ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: *-*
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:21
คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ขอเกริ่นก่อนว่าในชุมชนที่ผมอยู่นั้นมียาเสพติดโดยรอบที่พักอาศัย

เมื่อประมาณ 3 สัปดาห์ที่ผ่านมา ผมเดือดร้อนมากบ้านผมมีคนแก่ที่บ้านถึง 2 คนตายาย

ข้างบ้านที่ติดกันกับบ้านผมนั้นเป็นแหล่งมั่วสุมชั้นดี พ่อแม่ของกลุ่มวัยรุ้นให้ท้าย ซึ่งมันจะเสพยากันตามสบาย เชิญ

แต่... กลิ่นและควันที่ลอยมานั้นมันมากระทบบ้านผม จนบางทีผมเองถึงกับอาเจียน แล้วคนแก่ที่บ้านละ

เอาละ ผมตัดสินใจแจ้งเบาะแสยาเสพติดพร้อมระบุพิกัดต่าง ๆ เหมือนที่ท่านอื่นแนะนำตามเว็บต่าง ๆ

ปัญหาใหญ่คือ บ้านนี้มีญาติพี่น้องเป็นตำรวจ 2 คน ซึ่งไม่ถูกกันกับบ้านผมเป็นทุนเดิมเพราะผมไม่ชอบตำรวจ เ-ย แบบนี้ ขอใช้คำนี้เลย

ทุกครั้งที่ตำรวจเข้ามาจับกุม หรือตรวจสอบ ตำรวจเหล่านี้หละที่โทรบอกว่า ตำรวจจะเข้ามาในชุมชนนะ

ในวันนี้ผมกลับมาก็เดินเข้าบ้านปกติ ได้ยินเสียงพูดแขวะจากพวกมัน ๆ ทั้งหลายว่าใครเป็นสายให้ตำรวจวะ

พ่อผมกลับมาก็ได้ยินพวกมันพูดถึงรายละเอียดการแจ้งกัน พ่อผมมาเล่าให้ฟังว่าได้ยินว่าอย่างไรบ้าง

ปรากฏว่า สิ่งที่มันพูดทุกประโยคคือสิ่งที่ผมพิมพ์ไปเป็นเบาะแส+คำร้องทุกข์ เหมือนเป๊ะ อย่างกับแกะมา ขอย้ำ เป๊ะสุดๆ

ผมตกใจมาก เห้ยยย นี่มันรู้ได้ไงวะ รู้แม้กระทั่งรายละเอียดเล็ก ๆ

ตอนนี้ผมรู้สึกกลัวอันตรายที่อาจเกิดขึ้นกับตัวผมและครอบครัวมาก ขณะนี้ 19.16 น. พวกมันยังตะโกนเหมือนรู้ว่าผมแจ้งเลย

สุดท้ายนี้ ผมอยากเตือนท่านทั้งหลายอย่าใช้มันเลยระบบโง่ ๆ ไม่ปกป้องสิทธิอะไรของผุ้แจ้งเลยสักนิด

ผมอยากจะร้องไห้ ผมทำให้คนในครอบครัวอันตรายหรอเนี่ย เบื่อสังคมแบบนี้ เบื่อกับสิ่งที่ต้องเจอ เบื่อข้าราชการที่รับใช้ประชาชนปลอมๆ

และนี่แหละครับคือสิ่งที่ผมได้รับ ขอบคุณครับที่รับฟัง

ปล. ทำไมไม่ย้ายออกละ ? -> ตายายไม่ยอมย้ายครับที่นี่บ้านเกิดเขา มีบ้านที่อื่นก็ไม่ยอมไปครับ

-----------------------------------------------------------

อัพเดท 22.15 น.

ตอนนี้ผมได้ทำการแจ้งเรื่องให้ทางเจ้าหน้าที่ชั้นผู้ใหญ่ที่รู้จักได้รับทราบแล้ว บ้านมันปิดเงียบ

ต้องขอกราบขอบพระคุณท่านทั้งหลายที่ร่วมให้คำแนะนำดี ๆ กำลังใจดี ๆ ช่วยผมได้เยอะเลย

ยังไงเชื่อว่าสักวันคนเลว ๆ พวกนี้จะเป็นไปตามกรรมของพวกมัน
-----------------------------------------------------------

อัพเดท 21.41 น. 13/06/18

ตอนนี้พ่อของไอคนเสพยาตะโกนด่าลอย ๆ ขึ้นมาว่า เก่งแต่ลับหลัง ต่อหน้าไม่กล้า เดินวนไปมาครับ ทางครอบครัวผมได้หารือกัน

เกี่ยวกับการย้ายออกจากที่นี่ แต่จะไม่ย้ายในช่วงนี้เพราะมันคิดว่าเราแจ้งชัวร์ ๆ ครับ

อัพเดทครั้งสุดท้าย 19.43 น. 15/06/18

สถานการณ์เงียบเป็นปกติ พวกมันยังคงมีการมั่วสุ่ม แต่... ไม่มีควันเดือดร้อนลอยมาถึงบ้านผมอีก

และที่สำคัญไม่มีการแขวะแต่อย่างใด

สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณทุก ๆ ท่านที่ให้กำลังใจในช่วงที่ผ่านมา ได้เห็นน้ำใจจากสังคมดี ๆ ของบอร์ดแห่งนี้

ขอบคุณเว็บมาสเตอร์ ที่ให้โอกาสได้โพสต์แสดงความคิดเห็น กราบขอบพระคุณทุก ๆ ท่านครับ
แก้ไขล่าสุดโดย TaeMUTD เมื่อ Fri Jun 15, 2018 19:47, ทั้งหมด 4 ครั้ง
446
0
หากโดน 759 เรื้อน จะถูกแบน
poporony , schole018 , balloper , สก็อตไบรท์ , เมธา ฟ้าแว๊บแว๊บ , omeiir , Archawin5 , อาร์ท ฟรีคิก , pikzygunz , jocolenoname1234 , 腾飞的蓝龙 , Hos25 , DAWSUN , Favorites , soapsoap , ปมต. , funnmore , Aucifef , MOG , Josh , fetusun , Telesto , MyLiver , Internet Boi , Jeibreaüh , pongnares3 , Maamiint , OkP , sl2eaMs , Turbulent , HuyEE , AAA2535 , volunteer , jojoyim , erotic_emblem , LONGGUN , โจ้ว.โจ้ว!!! , BossumJinny , H_Bellerin , JxJoshua , getdata , AJAX CONNECTION , EXCUTIONAL , MarkoMarin , dajan , Crucial , SPECIALONEZ , Anpan , เฮียแปะ , 9276 , paxim , ไหมลาว ออโต้เรื้อน , ✪ Saitama サイタマ , นักซอยผักชีในตำนาน , Tancred , P4NG , Invisible Band , gatunyou , Didiya Drogbe , kiroto , markmoney , tetoomtam , นอนไม่หลับฮือ , Ludens , fewsuper , ๓ExCluSiVE๓ , channaka , รัก น้อง เมีย , มิน_เอเชีย , Goonner Indy , ThisIsMelo , Be[C]uz , ekaphop007 , minyoyoza , Gump~ , mestiw , จ่าดับ จำเปาะ , Santiago J. Muñez , parawin9 , Mcsiri , เจ้าพ่อปักกิ่ง , นานานานานา , Gussst , l3igboss , LionelzinedineziCan , STARSET , BirdPersie24 , energizer , MiGrEaN , Love. , Sothing , Tamakoii , [W]eaThe[R] , Bierhoff , NuNoIIzzL , อาชาไนย , Mcgerret , LeoNess , T_ToT_ToT_T , หมอนข้าง , DryFood , mudvayne , imbaplay , arjyu , Shades , niali , มิริน , jabkungza , Saintbarca , 5O2BadGateway , จอห์นชาวไร่ , bestbass01 , แม่ส่งมาดมกาว , sharppy 05 , FunO , Oath1981 , prednisolone , rushrain , GoTTaMa , LoCkDown , ก็ดี , bangdadza , threesmart , mercurii , TM_tentacle , สแมว , โจ๊กเป็ด , nutvarot , miliallia , โม , neil legstrong , ผมตัวปลอม , CaptainMudryk , LOVEMISA , JIMMYBOY , AgpaD , นายกาป๋อง , Oh ! , Marcus Boyz , 4289 , Sh!tHappen , Therdsak , techmode69 , wherewolves , สุราหมื่นจอก , COMMMINDO , ton5940 , ปั่นไซด์โป้ง , CEsCia , determinate , jameza045 , WaiSoSerious , zuzurun , อย่าไปคุยกับมันลูก , tong100g , SLAVES & BULLDOZERS , ArmStriker , BankBP , tttle , PEDRON , skyfall_1316 , mcmaster , chester777 , เหมียวน้ำ , jufnee , nappapong , Ericz , LuLLaZZx , Sheva 07 Legend , Jäger , BIG_BOY , nichaojung , Lizm , อาอียู , IE_ManU , Jimmycool , G-Eazy , Netwalker07 , D.Dave , Luxiaofeng323 , Lanoline , MasKeD KaNE , ลูกโรงกลึง , #23 , StayStill , oreocheez , 20MAR2010 , DEA Agent , gosling , jojo_joestar , BonnieT , JuDaSOni , AUToNY , pringz , FatX , Arttillo , Madrid2005 , สายลมที่พัดผ่าน , ไม่มีชือเก่า , joonya , Edu-Su , chula chula , คุณกินโทกิ , SiLenZ , G_DeAR , I'm No.Se7en , kALuMMa , Nainvar , Michael Connelly , ❤- Insomnia -❤ , sharp91 , wnza00123 , A-day , Badz , tt007936 , ปะซะบ้อ , Spaghetti Vongole , UserBlue , june_pinkfloyd , LukeSkywalker , EctopicStroll , สายเลือดผี , Joe Iceberg , TA3NITY , kokoru , assassin9991 , chinon , I am LiverBirD , Nakata_sushi , LustOvercome , borch , Coachkeyboard , chin chingrai , YONATDOM , lumberjack , dreamliner , luciferzz , ผักหัวโต , niponcomer , gotzillafixed , CFCKs , GEHRMAN , RateRko , TheSam , shibooki7 , ลิเวอร์พูล_168 , ReiNDeaR , ชาวบ้าน , comewongsa , ChoCoLat3l3oYz , SPx , อบเช๊ย , TopPuPu , `Dou|3|e~Up` , ACM1899 , Sugarcoat , Q-plint , shirokami , Cordoza , อาร์ทตัวมั่ว , superview , DioZs , nerimers , Individualism1691 , supercamo , aunubis , Azulgranas , กังฟูแพนด้า , jesusblood , VidukaSmithKewellRioWood , ปั๊ก ธง ชัย , taylormade , โนแลนจอมโกหก , Knight , daengrama9 , Sollozzo , Mandj , n5vm , Ashirogi , ToshiSung , ไม่หล่อแต่โสด , Super Depor , PogBOO , อี่น่ำเทียน , potchara17 , นมสด , OFFENEL , innocenty , Benda555 , KheLLoI , มือดีพระนคร , Luis Toomrez , อมยิ้ม` , LoVaI2deN , OxygenClub , bystrov , gopor , ห๊ะว่าอะไรนะ , Yuffiez , KODOMO , Quinine , ttongg2 , ซั่MMAN_69/96 , sukiojenny , Oz- , Max!Miz3 , bisecting , NickyTheKop , Kooper , ไซมึ้งชวยเซาะ , masterkabo , O-Zeeds , Reaw_Master , JohncoongNUFCTH , okey116 , Caramel Latte , Angelicsocx , ThaiPrayBoy , จะมีแต่ความฮาเฮ , thonwin , poppucare , dekchem , liverboy , nayyaku , cnS , คนเหงา2018 , Rooftops , sodedtaa , pg-yuki , toffyman , l3ergkamp , zetsux , manatsawee23 , Super Pippo-X , k-wiiTz , ApeApe , Lolitas , pstp , sundan , indianapolisColts , kurapyka , Romanticboy , MaiMee1DonBan , Edward Woodward , RoxmanUnited , Quantum13 , ail2knight , Aborligin , joedoe , DickeY , UzE , sportmanu , foolsoul , sasuke2u , WhatTheSuck , novice002 , StJimmies , massa , Cafe1n , peace , supersaber , less , jimthekop , LittleFinger , pacman847 , @PHAROH@ , JustpioN , Dentyne , gosonpak , CATCATCAT , Basebest , boogbig , badlovea , lGodDamn , superbatigoal , FongNom , เกรียนแก่ , share , YEDI , DevinBooker , เซจา , Bushi , pongprotsamatta , noneluck , cettera20zrm , Oattella , ทิงนองนอย , Azlarn , un011 , kenglucifer , joe88 , TheOne420 , hellyeah14 , ติ่มซำ , SoDa_CoKe , WazZa27 , pouce , Hull City , tungoalie , The joker , pohihi188 , toomtam1990 , prayoot , WSAforever , Last_Romeo , oODriBOo , Christensen , evirdd , iohmcstu , laws , JackBauer , I'm Henry , yuiter7776 , SamingBP , Ikkyusung , Happyhome , ⊿⁴⁶ねる , SiixFrog , mangsaabkung , shat1478 , Ezreal , SLEEPYz , zoladani , BlueSkyII , Sir'Jklaw , WATASHI , J.Hernandez , คนเสพบอร์ด , I am number 4 , cressida , hannaja , Tokyo.23 , taefowler , รองเท้าแตะแปะหน้า , superboy-jr , Vandalize , PC , Volcom13 , shinobinos , anis , คิมท๊อกโย่ว , MINNIM , Kunmiawja , Arsenyo , Sturridge , llplaygroundll
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41310
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:39
Top Comment [RE: คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม]
งานยากเลย อย่างอื่นๆ เพื่อนๆ บอกไว้บ้างแล้วเช่นกล้อง ผมเพิ่มให้แล้วกันถ้าเป็นผมคือ
1. ถ้ามันไม่จบไปร้องกับศูนย์ดำรงธรรมประจำจังหวัด หรือส่งเรื่องไปเพจดังก่อน
2. ถ้ามีอะไรไม่ถูกต้องหรือคุกคามมาก เข้าไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน โดยปรึกษาผู้ใหญ่แถวบ้านที่ไว้ใจได้ให้พาไป ยกตัวอย่างเช่น ผู้ใหญ่บ้าน กำนัน อบต. ข้าราชการ หรือตำรวจชั้นสัญญาบัตรที่ไม่ใช่พวกข้างบ้าน
3. อันนี้ไม่ได้พูดเล่นเพราะผมทำมาแล้ว ถ้าอายุถึงเกณฑ์ และพอมีเงิน ไปซื้อปืนติดบ้านไว้จะมือหนึ่ง หรือสองก็ได้ให้ถูกกฏหมายเป็นพอ และไปเรียนยิงปืน ใช้งานให้เป็น...เฝ้าบ้านแนะนำลูกซอง ปืนเล็กให้เอาเป็นขนาด 9 mm ลูกดกไว้ก่อน
แต่ถ้าพ่อมีอยู่แล้วก็ไปหัดยิงให้เป็น และศึกษาข้อกฏหมายให้ดี ลองไปดูเวบ gun.in.th มีนักกฏหมายเล่นปืนหลายท่าน แต่ถ้ามีปืนแล้วห้ามเอามาขู่เด็ดขาดถ้าไม่จวนตัวจริงๆ อย่าให้เขารู้ว่าเรามีของเพราะถ้ามันจะมาทำอะไรจริงๆ มันจะมาแบบอาวุธครบมือไม่ดีแน่
ถ้าเป็นผม ผมลำดับขั้นตอนดังนี้ครับ เราต้องดูแลคนของเราก่อน ทำไงได้ผมเห็นใจนะท่านระมัดระวังตัวด้วยสู้ๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย popoing เมื่อ Tue Jun 12, 2018 19:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง

นักเตะตำบล
Status: *-*
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:53
Top Comment [RE: คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม]
ตอนที่ผมแจ้ง ผมแจ้ง ปปส. ครับ ส่วนสถานการณ์ตอนนี้เงียบอยู่

ขอบพระคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ ผมจะค่อยๆคิดครับ ส่วนตัวมีอาวุธปืน .38 อยู่ติดบ้านถูกกฏหมายไว้ป้องกันตัว

แต่ทำไรต้องระวังตัวหลายเท่าเลยครับ
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37496
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:37
ไปมีปัญหากับพวกขบวนการยาเสพติดนี่อยู่ยากแล้ครับ

ตรรกกะของพวกมันคือตัวมันเองเป็นฝ่ายถูกทุกอย่าง

มันจะทำเร่ื่อง เหี้...แค่ไหนใครจะเดือดร้อนมันก็จะทำซะอย่าง

คนดีดีที่มีไปมีปัญหากับพวกมัน มันก็คงใช้กำลังและอาวุธเข้าข่มตามสันดานแหละ

แนะนำให้ติดกล้องวงจรปิดรอบๆบ้านเลยครับ อันนี้พูดจริงๆนะ

หากล้องที่บันทึกชัดๆอย่างต่ำ 1080p เอาแบบบันทึกเสียงได้ด้วย

กล้องไอพีราคาไม่ถึงพันใน shopee มีเพียบ(ผมแนะนำกล้องไอพี xiaomi fang)

หากล้องมาติดในต่ำแหน่งหน้าบ้านให้ครบทุกมุมอย่าให้มันเห็นตอนท่านติดกล้องนะ

ผมเชื่อว่าตอนนี้มันคงกำลังจับตาบ้าน จขม.อยู่ ช่วงนี้ไปไหนมาไหนระวังตัวด้วยล่ะ

ถ้าเป็นไปได้ให้ไปปรึกษานักกฎหมาย หาทางหนีทีไล่ครับ ถ้าเกิดกระทบกระทั่งหรือข่มขู่กันขึ้นมา

ต้องเล่นให้ใหญ่ไปเลย ส่งรูป คลิป เสียง หน้าตาตำรวจและพวกที่เสพยาไปให้เพจสายดาร์คในเฟซบุ๊ค

แหม่มโพธิ์ดำก็ได้ นาทีนี้พลังโซเชียลเท่านั้นแหละจะช่วยกดดันพวกมันได้ ผมกลัวแต่มันจะเป็นหมาลอบกัด

ตอน จขม.ไปไหนมาไหนมากกว่า สภาพแวดล้อมรอบบ้านท่านนี่โคตรเอี้ยเลย น่าเห็นใจ
แก้ไขล่าสุดโดย Archawin5 เมื่อ Tue Jun 12, 2018 19:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
13
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Thai Politicians Model

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2008
ตอบ: 930
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:25
[RE: คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม]
ที่นี่​ประเทศ​ไทย​ครับ​

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15201
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:26
คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม
เข้าใจตายายเลย ที่ไม่ยอมย้าย

พ่อผมก็เช่นกัน

น่าเป็นห่วง ดูแลตัวเองด้วยครับ เห้อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 4097
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:27
[RE: คำเตือน! อย่าแจ้งเบาะแสยาเสพติดไม่งั้นโดนแบบผม]
ท่านน่าจะเลือกแจ้งไปที่หน่วยงานกลางครับ เพราะถ้าเป็นพวกในพื้นที่แม่งก็ช่วยกันเองอีก และอีกอย่าง ไอพวกในพื้นที่มันจะโดนเล่นด้วยเพราะปล่อยปะละเลยให้มีการมั่วสุมเสพยาในพื้นที่ที่พวกมันดูแล โดยเฉพาะไอตร.สวะ2ตัวนั้น

และอีกอย่างเวลาแจ้งต้องไม่ระบุตัวตนของท่าน หรือสิ่งที่สามารถเชื่อมโยงมายังตัวท่านได้ เพราะท่านก็รู้ที่นี่ประเทศไทย

ส่วนเรื่องที่ใครให้ย้ายออก ตรรกะแม่งโคตรเห... เลยจริงๆ เราเป็นคนถูกกระทำ ทำไมเราต้องย้ายออก ไอพวกสันดานหมาโน่นสิที่ต้องย้ายออกไป
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15758
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:31
ลองแจ้ง http://www.royalthaipolice.go.th/contact.php เผื่อจะเกิดประโยชน์ขึ้นลองอธิบายรายละเอียดให้เขาฟัง หน่วยงานที่ใหญ่กว่าน่าจะไม่ไว้หน้าพวกนี้นะ ไม่ก็แจ้งพวกเพจใหญ่ๆอะ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18738
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:31
ลองแจ้งไปที่กองปราบปรามฯ แล้วบอกรายละเอียด ที่ท่านพิมพ์มาในกระทู้นี้

ปล.อย่าชะล่าใจ วันดีคืนดี ไอพวกนั้น มันอาจจะทำอะไรไม่คิด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 29919
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:32
คงแคปจอแล้วส่งไลน์ครับ ไม่งั้นรายละเอียดไม่ชัดขนาดนี้ ประมาณมึงทำไรระวังตัวหน่อยข้างบ้านมึงแจ้ง ส่งรูปให้
1
0
*0**0*
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:33
ถ้าจะเล่นต้องเล่นใหญ่ ให้ถึงสื่อครับ สมัยนี้ ไม่งั้นภัยจะถึงตัวเองง่ายๆ สู้ๆครับ
0
0

Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26454
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:34
ต้องแจ้งไปที่ สตช.แล้วครับแบบนี้

ผมว่าอันตรายละ
0
0
I choose to live, not just exist.

นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 5508
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:35
ท่านแจ้งไปที่ไหนครับ สน. หรือ ปปส. หรือสำนักงานตำรวจแห่งชาติครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: フォースの導くままにー
เข้าร่วม: 01 Nov 2013
ตอบ: 1331
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:36
เคยได้ยินว่าต้องแจ้งกองปราบนะท่าน เพราะกองปราบเค้าไม่ขึ้นตรงกับสน.ท้องที่ เคสไหนถ้ากองปราบสนใจเป็นพิเศษ ต่อให้ท้องที่ใหญ่แค่ไหน เค้าก็จัดการได้หมดอ่ะ
1
0
What's the greatest year in Liverpool history? The answer is "NEXT YEAR"
Which ship never docked at Liverpool? - "THE PREMIERSHIP"

image host
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37496
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:37
ไปมีปัญหากับพวกขบวนการยาเสพติดนี่อยู่ยากแล้ครับ

ตรรกกะของพวกมันคือตัวมันเองเป็นฝ่ายถูกทุกอย่าง

มันจะทำเร่ื่อง เหี้...แค่ไหนใครจะเดือดร้อนมันก็จะทำซะอย่าง

คนดีดีที่มีไปมีปัญหากับพวกมัน มันก็คงใช้กำลังและอาวุธเข้าข่มตามสันดานแหละ

แนะนำให้ติดกล้องวงจรปิดรอบๆบ้านเลยครับ อันนี้พูดจริงๆนะ

หากล้องที่บันทึกชัดๆอย่างต่ำ 1080p เอาแบบบันทึกเสียงได้ด้วย

กล้องไอพีราคาไม่ถึงพันใน shopee มีเพียบ(ผมแนะนำกล้องไอพี xiaomi fang)

หากล้องมาติดในต่ำแหน่งหน้าบ้านให้ครบทุกมุมอย่าให้มันเห็นตอนท่านติดกล้องนะ

ผมเชื่อว่าตอนนี้มันคงกำลังจับตาบ้าน จขม.อยู่ ช่วงนี้ไปไหนมาไหนระวังตัวด้วยล่ะ

ถ้าเป็นไปได้ให้ไปปรึกษานักกฎหมาย หาทางหนีทีไล่ครับ ถ้าเกิดกระทบกระทั่งหรือข่มขู่กันขึ้นมา

ต้องเล่นให้ใหญ่ไปเลย ส่งรูป คลิป เสียง หน้าตาตำรวจและพวกที่เสพยาไปให้เพจสายดาร์คในเฟซบุ๊ค

แหม่มโพธิ์ดำก็ได้ นาทีนี้พลังโซเชียลเท่านั้นแหละจะช่วยกดดันพวกมันได้ ผมกลัวแต่มันจะเป็นหมาลอบกัด

ตอน จขม.ไปไหนมาไหนมากกว่า สภาพแวดล้อมรอบบ้านท่านนี่โคตรเอี้ยเลย น่าเห็นใจ
แก้ไขล่าสุดโดย Archawin5 เมื่อ Tue Jun 12, 2018 19:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
13
0
Thai Politicians Model

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 539
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:38
เข้าใจอารมณ์ จขกท นะครับ สิ่งที่ท่านทำนะถูกแล้ว
ถ้าผมแนะนำลองแจ้งผ่านพวก ส่วนกลาง รึไม่ก็ ปปส.
รึจะส่งให้พวกสื่อต่างๆในเฟสบุ๊คเช่น เพจที่ช่วยเหลือพวก จ่าดราม่า แหม่มโพธิดำอะไรพวกนี้ดูครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8710
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 19:39
เวลามีปัญหาผมนึกถึงเพจควีนก่อนตำรวจอีก

1
0

Status: We're All Made Here
ตอบ: 41310
งานยากเลย อย่างอื่นๆ เพื่อนๆ บอกไว้บ้างแล้วเช่นกล้อง ผมเพิ่มให้แล้วกันถ้าเป็นผมคือ
1. ถ้ามันไม่จบไปร้องกับศูนย์ดำรงธรรมประจำจังหวัด หรือส่งเรื่องไปเพจดังก่อน
2. ถ้ามีอะไรไม่ถูกต้องหรือคุกคามมาก เข้าไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน โดยปรึกษาผู้ใหญ่แถวบ้านที่ไว้ใจได้ให้พาไป ยกตัวอย่างเช่น ผู้ใหญ่บ้าน กำนัน อบต. ข้าราชการ หรือตำรวจชั้นสัญญาบัตรที่ไม่ใช่พวกข้างบ้าน
3. อันนี้ไม่ได้พูดเล่นเพราะผมทำมาแล้ว ถ้าอายุถึงเกณฑ์ และพอมีเงิน ไปซื้อปืนติดบ้านไว้จะมือหนึ่ง หรือสองก็ได้ให้ถูกกฏหมายเป็นพอ และไปเรียนยิงปืน ใช้งานให้เป็น...เฝ้าบ้านแนะนำลูกซอง ปืนเล็กให้เอาเป็นขนาด 9 mm ลูกดกไว้ก่อน
แต่ถ้าพ่อมีอยู่แล้วก็ไปหัดยิงให้เป็น และศึกษาข้อกฏหมายให้ดี ลองไปดูเวบ gun.in.th มีนักกฏหมายเล่นปืนหลายท่าน แต่ถ้ามีปืนแล้วห้ามเอามาขู่เด็ดขาดถ้าไม่จวนตัวจริงๆ อย่าให้เขารู้ว่าเรามีของเพราะถ้ามันจะมาทำอะไรจริงๆ มันจะมาแบบอาวุธครบมือไม่ดีแน่
ถ้าเป็นผม ผมลำดับขั้นตอนดังนี้ครับ เราต้องดูแลคนของเราก่อน ทำไงได้ผมเห็นใจนะท่านระมัดระวังตัวด้วยสู้ๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย popoing เมื่อ Tue Jun 12, 2018 19:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel