ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3390
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 21:02
[RE: ธนาธร จึงรุ่งเรื่องกิจ]
พรรคไหนป๓ิรูปทหาร พรรค นั้นชนะแน่นอน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2010
ตอบ: 116
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 21:25
ก็แล้วแต่มุมมอง :)

0
0
Great Leonopteryx rider
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 412
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 21:39
ถูกแบนแล้ว
pom14830 พิมพ์ว่า:
ผมคนนึงก็ไม่เอากับคนๆนี้
ถึงแม้ว่าบางเรื่องผมจะเห็นด้วยนะ
แต่เพราะหัวนอกมากเกินไป
บางอย่างเป็นสิ่งที่ดีจริง
แต่บางอย่างมันก็ไม่ดี
เช่น
นิรโทษกรรมนักการเมือง
เรื่องนี้ผมไม่เห็นด้วยนะ
มันมีผลประโยชน์อะไรกับประชาชน
นักการเมืองถูกปลดล็อค
จะพากลับสู่วังวนเดิมๆ
เดี๋ยวพวกสีเสื้อก็กลับมาอีก
เอาแค่ข้อเดียวผมก็ไม่เอาละ

อยากเห็นบ้านเมืองสงบสุข
ไม่ต้องมาเห็นนักการเมืองมาปั่นหัว
ประชาชนให้มาฆ่ากัน
พอสักทีเหอะ  

1. ถ้าคุณอ่านเรื่องข่าวนิรโทษกรรมนี้ไม่เข้าใจ ก็ไม่มีอะไรต้องพูดกันต่อแล้วแหละครับ อ่านแค่พาดหัวข่าวโคตรๆอ่ะ ผมไล่ชี้แจงมาหลายกระทู้แล้ว จนปัญญา

2. คุณไม่อยากได้นักการเมือง ก็คือจะเอาทหารใช่มั้ยครับ พูดมาชัดๆดีกว่าว่าชอบเผด็จการ ที่ผ่านมา4ปีนี้คุณพอใจแล้วใช่ไหม นี่คือดีที่สุดที่คุณอยากให้ประเทศเป็น?
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 21:45
ถูกแบนแล้ว
Toruk Makto พิมพ์ว่า:

เอ่อ รูปไหว้เจ้ามันเกี่ยวอะไรกับข่าวไม่ไหว้ครูครับ ครูเป็นคนไม่ใช่เทพเจ้า

นี่คือตัวอย่างของการไม่ถกเถียงกันในนโยบาย แต่จับผิด จับแพะชนแกะ พาออกทะเล ใส่ร้ายสาดโคลนกันเอาสนุกไปวันๆ แบบที่สื่อกระจอกเขาทำกัน ท่านคงได้ภาพนี้มาจากกลุ่มเฟสบุ๊คกากๆพวกนั้นสินะ
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 21:47
JellyJelly พิมพ์ว่า:
จุดยืนของเขาก็ชัดเจนแล้วนะครับ ว่าซ้ายเสรีนิยมแบบสุดๆ มากกว่าพรรคเพื่อไทยเสียอีก แต่ก็ยังไม่เท่าที่อาจารย์หลายคนหวังไว้ (เลยออกมาโดนติติงอยู่)

ทีนี้ใครที่ไม่ชอบแนวคิดเสรีนิยมหัวก้าวหน้า ชอบแบบอนุรักษ์ความเป็นไทย ชอบแบบประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชา่ติเชื้อไทย ก็คงไม่ชอบพรรคแบบนี้หรอกครับ แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน ตราบใดที่เราไม่ใช้ข่าวปลอม ไม่ใส่ร้ายป้ายสีกัน  

ผมก็ซ้ายนะครับ ไม่ได้ชอบและไม่คิดจะเลือกพรรคนี้

และก็คิดว่า เลือกตั้งครั้งที่จะถึง พรรคนี้ไม่ได้เป็นแกนนำรัฐบาลแน่นอน

ผมก็ไม่ได้คิดรังเกียจอะไรพรรคนี้ ผมว่าดีซะอีก มีหลายๆพรรคมาให้เราเลือก

และไม่แน่ 8 ปี หรือ 12 ปี พรรคนี้อาจจะมาก็ได้ แกนนำพรรคเองก็อายุยังไม่มาก

ถึงเวลานั้นอาจจะเก๋าเกมกว่านี้ รู้ว่าประชาชนต้องการอะไร หาเสียงและพูดเก่ง

แล้วไอ้เรื่องโรฮิงยาที่โดนขยี้ในวันนี้ เรื่องก็จะซาแทบไม่มีใครพูดถึงในอีกหลายปีข้างหน้า
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 21:51
jiroh พิมพ์ว่า:
คุณสมบัติที่ นักการเมือง ทุกคนต้องมีคือ พูดให้คนคล้อยตาม
ทำได้หรือไม่ได้ นั่นอีกเรื่องนึง
แต่เชื่อเถอะ ทำไม่ได้หรอก  

จริงๆคุณสมบัตินี้ หลายๆคนอาจจะไม่ชอบ แต่ผมว่าอย่างน้อยเค้าก็แคร์ประชาชนนะ

เวลามีข่าวเสียๆหายๆ นักการเมืองก็จะชักแม่น้ำทั้งห้า พูดเอาใจประชาชน

แต่ทุกวันนี้ เวลามีข่าวเสียๆหายๆ ผู้ที่ทำหน้าที่นักการเมือง ไม่แคร์ประชาชนเลย

ล่าสุดก็ ไปถามหาสปริทกับนักกีฬา หลับในสภารูปหลุดออกมา ก็มาด่าคนที่ปล่อยรูป

ถ้าเป็นเมื่อก่อน ก็อาจจะได้ยินคำแก้ตัวน้ำขุ่นๆฟังดูชวนอ้วก

แต่ก็ยังรู้สึกว่า ประชาชนไม่โดนข่ม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 21:55
ถูกแบนแล้ว
mayamaster พิมพ์ว่า:
จุดยืนของเขาก็ชัดเจนแล้วนะครับ ว่าซ้ายเสรีนิยมแบบสุดๆ มากกว่าพรรคเพื่อไทยเสียอีก แต่ก็ยังไม่เท่าที่อาจารย์หลายคนหวังไว้ (เลยออกมาโดนติติงอยู่)

ทีนี้ใครที่ไม่ชอบแนวคิดเสรีนิยมหัวก้าวหน้า ชอบแบบอนุรักษ์ความเป็นไทย ชอบแบบประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชา่ติเชื้อไทย ก็คงไม่ชอบพรรคแบบนี้หรอกครับ แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน ตราบใดที่เราไม่ใช้ข่าวปลอม ไม่ใส่ร้ายป้ายสีกัน  

ผมก็ซ้ายนะครับ ไม่ได้ชอบและไม่คิดจะเลือกพรรคนี้

และก็คิดว่า เลือกตั้งครั้งที่จะถึง พรรคนี้ไม่ได้เป็นแกนนำรัฐบาลแน่นอน

ผมก็ไม่ได้คิดรังเกียจอะไรพรรคนี้ ผมว่าดีซะอีก มีหลายๆพรรคมาให้เราเลือก

และไม่แน่ 8 ปี หรือ 12 ปี พรรคนี้อาจจะมาก็ได้ แกนนำพรรคเองก็อายุยังไม่มาก

ถึงเวลานั้นอาจจะเก๋าเกมกว่านี้ รู้ว่าประชาชนต้องการอะไร หาเสียงและพูดเก่ง

แล้วไอ้เรื่องโรฮิงยาที่โดนขยี้ในวันนี้ เรื่องก็จะซาแทบไม่มีใครพูดถึงในอีกหลายปีข้างหน้า  

ถูกครับ ดิ้นกันให้ตายก็ไม่พ้น เพื่อไทย กับ ลุงตู่ and the gank 2 พวกนี้แหละ

อีกอย่างมีพรรคคู่แข่งแบบนี้ พรรคใหญ่ๆอย่างน้อยก็จะได้ลอกนโยบายเขาบ้าง ไม่ใช่ขายแต่ดราม่า ปลุกระดมพลอย่างเดียว

0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2010
ตอบ: 116
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 22:13

เอ่อ รูปไหว้เจ้ามันเกี่ยวอะไรกับข่าวไม่ไหว้ครูครับ ครูเป็นคนไม่ใช่เทพเจ้า

นี่คือตัวอย่างของการไม่ถกเถียงกันในนโยบาย แต่จับผิด จับแพะชนแกะ พาออกทะเล ใส่ร้ายสาดโคลนกันเอาสนุกไปวันๆ แบบที่สื่อกระจอกเขาทำกัน ท่านคงได้ภาพนี้มาจากกลุ่มเฟสบุ๊คกากๆพวกนั้นสินะ  

ที่จะสื่อก็คือมุมมอง และก็เพราะครูเป็นคนไม่ใช่เทพเจ้านั้นแหละ

คือการนับถือและแสดงความเคารพ ที่ขัดแย้งกับหัวทันสมัยยังไง

จับแพะชนแกะ สาดโคลน ... ไปกันใหญ่

คนรุ่นไหนก็เชียร์สิ่งที่ตนเห็นว่าดีสุดใจทั้งนั้น

และเพราะการเชียร์สุดใจจนไม่เห็นมุมอื่นได้ อยู่ในวัฏจักรการเมืองนั่นเอง

อีกอย่างการสนทนาที่ทำให้ทะเลาะกัน ก็เริ่มจากอารมณ์เหนือสติ

ใช้คำพูดให้เจ็บใจกัน ต่อว่ากัน ซึ่งมันง่ายกว่าใช้สติคุยกันดีๆเยอะ
7
0
Great Leonopteryx rider
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 22:27
ถูกแบนแล้ว

ที่จะสื่อก็คือมุมมอง และก็เพราะครูเป็นคนไม่ใช่เทพเจ้านั้นแหละ

คือการนับถือและแสดงความเคารพ ที่ขัดแย้งกับหัวทันสมัยยังไง

จับแพะชนแกะ สาดโคลน ... ไปกันใหญ่

คนรุ่นไหนก็เชียร์สิ่งที่ตนเห็นว่าดีสุดใจทั้งนั้น

และเพราะการเชียร์สุดใจจนไม่เห็นมุมอื่นได้ อยู่ในวัฏจักรการเมืองนั่นเอง

อีกอย่างการสนทนาที่ทำให้ทะเลาะกัน ก็เริ่มจากอารมณ์เหนือสติ

ใช้คำพูดให้เจ็บใจกัน ต่อว่ากัน ซึ่งมันง่ายกว่าใช้สติคุยกันดีๆเยอะ  

คือการนับถือและแสดงความเคารพ ไม่วาจะต่อพระ ต่อคน นี่ขัดแย้งกับหัวทันสมัยหรอครับ

ผมมองว่าเค้าไหว้เจ้า ก็ยังไม่สุดโต่งเกินไปต่างหาก ข้อดีมิใช่รึ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4725
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 22:39
เดี๋ยวแกก็คงปรับแหละคนด่าเรื่องโรฮิงยา
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19654
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 22:53
มันจะไม่เหมือนเดิมก็อีตรงมีโรฮิงญามาเกาะนี่แหละ
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 3987
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 23:04

ชอบครับ ตอบได้อย่างมีวุฒิภาวะดีมากครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 4727
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 23:17
ธนาธร จึงรุ่งเรื่องกิจ
สำหรับผม ก็แค่ลูกอดีต ขั่วเดิม สุดท้ายก็อีกหรอปเดิม ผมเบื่อการเมืองไทยมากๆ ไม่มีใครดีสักคนบอกตรง น่าสงสารที่สุดก็พวกเราเนี่ยจ่ายภาษี ให้พวกมันบ้างผลาญ ตั้งแต่ตำรวจ ทหาร นักการเมือง ใช้เงินเราทั้งนั้น แถมมันยังมาขู่ประชาชนอย่างเราอีก รีดไถ เก็บภาษี แล้วยังกอบโดกยนโยบาย ทุกยุคทุกสมัย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ChZ
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2009
ตอบ: 4871
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 23:32
พรรคไหนชูนโยบาบสร้างโรงงานไฟ้านิวเคลียร์
คุณธนาธรถ้าหัวก้าวหน้าจริงอย่างปากว่าจัดเลยครับ
ผมเลือกพรรคนี้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย ChZ เมื่อ Thu Jun 07, 2018 23:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 04:23
รั่วจริงจริง พิมพ์ว่า:
Rosicky10 พิมพ์ว่า:
ช่วยปฎิรูปทหารหน่อยครับ อย่าให้มามีอำนาจอะไรแบบนี้แล้ว

ใครกล้าหือกับกลุ่มคนเหล่านี้ ต้องมีอันเป็นไป

หือกับนายกผู้นำสูงสุด?
0
0

ได้

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel