ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Aug 2009
ตอบ: 452
โพสเมื่อ: Sat Jul 07, 2018 17:55
[RE: Natalia Nemchinova]
SaRis พิมพ์ว่า:
สงสัยนามสกุลคนรัสเซียทำไม...
ผู้ชายลงท้ายมีแต่ -ov
ส่วนผู้หญิงถึง -ova  

ภาษารัสเซียมีเพศครับชื่อผู้ชายจะลงท้ายด้วยพยัญชนะตามหลักภาษารัสเซีย ส่วนเพศหญิงจะลงท้ายด้วย -a, aya ยกเว้นเป็นนามสกุลที่สืบเชื้อสายจากคนประเทศอื่นก็จะยกเว้นครับ

ส่วนนามสกุลคนรัสเซียจะไม่ได้ลงท้ายเฉพาะ -ov นะครับแต่จะมีอย่างอื่นด้วย เช่น ,-ev, -in, -vich ครับ

นามสกุลคนรัสเซียมักตั้งตามชื่อบรรพบุรุษ เช่น Андреев (Andreyev) ก็คือต้นตระกูลคืออันเดรย์ (อันเดรย์ไหนก็อีกเรื่องเพราะชื่อซ้ำเยอะ ตั้งตามชื่อนักบุญ) หรือเป็นอาชีพของบรรพบุรุษ เช่น Кузнецов (Kuznetsov อาชีพขุดเหมืองถ่านหิน), Путин (Putin นักเดินทาง), Медведев (Medvedev คนล่าหมี) หรือตั้งตามลักษณะเด่นของร่างกาย เช่น Головин (Golovin จะมีหัวเป็นเอกลักษณ์), Долгорукий (Dolgorukiy แขนยาว) หรือตั้งตามสถานที่ เช่น Невский (Nevskiy แห่งแม่น้ำเนวา) เป็นต้นครับ

ไหนๆพูดเรื่องนามสกุลแล้วก็พูดเรื่องชื่อเลยแล้วกัน คนรัสเซียชื่อซ้ำกันเพราะตั้งตามนักบุญครับ แต่คนรัสเซียจะมีชื่อกลางด้วยซึ่งจะตั้งตามชื่อพ่อ เช่น Владимир Владимирович Путин ก็คือนายวลาดิมีร์ บุตรของนายวลาดิมีร์ นามสกุล ปูติน ซึ่งโดยมารยาทแล้วหากเป็นการเรียกโดยสุภาพ ให้เกียรติและเป็นทางการคนรัสเซียจะเรียกชื่อตัวตามด้วยชื่อพ่อเสมอครับ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23313
โพสเมื่อ: Sat Jul 07, 2018 18:08
MoOAoNZz พิมพ์ว่า:
SaRis พิมพ์ว่า:
สงสัยนามสกุลคนรัสเซียทำไม...
ผู้ชายลงท้ายมีแต่ -ov
ส่วนผู้หญิงถึง -ova  

ภาษารัสเซียมีเพศครับชื่อผู้ชายจะลงท้ายด้วยพยัญชนะตามหลักภาษารัสเซีย ส่วนเพศหญิงจะลงท้ายด้วย -a, aya ยกเว้นเป็นนามสกุลที่สืบเชื้อสายจากคนประเทศอื่นก็จะยกเว้นครับ

ส่วนนามสกุลคนรัสเซียจะไม่ได้ลงท้ายเฉพาะ -ov นะครับแต่จะมีอย่างอื่นด้วย เช่น ,-ev, -in, -vich ครับ

นามสกุลคนรัสเซียมักตั้งตามชื่อบรรพบุรุษ เช่น Андреев (Andreyev) ก็คือต้นตระกูลคืออันเดรย์ (อันเดรย์ไหนก็อีกเรื่องเพราะชื่อซ้ำเยอะ ตั้งตามชื่อนักบุญ) หรือเป็นอาชีพของบรรพบุรุษ เช่น Кузнецов (Kuznetsov อาชีพขุดเหมืองถ่านหิน), Путин (Putin นักเดินทาง), Медведев (Medvedev คนล่าหมี) หรือตั้งตามลักษณะเด่นของร่างกาย เช่น Головин (Golovin จะมีหัวเป็นเอกลักษณ์), Долгорукий (Dolgorukiy แขนยาว) หรือตั้งตามสถานที่ เช่น Невский (Nevskiy แห่งแม่น้ำเนวา) เป็นต้นครับ

ไหนๆพูดเรื่องนามสกุลแล้วก็พูดเรื่องชื่อเลยแล้วกัน คนรัสเซียชื่อซ้ำกันเพราะตั้งตามนักบุญครับ แต่คนรัสเซียจะมีชื่อกลางด้วยซึ่งจะตั้งตามชื่อพ่อ เช่น Владимир Владимирович Путин ก็คือนายวลาดิมีร์ บุตรของนายวลาดิมีร์ นามสกุล ปูติน ซึ่งโดยมารยาทแล้วหากเป็นการเรียกโดยสุภาพ ให้เกียรติและเป็นทางการคนรัสเซียจะเรียกชื่อตัวตามด้วยชื่อพ่อเสมอครับ  

สุดยอส ความรู้ล้วนๆ
ขอบคุณมากครับ
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 1076
โพสเมื่อ: Sat Jul 07, 2018 19:12
Littlemozart พิมพ์ว่า:
Rubu พิมพ์ว่า:
ผมว่าที่ถ่ายอยู่ก็หน้าจะเซ็กซี่พอแล้วนะ

https://www.elitebabes.com/model/delilah-g/  

55 จะ Sexy กว่านี้ได้อีกต้องท่าไหนอะ  

น่าจะต้องเห็นไส้
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2009
ตอบ: 6992
โพสเมื่อ: Sat Jul 07, 2018 21:55
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
ผมว่าที่ถ่ายอยู่ก็หน้าจะเซ็กซี่พอแล้วนะ

https://www.elitebabes.com/model/delilah-g/  

55 จะ Sexy กว่านี้ได้อีกต้องท่าไหนอะ  

ชื่อในวงการมีเพียบ ไปค้นหาได้เลย

Natalia Andreeva, Delilah G, Danica, Amanda, Asya  

คารวะครับท่านอาจารย์
นักเตะตำบล
Status: คนกลัวเมีย
เข้าร่วม: 24 Aug 2008
ตอบ: 5408
โพสเมื่อ: Sat Jul 07, 2018 22:26
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ผมนี่เชียร์รัสเซีย มาตั้งแต่สมัยเป็นสหภาพโซเวียตเรยฮะ  
น่อลเมื่อไรจะกลับมาระเบิดฟอร์ม
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 00:20

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17638
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 00:28
Fumiki48 พิมพ์ว่า:

Spoil
บ้ากาม  
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6751
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 00:43
[RE]Natalia Nemchinova
pohihi188 พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับ ที่ทำให้ผม อายต่อหน้ารุ่นน้อง กดเข้าไปผาง เต็มๆ

ไอ้เราก็นึกว่า เซ็กซี่ๆ หลาบๆๆๆ Scam Scam Scam

ผมนั่งดูทีวีอยู่ข้างๆแฟน ดูไป เปิดอ่านไป กดลิงค์เข้าไปแม่บ้านหันมามองพอดี "ดูไรวะะะะ กะแล้ว ชอบเข้าจริงๆนะไอ้เวปเขียวๆเนี่ย เวปโป๊นี่เอง สงสัยมานานแระ "
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Sun Jul 08, 2018 01:57
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
Fumiki48 พิมพ์ว่า:

Spoil
บ้ากาม  

เสียดายไม่มีปุ่มเรื้อน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel