ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1347
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 23:10
เบื่อตัวเองกับนิสัยไม่กล้าเล่นDPS
มีใครเป็นแบบผมไม๊คือปกติชอบเล่นDPS/carryแต่พอลงแรงค์แล้วไม่กล้า กลัวตัวเองไปถ่วงคนอื่นเขาเลยหลีกทางมาเล่นซัพให้

คือผมเล่นOWนี่แหละ ปกติdpsเมน76 แม็คครี รีปเปอร์ พวกจังค์ ฟาร่า เทรเซอร์ไรงี้พอเล่นได้นิดหน่อย คือเอาจริงๆผมว่าฝีมือผมก็ไม่ได้แย่อะ อาจเพราะสมัยก่อนผมแรงค์กับเพื่อนที่มันเมนแคร์รี่แล้วโหดสลัดอยู่แล้วพอเทียบกับมันผมเลยรู้สึกว่าฝีมือตัวเองไม่พอเล่นdpsในแรงค์ แบบstatตามเว็บเวลาหยิบdpsก็อยู่ระดับกลางๆบางไปทีตอนไหนฟอร์มขึ้นก็ไปทางค่อนข้างสูง แต่ติดที่ฟอร์มชอบแกว่งวันไหนมานี่แตก1แตก2เป็นว่าเล่น วันไหนหลุดนี่คุมเป้ายังไม่ค่อยตรงเลย

แล้วผมเป็นประเภทแบกทีมไม่ได้ จะให้ผมเล่นดี แทงค์+ซัพก็ต้องมีฝีมือระดับนึง ผมเลยแบบมีที่ค่อยกดdpsในแรงค์ยกเว้นว่าแบบสลอตทีมเหลือแต่dpsจริงๆ เพราะงั้นส่วนใหญ่ผมเลยชอบหลีกทางไปเล่นซัพอย่าง เซน มอยร่า อนา ที่เล่นแล้วฝีมือผมคงที่มากกว่า

แต่แบบหลังๆแม่มโคตรเซงอะ คืออุส่ายอมหลีกทางให้แล้วเจอแต่ละคนฝีมือกะโหลกกะลาเหลือเกิน มั่นใจว่าต่อให้ฟอร์มตกแค่ไหนผมก็เล่นดีกว่ามันแน่นอนอะ แล้วยิ่งนึกยิ่งเซงว่าแบบตูเก่งกว่าเมิงแน่นอนยังยอมหลีกทางให้ แล้วฝีมือเมิงกากแบบนี้ยังกล้ากดแคร์รี่เนี่ยนะ

เคยไปลงแรงค์กับคนรู้จักแรงค์เฉลี่ยตี้ตอนนั้น2600 เจอคนมาถึงกดdpsเลยเราก็นึกว่าแบบเออแพลตแม่งคงฝากความหวังไว้ได้แหละ สุดท้ายก็เล่นยังกะแรงค์บรอนซ์ จนตี้ผมทนไม่ไหวสั่งให้ผมไปเล่นแคร์รี่ เล่นแบบทีมcompประหลาดๆไป

แล้วลา่าสุดแม่มก็เหมือนเดิมผมไม่กล้ากดแคร์รี่สุดท้ายเจอพวกกะโปกมา2คนกดแคร์รี่สองคน แพ้ภายใน3นาที ขนาดผมเล่นซัพยังดาเมจมากกว่ามัน บางทีคิลจนมันดันเข้าไปได้ก้ไปยืนควายๆให้เขาเก็บทีละคน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16477
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 23:43
[RE: เบื่อตัวเองกับนิสัยไม่กล้าเล่นDPS]
อยากเล่นอะไรก็กดไปเลยครับ อย่าไปสนใจแร้งเลย เล่นให้สนุกดีที่สุด แต่ถ้าต้องการจะไต่จริงๆ ให้เน้นพัฒนาฝีมือครับ (ก็เน้นตัวที่อยากเล่นอีกแหละ) พอฝีมือพัฒนาแร้งมันก็ค่อยๆขึ้นเอง ผมไม่ได้เล่นมา3ss ละ ถ้ากลับไปเล่นก็คงเล่นแต่ตัวที่อยากเล่น
1
0
Arselul / Lulldas Mavericks
นักเตะตำบล
Status: กองปราบปรามพวกเกรียน
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1216
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 23:46
[RE: เบื่อตัวเองกับนิสัยไม่กล้าเล่นDPS]
ผมว่าวันหลังท่านเล่นไปเลยครับ อารมเดียวกับผมเลย พอเล่นฮีลให้ตัวDps ดันไม่ทำงาน บางทีเกมอย่างOW มันต้องอาศัยเพื่อนร่วมทีมจริงถึงจะเเร้งส์ขึ้น ผมละเซง ส่วนตัวผมคิดว่าระดับควรอยู่ไดม่อน จาก2967 ในPs4นะครับ เจอไฟดับ เนตหลุด เล่นกับตี้เจอตี้ที่เก่งจริง ลงเดี่ยวก็ไปแบกจนหลังจะหัก เล่นไปเล่นมา ตกมาโกลซะงั้น 555 บางทีผมก็ตลกกับโชคชะตาของผม
แก้ไขล่าสุดโดย toonsadtoon เมื่อ Fri May 25, 2018 23:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status: N/A
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 2875
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 00:32
แก้ไขโดยลง Rank Death match ครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 00:43
talenttent พิมพ์ว่า:
แก้ไขโดยลง Rank Death match ครับ  

deathmathเรียบร้อยแล้วท่าน ออกมาแพลต2510
ตอนแรกๆคิดว่าง่ายจะไต่ไปไดมอนต์ เจอห้องบริจิต หมู ล้วนเท่านั้นแหละ
ยอมแค่แพลตก็ได้

ส่วนแรงค์หลักยังไม่เคยเกิน2300ซักที ซีนี้คงตกอีก10ตาแรกเล่นไป8ชนะแค่3
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13812
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 00:50
ยังสนุกอยู่ไหมเดี๋ยวนี้ไม่ได้เล่นเลย แรงก์เก่าผม 2500 แถวๆนั้น
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 00:59
PezzYoH พิมพ์ว่า:
ยังสนุกอยู่ไหมเดี๋ยวนี้ไม่ได้เล่นเลย แรงก์เก่าผม 2500 แถวๆนั้น  

ผมว่าก็เล่นได้เรื่อยๆนะ แต่ถ้ามีตี้ก็สนุก
เกมค่ายบลิซมันดีตรงที่ไม่มีโปรให้รำคาญนี่แหละ ถึงมีแปบเดียวก็แบน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 560
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 02:01
ผมลง rank ไม่เคยจับ DPS เลย ผมเป็นเมนแทงค์กับซัพ
ผมอยู่แถวๆ 3000 มาหลายซีซันล่ะ มีซีซันนี้ล่ะ เล่น 10 ตาแรก ชนะ6 แพ้3 เสมอ1 ได้ 3450

บอกเลยเจอพวกโยนเกมส์เยอะมาก จนตกไปเหลือ 3250 หลังจากนั้นถึงเจอบ้างจนกลับมา 3500 ได้ซะที
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13765
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 04:59
ผมพลาดมากไปซื้อOWมาเกมไม่เหมาะกับผมเลย เคยพยายามเล่นให้ตายก็ไม่สนุกแถมปวดตาอีก
ปล.ส่วนที่ท่านถามผมก็เป็นเล่นdota2ไม่กดCoreเลยเป็นคนไม่ชอบฟาร์ม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 580
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 05:23
ผม เมนส์ dps นะแต่จริงจะบอกว่าตำแหน่งมี่สำคัญ ผมว่าคือ tank เลย คือถ้า tank สร้าง space ให้ไม่ได้ ก็เล่นยากอ่ะ [ถ้าฝือมือพอๆกัน2ฝั่งแบบไม่มี smurf ]. เพราะฉะนั้นสื่อสารสำคัญสุด คือ บางที tankเข้าไปและ. เราตายอยู่หรือไม่พร้อม แล้วก้ชอบมาพิมด่าเราว่าทำอะไรอยู่ แต่ตัวเองเข้าไปตายโง่ๆ คือถ้าเกมส์ไหนได้สื่อสารนะ ต่อให้ skill play ต่ำกว่าก็ชนะง่าย

อีกอย่างเลยก็คือพวก rankต่ำๆแม่งเปลี่ยนตัวแก้ทางไม่เป็น ผมมาจาก diamond นะ แต่มาเจอ gold แบบข้าจะเล่นแต่ตัวเนี้ย ก้แบกไม่ไหวเหมือนกัน 5555
แก้ไขล่าสุดโดย deeja666 เมื่อ Sat May 26, 2018 05:26, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 07:03
ถูกแบนแล้ว
ผมเป็น Flex นะ คือตำแหน่งไหนไม่มีคนเล่นผมจะเล่น มักเลือกคนสุดท้ายตลอดใน Compent แต่ถ้า QP นี่ก็ตามประสาฮากระจายอย่างเดียว

ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรนะ Rank แค่ 2629 เพราะไม่ค่อยได้ลง เล่นกับเพื่อนก็เล่น QP ซะส่วนใหญ่เพราะมันอยู่กันซิลเวอร์ บรอน ไรเงี้ยเล่นด้วยกันไม่ได้

เกมนี้ DPS เก่งอย่างเดียวไม่ได้ครับ ซัพต้องตาม DPS ให้ทัน Tank ต้องสร้างพื่นที่ให้ DPS เล่นด้วย ไม่งั้นต่อให้เป็นโคตร Genji ที่เก่งกว่า Agilities ก็ตายโหงอยู่ดีถ้าโดดเข้าไปคนเดียว เจอคนหยิบตัวแก้ทางมาก็จะหัวอุ่น ๆ หน่อย ยิ่งตอนนี้บริตเก็ตโคตร Anti DPS เลย ใครเข้ามาแม่แกหวดลูกเดียว

เข้าเรื่อง เล่นอะไรก็เล่นไปเหอะครับ เล่นเกมให้สนุกอย่าเครียดก็พอ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 13:14
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
ผมเป็น Flex นะ คือตำแหน่งไหนไม่มีคนเล่นผมจะเล่น มักเลือกคนสุดท้ายตลอดใน Compent แต่ถ้า QP นี่ก็ตามประสาฮากระจายอย่างเดียว

ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรนะ Rank แค่ 2629 เพราะไม่ค่อยได้ลง เล่นกับเพื่อนก็เล่น QP ซะส่วนใหญ่เพราะมันอยู่กันซิลเวอร์ บรอน ไรเงี้ยเล่นด้วยกันไม่ได้

เกมนี้ DPS เก่งอย่างเดียวไม่ได้ครับ ซัพต้องตาม DPS ให้ทัน Tank ต้องสร้างพื่นที่ให้ DPS เล่นด้วย ไม่งั้นต่อให้เป็นโคตร Genji ที่เก่งกว่า Agilities ก็ตายโหงอยู่ดีถ้าโดดเข้าไปคนเดียว เจอคนหยิบตัวแก้ทางมาก็จะหัวอุ่น ๆ หน่อย ยิ่งตอนนี้บริตเก็ตโคตร Anti DPS เลย ใครเข้ามาแม่แกหวดลูกเดียว

เข้าเรื่อง เล่นอะไรก็เล่นไปเหอะครับ เล่นเกมให้สนุกอย่าเครียดก็พอ  

deeja666 พิมพ์ว่า:
ผม เมนส์ dps นะแต่จริงจะบอกว่าตำแหน่งมี่สำคัญ ผมว่าคือ tank เลย คือถ้า tank สร้าง space ให้ไม่ได้ ก็เล่นยากอ่ะ [ถ้าฝือมือพอๆกัน2ฝั่งแบบไม่มี smurf ]. เพราะฉะนั้นสื่อสารสำคัญสุด คือ บางที tankเข้าไปและ. เราตายอยู่หรือไม่พร้อม แล้วก้ชอบมาพิมด่าเราว่าทำอะไรอยู่ แต่ตัวเองเข้าไปตายโง่ๆ คือถ้าเกมส์ไหนได้สื่อสารนะ ต่อให้ skill play ต่ำกว่าก็ชนะง่าย

อีกอย่างเลยก็คือพวก rankต่ำๆแม่งเปลี่ยนตัวแก้ทางไม่เป็น ผมมาจาก diamond นะ แต่มาเจอ gold แบบข้าจะเล่นแต่ตัวเนี้ย ก้แบกไม่ไหวเหมือนกัน 5555  

อันนี้ผมเข้าใจนะ แต่แบบที่เจอมาคือแทงค์เคลียร์ทางแล้ว สื่อสารแล้วก็ยังกากอะท่าน
อย่างวันที่ตี้สั่งให้ผมย้ายจากเซนมารีปเปอร์ dpsก่อนหน้านี้แม่มเป็นจังค์กะวิโดว์ แล้วจังค์มันแยกไปคนเดียวตลอดเลยขอให้มาด้วยกันก็แล้ว แล้วเดินไปให้ฝั่งนู้นเขาเก็บสบายๆตลอด จนผมต้องเปลี่ยนมาเล่นรีปช่วยดันนี่แหละถึงเข้าได้

เล่นไปซักพักจังค์มันด่าคนในทีมอีกว่าทำไมไม่มาช่วยมัน จนวิโดว์ที่ไม่ใช่เพื่อนผมทนไม่ไหวเหมือนกันด่ากลับไปแล้วทำไมเอ็งไม่ฟังทีมบ้าง
0
0
นักเตะตำบล
Status: เฮ้อ ๆ
ตอบ: 1941
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 19:02
เบื่อตัวเองกับนิสัยไม่กล้าเล่นDPS
มาแบกผมมั่งซิครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel