ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14186
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 12:20
[RE: ขึ้นเครื่องแล้ว อย่าไปโดดลง Rozhok หรือ Pecado นะ]
SSRIs พิมพ์ว่า:
GeneralAK พิมพ์ว่า:
MorZor พิมพ์ว่า:
อยากรู้ว่า ค่าเครื่องเขาให้มาแต่เรา อัพ ไป business class ได้ไม๊

นั่งแบบนี้ไป ยุโรบ รอบนึง ไม่ไปอีกเลย ถ้าไม่ใช่ business หรือ เฟริส  

ต้องดูว่าได้ตั๋วแบบเขาจองให้หรือให้ budget มาครับ
ถ้าได้ budget มาก็อัพได้ แต่ราคา business / first ของ Lufthansa
ก็บวกไปอย่างน้อย 3 เท่าของ Economy
แต่ถ้าเขาจองให้ก็หมดสิทธิ์ครับ

เอาจริงๆ มนุษย์เงินเดือนน้อยอย่างเรา เห็นค่าตั๋วตั้งแต่ Premium economy
ขึ้นไปก็หนักแล้วครับ  

ผมก็เพื่อนแนวนี้นะ นั่ง eco ไม่ได้เลย แต่ชอบชวนเพื่อนเที่ยวบ่อยๆ คือคนอื่นเข้าไม่รวยไปนั่ง biz กับมันไง หรือถ้าจะแยกกันนั่งก็แยกกันเที่ยวไปเลยจะดีกว่า  

คือถ้ารวยก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ นั่งตามฐานะ
ผมไปมาสองรอบ ยังทำใจนั่งแพงกว่า Economy ไม่ได้จริงๆครับ
นั่งนานก็เดินบ่อยๆ เอาครับ กันเท้าบวม ยืนอยู่กลางเครื่องบ้าง
เดินไปท้ายเครื่องบ้าง ฝรั่งก็ทำกัน บางทีฝรั่งก็มาชวนคุย
ผมว่าครื้นเครงดีครับ  

มันรวยครับ แต่ผมจน ประเด็นคือมันไม่ควรชวนผมไปด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2005
ตอบ: 1277
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 13:10
[RE: ขึ้นเครื่องแล้ว อย่าไปโดดลง Rozhok หรือ Pecado นะ]
MorZor พิมพ์ว่า:
อยากรู้ว่า ค่าเครื่องเขาให้มาแต่เรา อัพ ไป business class ได้ไม๊

นั่งแบบนี้ไป ยุโรบ รอบนึง ไม่ไปอีกเลย ถ้าไม่ใช่ business หรือ เฟริส  

ต้องดูว่าได้ตั๋วแบบเขาจองให้หรือให้ budget มาครับ
ถ้าได้ budget มาก็อัพได้ แต่ราคา business / first ของ Lufthansa
ก็บวกไปอย่างน้อย 3 เท่าของ Economy
แต่ถ้าเขาจองให้ก็หมดสิทธิ์ครับ

เอาจริงๆ มนุษย์เงินเดือนน้อยอย่างเรา เห็นค่าตั๋วตั้งแต่ Premium economy
ขึ้นไปก็หนักแล้วครับ  

ผมก็เพื่อนแนวนี้นะ นั่ง eco ไม่ได้เลย แต่ชอบชวนเพื่อนเที่ยวบ่อยๆ คือคนอื่นเข้าไม่รวยไปนั่ง biz กับมันไง หรือถ้าจะแยกกันนั่งก็แยกกันเที่ยวไปเลยจะดีกว่า  

คือถ้ารวยก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ นั่งตามฐานะ
ผมไปมาสองรอบ ยังทำใจนั่งแพงกว่า Economy ไม่ได้จริงๆครับ
นั่งนานก็เดินบ่อยๆ เอาครับ กันเท้าบวม ยืนอยู่กลางเครื่องบ้าง
เดินไปท้ายเครื่องบ้าง ฝรั่งก็ทำกัน บางทีฝรั่งก็มาชวนคุย
ผมว่าครื้นเครงดีครับ  

มันรวยครับ แต่ผมจน ประเด็นคือมันไม่ควรชวนผมไปด้วย  

อยากลองนั่ง Biz Class+ จัง
ทุกวันนี้เห็นคุณอู๋ spin9 นั่งแล้วอิจฉาเบาๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
รอโดนตบหน้า ... อิอิ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1559750/2

---------------------------------------------------------------

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1710866/2
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel