนื่อย สะกดผิดอะป่าวครับ

อยากเห็นฟอร์ม ลาม้า แจ็คสัน นิวไมเคิล วิค + แคม นิวตัน  

นิว แคมเรื่องท่าแด๊ปหรอครัช อิอิ
1
0
MY LIVERPOOL!!!!
FORZA NAPOLI!!!!

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3326
โพสเมื่อ: Tue Jul 24, 2018 09:08
godenelu พิมพ์ว่า:
ชอบแถวหลังทีมนี้จังแน่นตั๊บ พึ่งเริ่มตามกีฬานี้ได้ไม่นาน ขอเชียทีมนี้ละกันปีนี้ 55555  

ถ้าหน้าใหม่แนะนำให้เชีย BROWNS เลยคร้าบ
1
0
MY LIVERPOOL!!!!
FORZA NAPOLI!!!!

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2013
ตอบ: 5799
โพสเมื่อ: Tue Jul 24, 2018 09:19
ถูกแบนแล้ว
RachainTK พิมพ์ว่า:
godenelu พิมพ์ว่า:

ถ้าหน้าใหม่แนะนำให้เชีย BROWNS เลยคร้าบ  

ทีมแห่งอนาคตครับ BROWN ครับ Draft no.1 หลายปีติดต่อกันแล้ว น่าภูมิใจครับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33806
โพสเมื่อ: Tue Jul 24, 2018 09:29
taMoN พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ ในช่วงสามปีหลังแกคือที่สุดละ

บุกให้ได้ระยะเตะ50หลาพอ คิกเกอร์แบกทีม  
ตัวเตะแรมส์ก็ใช่ย่อยน้า
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Tue Jul 24, 2018 09:40
Trubisky พิมพ์ว่า:
taMoN พิมพ์ว่า:

ตัวเตะแรมส์ก็ใช่ย่อยน้า  

ดูก่อนหลังจากหายเจ็บจะเป็นไง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10773
โพสเมื่อ: Tue Jul 24, 2018 10:07
{NFL} Baltimore Ravens
ถ้าแฟลคโกเล่นดี อีกาจะน่ากลัวเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 42
โพสเมื่อ: Tue Jul 24, 2018 10:23
สุดยอดครับ

รอ Seahawks ครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel