ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Apr 2009
ตอบ: 378
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 16:19
[RE]เชื่อหรือไม่? ‘สิงโตคำราม’ เล่นดีกว่าบอลโลกครั้งก่อน
แฟนพันธุ์แท้บอกที่แย่เพราะมันต่อลูกควบฯ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3890
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 16:28
[RE]เชื่อหรือไม่? ‘สิงโตคำราม’ เล่นดีกว่าบอลโลกครั้งก่อน
ผมก้มีความรุ้สึกว่าเล่นได้น่าลุ้นกว่าครั้งก่อนๆนะ
ผมดูอังกฤษช่วงยูโร2004 ครั้งนั้น ผมว่าเล่นเจ๋งสุดแระ
เพราะมาดูครั้งแรกตอนบอลโลก1998
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1084
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 16:43
[RE: เชื่อหรือไม่? ‘สิงโตคำราม’ เล่นดีกว่าบอลโลกครั้งก่อน]
เอาดีๆ อังกฤษเล่นมีทีมเวิร์คกว่าทีมใหญ่หลายๆทีมอีกนะครึ่งแรก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Apr 2012
ตอบ: 2559
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 16:59
นัดก่อนนี่ ชอบจังหวะเกมก่อนเสียลูกโทษอะ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5680
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 18:20
เอาตรงๆ เลยนะครับ
แฟนบอลไทยส่วนใหญ่ วิจารณ์ด้วยอคติมากกว่าข้อเท็จจริง สังคมบ้านเราคุณภาพคนมันสะท้อนในตัวเองอยู่แล้วครับ ข่าวลือทั้งหลายแหล่ที่ SS เอาจากเว็บนอกมาแปล คนส่วนใหญ่ยังเชื่อข่าวพวกนั้นเพราะว่ามันเป็น ข่าว แต่หารู้ไม่ว่า ทุกวันนี้ใครก็เขียนข่าว แปลข่าวได้ ใครจะปั่นยังไงก็ได้ ใครจะตั้งกระทู้เสี้ยมยังไงก็ได้ แค่นี้ก็มีผลชี้นำความคิด แฟนบอลเลเวล 1 ในประเทศนี้ได้แล้วครับ

วิธีคิดของแฟนบอลเลเวล 1 ที่อคติกับทีมชาติอังกฤษคือ โค้ชไม่ดัง ถ้าไม่ใช่ น้ามู เป๊ป อันเชลอตติ ซีดาน มาทำก็อคติไปแล้ว 1 สเต็ป เพราะเซาธ์เกตไม่ใช่โค้ชแม่เหล็ก

แฟนบอลเลเวล 1 พวกนี้ไม่ได้ตามเกมอุ่นเครื่องด้วยซ้ำว่าตอนเตรียมทีมเขาเล่นยังไง ระบบอะไร แล้วทำไมโค้ชต้องเรียกคนนั้นไม่เรียกคนนี้ ทุกวันนี้ พวกนี้ยังไม่เข้าใจเลยว่า แจ็ค วิลเชียร์ ทำไมไม่ติดทีมมา ทุกวันนี้พวกมันยังคิดอยู่เลยว่า วิลเชียร์ เป็นเด็กเทพ เซ้นส์บอลระดับโลก ดีกว่าทุกคนที่เรียกติดทีมมา ทุกวันนี้ยังงมงายแบบนั้น เรียกว่าพวกนี้ไม่ยอมอัปเดทเฟิร์มแวร์ดีกว่า แล้วดันวิจารณ์ด้วยข้อมูลเก่า อคติแบบไดโนเสาร์

ผมตามดูตอนอุ่นเครื่องมาแค่ 2 เกมหลังสุด (ไนจีเรีย-คอสตาริก้า) ผมดูตั้งแต่ระบบหลัง 3 กลางรับ 1 เอาตัวรุกมาเล่นเป็นกลางเบอร์ 8 คู่กัน ใช้สเตอร์ลิง กับ เคน ใช้วิงแบ็ก ผมเห็นเหตุผลการใช้ระบบนี้เพราะ เขาแก้ปัญหาขาดแคลน กลางจอมทัพ เขาแก้ปัญหาขาดแคลนปีกธรรมชาติที่ดีพอในเกมระดับนี้ไง เขาเลยใช้ระบบนี้ เขาเลยใช้สโตนส์ มาออกบอลจากแดนหลัง เขาเลยถอย ลินการ์ด กับอัลลี มาเล่นกลางเบอร์ 8 เหมือนที่เป๊ป จับเดบรอยกับซิลบาเล่นด้วยกันแบบนั้น ซึ่งเห็นผลเลยว่าอังกฤษชุดนี้ขึ้นเกมเร็วไหลลื่น นักเตะหาช่องดีมาก แถมเพรสซิ่งเร็วได้เยี่ยม ผมบอกได้เลยตั้งแต่เห็นว่า ทีมชุดนี้เล่นฟุตบอลได้ดีและลงตัวมากกว่า 4 ปีก่อนเยอะ และอาจจะดีที่สุดในรอบ 20 ปีเลยด้วยซ้ำ โดยเฉพาะการเคลื่อนที่ และการจัดระบบเกมรับยอดเยี่ยมมาก เจาะยาก นี่คือม้ามืดตัวจริง ผมหวังไว้ที่รอบ 8 ทีม หรือ 4 ทีมด้วยซ้ำ

แล้วผมยืนยันว่าจากการเห็นคนตั้งกระทู้ คอมเม้น ต่างๆ ผมมองเห็นความรู้ที่จำกัด อคติ แล้วมาวิจารณ์ มากกว่าจะวิจารณ์ในเชิงลึก แล้วแฟนบอลเลเวล 1 เนี่ยมีมากที่สุดในทุกที่ครับ ผมคิดด้วยซ้ำว่าคนพวกนี้ เอาวิธีคิดตื้นเขินแบบนี้ไปตัดสินเรื่องอื่นๆ ในชีวิต สังคมแย่ๆ เพราะคนพวกนี้เยอะครับ ตรรกะไม่มี ใช้ความรู้สึกวัดเอา ไม่ไหวอะ

ส่วนนักข่าวเองก็ต้องพิจารณาตัวเองครับ เทียบความเข้มข้นในเนื้อหาที่นำเสนอแล้ว เมืองนอกละเอียดกว่าเยอะครับ เขาทำกราฟ มาให้เลยว่าอังกฤษโครงสร้างทีมเป็นไง เวลารุกรับ ตั้งแต่เตรียมทีม ใครเป็นหัวใจสำคัญ ขึ้นเกมยังไง แตกต่างกับ 4 ปีที่แล้วยังไง

แก้ไขล่าสุดโดย Bia Koyuki เมื่อ Wed Jun 20, 2018 18:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 31
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 18:55
เชื่อหรือไม่? ‘สิงโตคำราม’ เล่นดีกว่าบอลโลกครั้งก่อน
ผมเชียร์มาตั้งแต่ยูโร96. บอกเลยว่านอกจากตอนยูโร96 แล้ว ปีนี้น่าจะมีหวังสุด เมื่อก่อนนักเตะดังก็จริงแต่เล่นเป็นทีมแล้วแย่ แท็คติกห่วย เทคนิคก็ต่ำกว่าชาติอื่น แล้วเล่นแบบไม่เจียบตัวเจอใครก็บุกใส่ แต่ตอนนี้ผมว่าเซาเกตเล่นแบบเจียมตัว เจอทีมใหญ่ๆก็ตั้งรับแน่นไว้ก่อน เล่นไปตามแท็คติกตามศักยภาพ เดียวนี้นักเตะอังกฤษก็เทคนิคดีขึ้นเยอะเพราะเล่นกับนักเตะต่างชาติมากขึ้น เจอโค้ชต่างชาติมากขึ้น ผมฟันธงเลยว่าถ้าผ่านรอบแบ่งกลุ่มได้ รอบต่อไปอังกฤษแพ้ยากก็แล้วกัน บอลทรงนี้ไม่ค่อยมีใครอยากเจอ เหมือนโปรตุเกสตอนแชมป์ยูโรทีมบ้าอะไร เล่นก็ไม่ได้เหนือกว่าแต่แพ้ยาก เจอทีมเล็กบุกเอาประตู เจอทีมใหญ่ตั้งรีบดีๆ สูตรนี้อิตาลีใช้จนได้แชมป์โลกตั้งสี่ครั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 1391
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 21:03
[RE: เชื่อหรือไม่? ‘สิงโตคำราม’ เล่นดีกว่าบอลโลกครั้งก่อน]
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆ เลยนะครับ
แฟนบอลไทยส่วนใหญ่ วิจารณ์ด้วยอคติมากกว่าข้อเท็จจริง สังคมบ้านเราคุณภาพคนมันสะท้อนในตัวเองอยู่แล้วครับ ข่าวลือทั้งหลายแหล่ที่ SS เอาจากเว็บนอกมาแปล คนส่วนใหญ่ยังเชื่อข่าวพวกนั้นเพราะว่ามันเป็น ข่าว แต่หารู้ไม่ว่า ทุกวันนี้ใครก็เขียนข่าว แปลข่าวได้ ใครจะปั่นยังไงก็ได้ ใครจะตั้งกระทู้เสี้ยมยังไงก็ได้ แค่นี้ก็มีผลชี้นำความคิด แฟนบอลเลเวล 1 ในประเทศนี้ได้แล้วครับ

วิธีคิดของแฟนบอลเลเวล 1 ที่อคติกับทีมชาติอังกฤษคือ โค้ชไม่ดัง ถ้าไม่ใช่ น้ามู เป๊ป อันเชลอตติ ซีดาน มาทำก็อคติไปแล้ว 1 สเต็ป เพราะเซาธ์เกตไม่ใช่โค้ชแม่เหล็ก

แฟนบอลเลเวล 1 พวกนี้ไม่ได้ตามเกมอุ่นเครื่องด้วยซ้ำว่าตอนเตรียมทีมเขาเล่นยังไง ระบบอะไร แล้วทำไมโค้ชต้องเรียกคนนั้นไม่เรียกคนนี้ ทุกวันนี้ พวกนี้ยังไม่เข้าใจเลยว่า แจ็ค วิลเชียร์ ทำไมไม่ติดทีมมา ทุกวันนี้พวกมันยังคิดอยู่เลยว่า วิลเชียร์ เป็นเด็กเทพ เซ้นส์บอลระดับโลก ดีกว่าทุกคนที่เรียกติดทีมมา ทุกวันนี้ยังงมงายแบบนั้น เรียกว่าพวกนี้ไม่ยอมอัปเดทเฟิร์มแวร์ดีกว่า แล้วดันวิจารณ์ด้วยข้อมูลเก่า อคติแบบไดโนเสาร์

ผมตามดูตอนอุ่นเครื่องมาแค่ 2 เกมหลังสุด (ไนจีเรีย-คอสตาริก้า) ผมดูตั้งแต่ระบบหลัง 3 กลางรับ 1 เอาตัวรุกมาเล่นเป็นกลางเบอร์ 8 คู่กัน ใช้สเตอร์ลิง กับ เคน ใช้วิงแบ็ก ผมเห็นเหตุผลการใช้ระบบนี้เพราะ เขาแก้ปัญหาขาดแคลน กลางจอมทัพ เขาแก้ปัญหาขาดแคลนปีกธรรมชาติที่ดีพอในเกมระดับนี้ไง เขาเลยใช้ระบบนี้ เขาเลยใช้สโตนส์ มาออกบอลจากแดนหลัง เขาเลยถอย ลินการ์ด กับอัลลี มาเล่นกลางเบอร์ 8 เหมือนที่เป๊ป จับเดบรอยกับซิลบาเล่นด้วยกันแบบนั้น ซึ่งเห็นผลเลยว่าอังกฤษชุดนี้ขึ้นเกมเร็วไหลลื่น นักเตะหาช่องดีมาก แถมเพรสซิ่งเร็วได้เยี่ยม ผมบอกได้เลยตั้งแต่เห็นว่า ทีมชุดนี้เล่นฟุตบอลได้ดีและลงตัวมากกว่า 4 ปีก่อนเยอะ และอาจจะดีที่สุดในรอบ 20 ปีเลยด้วยซ้ำ โดยเฉพาะการเคลื่อนที่ และการจัดระบบเกมรับยอดเยี่ยมมาก เจาะยาก นี่คือม้ามืดตัวจริง ผมหวังไว้ที่รอบ 8 ทีม หรือ 4 ทีมด้วยซ้ำ

แล้วผมยืนยันว่าจากการเห็นคนตั้งกระทู้ คอมเม้น ต่างๆ ผมมองเห็นความรู้ที่จำกัด อคติ แล้วมาวิจารณ์ มากกว่าจะวิจารณ์ในเชิงลึก แล้วแฟนบอลเลเวล 1 เนี่ยมีมากที่สุดในทุกที่ครับ ผมคิดด้วยซ้ำว่าคนพวกนี้ เอาวิธีคิดตื้นเขินแบบนี้ไปตัดสินเรื่องอื่นๆ ในชีวิต สังคมแย่ๆ เพราะคนพวกนี้เยอะครับ ตรรกะไม่มี ใช้ความรู้สึกวัดเอา ไม่ไหวอะ

ส่วนนักข่าวเองก็ต้องพิจารณาตัวเองครับ เทียบความเข้มข้นในเนื้อหาที่นำเสนอแล้ว เมืองนอกละเอียดกว่าเยอะครับ เขาทำกราฟ มาให้เลยว่าอังกฤษโครงสร้างทีมเป็นไง เวลารุกรับ ตั้งแต่เตรียมทีม ใครเป็นหัวใจสำคัญ ขึ้นเกมยังไง แตกต่างกับ 4 ปีที่แล้วยังไง

เห็นด้วยสุดๆเรื่องโค้ชไม่ดังครับ สมมุตถ้าเปลี่ยนเป็นป๋าป่านนี้คงมีกระแสเฟอร์กี้ทาร์มแล้ว หรือ ถ้าเป็นมู คอนเต้ คงบอกว่าขอชนะแค่ลูกเดียวก็3คะแนนเหมือนกัน

ตัดภาพมีที่เซ้าท์เกต
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 22:13
ผมมองว่าอังกฤษมีโอกาสมากกว่าครั้งอื่น ๆ เพียงเพราะว่าฟอร์มของทีมอื่น ๆ ในครั้งนี้ไม่รู้เป็นอะไร ดูหลุดมาตรฐานเดิมกันซะเยอะ แถมปกติจะมีพวกม้ามืดมาสร้างความตื่นตาตื่นใจให้เห็น

แต่ทัวร์นาเม้นต์นี้ผ่านไปแล้วหนึ่งนัด และบางทีมกำลังเล่นนัดสอง ก็ยังไม่เห็นแววทีมรองบ่อนที่จะก้าวมาเฉิดฉายแต่อย่างใด ทำให้เป็นเหตุผลเดียวที่ผมมองว่าฟุตบอลโลกครั้งนี้ไม่มีทีมที่แสดงความเหนือชั้นและห่างชั้นออกมาเหมือนทุก ๆ ครั้ง และนั่นเป็นโอกาสดีที่ทำให้อังกฤษมีหวังในครั้งนี้ แค่นี้จริง ๆครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 766
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 00:17
ผมก็มองว่าอังกฤษไม่ได้เล่นแย่เลย ครึ่งแรกก่อนเสียจุดโทษ ถือว่าดีเลย เกินคาด

ครึ่งหลังอาจจะดรอปลงไปแต่ก็ยังไม่ถึงกับเพี่ยงพล้ำ

เมื่ออ่านจากบทความ แมตช์ที่เจอ ตรินิแดด จำได้เลยว่าเล่นไม่ได้เรื่อง
ตรินิแดด ชุดนั้นมี ดไวท์ ยอร์ค ในวัย35ปี ที่เปลี่ยนจากกองหน้ามาคุมเกมตรงกลาง
ซึ่งกลางตรินิแดด เล่นดีเลย ทั้งๆที่กลางอังกฤษ ตอนนั้น คือ เจอร์ราร์ด กับ แลมพาร์ด

ผมมองกลางๆว่า อังกฤษ ก็ไม่ได้แย่ไปกว่าครั้งไหนแน่นอน ดูดีขึ้น
ที่ดูว่าไม่ดีก็อยู่ที่ว่าคุณเอาไปเทียบกับทีมอะไร สโมสรจากอังกฤษที่คุ้นตา หรือทีมชาติอังกฤษในอดีต
0
0
Status: THE KOP
เข้าร่วม: 23 Nov 2013
ตอบ: 282
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 00:52
ที่บ่นๆกันว่าเล่นไม่ดีก็เพราะว่า หลังจากผ่าน 20 นาทีแรกไปแล้ว

เกมตัน เกมรุกสร้างสรรค์เกมบุกไม่ได้ ได้แต่ครองบอลผ่านบอลไปผ่านบอลมา ทีมที่ดีกว่าทีมไหนก็เล่นแบบนี้ครับ แต่เค้ามีโอกาศจบสกอร์บ้าง
นี่พอเซ็ตเกมบุกขึ้นมา เลี้ยงติด เปิดบอลเสีย ถ้าไม่ได้แฮรี่เคน ผลคงไม่ออกมาแบบนี้แน่ๆ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34797
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 00:54
นัดล่าสุดถ้ามันไม่ใช้โอกาสเปลืองนี่ฝังไปตั้งนานแล้ว อีกอย่างหลายๆคนวิจารณ์เคนว่าเงียบทั้งเกมแล้วโผล่มายิงได้ท้ายเกม ผมว่ามันก็ไม่น่าเกลียดอะไรนะ งานยิงประตูคือหน้าที่ของมัน เคนไม่ใช่ตัวทำเกมหรือตัวสร้างสรรค์เกมอยู่แล้ว สิ่งที่หวังจากเคนคือตอนที่มีโอกาสแล้วจบสกอร์ได้ทันทีซึ่งวันนั้นเคนทำได้ แต่คุณจะมาหวังให้กองหน้าตัวเป้าอย่างเคนทำเกมแบบเมสซี่นี่มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว ต้องโทษแดนกลางที่มันสร้างโอกาสให้เคนได้หาจังหวะจบสกอร์ไม่ได้ต่างหาก
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6137
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 01:12
เอาที่ผมมอง อังกฤษตอนนี้ มีตัวดีๆเยอะ ที่สำคัญที่สุดคือแฮรีเคน ซึ่งแต่ก่อนอังกฤษกองหน้าดีๆจะ ขาดแคลนมาก สมัยก่อนมีแค่ รูนีย กับเดโฟวเท่านั้น ซึ่งก้ไม่ได้โดดเด่นอะไร เพราะกว่าจะยิงได้แทบลากเลือด

มาเรื่องฟอรม์ของอังกฤษชุดนี้ มันก็เล่นไม่ไน่าประทับใจเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับตัวรุกที่มีชื่อเสียงในทีมหลายคน คิดว่าน่าจะทำได้ดีกว่านี้ ที่ผ่านมายิงได้น้อยมาก ที่ชนะขาดลอยนับครั้งได้เลย ผมมองว่าแกเรต เซาเกตได้อานิสงฆ์จากนักเตะหลายคนค่อนข้างเยอะ พูดง่ายๆ คือนักเตะช่วยไว้นั้นเอง โดยเฉพาะเคนกับวารดี้ ถือว่าเป็นดาวยิง ของสโมสรต้นสังกัด
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3969
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 02:21
S_chick พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้เชียร์อังกฤษนะ แต่ผมว่าไม่แย่นะ คนที่บอกเล่นแย่คืออยากรู้ว่าแย่ตรงไหนหรอ ผมว่าแย่อยู่เรื่องเดียวคือจบสกอร์ รับก็แนนแน่นดี ถ้าไม่นับจังหวะเสียจุดโทษแบบโง่ๆ ครองบอลบุกทั้งเกมส์ โอกาสยิงเยอะแยะ เล่นแย่ตรงไหน?  
แย่ตรงที่หลังจากนาทีที่ 15 ครับ เกมรุกไม่หลากหลายเลย พวกตัวรุกทำอะไรได้ไม่เป็นชิ้น เป็นอันซักคน ที่ดูโอกาสยิงเยอะ ๆ มาจากลูกเตะมุมตั้งเท่าไหร่ คือมีแค่เตะมุมแค่นั้นเองจริง ๆ ที่ทำให้ชนะ และผ่านตูนิเซียมาได้ แล้วไอรุกที่ว่าดี ๆ มันดีแค่ 15 นาทีแรกครับท่าน นอกนั้นก็ไม่ได้มีการเข้าทำที่บ่งบอกถึงทีมเวิร์คเลย
1
0
Status: แมววิ่งไกล
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 564
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 02:53
dekbom09 พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้เชียร์อังกฤษนะ แต่ผมว่าไม่แย่นะ คนที่บอกเล่นแย่คืออยากรู้ว่าแย่ตรงไหนหรอ ผมว่าแย่อยู่เรื่องเดียวคือจบสกอร์ รับก็แนนแน่นดี ถ้าไม่นับจังหวะเสียจุดโทษแบบโง่ๆ ครองบอลบุกทั้งเกมส์ โอกาสยิงเยอะแยะ เล่นแย่ตรงไหน?  
แย่ตรงที่หลังจากนาทีที่ 15 ครับ เกมรุกไม่หลากหลายเลย พวกตัวรุกทำอะไรได้ไม่เป็นชิ้น เป็นอันซักคน ที่ดูโอกาสยิงเยอะ ๆ มาจากลูกเตะมุมตั้งเท่าไหร่ คือมีแค่เตะมุมแค่นั้นเองจริง ๆ ที่ทำให้ชนะ และผ่านตูนิเซียมาได้ แล้วไอรุกที่ว่าดี ๆ มันดีแค่ 15 นาทีแรกครับท่าน นอกนั้นก็ไม่ได้มีการเข้าทำที่บ่งบอกถึงทีมเวิร์คเลย  

ถ้าอย่างนั้นฟุดบอลโลกครั้งนี้คงไม่มีทีมไหนเล่นดีแล้วหละครับ เพราะทรงๆนี้กันหมด มีแต่เจ้าภาพทีมเดียวที่สกอดูเยอะ แต่ถ้าไปดูรูปเกมส์ก็รับซะส่วนใหญ่
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2638
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 09:12
dekbom09 พิมพ์ว่า:

ถ้าอย่างนั้นฟุดบอลโลกครั้งนี้คงไม่มีทีมไหนเล่นดีแล้วหละครับ เพราะทรงๆนี้กันหมด มีแต่เจ้าภาพทีมเดียวที่สกอดูเยอะ แต่ถ้าไปดูรูปเกมส์ก็รับซะส่วนใหญ่  

พูดไปก็เท่านั้นครับความมีอคติมันบังตาไปหมดแล้วครับ แล้วความคาดหวังมันเกินจริงจึงลืมความเป็นจริงไปว่าคู่แข่งก็มีตีนไม่ได้จับฉลากเข้าบอลโลกนะครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel