ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41328
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 20:33
[RE: คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม]
TaeMUTD พิมพ์ว่า:
ตอนที่ผมแจ้ง ผมแจ้ง ปปส. ครับ ส่วนสถานการณ์ตอนนี้เงียบอยู่

ขอบพระคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ ผมจะค่อยๆคิดครับ ส่วนตัวมีอาวุธปืน .38 อยู่ติดบ้านถูกกฏหมายไว้ป้องกันตัว

แต่ทำไรต้องระวังตัวหลายเท่าเลยครับ  

เข้าใจว่าสถานการณ์ตอนนี้ มันยังไม่โดนจับ โดนดำเนินคดีอะไร เพราะฉะนั้นผมว่ามันคงยังไม่อยากยกระดับเรื่องราวเท่าไร น่าจะเป็นลักษณะขู่ไว้ก่อนว่ามึงทำอะไรกูไม่ได้...
เลวร้ายสุดขณะนี้ตามที่ผมคิด ถ้ามันจะทำอะไรน่าจะเป็นแค่หาคนมารุมซ้อมท่าน หรือคนในครอบครัว หรือก่อกวนท่านเท่านั้นไม่น่าจะถึงขนาดต้องเอาชีวิตกัน...แต่ก็อย่าประมาท
เก็บหลักฐานที่แจ้งความไว้ก่อนครับ ลองดูสถานการณ์ไปก่อน...ถ้าเงียบไปก็ค่อยคิดอีกทีว่าจะเอาต่อหรือไม่ ถ้าจะเล่นเรื่องนี้ต่อก็ต้องใหญ่แล้วละ คิดให้ดีครับ...
ปล.มี .38 แล้วก็ยังดีกว่าไม่มีอะไรเลยไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนห้า หรือหกนัด แต่ถ้าจะให้ดีเอาลูกซองห้านัดมาเพิ่มก็ดีครับสามหมื่นกว่าๆ พอจับต้องได้...อีกทีก็มีดหวดนี่แหละวางๆ ไว้ตรงที่เรารู้ถ้าฉุกเฉินก็ยังพอฟันหน้าได้ไม่ถึงกับตายสู้คดีง่ายกว่ายิงมันตายเยอะ...แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นค่อยๆ ตรองดูครับ "ขึ้นศาล ดีกว่าขึ้นเมรุ" อันนี้คือคติประจำใจผม สู้ครับท่าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2009
ตอบ: 6135
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 20:41
[RE: คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม]
เป็นกำลังใจให้ครับท่าน ระวังตัวให้มากๆครับ ทั้งตัวท่านเองและครอบครัว

ปล. ทำไมหน่วยงานมันไม่ปิดบังข้อมูลของผู้ให้ข้อมูลให้มากกว่านี้วะเนี่ย อย่างแย่
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 3049
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 20:42
น่ากลัวมากครับ
พวกนี้มันทำอะไรไม่คิดหน้าคิดหลังหรอกครับ
อยากให้ท่านระวังตัวท่านแล้วก็คนรอบข้างด้วย
0
0
แข้งเจลีก
Status: R
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7152
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 20:45
เป็นห่วงเลย ระมัดระวังด้วยนะท่าน
0
0

ꜰᴏʀᴇᴠᴇʀ ᴛᴏ ᴛʜᴇᴇ | 38-0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2009
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 20:46
ตอนที่ผมแจ้ง ผมแจ้ง ปปส. ครับ ส่วนสถานการณ์ตอนนี้เงียบอยู่

ขอบพระคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ ผมจะค่อยๆคิดครับ ส่วนตัวมีอาวุธปืน .38 อยู่ติดบ้านถูกกฏหมายไว้ป้องกันตัว

แต่ทำไรต้องระวังตัวหลายเท่าเลยครับ  

เอาใจช่วยครับท่าน

ขั้นตอนต่อจากนี้ ให้ท่านร้องเรียนไปที่ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดได้เลยครับ ใจความข้อร้องเรียนก็สรุปไปตามข้อเท็จจริงที่ประสพมา คือ แจ้งเบาะแสยาเสพติดไปทาง ปปส. แล้วถูกข่มขู่คุกคาม เหมือนหน่วยงานงานที่รับแจ้งไม่รักษาความลับของผู้แจ้ง หากยังเงียบ หรือเลวร้ายขึ้น ให้ร้องเรียนหน่วยงานทหาร (ผมไม่ได้โปรสีเขียวนะครับ แต่สถานการณ์ท่านตอนนี้ล่อแหลมว่าจะถูกคุกคามไม่ให้อยู่เป็นสุขมากขึ้นเรื่อย ๆ เพราะดูแล้วคู่กรณีคิดว่าฝั่งตัวเองมีพรรคพวกเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ) ร้องเรียนไปเลยว่าเราถูกข่มขู่ จากพวกนี้ พวกแฟนเพจต่าง ๆ ตามที่ท่านบน ๆ แนะนำไปแล้่วก็มีส่วนช่วยเกาะกระแสไม่ให้เงียบครับ

ประเด็นที่ต้องมีคือ หลักฐานการถูกกระทำต่าง ๆ ต้องเก็บไว้ จะเป็นภาพถ่าย ภาพวิดีโอ หรืออะไรก็ได้ที่พอจะแสดงให้เห็นว่าเราถูกคุกคาม มีคนป่วนในเฟซบุคมั้ย มีคนส่งข้อความมาข่มขู่มั้ย รวบรวมให้เจ้าหน้าที่ให้หมด

ผมเข้าใจว่าพวกข้าราชการเลว ๆ มีเยอะ และผมก็เข้าใจด้วยว่ามีข้าราชการดี ๆ พวกหนึ่งที่จะคอยกวาดล้างไอ้พวกเลวพวกนี้เหมือนกัน อยู่ที่ว่า เราจะเข้าหาพวกนี้ได้มั้ยเท่านั้นเองครับ
4
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18973
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 20:50
[RE]คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม
น่ากลัวมากครับ ขอให้ท่านปลอดภัย ยังไงก็ตัดสินใจดีๆนะครับ ส่วนตัวผมว่ายอมเป็นข่าวแต่ปลอดภัยจะดีกว่านะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะกลางซอย
Status: ปลูกผักกับคาเรน
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 865
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 20:50
แถวบ้านผมก็มี พ่อแม่มันเป็นกรรมการอะไรนี่แหละ เกี่ยวกับยาเสพติดในจังหวัด ตำรวจเข้าค้นมันหายกันไปหมดล่ะ แม่มมีสายบอกมาให้หนี พวก ตร.นี่แหละ สุดจริงพวกคนhere เนี่ย
0
0
You'll Never Walk Alone LIVERPOOL █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 20:53
คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม
ท้องที่เค้ารู้หมดแหละครับว่า ที่ไหนมี คนไหนติด ตามที่ผมทราบมา

เค้าจะไม่ค่อยจับพวกเสพ แต่จะเฝ้าติดสืบถึงตัวคนขาย พอจับคนขายได้ค่อยมารวบคนเสพ

ส่วนเรื่องท่าน ต้องแจ้งไปทางที่ใหญ่กว่าไว้คอยคุ้มครองแล้วล่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status: *-*
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 20:54
sungkabuay พิมพ์ว่า:

เอาใจช่วยครับท่าน

ขั้นตอนต่อจากนี้ ให้ท่านร้องเรียนไปที่ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดได้เลยครับ ใจความข้อร้องเรียนก็สรุปไปตามข้อเท็จจริงที่ประสพมา คือ แจ้งเบาะแสยาเสพติดไปทาง ปปส. แล้วถูกข่มขู่คุกคาม เหมือนหน่วยงานงานที่รับแจ้งไม่รักษาความลับของผู้แจ้ง หากยังเงียบ หรือเลวร้ายขึ้น ให้ร้องเรียนหน่วยงานทหาร (ผมไม่ได้โปรสีเขียวนะครับ แต่สถานการณ์ท่านตอนนี้ล่อแหลมว่าจะถูกคุกคามไม่ให้อยู่เป็นสุขมากขึ้นเรื่อย ๆ เพราะดูแล้วคู่กรณีคิดว่าฝั่งตัวเองมีพรรคพวกเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ) ร้องเรียนไปเลยว่าเราถูกข่มขู่ จากพวกนี้ พวกแฟนเพจต่าง ๆ ตามที่ท่านบน ๆ แนะนำไปแล้่วก็มีส่วนช่วยเกาะกระแสไม่ให้เงียบครับ

ประเด็นที่ต้องมีคือ หลักฐานการถูกกระทำต่าง ๆ ต้องเก็บไว้ จะเป็นภาพถ่าย ภาพวิดีโอ หรืออะไรก็ได้ที่พอจะแสดงให้เห็นว่าเราถูกคุกคาม มีคนป่วนในเฟซบุคมั้ย มีคนส่งข้อความมาข่มขู่มั้ย รวบรวมให้เจ้าหน้าที่ให้หมด

ผมเข้าใจว่าพวกข้าราชการเลว ๆ มีเยอะ และผมก็เข้าใจด้วยว่ามีข้าราชการดี ๆ พวกหนึ่งที่จะคอยกวาดล้างไอ้พวกเลวพวกนี้เหมือนกัน อยู่ที่ว่า เราจะเข้าหาพวกนี้ได้มั้ยเท่านั้นเองครับ  

ก่อนอื่นต้องขอบพระคุณท่านนะครับ ตัวผมไม่เล่นเฟสบุ๊คก็เลยไม่มีอะไรให้มันป่วนได้ครับ

จากที่ท่านว่ามาผมกับครอบครัวกำลังพิจารณากันอยู่ครับผม
2
0
นักเตะตำบล
Status: *-*
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 20:59
popoing พิมพ์ว่า:

เข้าใจว่าสถานการณ์ตอนนี้ มันยังไม่โดนจับ โดนดำเนินคดีอะไร เพราะฉะนั้นผมว่ามันคงยังไม่อยากยกระดับเรื่องราวเท่าไร น่าจะเป็นลักษณะขู่ไว้ก่อนว่ามึงทำอะไรกูไม่ได้...
เลวร้ายสุดขณะนี้ตามที่ผมคิด ถ้ามันจะทำอะไรน่าจะเป็นแค่หาคนมารุมซ้อมท่าน หรือคนในครอบครัว หรือก่อกวนท่านเท่านั้นไม่น่าจะถึงขนาดต้องเอาชีวิตกัน...แต่ก็อย่าประมาท
เก็บหลักฐานที่แจ้งความไว้ก่อนครับ ลองดูสถานการณ์ไปก่อน...ถ้าเงียบไปก็ค่อยคิดอีกทีว่าจะเอาต่อหรือไม่ ถ้าจะเล่นเรื่องนี้ต่อก็ต้องใหญ่แล้วละ คิดให้ดีครับ...
ปล.มี .38 แล้วก็ยังดีกว่าไม่มีอะไรเลยไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนห้า หรือหกนัด แต่ถ้าจะให้ดีเอาลูกซองห้านัดมาเพิ่มก็ดีครับสามหมื่นกว่าๆ พอจับต้องได้...อีกทีก็มีดหวดนี่แหละวางๆ ไว้ตรงที่เรารู้ถ้าฉุกเฉินก็ยังพอฟันหน้าได้ไม่ถึงกับตายสู้คดีง่ายกว่ายิงมันตายเยอะ...แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นค่อยๆ ตรองดูครับ "ขึ้นศาล ดีกว่าขึ้นเมรุ" อันนี้คือคติประจำใจผม สู้ครับท่าน  

เรื่องปืนของผม 6 นัดครับ ผมกำลังพิจารณากันในครอบครัวตามที่ท่านว่าครับผม ยังไงต้องขอบพระคุณคำแนะนำต่างๆ

จากท่านมากๆเลยนะครับผม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15786
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 21:11
ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีครับ ขอให้มีตำรวจน้ำดีมาช่วยท่านนะครับ ยังไงก็ใจดีสู้เสือไว้เป็นกำลังใจให้ครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41328
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 21:12
popoing พิมพ์ว่า:

เรื่องปืนของผม 6 นัดครับ ผมกำลังพิจารณากันในครอบครัวตามที่ท่านว่าครับผม ยังไงต้องขอบพระคุณคำแนะนำต่างๆ

จากท่านมากๆเลยนะครับผม  

ยินดีครับ
แถมให้อีกที อันนี้วิชามาร เคยมีคนรู้จักมีปัญหากับข้างบ้านขี้ยาแก๊งค์กร่างโดนถึงขนาดเอาปืนมายิงขึ้นฟ้าหน้าบ้าน....แต่โชคดีเขามีคนรู้จัก ของคนรู้จักอีกที เป็นหน่วยงานในเครื่องแบบ รุ่งขึ้นเขาเลยเชิญมาทานน้ำชาที่บ้านเอารถหน่วยงานมาเลยมากันสี่ห้าคน ทำติดๆ กันซักสองสามครั้ง พบว่าข้างบ้านย้ายออกไปเลย เรียกได้ว่าตัดไม้ข่มนาม...
ถ้าท่านพอทำแบบนี้ได้ก็ลองเล่นดูก็ได้ครับ เป็นอีกแนวทางมันจะได้รู้บ้างว่ากูก็มีเหมือนกัน...วิธีแบบนี้มันก็เป็นพื้นฐานทั่วไปครับ สำหรับการเอาตัวรอดอย่าไปกลัวเสียศักดิ์ศรีครับหาทางออกให้ครอบครัวเราไว้ก่อน ถ้าไม่มีคนรู้จักก็เริ่มทำความรู้จักไว้ได้เลยครับคบหากันยาวๆ เพื่อกรณีฉุกเฉิน....
9
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: กาลเวลาพิสูจน์คน ความมั่นคง พิสูจน์ใจ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3441
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 21:13
คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม
มาแล้วต้องไปให้สุดออกสื่อ แจ้งเพจใหญ่ที่เขาถนัดเรื่องแฉ ออกสื่อ แจ้งกองปราบ หรือหน่วยงานกลางที่ใหญ่กว่า และแจ้งทหาร ศูนย์ดำรงธรรม ต้องเดินหน้าต่อเอาให้จบ
เพรสะถ้าไม่จบเราลำบาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jun 2008
ตอบ: 35699
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 21:30
เอาตรงๆยาเสพติด มันไม่มีทางหมดไปหรอก ตราบใดตำรวจในพื้นที่มีเอี่ยว นักการเมืองท้องถิ่นมีเอี่ยว

คนดี คนลำบากที่ไม่ได้เสพอยู่ผิดที่จะอยู่ลำบากเอาอย่างที่ท่านเจอน่ะแหละ

3
0

ชมรม A.C.(Animation Consulting ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะ)
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/59

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9321
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 21:49
[RE]คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม
สู้ๆนะครับผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Spoil
บ้ากาม  
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel