ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 669
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 09:37
เชื่อหรือไม่? ‘สิงโตคำราม’ เล่นดีกว่าบอลโลกครั้งก่อน
TOTop2013 พิมพ์ว่า:
S_chick พิมพ์ว่า:
dekbom09 พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้เชียร์อังกฤษนะ แต่ผมว่าไม่แย่นะ คนที่บอกเล่นแย่คืออยากรู้ว่าแย่ตรงไหนหรอ ผมว่าแย่อยู่เรื่องเดียวคือจบสกอร์ รับก็แนนแน่นดี ถ้าไม่นับจังหวะเสียจุดโทษแบบโง่ๆ ครองบอลบุกทั้งเกมส์ โอกาสยิงเยอะแยะ เล่นแย่ตรงไหน?  
แย่ตรงที่หลังจากนาทีที่ 15 ครับ เกมรุกไม่หลากหลายเลย พวกตัวรุกทำอะไรได้ไม่เป็นชิ้น เป็นอันซักคน ที่ดูโอกาสยิงเยอะ ๆ มาจากลูกเตะมุมตั้งเท่าไหร่ คือมีแค่เตะมุมแค่นั้นเองจริง ๆ ที่ทำให้ชนะ และผ่านตูนิเซียมาได้ แล้วไอรุกที่ว่าดี ๆ มันดีแค่ 15 นาทีแรกครับท่าน นอกนั้นก็ไม่ได้มีการเข้าทำที่บ่งบอกถึงทีมเวิร์คเลย  

ถ้าอย่างนั้นฟุดบอลโลกครั้งนี้คงไม่มีทีมไหนเล่นดีแล้วหละครับ เพราะทรงๆนี้กันหมด มีแต่เจ้าภาพทีมเดียวที่สกอดูเยอะ แต่ถ้าไปดูรูปเกมส์ก็รับซะส่วนใหญ่  

พูดไปก็เท่านั้นครับความมีอคติมันบังตาไปหมดแล้วครับ แล้วความคาดหวังมันเกินจริงจึงลืมความเป็นจริงไปว่าคู่แข่งก็มีตีนไม่ได้จับฉลากเข้าบอลโลกนะครับ

บราซิล อาเจน ฝรั่งเศษ ไม่หนักกกว่าหรอคับ สะเปะสะปะมาก แถมนักเตะมีคุณภาพมากกว่า อะไรมากกว่าอีก ยังไม่เห็นขยี้ขนาดนี้เลย

ทำได้ขนาดนี้ถือว่าโอเค สปีดบอล เพรสซิ่งดีกว่าเดิมมาก เหลือแค่การจบสกอร์แค่นั้นเอง ถ้าดูกันมาจิงๆ อังกฤษไม่เคยเล่นแบบนี้เลย บอลช้า ฉาบฉวย โยนอย่างเดียว

บอลโลกครั้งนี้สูสีหมดคับ ทีมชื่อไม่คุ้นหู แต่ดูอันดับโลก ต้นๆทั้งนั้น อย่าดูแค่ชื่อทีม ดูรูปเกมส์ด้วยคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3962
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 09:56
[RE: เชื่อหรือไม่? ‘สิงโตคำราม’ เล่นดีกว่าบอลโลกครั้งก่อน]
ผมไม่ได้เชียร์อังกฤษนะ แต่ผมว่าไม่แย่นะ คนที่บอกเล่นแย่คืออยากรู้ว่าแย่ตรงไหนหรอ ผมว่าแย่อยู่เรื่องเดียวคือจบสกอร์ รับก็แนนแน่นดี ถ้าไม่นับจังหวะเสียจุดโทษแบบโง่ๆ ครองบอลบุกทั้งเกมส์ โอกาสยิงเยอะแยะ เล่นแย่ตรงไหน?  
แย่ตรงที่หลังจากนาทีที่ 15 ครับ เกมรุกไม่หลากหลายเลย พวกตัวรุกทำอะไรได้ไม่เป็นชิ้น เป็นอันซักคน ที่ดูโอกาสยิงเยอะ ๆ มาจากลูกเตะมุมตั้งเท่าไหร่ คือมีแค่เตะมุมแค่นั้นเองจริง ๆ ที่ทำให้ชนะ และผ่านตูนิเซียมาได้ แล้วไอรุกที่ว่าดี ๆ มันดีแค่ 15 นาทีแรกครับท่าน นอกนั้นก็ไม่ได้มีการเข้าทำที่บ่งบอกถึงทีมเวิร์คเลย  

ถ้าอย่างนั้นฟุดบอลโลกครั้งนี้คงไม่มีทีมไหนเล่นดีแล้วหละครับ เพราะทรงๆนี้กันหมด มีแต่เจ้าภาพทีมเดียวที่สกอดูเยอะ แต่ถ้าไปดูรูปเกมส์ก็รับซะส่วนใหญ่  
ก็ผมไม่ได้บอกนิครับว่าในทัวร์นาเมนต์นี้มีทีมชาติที่เล่นดี เอาจริง ๆ ทีมใหญ่ ๆ ก็เล่นแย่กันหมด รอดูนัดที่ 2 นี้แหละ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3962
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 09:58
[RE: เชื่อหรือไม่? ‘สิงโตคำราม’ เล่นดีกว่าบอลโลกครั้งก่อน]
GudEkRedDeVil พิมพ์ว่า:
TOTop2013 พิมพ์ว่า:

พูดไปก็เท่านั้นครับความมีอคติมันบังตาไปหมดแล้วครับ แล้วความคาดหวังมันเกินจริงจึงลืมความเป็นจริงไปว่าคู่แข่งก็มีตีนไม่ได้จับฉลากเข้าบอลโลกนะครับ

บราซิล อาเจน ฝรั่งเศษ ไม่หนักกกว่าหรอคับ สะเปะสะปะมาก แถมนักเตะมีคุณภาพมากกว่า อะไรมากกว่าอีก ยังไม่เห็นขยี้ขนาดนี้เลย

ทำได้ขนาดนี้ถือว่าโอเค สปีดบอล เพรสซิ่งดีกว่าเดิมมาก เหลือแค่การจบสกอร์แค่นั้นเอง ถ้าดูกันมาจิงๆ อังกฤษไม่เคยเล่นแบบนี้เลย บอลช้า ฉาบฉวย โยนอย่างเดียว

บอลโลกครั้งนี้สูสีหมดคับ ทีมชื่อไม่คุ้นหู แต่ดูอันดับโลก ต้นๆทั้งนั้น อย่าดูแค่ชื่อทีม ดูรูปเกมส์ด้วยคับ  
ก็ไม่ได้บอกนะครับว่าทีมชาติใหญ่ ๆ เล่นดี แล้วที่ขยี้ คือส่วนตัวผม มันขัดใจตั้งแต่ตอนเรียกตัวแล้ว แต่นั้นแหละรอดูนัดที่ 2 หวังว่าจะเข้าที่เข้าทางมากขึ้น แต่ดูจากอาการตอนนี้ คงไม่เกินรอบ 16
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 14:26
ต้องดูกันยาวๆ สินะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel